[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

quocanh1412t

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

ban blue eye oi. ban duen ds260 chua. minh vao web trong thu cua ban. nhung ko thay cai form ds260 dau het

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình nộp hết hồ sơ 2 tuần rồi nhưng chưa thấy gì....Giai đoạn này có cần gửi mail hỏi thăm NVC ko vậy các bạn? Có link nào để check tình hình hồ sơ đang đợi complete không,các bạn chỉ giúp?TKS

vuthangsi

Ban điều hành

Mình nộp hết hồ sơ 2 tuần rồi nhưng chưa thấy gì....Giai đoạn này có cần gửi mail hỏi thăm NVC ko vậy các bạn? Có link nào để check tình hình hồ sơ đang đợi complete không,các bạn chỉ giúp?TKS
GỞI THƯ CHO NVC HỎI HỒ SƠ ĐÃ COPLETE CHƯA Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa

CHỈ GỞI THƯ NÀY SAU 3 TUẦN LỂ TRỞ LÊN , TÍNH TỪ NGÀY NỘP HỒ SƠ .

blue_eye

Thành viên mới

ban blue eye oi. ban duen ds260 chua. minh vao web trong thu cua ban. nhung ko thay cai form ds260 dau het
mình đang chờ em gái gọi NVC hỏi một số vấn đề nên chưa điền bạn ơi, muốn điền ds260 bạn phải login vào trang đóng tiền online đó, vào đó sẽ thấy ds260 của mình rồi điền.

mà bạn cũng bị bắt gửi 260 à?

monalisa

Thành viên tích cực

Xpro_123 ơi bạn có thể gọi điện trực tiếp lên NVC hỏi tình trạng HS tới đâu cho lẹ...Mình làm như vậy ah, gọi 3 lần và đều dc trả lời HS đã complete...

quocanh1412t

Thành viên tích cực

mình đang chờ em gái gọi NVC hỏi một số vấn đề nên chưa điền bạn ơi, muốn điền ds260 bạn phải login vào trang đóng tiền online đó, vào đó sẽ thấy ds260 của mình rồi điền.

mà bạn cũng bị bắt gửi 260 à?
minh chua bik nua. vi nvc co email keu minh dong 230 , ko thay nhac lam ds260. minh dong 230 chi moi in proccess thoi. chua co hien status PAID. nen chua bik sao.
ban thi sso???

blue_eye

Thành viên mới

minh chua bik nua. vi nvc co email keu minh dong 230 , ko thay nhac lam ds260. minh dong 230 chi moi in proccess thoi. chua co hien status PAID. nen chua bik sao.
ban thi sso???
mình gửi đủ giấy tờ pháp lý kèm ds230 luôn rồi, nhưng họ kêu điền tiếp 260 đó bạn. chắc t2 mình hỏi lại rồi điền.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Lịch visa có rồi,mong là với ngày tháng cụ thể thì ai đã complete sẽ nhận thư PV hết đi.Để còn đến lượt chúng tớ nữa.Chứ đừng có lịch visa 1 đằng,PV thực tế lại 1 nẻo nữa....

ConChuot

Thành viên tích cực

Lịch visa có rồi,mong là với ngày tháng cụ thể thì ai đã complete sẽ nhận thư PV hết đi.Để còn đến lượt chúng tớ nữa.Chứ đừng có lịch visa 1 đằng,PV thực tế lại 1 nẻo nữa....
Bác rồ chuẩn bị tinh thần điền DS-260 nhé!

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

xpro noi hay lam, hy vong vay di cac ban ... thang 10 nay se co thu phong van cho tat ca ai hso đã complete ( F2A cua chúng ta khong phải đơị chờ lâu nữa , F2A bây giờ giống như người có quốc tịch bảo lãnh vậy ) chúc các bạn mau đoàn tụ.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Xpro_123 ơi bạn có thể gọi điện trực tiếp lên NVC hỏi tình trạng HS tới đâu cho lẹ...Mình làm như vậy ah, gọi 3 lần và đều dc trả lời HS đã complete...
Hi monalisa!

Mình đã paid $88 lâu rồi,giờ vào xem lại thì trong trang Invoice giờ lại Not Paid cái $88, còn $230 thì Paid. Nhưng qua trang Receipt thì cả 2 đều PAID. Không biết có vấn đề gì không.Nếu không nhầm thì bữa trước có nghe Monalisa nói vụ này.....

@ Còn Ds260 mình tìm hoài sao không thấy!!!????

ConChuot

Thành viên tích cực

Hi monalisa!

Mình đã paid $88 lâu rồi,giờ vào xem lại thì trong trang Invoice giờ lại Not Paid cái $88, còn $230 thì Paid. Nhưng qua trang Receipt thì cả 2 đều PAID. Không biết có vấn đề gì không.Nếu không nhầm thì bữa trước có nghe Monalisa nói vụ này.....

@ Còn Ds260 mình tìm hoài sao không thấy!!!????
Vậy là ok rồi bác! Bác nhấn vào option Select có được không? Nếu không được thì bác paid rồi đó.
DS-260 nếu không có trong đó thì NVC chưa yêu cầu bác. Bạn đợi thời gian nữa xem sao nhưng chắc chắn bác sẽ có đó.
Bác xem trong case bác có DS-261 không?

Trong case của e thì có DS-261 e đã làm xong, còn DS-260 thì chưa thấy vì chưa đóng 230$.
Chúc bác vui!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Vậy là ok rồi bác! Bác nhấn vào option Select có được không? Nếu không được thì bác paid rồi đó.
DS-260 nếu không có trong đó thì NVC chưa yêu cầu bác. Bạn đợi thời gian nữa xem sao nhưng chắc chắn bác sẽ có đó.
Bác xem trong case bác có DS-261 không?

Trong case của e thì có DS-261 e đã làm xong, còn DS-260 thì chưa thấy vì chưa đóng 230$.
Chúc bác vui!
tks!
Mình tick vô cái op select vẫn được.Nhưng mình đã đóng $88 rồi và tiền đã ra khỏi acccount.Bị vậy hoài chắc lỗi hệ thống.Mình in mã code ra,nộp rồi mà.Không biết sao nó cứ Paid rồi Not Paid hoài.
Hôm qua 1 bạn đưa mình link này https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx vào thì thấy Ds260 để đó.Và $88 vẫn not paid.
Bình thường mình vào bằng link này : https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/Signon.aspx?node=Signin : không thấy ds260.
Nhưng hôm nay bà xã mình gọi hỏi NVC,họ nói đã nhận đủ tiền, và đã accept 2 cái DS của mình, không cần điền ds260 nữa.Nên tạm thời không làm gì nữa,mà không biết nay mai có trục trặc gì nữa không!!!

monalisa

Thành viên tích cực

Xpro_123 ơi, Trước đây mình cũng bị giống bạn, Paid xong thành Not Paid. Mình cũng ko biết tại sao, nghĩ chắc do lỗi hệ thống. Nhưng khoảng 1 tuần sau nó chuyển thành paid lại nên thấy yên tâm. Nên bạn đừng lo. Lâu lâu máy móc nó bị chạm hihi. Bạn cứ bình tĩnh làm những thủ tục tiếp theo nhen. Mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi.

trucmimi1511

Thành viên tích cực

Vậy xpro_123 không phải làm ds260 hả ? Mình đã nộp ds230 và civil documents cách đây 3 tuần . mà hôm qua nhận email checklist. mình phải điền thêm ds260 hay sao ấy. ~.~ Mà cho mình hỏi khi nộp ds260 online có cần phải nộp kèm thêm civil documents hay barcode gì nữa không mấy bạn ?

ConChuot

Thành viên tích cực

tks!
Mình tick vô cái op select vẫn được.Nhưng mình đã đóng $88 rồi và tiền đã ra khỏi acccount.Bị vậy hoài chắc lỗi hệ thống.Mình in mã code ra,nộp rồi mà.Không biết sao nó cứ Paid rồi Not Paid hoài.
Hôm qua 1 bạn đưa mình link này https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx vào thì thấy Ds260 để đó.Và $88 vẫn not paid.
Bình thường mình vào bằng link này : https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/Signon.aspx?node=Signin : không thấy ds260.
Nhưng hôm nay bà xã mình gọi hỏi NVC,họ nói đã nhận đủ tiền, và đã accept 2 cái DS của mình, không cần điền ds260 nữa.Nên tạm thời không làm gì nữa,mà không biết nay mai có trục trặc gì nữa không!!!
2 cái link bác đưa là 1 đều dẫn đến trang đăng nhập online cả.
Cái DS-260 trên nền web nên bác không down về được đâu. Khi bác điền DS-260 trong vòng 20' và xong thì bác sẽ in barcode ra, sau này bác cũng có thể sửa thông tin trong đó được nhưng nó sẽ cho bác in cái barcode mới. Thông tin của bác sẽ được cập nhập vào hệ thống và nhân viên lãnh sự cũng ko thể xem được. Khi pv bác đem cái barcode này đưa cho nhân viên lãnh sự, họ sẽ đưa vào máy quét thì trên hệ thống hiện ra và nhân viên lãnh sự mới đọc được.

Bác cứ chờ đi nếu nộp DS-260 thì NVC sẽ gởi mail yêu cầu bác và trong trang đăng nhập bằng invoice ID sẽ tự động có trong đó luôn. Nhưng có khi NVC lại quên bác cho bác complete luôn.hjhj
Nên giờ bác cứ yên tâm ngồi mà rung đùi thôi.

ConChuot

Thành viên tích cực

Vậy xpro_123 không phải làm ds260 hả ? Mình đã nộp ds230 và civil documents cách đây 3 tuần . mà hôm qua nhận email checklist. mình phải điền thêm ds260 hay sao ấy. ~.~ Mà cho mình hỏi khi nộp ds260 online có cần phải nộp kèm thêm civil documents hay barcode gì nữa không mấy bạn ?
Mọi thứ vẫn bình thường bác ơi!
Chỉ trừ cái DS-230 không cần nộp mà nộp online bằng DS-260 thôi.

luckydoll77

Thành viên tích cực

Anh conchuot cho minh hỏi vấn đề này chút ..em nộp 88$ lâu rồi mà không thấy NVC kiu nộp 230$ ..vậy bây giờ mình đợi NVC kiu đóng hay mình phải liên lạc để hỏi Vậy a.cảm ơn conchuot nha...vì mình có thắc mắc chút nên làm fien quá..

xpro_123

Cựu Ban điều hành

checklist mình nhận ko đả động gì đến ds260 hết.Hình như bạn chỉ cần bổ sing ds260 online nữa là xong,ko cần gì khác!

Status
Không mở trả lời sau này.