[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

2 cái link bác đưa là 1 đều dẫn đến trang đăng nhập online cả.
Cái DS-260 trên nền web nên bác không down về được đâu. Khi bác điền DS-260 trong vòng 20' và xong thì bác sẽ in barcode ra, sau này bác cũng có thể sửa thông tin trong đó được nhưng nó sẽ cho bác in cái barcode mới. Thông tin của bác sẽ được cập nhập vào hệ thống và nhân viên lãnh sự cũng ko thể xem được. Khi pv bác đem cái barcode này đưa cho nhân viên lãnh sự, họ sẽ đưa vào máy quét thì trên hệ thống hiện ra và nhân viên lãnh sự mới đọc được.

Bác cứ chờ đi nếu nộp DS-260 thì NVC sẽ gởi mail yêu cầu bác và trong trang đăng nhập bằng invoice ID sẽ tự động có trong đó luôn. Nhưng có khi NVC lại quên bác cho bác complete luôn.hjhj
Nên giờ bác cứ yên tâm ngồi mà rung đùi thôi.
Vậy nếu mình không làm ds260,khi đi PV mình phải mang theo ds230 của bà xã gửi về đúng ko? Yên tâm rung đùi gì Conchuot,sợ nó quên mình rồi quên complete luôn mới đau chứ! tks

ConChuot

Thành viên tích cực

Vậy nếu mình không làm ds260,khi đi PV mình phải mang theo ds230 của bà xã gửi về đúng ko? Yên tâm rung đùi gì Conchuot,sợ nó quên mình rồi quên complete luôn mới đau chứ! tks
Cái DS-230 bác ký kia mà? Nên bác có thể in và ký đem đi khi pv nếu bác có thay đổi địa chỉ nhận thẻ xanh. Nhưng thường thì không đem vì bác đã gởi cho NVC nên khi pv thì hồ sơ bác gởi sẽ được NVC chuyển về LSQ ở TPHCM và bác chỉ ký part 2 lúc sơ vấn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Theo mình đọc ở 1 số trang thì ở VN mình PV chậm ghớm.Giờ mà F2A lát đát PV hồ sơ PD vào tháng 4,5,6/2011.Tình trạng này không tiến triển thì cái lịch VB chỉ coi chơi cho vui thôi,nhà ta ai có PD tháng 9/2011 trở lên chắc ăn thêm 1 cái Tết VN nữa.Hi vọng mình sai!

ConChuot

Thành viên tích cực

Theo mình đọc ở 1 số trang thì ở VN mình PV chậm ghớm.Giờ mà F2A lát đát PV hồ sơ PD vào tháng 4,5,6/2011.Tình trạng này không tiến triển thì cái lịch VB chỉ coi chơi cho vui thôi,nhà ta ai có PD tháng 9/2011 trở lên chắc ăn thêm 1 cái Tết VN nữa.Hi vọng mình sai!
Cứ bình tĩnh đi bác để cuối tháng này xem thử sao.

chemgit88

Thành viên mới

Mình nghỉ như anh bữa kêu vợ em lên đại sứ quán hỏi thăm mấy người pv diện f2a có khoãng 4-5 người pv theo diện vợ chồng còn diện khác em ko bít .em f2a 20/6/2011 chắc vợ em ăn thêm cái tết ở vn quá rồi

hoangcaochuc

Thành viên tích cực

chao moi nguoi va chemgit88 .minh cung co pd ngay 24/06/2011 va ho so complete ngy 15/11/2012 ma cung chua thay nhan duoc thu phong van nua,sot suot ghe.may thang nay ko lam an duoc gi ca.khi nao moi nguoi co thu phong van thi thong bao cho moi nguoi biet nhe.thanks

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

có bạn nào biết : một tháng tổng lãnh sự Vietnam phỏng vấn diện F2a mấy ngày và vào ngày thứ mấy không vậy ???l001

hoangcaochuc

Thành viên tích cực

chuyện đó thì ko biết được đâu chinhtrung_pt ơi.mình nghĩ 90% tháng tới những ai có PD trong tháng 6 và hồ sơ có ngày complete trong năm 2012 thì chắc chắn sẽ có giấy phỏng vấn . mình cũng đang rất lo lắng vì gần 1,5 năm rồi ko về thăm vợ ( vì công việc busy quá) mà như vậy ko biết là có bất lợi trong lúc vợ phỏng vấn hay ko nữa . lo lắng thiệt đó mọi người ơi . thôi mọi người hãy cầu nguyện cho nhau nhé.

ConChuot

Thành viên tích cực

chuyện đó thì ko biết được đâu chinhtrung_pt ơi.mình nghĩ 90% tháng tới những ai có PD trong tháng 6 và hồ sơ có ngày complete trong năm 2012 thì chắc chắn sẽ có giấy phỏng vấn . mình cũng đang rất lo lắng vì gần 1,5 năm rồi ko về thăm vợ ( vì công việc busy quá) mà như vậy ko biết là có bất lợi trong lúc vợ phỏng vấn hay ko nữa . lo lắng thiệt đó mọi người ơi . thôi mọi người hãy cầu nguyện cho nhau nhé.
Bác thương vợ kinh!
E thích những người đàn ông như zay đó.hjhj

britishsteel_85

Thành viên tích cực

Chao tat ca anh chi dien dan.
Em su dung dien thoai nen khong the bo dau duoc, thong cam cho em nha. Cho em hoi sao em lam ly lich tu phap so 2 goi sang my de hoan thanh ho so thi ox em cho biet luat su noi la khong can ly lich tu phap cua em goi sang. Chi su dung ly lich tu phap de phong van thoi.
Xin chan thanh cam on anh chi rat nhieu

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

Em su dung dien thoai nen khong the bo dau duoc, thong cam cho em nha. Cho em hoi sao em lam ly lich tu phap so 2 goi sang my de hoan thanh ho so thi ox em cho biet luat su noi la khong can ly lich tu phap cua em goi sang. Chi su dung ly lich tu phap de phong van thoi.
sao kỳ vậy ta , lí lich tư pháp làm để nộp cho NVC mà bạn, luật sư nào nói vậy ...????

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Theo mình LLTP số 2 là rất cần mà!

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

đừng bao giờ giao phó hết hồ sơ mình cho luật sư , có người đã bị rồi đó

hoangcaochuc

Thành viên tích cực

đúng rồi lý lịch tư pháp số 2 chỉ dùng cho lúc đi phỏng vấn thôi ( cho những hồ sơ nộp LLTP số 1 truoc thang 11 nam 2012) . hình như những hồ sơ sau tháng 11 nam 2012 thì mới cần lý lich tu pháp số 2 nộp lúc đóng tien visa 230$ và các giấy tờ khác ( hình 5x5,ho chieu của người được bảo lãnh ..v .v...) .

Loves

Thành viên tích cực

cứ nộp đi bạn , dư còn hơn thiếu, nếu thiếu sau này sẽ bị checklist và hồ sơ sẽ kéo dài thời gian gây chậm trễ

messi79

Thành viên tích cực

đừng bao giờ giao phó hết hồ sơ mình cho luật sư , có người đã bị rồi đó
Bạn nói đúng đó, cái bọn luật sư nó chỉ biết đòi tiền công nó làm thôi,chứ nó ko có nôn nóng như ACE mình ngồi chờ mỏi mòn luôn,bởi vậy đừng có nghĩ la giao hết cho nó là chắc ăn đâu,hs của mình cũng vậy đó.giờ mình phải tự theo gioi thường xuyên thôi.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

F2A giờ căng thẳng và vất vả nhất.Hoang mang-Thức khuya- dậy sớm.....

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

F2A giờ căng thẳng và vất vả nhất.Hoang mang-Thức khuya- dậy sớm.....
nhớ vợ lắm rồi , không căng thẳng sao được, có ai giong mình không nhỉ , nếu có thì cùng tham gia hội "hòn vọng thê" nhé ...kéo nhau ra quán làm vài chai đi nào....

nndphuong

Thành viên tích cực

nhớ vợ lắm rồi , không căng thẳng sao được, có ai giong mình không nhỉ , nếu có thì cùng tham gia hội "hòn vọng thê" nhé ...kéo nhau ra quán làm vài chai đi nào....
Nghe anh Trung than van thay tham qua

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Có bạn không tiện lên hỏi,nhờ mình hỏi giùm anh VuthangSi,vì rất tin tưởng anh.Trường hợp Lí Lịch Tư Pháp số 2,có thật sự như luật sư của bạn ấy nói là không cần thiết,và trả lại chứ ko nộp cho NVC.Dù trước đây bạn cũng chưa từng nộp LLTP số 1.Bạn ấy lo sau này có gì ảnh hưởng làm chậm trễ hồ sơ.Xin anh Vuthangsi giải thích và hướng dẫn giùm để bạn yên tâm hơn.Thanks Bác VTS nhé!Mi gió bác!

Status
Không mở trả lời sau này.