Hội chờ thư PV tháng 11/2010

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Hội chờ thư PV tháng 11/2010

Chào bạn love1!
Đúng là NVC sắp lịch khó hiểu thật. Mình có đọc bài của bạn anh_viet1982 hs bạn ấy completed 30/9 mà có lịch pv ngày 16/11 đúng là bạn ấy may mắn thật, mình cũng hy vọng được như vậy nhưng vẫn chưa có tin ji mới hết, hs của mình CR1, completed 14/9 nè. Luôn hy vọng nhưng k biết có tin vui hay k nữa.

love1

Thành viên tích cực

Chào bạn love1!
Đúng là NVC sắp lịch khó hiểu thật. Mình có đọc bài của bạn anh_viet1982 hs bạn ấy completed 30/9 mà có lịch pv ngày 16/11 đúng là bạn ấy may mắn thật, mình cũng hy vọng được như vậy nhưng vẫn chưa có tin ji mới hết, hs của mình CR1, completed 14/9 nè. Luôn hy vọng nhưng k biết có tin vui hay k nữa.
bạn ơi.
HS anh_viết982 ko phải may mắn ,Mà do hs con trai của anh_viét982 đã đc compteled ngày 11/8 rồi .

Nên hs bạn anh_viết982 đc NVC xắp pv chung ngày với bé đó,vì con trai bạn đo mới 2 tuỏi làm sau pv đc 1 mình .

Iris

Thành viên tích cực

huhu,pùn we', sao vẫn chưa nhận dc gì hết dzị,hix:(
vậy là NVC đã gửi hết thư mời tháng 11 rùi pải ko anh chị? Em pải đến tháng sau rùi,:20:

kimtuyet

Thành viên tích cực

mình lảnh giấy pv rồi 03 11 2010 nhưng còn lo wa ko biết ksk ra sao nửa vừa mừng vừa lo

hanhphucbenvo

Thành viên tích cực

Mấy bạn cho love1 hỏi.mình gọi cho NVC từ thứ 2- 6 lúc mấy giờ thì đc,vì ox love1,thường đt khi đi làm về cũng chiều ,toàn nghe máy trã lời tự động.ĐT ko lần nào ,gọi trực tiếp đc .ACE chỉ mình cách gọi trực tiếp với .:)
Thứ 2 đến thứ 6

Giờ bên Tây Mỹ (West) đến 9h tối, phía Tây cách sau phía Đông Mỹ (East) 3h đồng hồ

Ví dụ, California (West = Tây) 9h thì bên phía (Boston, Massachusetts) là 12h ... thành phố Boston là thuộc phía Đông của nước Mỹ . Cùng giờ với trụ sở của NVC National Visa Center Trung Tâm Thị Thực Quốc Gia

Thì bên Đông canh sao gọi trước 12h (24h) khuya

hanhphucbenvo

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình nhé .Mình cũng rất phân vân với cách sắp xếp lich pv của NVC nên đã nghi ngờ Hố sơ của mình có phải completed ngày 17/8/2010 ko .Vì mình đã thấy qua nhiều trường hợp hôm nay kiểm tra thi đuọc báo da completed (vi du:ngay 2/8/2010 )nhưng sau khoảng một tuần check lại thì lại nhận đuọc một ngày khác (vd:10/8/2010) nên mình rất lo lắng mình có nằm trong trường hợp đó ko :confused: .
Đôi lúc lo lắng quá nên làm cho mình có cảm giác ko yên tâm ,ihih..chừng nào nhận đuọc thư mời pv đến lúc đó mới hết lo lắnng .
Vậy mình nhờ các bạn giúp mình kiểm tra thêm lần nứa nhé ,
HCM2009759278 .
Thời gian mọi người pv nhằm vào dịp cuối năm ,sắp bước qua năm mới ,nên hy vọng tất cả mọi người đều được PINK để đón chào một năm mới thật vui vẻ .
Mình cũng hy vọng mọi sự cũng được tốt đẹp, bên Mỹ cũng đợi chờ, mệt mỏi lắm rồi

hao

Thành viên mới

chao :
không biết khi đi pv mình phải mang giấy tờ gì?
giấy D230 part 1,2, I 864, giấy khai sinh người bảo lãnh, giấykết hôn người bản lãnh, mình đã nộp hết cho NVC, vậy khi đi pv mình có cần đêm mấy hồ sơ trên đi đối chiếu ko?
tại mình nộp hết cho NVC ở đây mình ko có mấy giấy tờ trên, mình chỉ giữ lại bản pho to giấy CMND, hộ chiếu, hộ khẩu ... thì có, còn D230, I864 ko có, xin mọi người chỉ giúp để mình pv thành công. cám ơn.

heaven

Cựu Ban điều hành

chao :
không biết khi đi pv mình phải mang giấy tờ gì?
giấy D230 part 1,2, I 864, giấy khai sinh người bảo lãnh, giấykết hôn người bản lãnh, mình đã nộp hết cho NVC, vậy khi đi pv mình có cần đêm mấy hồ sơ trên đi đối chiếu ko?
tại mình nộp hết cho NVC ở đây mình ko có mấy giấy tờ trên, mình chỉ giữ lại bản pho to giấy CMND, hộ chiếu, hộ khẩu ... thì có, còn D230, I864 ko có, xin mọi người chỉ giúp để mình pv thành công. cám ơn.
chào bạn dĩ nhiên nvc sẽ gởi hs trở lại cho bạn nhưng đúng ra bạn phải chuẩn bị 2 bộ mà lần này bạn phải mang theo các bản chính để đối chiếu bạn cố gắng chuẩn bị đi, bạn xem ở đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1748

hao

Thành viên mới

chào bạn dĩ nhiên nvc sẽ gởi hs trở lại cho bạn nhưng đúng ra bạn phải chuẩn bị 2 bộ mà lần này bạn phải mang theo các bản chính để đối chiếu bạn cố gắng chuẩn bị đi, bạn xem ở đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1748
NVC chỉ gửi cho mình giấy pv thôi phải ko, còn hồ sơ em NVC sẽ gửi cho LSQ phải ko. mìnhko có DS230 part1,2, giấy bảo lãnh tài chánh I864, giấy kết hôn người bảo lãnh , vây mình phải làm gì, cám ơn.

nhungmy

Thành viên mới

Hic.....có ai giống như mình ko?
G/đ mình có 3 hồ sơ ,1 completed 11/7,1 completed tháng 8,của mình c 8/7, chung 1 ng bảo lãnh mà 2 hồ sơ kia đã nhận mail pv cùng 1 ngày vào hôm qua,còn mình thì im ru.....hic....ko biết NVC còn gởi mail ko nữa....:confused:

kellyphan

Thành viên mới

mình completed vào ngày 08/07/2010 mà cũng không thấy tin tức gì cua NVC hết, không lẽ phải tiếp tục đợi tới tháng sau :(

heaven

Cựu Ban điều hành

NVC chỉ gửi cho mình giấy pv thôi phải ko, còn hồ sơ em NVC sẽ gửi cho LSQ phải ko. mìnhko có DS230 part1,2, giấy bảo lãnh tài chánh I864, giấy kết hôn người bảo lãnh , vây mình phải làm gì, cám ơn.
đúng rồi hs bạn NVC sẽ gởi cho lsq ds230 bạn tải trên mạng xuống điền và ký vào part1 /part2 ký trước nv lsq i864/giấy kết hôn passport ,hs thuế... của người bảo lãnh, bạn nhờ người đó gởi kèm theo email nhìn chung bạn chuẩn bị càng chu đáo càng tốt/ chứ không có nếu họ hỏi đến thì phiền lắm họ bắt bạn bổ túc ,bạn phải chờ có khi vài tháng chúc bạn may mắn

ngocluyen

Thành viên mới
Ðề: Hội chờ thư PV tháng 9/2010

NHUNGMY oi , minh cung complete 28/7/ 2010 na , ma nhung ho so cua anh chi # cung giong minh da nhan duoc thu moi het roi , con lai may nguoi minh , lam buon wa di , ko biet NVC co goi thu moi thang 11 nua ko , hay phai doi thang sau ..........

nhungmy

Thành viên mới
Ðề: Hội chờ thư PV tháng 9/2010

NHUNGMY oi , minh cung complete 28/7/ 2010 na , ma nhung ho so cua anh chi # cung giong minh da nhan duoc thu moi het roi , con lai may nguoi minh , lam buon wa di , ko biet NVC co goi thu moi thang 11 nua ko , hay phai doi thang sau ..........
Hy vọng tối nay còn sót mấy hồ sơ giống mình NVC sẽ gởi mail pv luôn....chẳng lẻ phải chờ tháng sau.....:(

nguyenle1205

Thành viên mới

Chao bạn ,có thể NVC gởi thư pv cho bạn qua đương Bưu điện .Những bạn có Hô sơ completed vao tháng 7 or đâu tháng 8 theo minh nghĩ NVC đã lên lịch pv cho các bạn .Hô sơ minh completed ngay 17/8/2010 nên chắc phải đợi đến cuối tháng 10 ,đâu tháng 11 .
Minh chúc cho các bạn sớm nhận được tin vui .

nghia123456

Thành viên mới

Chao bạn ,có thể NVC gởi thư pv cho bạn qua đương Bưu điện .Những bạn có Hô sơ completed vao tháng 7 or đâu tháng 8 theo minh nghĩ NVC đã lên lịch pv cho các bạn .Hô sơ minh completed ngay 17/8/2010 nên chắc phải đợi đến cuối tháng 10 ,đâu tháng 11 .
Minh chúc cho các bạn sớm nhận được tin vui .
HS minh complete ngay 6-8 .... cho mai~ ma ko thay giay PV dau het .... co ban nao co the goi NVC giup minh ko, minh ko nghe dc tieng anh, minh se~ nap card lai cho hjhj ( HCM2008850079 )

chinhtri

Thành viên tích cực

mình diện vọ chồng pv 4/11 ,có bạn nào cùng ngày vo81i mình ko ?