Hội chờ thư PV tháng 11/2010

love1

Thành viên tích cực
Ðề: Hội chờ thư PV tháng 11/2010

Love1 Mong hết tuần này, cả nhà sẽ nhận đc tin vui :).

Love1 gửi email NVC hỏii tin tức PV ,Vậy mà NVC đành lòng ko báo luôn thư PV,mà lại gửi thư như vầy .buồn 1 giây luôn .:100::100:

Dear Sir / Madam:.

yêu cầu thông tin của bạn đã được nhận tại Trung tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC).

Các NVC đã hoàn tất đánh giá của chúng ta về Affidavit of Support và hỗ trợ các bằng chứng về tài chính. Thêm bằng chứng về tài chính sẽ được yêu cầu dưới che riêng biệt. Xin vui lòng có thêm thông tin này yêu cầu có sẵn cho các cuộc phỏng vấn với Đại sứ quán Mỹ / Tổng Lãnh sự quán.

Tất cả các tài liệu cần thiết để hoàn thành xử lý các quốc gia của Trung tâm Visa đã được nhận được. Ngay sau khi một ngày phỏng vấn đã được lên kế hoạch, các đại diện được chỉ định của trường hợp này (đương đơn, người khởi kiện, hoặc luật sư) sẽ được thông báo. Đại sứ quán Mỹ hoặc Tổng lãnh sự quán có thể yêu cầu thêm tài liệu tại thời điểm phỏng vấn.
:confused::12::43:

minh_thuy94

Thành viên tích cực

Xin chào mọi người.Sáng hôm nay em đã nhận được giấy mời phỏng vấn vào ngày 10/11/2010, lúc 9:00 am.Hồ sơ nhà em hoàn tất ngày 29/7/2010
-Em chúc các anh chị mau nhận đươc tin vui

alex

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn minh_thuy94, bạn là người rất may mắn nhận được thư PV sớm, mọi người cũng đang rất hồi hộp chờ đợi, lại hy vọng thêm 1 đêm dài thức cùng NVC sẽ có được tin vui giống như bạn.... Ai có tin vui alo alo lên cho mọi người biết nha.....

yenphuong

Thành viên tích cực

Xin chào mọi người.Sáng hôm nay em đã nhận được giấy mời phỏng vấn vào ngày 10/11/2010, lúc 9:00 am.Hồ sơ nhà em hoàn tất ngày 29/7/2010
Chúc mừng bạn nha!thật là sung sướng.....

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng bạn minh_thuy94 đã nhận được thư mời PV.

vothienkim

Thành viên mới

có thêm 1 bạn nhận thư mời PV chứng tỏ NVC ko ngủ quên :41:
chúc bạn minh_thuy PV thành công haz :)

leosu

Thành viên tích cực

@love1: Hồ sơ love1 completed 11/8 phải ko? Tháng trước mình thấy có hồ sơ diện vợ chồng completed ngày 3 hay 7/8 đã có lịch pv vào tháng 10. Nên chắc chắn bạn sẽ có lịch pv vào tháng 11.

So với các diện khác thì diện vợ chồng đang có thời gian từ lúc completed đến khi nhận giấy pv là ngắn nhất. F4 tháng trước chỉ mới đến hồ sơ có ngày completed trước 16/7 ( có thể hơn mà mình ko biết có hồ sơ đó )

Còn bạn ATUYEN (F4) completed 8/9, nhưng có người cậu cùng chung một người bảo lãnh completed hồ sơ vào 3/8. Một bạn khác completed hồ sơ vào 10/8, và người bà con completed vào 9/9 đều được báo pv tháng 11.NVC thường gửi giấy báo pv cho những gia đình có cùng người bảo lãnh vào chung một ngày pv và lấy thời gian của thành viên trong gia đình completed sớm nhất, các hồ sơ cùng hộ được hưởng ké.

Do đó chưa thấy trường hợp F4, chỉ riêng một hồ sơ completed vào tháng 9 nhận tin pv.

Ngoài ra còn kể đến số lượng hồ sơ completed của từng diện đang tồn động tại NVC, số lượng visa cấp phát cho từng diện F cũng không giống nhau, điều này chỉ có NVC biết, và họ sẽ có gắng sắp xếp sao cho việc lên lịch phù hợp nhất.
Vậy F1 thì sao hả a?....

A

andylicious

Guest

Chào mọi người, em là diện F3 completed 21/7/2010. Chờ cũng dài cổ rồi haha. Chắc nghi ăn thêm cái tết VN quá :10:

ngocluyen

Thành viên mới
Ðề: Hội chờ thư PV tháng 9/2010

chúc mừng bạn minh- thuy nha , alex oi mình phải chờ nữa rùi , f3 noi dúng chác an tet VN wa.............

Kevin®

Thành viên tích cực

mình củng F3 đây complete 27/7.hy vọng trong tháng này :43:

A

andylicious

Guest

oh vui quá xá là vui, em mới gọi lên NVC hỏi ngày pv, ngta nói em pv ngày 24/11 9AM. Báo chia vui cùng mọi người hihihi. bạn nào chưa biết ngày pv, em nghĩ nên gọi NVC đi, biết đâu mình có rồi đó. good luck nha bà con

vma

Thành viên mới

xin hỏi bạn diện gì vậy,mình diện vợ chồng mà chưa thấy ai trong diện vợ chồng có hết

A

andylicious

Guest

xin hỏi bạn diện gì vậy,mình diện vợ chồng mà chưa thấy ai trong diện vợ chồng có hết
mình diện F3 đó, completed 21/07/2010. có thắc mắc gì cứ gọi hỏi trực tiếp NVC. good luck to you nha

hao

Thành viên mới

chào anh chị :
có ai giỏi tiềng anh đại diện tất cả các thành viên gọi cho NVC hỏi khi nào họ mới gửi thư mời pv Từ ngày 16/6 đến 15/7. vì đã chờ đâu wá rồi , cám ơn.

love1

Thành viên tích cực

Mấy bạn cho love1 hỏi.mình gọi cho NVC từ thứ 2- 6 lúc mấy giờ thì đc,vì ox love1,thường đt khi đi làm về cũng chiều ,toàn nghe máy trã lời tự động.ĐT ko lần nào ,gọi trực tiếp đc .ACE chỉ mình cách gọi trực tiếp với .:)

Cstock

Thành viên mới

Mấy bạn cho love1 hỏi.mình gọi cho NVC từ thứ 2- 6 lúc mấy giờ thì đc,vì ox love1,thường đt khi đi làm về cũng chiều ,toàn nghe máy trã lời tự động.ĐT ko lần nào ,gọi trực tiếp đc .ACE chỉ mình cách gọi trực tiếp với .:)
Trich tu : vietditru.com

GỌI NATIONAL VISA CENTER ĐỂ KIỂM TRA HỒ SƠ

Gọi số của NVC: *603-334-0700*, nếu ở VN thì gọi: *001-603-334-0700*.

Nếu máy bận các bạn sẽ nghe: “Thank you for calling the NVC, your call is very important to us. All lines are busy, we will back with you shortly” (Cảm ơn bạn gọi NVC, cuộc gọi của bạn rất quan trọng với chúng tôi. Tất cả các đường dây đều bận, chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian ngắn).

Nếu máy không bận, các bạn sẽ nghe: "Thank you for calling the NVC automatic voice respond system.(thêm một câu tiếng Tây Ban Nha) For English, please press one." (Cảm ơn bạn gọi hệ thống trả lời tự động của NVC, cho tiếng Anh, vui long bấm phím 1)

Các bạn bấm phím 1 để chọn tiếng Anh. Tiếp theo sẽ nghe: "This service available twenty-four hours a day, seven days a week for all questions about immigration visa petition … If you wish to speak to operator please press five now." (Dịch vụ này phục vụ 24 giờ một ngày, 7 ngày 1 tuần cho tất cả các thắc mắc về visa... Nếu bạn muốn nói chuyện với tổng đài, vui lòng bấm phím 5)

Nếu bạn muốn nói chuyện trực tiếp thì bấm phím 5 ngay tức khắc, nếu không thì sẽ tự động chuyển qua câu dưới đây. "Please select on which option before making selection. If you wish information on your immigration vissa please press one." (Vui lòng chọn cái nào trước khi chọn lựa. Nếu bạn mong muốn thông tin về visa vui lòng bấm phím 1)

alex

Thành viên tích cực

Sáng nay có ACE nào nhận được giấy PV nữa không, alex check mail mà chẳng thấy gì cả, đúng là: botaybochan.com.....NVC :confused::confused::confused:

boakurara

Thành viên tích cực

Sáng ngũ zday check mail , xin khấng các ơn trên tùm lum ... Mà k/q ... Cái hộp mail vẫn ko có " thư tõ tình P/v cũa em NVC " :43: , bó tay , bây giờ đợi tuần sau hay đợi tháng sau ?? Bớ NVC ... :confused:

Quynh_My

Thành viên mới

Bữa giờ gọi cho NVC 3 lần, mỗi lần nó trả lời khác nhau làm bây giờ không biết đường nào mà lần.

Lần 1: " số hs này đã được lên lịch cấp giấy pv vào tháng 11, tuần sau gọi lại "

Lần 2: " rất tiếc, bạn vẫn chưa có lịch phỏng vấn vào tháng 11."

Lần 3: "hiện nay chúng tôi chỉ mới lên lịch hẹn phỏng vấn cho một số hs, những hs completed vào tháng 8 cũng sẽ được lên lịch hẹn. Thứ tư tuần sau bạn gọi lại."

Nó bảo thứ tư chắc thứ 2-3 nó sẽ phát thư pv hết rồi đó. Còn mình cũng không dám hy vọng gì, thôi thì ăn thêm cái noel nữa vậy :)) Mà qua thứ 4 tuần sau mình cũng được 10 tuần rồi :12:

truclinh

Thành viên tích cực

hwa mình diện thoại hoài mà cũng ko được, sáng dậy cũng chẳng nhận được cái mail nào, bùn ghê luôn, hic hic :20::20::20: