[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Bác VTS ơi..! ngày PD của Thaisanhon và Xpro chỉ cách nhau có 1 ngày, nhưng ngày completed thì sau Xpro vậy là sẽ PV sau Xpro phải k Bác ? Cảm ơn Bác hướng dẫn ! :1:
Theo lịch Visa hằng tháng hiện nay , diện F2A có ngày ưu tiên 08/09/2013 .
LỊCH VISA NÀY LÀ ÁP DỤNG CHO TẤT CẢ CÁC QUỐC GIA , CÓ HỒ SƠ XIN ĐỊNH CƯ TẠI HOA KỲ .Trên toàn thế giới , Trong đó có VIỆT NAM .

Điều này có nghĩa là về mặt lý thuyết , tất cả những hồ sơ diện F2A , được nộp từ nhiều quốc gia trên thế giới , trong đó có VIỆT NAM , hồ sơ đã hoàn tất ,đều đủ điều kiện để nhận giấy gọi phỏng vấn .

Tuy nhiên việc xếp lịch phỏng vấn của các diện di trú , trong đó có diện F2A ,của từng quốc gia , lại tùy thuộc vào năng lực giải quyết hồ sơ của các Đại sứ quán / Lảnh sự quán HOA KỲ , tại từng quốc gia đó .

Tại VIỆT NAM , trước một tháng , LSQ HOA KỲ sẽ dự trù một số lượng Visa nhất định , TÙY THUỘC VÀO NHÂN LỰC , CÓ THỂ XEM XÉT XỬ LÝ ĐƯỢC SỐ LƯỢNG BAO NHIÊU VISA , cho từng diện di trú , sau đó chuyển đến cho NVC .

NVC sẽ căn cứ vào tờ trình này của LSQ , SẼ GỞI GIẤY GỌI PHỎNG VẤN THEO SỐ LƯỢNG ĐỀ NGHI CỦA LSQ , cho các trường hợp hồ sơ tại VIỆT NAM .

DO SỐ LƯỢNG VISA ,ĐƯỢC CẤP CHO TỪNG DIỆN TRONG THÁNG CHỈ CÓ SỐ LƯỢNG NHẤT ĐỊNH,
VÀ TRONG ĐIỀU KIỆN LÀ CÁC HỒ SƠ ĐÃ HOÀN TẤT ,
CÓ NGÀY ƯU TIÊN ĐÁO HẠN VISA , NHIỀU HƠN SỐ LƯỢNG VISA ĐƯỢC CẤP .
Vì vậy NVC sẽ căn cứ thêm một điều kiện phụ nữa là
HỒ SƠ NÀO HOÀN TẤT TRƯỚC SẼ ĐƯỢC GỌI PHỎNG VẤN TRƯỚC .

Thí dụ số lượng visa F2A TRONG THÁNG 01/2014 được cấp là 100.
Sẽ có 2 trường hợp xảy ra
1 Hồ sơ của Thaisanhon và Xpro_123 đều nằm trong các số thứ tự tù 1 đến 100 , thì cả 2 người đều nhận được giấy gọi phỏng vấn cùng một đợt .

2 hồ sơ của Xpro_123 nằm trong thứ tự từ 1 đến 100 , trong khi đó hồ sơ của Thaisanhon nằm ngoài số 100 này , thì sẽ phải đợi đến đợt phỏng vấn lần sau .

NVC chỉ xét cho hoàn tất hồ sơ và gởi giấy gọi phỏng vấn theo TỜ TRÌNH ĐỀ NGHI CỦA LSQ HOA KỲ .

thaisanhon

Thành viên tích cực

Da, sau khi doc xong huong dan cua Bac VTS thi da hieu roi a! Xin cam on Bac VTS nhieu nhieu lam!

vuthangsi

Ban điều hành

Da, sau khi doc xong huong dan cua Bac VTS thi da hieu roi a! Xin cam on Bac VTS nhieu nhieu lam!
Mong đợi sang MỶ sớm làm gì .
Sang được bên MỶ , rồi ngày nào cũng nhớ BA/MẸ ở quê , ngồi đó mà khóc hu hu .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Theo lịch Visa hằng tháng hiện nay , diện F2A có ngày ưu tiên 08/09/2013 .
LỊCH VISA NÀY LÀ ÁP DỤNG CHO TẤT CẢ CÁC QUỐC GIA , CÓ HỒ SƠ XIN ĐỊNH CƯ TẠI HOA KỲ .Trên toàn thế giới , Trong đó có VIỆT NAM .

Điều này có nghĩa là về mặt lý thuyết , tất cả những hồ sơ diện F2A , được nộp từ nhiều quốc gia trên thế giới , trong đó có VIỆT NAM , hồ sơ đã hoàn tất ,đều đủ điều kiện để nhận giấy gọi phỏng vấn .

Tuy nhiên việc xếp lịch phỏng vấn của các diện di trú , trong đó có diện F2A ,của từng quốc gia , lại tùy thuộc vào năng lực giải quyết hồ sơ của các Đại sứ quán / Lảnh sự quán HOA KỲ , tại từng quốc gia đó .

Tại VIỆT NAM , trước một tháng , LSQ HOA KỲ sẽ dự trù một số lượng Visa nhất định , TÙY THUỘC VÀO NHÂN LỰC , CÓ THỂ XEM XÉT XỬ LÝ ĐƯỢC SỐ LƯỢNG BAO NHIÊU VISA , cho từng diện di trú , sau đó chuyển đến cho NVC .

NVC sẽ căn cứ vào tờ trình này của LSQ , SẼ GỞI GIẤY GỌI PHỎNG VẤN THEO SỐ LƯỢNG ĐỀ NGHI CỦA LSQ , cho các trường hợp hồ sơ tại VIỆT NAM .

DO SỐ LƯỢNG VISA ,ĐƯỢC CẤP CHO TỪNG DIỆN TRONG THÁNG CHỈ CÓ SỐ LƯỢNG NHẤT ĐỊNH,
VÀ TRONG ĐIỀU KIỆN LÀ CÁC HỒ SƠ ĐÃ HOÀN TẤT ,
CÓ NGÀY ƯU TIÊN ĐÁO HẠN VISA , NHIỀU HƠN SỐ LƯỢNG VISA ĐƯỢC CẤP .
Vì vậy NVC sẽ căn cứ thêm một điều kiện phụ nữa là
HỒ SƠ NÀO HOÀN TẤT TRƯỚC SẼ ĐƯỢC GỌI PHỎNG VẤN TRƯỚC .

Thí dụ số lượng visa F2A TRONG THÁNG 01/2014 được cấp là 100.
Sẽ có 2 trường hợp xảy ra
1 Hồ sơ của Thaisanhon và Xpro_123 đều nằm trong các số thứ tự tù 1 đến 100 , thì cả 2 người đều nhận được giấy gọi phỏng vấn cùng một đợt .

2 hồ sơ của Xpro_123 nằm trong thứ tự từ 1 đến 100 , trong khi đó hồ sơ của Thaisanhon nằm ngoài số 100 này , thì sẽ phải đợi đến đợt phỏng vấn lần sau .

NVC chỉ xét cho hoàn tất hồ sơ và gởi giấy gọi phỏng vấn theo TỜ TRÌNH ĐỀ NGHI CỦA LSQ HOA KỲ .

Khá rõ ràng và chi tiết, chân thành cảm ơn bác VuThangSi!

@ Hôm nay có đi chùa không bác Sĩ...Em có thói quen và sở thích lên chùa nên 1 tháng em lên khoảng 20 ngày...Hôm nay đương nhiên phải đi! Bác rãnh thì đọc" chú đại bi" nha,tốt lắm bác!

vuthangsi

Ban điều hành

Khá rõ ràng và chi tiết, chân thành cảm ơn bác VuThangSi!

@ Hôm nay có đi chùa không bác Sĩ...Em có thói quen và sở thích lên chùa nên 1 tháng em lên khoảng 20 ngày...Hôm nay đương nhiên phải đi! Bác rãnh thì đọc" chú đại bi" nha,tốt lắm bác!
Ngày tết mới đi chùa .
Ngày mùng một chỉ ăn chay buổi sáng , buổi chiều ăn mặn .
Ngày thường không có đi chùa , vì còn nặng lòng trần lắm .

PHEN NÀY TỚ QUYẾT SẼ ĐI TU .
CHỤC MẢNH TÌNH THƠ , TỚ CŨNG XÙ .
CÀ PHÁO TƯƠNG CHAO CÙNG ĐẬU HỦ .
XÀ LÁCH RAU HÀNH VỚI SU SU .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Ngày tết mới đi chùa .
Ngày mùng một chỉ ăn chay buổi sáng , buổi chiều ăn mặn .
Ngày thường không có đi chùa , vì còn nặng lòng trần lắm .

PHEN NÀY TỚ QUYẾT SẼ ĐI TU .
CHỤC MẢNH TÌNH THƠ , TỚ CŨNG XÙ .
CÀ PHÁO TƯƠNG CHAO CÙNG ĐẬU HỦ .
XÀ LÁCH RAU HÀNH VỚI SU SU .
Hic,tu mà bác nặng về tâm lí ăn uống thế này hơi khó...Ăn chay ngon lắm bác,ăn rồi sẽ quen! Tuy hơi mệt giai đoạn đầu.Cố lên nha.Ăn chay để sức khỏe tốt hơn chứ ko cần tu mới ăn đâu.

Mà thôi bác....bác đi chùa thì để Hoa Hồng ai hái!

vuthangsi

Ban điều hành

Hic,tu mà bác nặng về tâm lí ăn uống thế này hơi khó...Ăn chay ngon lắm bác,ăn rồi sẽ quen! Tuy hơi mệt giai đoạn đầu.Cố lên nha.Ăn chay để sức khỏe tốt hơn chứ ko cần tu mới ăn đâu.

Mà thôi bác....bác đi chùa thì để Hoa Hồng ai hái!
Hoa Hồng để ngắm , để nhìn .
Ai nỡ lòng nào mà hái hoa .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Em tỉnh ngủ và có thêm sức lực thức canh thư PV rồi bác!
Thắc mắc là sao hình nào hoa sen của bác cũng thiếu lá sau lưng...nhưng vậy mới đẹp
QUỐC HOA Việt Nam là SEN HỒNG thì phải...Các Bác lãnh đạo sáng suốt quá.Đẹp thế lày thì quốc hoa là chính xác! Em đi châm trà sen đây!

monalisa

Thành viên tích cực

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
Mừng quá cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, em vừa gọi NVC, và em có tin vui mừng rớt điện thoại luônnnnnnnnnnnnnnnn. Em có lịch PV rồi, 28/01/2013 lúc 9g00 aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
I m veryyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy happyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
Người ta nói 1,2 ngày nữa mới gửi thư, nên nhà mình hãy gọi NVC ngay đi, lịch hẹn đã lên rồiiiiiiiiiiiiiiiiii. Có hết rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

xpro_123

Cựu Ban điều hành

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
Mừng quá cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, em vừa gọi NVC, và em có tin vui mừng rớt điện thoại luônnnnnnnnnnnnnnnn. Em có lịch PV rồi, 28/01/2013 lúc 9g00 aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
I m veryyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy happyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
Người ta nói 1,2 ngày nữa mới gửi thư, nên nhà mình hãy gọi NVC ngay đi, lịch hẹn đã lên rồiiiiiiiiiiiiiiiiii. Có hết rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Đây thật sự là niềm vui lớn nhất của mình trong ngày hôm nay.Dù không phải của mình.Nhưng mình rất xúc động.Vì monalisa là thành viên đầu tiên như mình ở hội này.Niềm vui của bạn cũng là niềm vui của mọi ngưòi.Mình thật sự vui mừng.Chúc mừng bạn,cuối cùng ngày đoàn tụ cũng hiện ra trước mắt!Chúc mừng monalisa!!! Congratulation my friend!!!!

monalisa

Thành viên tích cực

Đây thật sự là niềm vui lớn nhất của mình trong ngày hôm nay.Dù không phải của mình.Nhưng mình rất xúc động.Vì monalisa là thành viên đầu tiên như mình ở hội này.Niềm vui của bạn cũng là niềm vui của mọi ngưòi.Mình thật sự vui mừng.Chúc mừng bạn,cuối cùng ngày đoàn tụ cũng hiện ra trước mắt!Chúc mừng monalisa!!! Congratulation my friend!!!!
Mình đang khóc huhu mừng với ox nè, sau bao năm chờ đợi, cái tin mà ngày ngóng đêm trông từng ngày từng tháng, check mail liên tục sáng trưa chiều tối khuya.... Nghẹn ngào ko nói nên lời luôn...
Mình rất mong bạn Xpro, nndphuong sẽ nhận được tin vui như mình hôm nay, hãy gọi NVC ngay đi để niềm vui chúng ta được trọn vẹn.
Chúc tất cả các bạn PD 8,9,10/2011 nhận được IL mau mau dc đoàn tụ cùng gia đình thân yêu!

monalisa

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Xpro nhiều nhiều nha, bạn và nndphuong đã sát cánh cùng mình từ đầu ngày chập chững tới giờ. Những lời chia sẻ chung vui của bạn làm mình rất vui và xúc động. Cám ơn các bạn thân iu.

nndphuong

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Xpro nhiều nhiều nha, bạn và nndphuong đã sát cánh cùng mình từ đầu ngày chập chững tới giờ. Những lời chia sẻ chung vui của bạn làm mình rất vui và xúc động. Cám ơn các bạn thân iu.
Minh vua moi goi, ho noi van chua co, ho se send IL trong vai ngay toi. Ho keu minh goi lai trong vai ngay nua xem sao.

lequangtrinhphar

Thành viên tích cực

Minh vua moi goi, ho noi van chua co, ho se send IL trong vai ngay toi. Ho keu minh goi lai trong vai ngay nua xem sao.
Bạn ơi, cho mình hỏi bạn complete ngày nào vậy? Tại PD của bạn trước cả Monalisa mà

nndphuong

Thành viên tích cực

Bạn ơi, cho mình hỏi bạn complete ngày nào vậy? Tại PD của bạn trước cả Monalisa mà
PD minh truoc monalisa 1 ngay nhung ngay complete thi cham hon khoang 2 tuan vi ho so minh truc trac chut ban ah.

lequangtrinhphar

Thành viên tích cực

Mình cũng vừa gọi lên nvc, ko có hi vọng rồi, pd của mình là 28/9/2011 nhưng complete tận 5/10.

Status
Không mở trả lời sau này.