[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

ConChuot

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Có bạn không tiện lên hỏi,nhờ mình hỏi giùm anh VuthangSi,vì rất tin tưởng anh.Trường hợp Lí Lịch Tư Pháp số 2,có thật sự như luật sư của bạn ấy nói là không cần thiết,và trả lại chứ ko nộp cho NVC.Dù trước đây bạn cũng chưa từng nộp LLTP số 1.Bạn ấy lo sau này có gì ảnh hưởng làm chậm trễ hồ sơ.Xin anh Vuthangsi giải thích và hướng dẫn giùm để bạn yên tâm hơn.Thanks Bác VTS nhé!Mi gió bác!
Vụ này được bác ơi!
Nhưng bác phải kèm theo cái thư giải thích là sẽ bổ sung LLTP2 khi phỏng vấn.

Mẫu thư đây:

Subject: Case number HCMxxxxxxxxxx - Police Certificate

Dear Madam or Sir,

I applied for a police certificate at the Department of Justice office in Dong Nai about two months ago, but I have not obtained it so far. Thus, I would be grateful to you for allowing me to bring it to my interview by forwarding my case as soon as possible to the US Consulate Gerenal in Ho Chi Minh City even without the police certificate as requested.

Please take note of the following information pertaining to the petitioner and the beneficiary:

Petitioner’s full name: (Tên họ của người bảo lãnh)
Petitioner’s date of birth: (Ngày sanh của người bảo lãnh, mm/dd/yyyy)

Beneficiary’s full name: (Tên họ của người được bảo lãnh)
Beneficiary’s date of birth: (Ngày sanh của người được bảo lãnh, mm/dd/yyyy)

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,
(Tên họ người được bảo lãnh)
(Ðịa chỉ của người được bảo lãnh)

Phone Number: (Số điện thoại của người được bảo lãnh)

ConChuot

Thành viên tích cực

Chắc bác britishsteel_85 này thắc mắc đây!

Loves

Thành viên tích cực

Có bạn không tiện lên hỏi,nhờ mình hỏi giùm anh VuthangSi,vì rất tin tưởng anh.Trường hợp Lí Lịch Tư Pháp số 2,có thật sự như luật sư của bạn ấy nói là không cần thiết,và trả lại chứ ko nộp cho NVC.Dù trước đây bạn cũng chưa từng nộp LLTP số 1.Bạn ấy lo sau này có gì ảnh hưởng làm chậm trễ hồ sơ.Xin anh Vuthangsi giải thích và hướng dẫn giùm để bạn yên tâm hơn.Thanks Bác VTS nhé!Mi gió bác!
chia sẽ với bạn vài dòng , nếu ko có LLTP thì hồ sơ ko hoàn tất được .
Vì LLTP rất quan trọng .
Người thân của mình vì không nộp LLTP nên bị check list hồ sơ và bắt buộc phải nộp LLTP mới cho hoàn tất .
Đây là điều thực tế và đã từng xảy ra cách đây 2 tháng .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chắc bác britishsteel_85 này thắc mắc đây!
Mình đã nói bạn ấy yên tâm đi,nhiều khi cha luật sư đó scan LLTP số 2 nộp rồi.Có thể chỉ làm ra vẻ ko cần để nâng uy tín,chứ thật sự hắn ko tài nào không nộp được!!!

britishsteel_85

Thành viên tích cực

Minh cung khong biet sao nua. Tai sao co lltp ma ong ls lai ko chiu nop chung ma lam don se bo sung khi pv lam gi. Nan may ong vn wa

vuthangsi

Ban điều hành

XEM THÔNG BÁO CỦA LSQ HOA KỲ VỀ LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 Ở ĐÂY
.THÔNG BÁOTHÔNG BÁO VỀ VIỆC YÊU CẦU LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 KỂ TỪ NGÀY 01-11-2012

Yêu cầu Lý lịch tư pháp số 2 đối với hồ sơ xin thị thực định cư và thị thực hôn phu (hôn thê)

Bắt đầu từ ngày 01 tháng 11 năm 2012, tất cả các đương đơn xin thị thực định cư và thị thưc hôn phu (hôn thê) sẽ được yêu cầu nộp Lý lịch tư pháp số 2, để thay thế cho Lý lịch tư pháp số 1, như một phần trong bộ hồ sơ xin thị thực. Lý lịch tư pháp số 2 sẽ có giá trị 1 (một) năm dành cho những đương đơn từ 16 tuổi trở lên.

Để biết thêm thông tin v ề cách thức xin Lý lịch tư pháp số 2, vui lòng xem t ại trang web: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_5455.html?cid=8987

TRONG MỘT HỒ SƠ BẢO LẢNH ĐỊNH CƯ CÓ 3 YẾU TỐ QUAN TRỌNG
1 DS-230 MÀ BÂY GIỜ LÀ DS-260 .
TRONG CÂU SỐ 40, PART 2 CỦA DS-230 CÓ GHI RÕ
NHỮNG ĐIỀU KHOÃN CẤM NHẬP CẢNH HOA KỲ .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/257-Cách-điền-DS-230-Có-hình-ảnh-minh-họa
ĐƠN NÀY LÀ DO NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH TỰ KHAI VÀ KHÔNG CÓ MỘT SỰ CHỨNG THỰC NÀO Ở CÁC CƠ QUAN CHÍNH QUYỀN NHÀ NƯỚC
LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 LÀ ĐỂ CHỨNG MINH TRONG CÂU SỐ 40 , LỜI KHAI CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH LÀ ĐÚNG SỰ THẬT .
KHÔNG NỘP LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 CHO NVC , HỒ SƠ KHÓ CÓ THỂ HOÀN TẤT ĐƯỢC .
VIỆC CÓ MẨU THƯ XIN HẸN NỘP LLTP SỐ 2 , KHI ĐI PHỎNG VẤN ,ĐƠN THUẦN CŨNG CHỈ LÀ MẨU THƯ .
CÒN VIỆC CÓ CHẤP THUẬN MẨU ĐƠN/THƯ NÀY HAY KHÔNG , LẠI LÀ THUỘC QUYỀN QUYẾT ĐỊNH CỦA NVC .
2 YẾU TỐ SỨC KHỎE CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH .
3 YẾU TỐ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH .

@ XPRO_123 NGƯỜI TA THÌ MONG HỒ SƠ HOÀN TẤT MAU CHÓNG ĐỂ ĐOÀN TỤ VỢ CHỒNG , CHỨ XPRO_123 NÀY MONG HỒ SƠ CÀNG CHẬM CÀNG KHỎE .
SANG MỶ SỚM LÀM GÌ ĐỂ VỢ QUÃN LÝ CHẶT CHẼ LÀ HẾT TUNG TĂNG , RIÊNG MỘT GÓC TRỜI NỮA .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

@ XPRO_123 NGƯỜI TA THÌ MONG HỒ SƠ HOÀN TẤT MAU CHÓNG ĐỂ ĐOÀN TỤ VỢ CHỒNG , CHỨ XPRO_123 NÀY MONG HỒ SƠ CÀNG CHẬM CÀNG KHỎE .
SANG MỶ SỚM LÀM GÌ ĐỂ VỢ QUÃN LÝ CHẶT CHẼ LÀ HẾT TUNG TĂNG , RIÊNG MỘT GÓC TRỜI NỮA .
Nhỏ thôi pac,lộ hết!

monalisa

Thành viên tích cực

Hmmmm..... chào cả nhà.... Mình lên đây than thở 1 chút hihi.... Ko biết chừng nào mình có lịch PV nữa. Đợi dài cổ mòn mỏi rồi :). Chúc cả nhà ai cũng sớm có tin vui nhé ^^.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hmmmm..... chào cả nhà.... Mình lên đây than thở 1 chút hihi.... Ko biết chừng nào mình có lịch PV nữa. Đợi dài cổ mòn mỏi rồi :). Chúc cả nhà ai cũng sớm có tin vui nhé ^^.
Giờ đừng cầu cho mình nữa,hãy cầu cho những người có PD trước mình...Họ đi rồi mới tới lượt mình...và mình sẽ đi trước những người phía sau! Đời công bằng lắm!!! hehe đừng lo....

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

chuyện là thế này : tôi có người bạn vừa rồi mới đi phỏng vấn bị rớt , nhân viên lãnh sự hỏi _" em yêu hoa gì nhất"? . cô ấy trả lời _"em yêu hoa hồng nhất" thế là bị đánh rớt . Nhân viên lãnh sự quay sang nói nhỏ với người thong dich : _"nếu cô ấy trả lời em yêu Hoa Kỳ thì cô ta đậu rồi..." :24:

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

vài dòng hầu chuyện cho vui chúc cả nhà F mau mau đoàn tụ nhá...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Bữa gọi điện lên NVC mấy lần,cứ quả quyết là mình ko cần điền ds260,đã đc accept rồi....Giờ nó lại gửi checklist kiu điền.Làm ăn kiểu này...NV ở đó nói ko thể tin đc,phải làm việc bằng văn bản,mail hẳn hoi...Bị mấy cú. Nản quá chắc từ từ điền.Chán lắm rồi.Chuẩn bị đón tết 2014 là vừa."Xuân xuân ơi xuân đã về, có nỗi vui nào........."

trucmimi1511

Thành viên tích cực

mình cũng bị checklist phải điền ds260 . mình cũng tranh thủ làm cho xong để được complete cho yên tâm. bạn cũng mau làm đi. chỉ cần điền rồi gửi online thôi mà. không mất nhiều thoi gian đâu . hihi.

ConChuot

Thành viên tích cực

Bữa gọi điện lên NVC mấy lần,cứ quả quyết là mình ko cần điền ds260,đã đc accept rồi....Giờ nó lại gửi checklist kiu điền.Làm ăn kiểu này...NV ở đó nói ko thể tin đc,phải làm việc bằng văn bản,mail hẳn hoi...Bị mấy cú. Nản quá chắc từ từ điền.Chán lắm rồi.Chuẩn bị đón tết 2014 là vừa."Xuân xuân ơi xuân đã về, có nỗi vui nào........."
E đã nói bác chuẩn bị tinh thần rồi kia mà?

vuthangsi

Ban điều hành

3.DS-260:
Kể từ ngày 1 tháng 9 năm 2013, hầu hết hồ sơ bảo lãnh diện định cư được mở sau ngày này sẽ yêu cầu đương đơn hoàn tất mẫu đơn DS-260 (M ẫu đơn Điện tử cho Thị thực Định cư và Đăng ký Ngoại kiều và mẫu DS-261 (Chỉ định người làm đại diện hay địa chỉ để nhận thư) thay cho mẫu đơn cũ DS-230 (phần I và II) và mẫu DS-3032.
Nếu hồ sơ bảo lãnh của đương đơn được mở trước ngày 1 tháng 9 năm 2013, và Trung Tâm Thị Thực Quốc gian (NVC) đã xác nhận tất cả các giấy tờ yêu cầu đã hoàn tất, đương đơn vẫn có thể sử dụng mẫu đơn cũ DS-230 phần I và II.

Tuy nhiên, nếu hồ sơ của đương đơn được mở sau ngày 1 tháng 9 năm 2013, đương đơn sẽ phải điền đơn trên trang mạng DS-260 và DS-261 (Chỉnh định người làm đại diện hay địa chỉ để nhận thư).
Ghi chú:
Một số hồ sơ được mở trước ngày 1 tháng 9 năm 2013 cũng có thể được yêu cầu mẫu đơn DS-260 thay cho các mẫu đơn DS-230.
Những trường hợp này bao gồm những hồ sơ
1) chưa sẵn sàng để được lên lịch phỏng vấn và
2) sau ngày 1 tháng 9 năm 2013, chưa nhận được thông báo từ Trung Tâm Thị Thực Quốc gia(NVC) về những giấy tờ cần bổ sung.

Để xem trả lời cho những câu hỏi thường gặp về mẫu đơn DS-260, vui lòng tham khảo trên trang mạng DS-260 FAQs.
http://www.travel.state.gov/visa/imm...info_5248.html

A NHỮNG HỒ SƠ ĐƯỢC MỠ SAU NGÀY 01/09/2013 SẼ ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260 ĐỂ THAY THẾ CHO DS-230 .
B NHỮNG HỒ SƠ MỠ TRƯỚC NGÀY 01/09/2013
1 Những đương đơn có hồ sơ được mở trước ngày 1 tháng 9 năm 2013, có thể sử dụng mẫu đơn cũ DS-230/3032 chỉ khi được Trung Tâm Thị Thực Quốc gia (NVC) xác nhận tất cả các giấy tờ đã hoàn tất và hồ sơ đã sẵn sàng để được lên lịch phỏng vấn .
NHỮNG HỒ SƠ NÀY VẪN ĐƯỢC SỬ DỤNG MẨU DS-230 CỦ ĐỂ ĐI PHỎNG VẤN .
2 HỒ SƠ ĐƯỢC MỠ TRƯỚC NGÀY 01/09/2013 , ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN HOÀN TẤT HỒ SƠ , VÀ CHƯA ĐƯỢC NVC XÁC NHẬN HỒ SƠ ĐÃ HOÀN TẤT , CHƯA SẴN SÀNG CHO MỘT CUỘC HẸN PHỎNG VẤN , SẼ ĐƯỢC YÊU CẦU KHAI DS-260[

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...in-visa-di-dân-trực-tuyến?p=121990#post121990

coma2010

Thành viên mới

ace, lúc đầu NVC yêu cầu nộp ds3032, e đã nộp rồi, đã đóng tiền 88$ va 230$ luôn rồi, vậy bây giờ e có cần phải điền ds260 va ds260 lại không vậy anh chị? NVC chưa gửi mail yêu cầu e điền ds260 hoặc ds261, chỉ có 1 mail yêu cầu nộp ds3032 và đóng tiền thôi, anh chị hướng dẫn giúp em

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Your Immigrant Visa and Alien Registration Application form (Form DS-260) has been automatically forwarded to
the National Visa Center (NVC) and will be processed in 3 to 5 business days.
Next Steps
All applicants must:
1. Obtain and submit required supporting civil documents.
2. Obtain and submit photographs that meet the Department of State’s visa requirements.
3. Review the information specific to U.S. Embassy/Consulate General where your visa interview will occur.

Sau khi gửi DS260,mình có làm gì nữa ko bà con?? civil documents mình gửi hết rồi mà ta...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Nice Weekend nha bà con,lấy sức để chờ đợi tiếp!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình lại mới nhận 1 checklist nữa,có sao không các bạn!!!

The NVC has received the information you have submitted in reference to
the Affidavit of Support. Please be advised that the Affidavit of Support
information you have provided does not appear to meet the minimum
income requirement according to the current poverty guidelines to sponsor
the intending immigrant(s) for this petition. The consular officer will make
a decision regarding this requirement at the time of your interview. In
order to avoid delays, you may wish to submit an additional Affidavit of
Support (Form I-864) for a/another Joint Sponsor to the National Visa
Center to assist in sponsoring the intending immigrants. To view the
current poverty guidelines, visit
http://www.uscis.gov/files/form/I-864P.pdf.
If you decide to use a Joint Sponsor to assist in sponsoring the intending
immigrants, please note that you the sponsor may not use Form I-864EZ
and will also need to submit Form I-864.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình lại mới nhận 1 checklist nữa,có sao không các bạn!!!

The NVC has received the information you have submitted in reference to
the Affidavit of Support. Please be advised that the Affidavit of Support
information you have provided does not appear to meet the minimum
income requirement according to the current poverty guidelines to sponsor
the intending immigrant(s) for this petition. The consular officer will make
a decision regarding this requirement at the time of your interview. In
order to avoid delays, you may wish to submit an additional Affidavit of
Support (Form I-864) for a/another Joint Sponsor to the National Visa
Center to assist in sponsoring the intending immigrants. To view the
current poverty guidelines, visit
http://www.uscis.gov/files/form/I-864P.pdf.
If you decide to use a Joint Sponsor to assist in sponsoring the intending
immigrants, please note that you the sponsor may not use Form I-864EZ
and will also need to submit Form I-864.

NVC THÔNG BÁO
1 PHẦN BẢO TRỢ TÀI CHÍNH KHÔNG ĐỦ INCOME THEO TIÊU CHUẨN LIÊN BANG NĂM 2013
XEM Ở ĐÂY , CỘT 125%
http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf
2 NGƯỜI BẢO LẢNH VÀ NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ ,ĐỀU PHẢI KHAI BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864

Status
Không mở trả lời sau này.