[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

lequangtrinhphar

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Cho e hỏi sao e vô Processing Time chọn CSC mà nó chỉ vẫn hiện là 3/9/2011 là sao zậy bác?Chính xác là mình coi ở phần nào,tks !
nó chỉ update đến ngày 3/4/2013 thôi...
còn theo như thông tin hội nhóm trên internet thì người mới nhất mình biết được có PD là 19/9/2011 được CSC approve

Toan Vo

Thành viên tích cực

còn theo như thông tin hội nhóm trên internet thì người mới nhất mình biết được có PD là 19/9/2011 được CSC approve
TKS bác nhìu ,zậy em PD 3/4/2012 fải đợi dài dài :D

xpro_123

Cựu Ban điều hành

@monalisa ,nndphuong
2 bạn đã có case number chưa????
Đang làm hs tới đâu rồi???

nndphuong

Thành viên tích cực

@monalisa ,nndphuong
2 bạn đã có case number chưa????
Đang làm hs tới đâu rồi???
Mình đã có case number được gần 1 tháng nay rồi xpro ơi. Hiện mình đang đợi LLTP nữa sẽ chuyển hết giấy tờ sang Mỹ để chuẩn bị đóng tiếp tiền visa.

Ps: xpro tổ chức một buổi họp mặt để ăn mừng lịch visa của 2 tháng vừa rồi đi :)

monalisa

Thành viên tích cực

Mình chưa có case number, mình cũng đã làm lltp rùi, đang đợi lấy, sau đó cũng sẽ gởi giấy tờ sang Mỹ giống bạn nndphuong luôn. Mong mọi việc sẽ tốt đẹp....

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình đã có case number được gần 1 tháng nay rồi xpro ơi. Hiện mình đang đợi LLTP nữa sẽ chuyển hết giấy tờ sang Mỹ để chuẩn bị đóng tiếp tiền visa.

Ps: xpro tổ chức một buổi họp mặt để ăn mừng lịch visa của 2 tháng vừa rồi đi :)
Mình chưa được approve nữa,nên lịch tăng mình vừa mừng vừa lo.Để khi nào app rồi tổ chức gặp nhau ăn mừng luôn thể.Chúc các bạn mọi điều suôn sẻ....

nndphuong

Thành viên tích cực

Mong mong chủ topic sớm sớm được app nhé :). Mình thấy XNC lúc này ra topic theo tháng nhiều quá, có ai xung phong lập topic PD tháng 9 không ta?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mong mong chủ topic sớm sớm được app nhé :). Mình thấy XNC lúc này ra topic theo tháng nhiều quá, có ai xung phong lập topic PD tháng 9 không ta?
Giờ mình không quan tâm nhiều đến lịch Visa.Chỉ quan tâm đến việc CSC có làm việc không thôi,để còn approve cho các HS tiếp theo.
Có tin tức gì các bạn Update trên đây cũng được.Không cần lập thêm Topic đâu,loãng lắm!
MONG TIN TỨC CỦA CÁC BẠN VỀ VIỆC HỒ SƠ GIẢI QUYẾT NTN!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Field Office Processing Dates for California Service Center as of: March 31, 2013
I-130 Petition for Alien Relative Permanent resident filling for a spouse or child under 21 September 23, 2011

xpro_123

Cựu Ban điều hành

sau khi approved thì USCIS sẽ chuyển HS qua NVC cấp số case và mở HS bạn khi đến lượt. lúc đó các loại giấy tờ bên phía VN cần chuẩn bị cho mỗi đương đơn là:

1- 2 hình 5x5 (bỏ vô túi nilon nhỏ, có ghi case HCM + tên + ngày sinh)
2- bản photo CMND + passport + Hộ khẩu
3- DS-230 đã ký phần 1
4- Khai sinh (bản trích lục)
5- Giấy kết hôn (trích lục)
6- LLTP số 2 (bản chính)
Trên đây là các loại giấy tờ cơ bản, ai có thêm các loại khác như: chứng tử, ly hôn, (trích lục) giấy thuận tình cho con nhỏ đi theo ba/mẹ , chứng nhận độc thân (bản chính) vv..vv thì kẹp chung vô.
----
những giấy tờ trên cần ghi rõ số case HCMxxx lên góc trên bên phải và theo kinh nghiệm thực tế của gd tôi thì không cần dịch + công chứng gì cả.

bạn xem thêm ở đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z
Chào anh!
Tôi chuẩn bị 1 số giấy tờ gửi cho vợ tôi như Giấy ĐKKH,Khai sinh..... 1 số linh tinh khác,qua tư vấn của anh và đọc 1 số bài khác cũng nói không cần dịch sang tiếng Anh.Vợ tôi lại nói tôi đi dịch+công chứng hết toàn bộ vì kiu là bắt buộc.Tôi cãi với bả 1 trận, nói bả thiếu update thì bị quăng cho 1 cái link kiu tôi đọc đi .http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3195.html
Vậy xin anh cho tôi đường link nói không cần dịch đi anh! Để tôi trị lại bả.Bực quá!
Chân thành cảm ơn anh!

Bạn có thể xem ở đây:

 Đương đơn cần nộp cả bản chính và bản sao những giấy tờ liệt kê bên dưới. Chúng tôi sẽ trả lại những giấy tờ bản chính sau khi phỏng vấn. Tất cả những giấy tờ không phải bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh phải được dịch sang tiếng Anh và công chứng. Người dịch thuật phải đảm bảo có đủ khả năng pháp lý để dịch và thông tin dịch thuật phải chính xác. Trong một số trường hợp, chúng tôi có thể yêu cầu đương đơn cung cấp bản dịch tiếng Anh của một số giấy tờ tiếng Việt.
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Còn trong link bạn đưa ra có câu này:
All documents not written in English, or in the official language of the country in which application for a visa is being made, must be accompanied by certified translations and submitted to the NVC. The translation must include a statement signed by the translator stating that the:
Có nghĩa là TV là ngôn ngữ chính thức tại nơi cấp visa là Việt Nam, nên giấy tờ TV không cần dịch, tuy nhiên họ ( NVC, LSQ) sẽ yêu cầu dịch sang TA trong một số case đặc biệt.

Chúc gia đình vui vẻ nhé!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng em đã approve nha.Làm HS tới đâu nhớ cập nhật cho mọi ngưòi theo dõi nhé!

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Xin chào các ACE Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh !
em mới gia nhập vào diễn đan . Xin các anh chị giúp đỡ.
hồ sơ của e diện F2a
ox e bảo lãnh e va con trai 3t
ngay mà hs e được xác nhận là ngày 26/9/2011
cho e hỏi là e sẽ chờ lâu k ah.
chị gần nhà e hs 17/10/2011 mà đã được gữi giấy xác nhận đia. chỉ về nhà rồi mà e thì chưa có động tĩnh gì.
có khi nào vì lý do gì đó mà hs e chưa đến ko ah. E thì hộ khẩu ở Mũi né còn chị gần nhà thì ở HCM.
e xin cám ơn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Xin chào các ACE Diễn đàn Xuất Nhập Cảnh !
em mới gia nhập vào diễn đan . Xin các anh chị giúp đỡ.
hồ sơ của e diện F2a
ox e bảo lãnh e va con trai 3t
ngay mà hs e được xác nhận là ngày 26/9/2011
cho e hỏi là e sẽ chờ lâu k ah.
chị gần nhà e hs 17/10/2011 mà đã được gữi giấy xác nhận đia. chỉ về nhà rồi mà e thì chưa có động tĩnh gì.
có khi nào vì lý do gì đó mà hs e chưa đến ko ah. E thì hộ khẩu ở Mũi né còn chị gần nhà thì ở HCM.
e xin cám ơn.
Vậy là hồ sơ của bạn trước mình 2 ngày.Mình vẫn chưa được mở hồ sơ.Bạn phải nói rõ hơn chut,hoặc đưa mã số WAC........ để ACE ở đây check giúp.

Chochuot

Thành viên tích cực

Ban Xpro_123 !Truong hop cua ban giong cua minh, dien f2a nhung minh co ngay uu tien sau ban ,cung la dien vochong bao lanh bang the xanh (minh cung duoc ba xa bao lanh ) co gi lien lac nhau de chia se thong tin
Minh o can tho ,con ban o dau ?? lien lac qua email ,ban co the cho minh xin so phone hoac dia chi email ????

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Ban Xpro_123 !Truong hop cua ban giong cua minh, dien f2a nhung minh co ngay uu tien sau ban ,cung la dien vochong bao lanh bang the xanh (minh cung duoc ba xa bao lanh ) co gi lien lac nhau de chia se thong tin
Minh o can tho ,con ban o dau ?? lien lac qua email ,ban co the cho minh xin so phone hoac dia chi email ????
Ok,bạn cho minh yahoo dể mình add.Mình ở TPHCM!

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Vậy là hồ sơ của bạn trước mình 2 ngày.Mình vẫn chưa được mở hồ sơ.Bạn phải nói rõ hơn chut,hoặc đưa mã số WAC........ để ACE ở đây check giúp.
Mình đang đợi ox về để hỏi số WAC nè..hihi. Mong được bạn giúp đỡ nha. Cám ơn nhiều ^_^

Status
Không mở trả lời sau này.