[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

nndphuong

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Đứt cáp ngoài biển nên mấy nay mình ko vào dc xuatnhapcanh, ko gọi điện cho ox bằng magicjack dc lun,ko vào Yahoo dc lun, hic....
Mình thấy một số người có ngày PV cuối tháng 1 đều dc chuyển lên đầu tháng hoặc giữa tháng vì cận Tết, nên em jostuananh đừng lo nha, chị mới lang thang qua IR1 thấy có chị phỏng vấn ngày 27/1 chuyển sang 9/1. Chị đó gặp vấn đề với LLTP hết hạn phải làm cái mới và ngày hẹn lấy là 9/1. Và chị đó vẫn chưa KSK và chích ngừa vì đang đợi thư PV mới... hic... Chị mới nhào zô nói chỉ in thư PV cũ đi chích ngừa +KSK cho kịp ngày kịp tháng.
Vài ngày nữa NVC phát thư mời PV rồi, chúc Xpro và nndphuong iu dấu của tui nhận dc thư PV nha. Và những bạn PD 8,9,10/2011 có thư PV lun nha, đi mau mau để khóa 2012 còn lên dĩa nữa :)
Cam on monalisa nhe. Minh cung mong thang nay se co thu phong van.

nndphuong

Thành viên tích cực

Hiện tại mình thì hs mình vẫn ở NVC.Chắc tháng này vẫn chưa đựoc!
Hinh nhu cai trang web check visa status ko bao gio thay thay doi xppro oi. Minh hy vong ngay 26/27 nay Nvc se phat thu pv :)

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hinh nhu cai trang web check visa status ko bao gio thay thay doi xppro oi. Minh hy vong ngay 26/27 nay Nvc se phat thu pv :)
Hic,mình mới gọi NVC hôm qua.Vẫn còn nằm đó!

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

Làm sao biết hồ sơ mình ở NVC hay đã gửi về lãnh sự quán ạ ?. Hồ sơ em đã hoàn thành rồi . Nhưng bị sai I864 nhưng van đc hoàn thành . Chị em lên gởi I864 bổ sung thì được biết hồ sơ đã gửi về LSQ HCM nên không nhận . Khi nào phỏng vấn thì nộp kèm theo . Mà em muốn xác nhận lại chính xác không thì có cách nào không ạ . Em xin cảm ơn !!!!

monalisa

Thành viên tích cực

Hic,mình mới gọi NVC hôm qua.Vẫn còn nằm đó!
Mấy Bồ tèo đừng lo nha, mình nhận dc IL khi check status vẫn là AT NVC. Một tuần sau đó mới chuyển thành READY

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Làm sao biết hồ sơ mình ở NVC hay đã gửi về lãnh sự quán ạ ?. Hồ sơ em đã hoàn thành rồi . Nhưng bị sai I864 nhưng van đc hoàn thành . Chị em lên gởi I864 bổ sung thì được biết hồ sơ đã gửi về LSQ HCM nên không nhận . Khi nào phỏng vấn thì nộp kèm theo . Mà em muốn xác nhận lại chính xác không thì có cách nào không ạ . Em xin cảm ơn !!!!
Họ đã complete cho bạn và chuyển về LSQ để chờ họ lên kế hoạch cho cuộc phỏng vấn bạn.Nếu bổ sung I864 sẽ kéo dài thêm tiến trình hoàn tất hồ sơ.Khi PV bạn sẽ bổ sung sau!Để biết rõ hơn về hồ sơ bạn có thể gọi điện thoại hoặc email cho NVC!

nndphuong

Thành viên tích cực

Hom nay minh da goi NVC lan nua nhung ho tra loi van chua co IL cho minh, trong khi nhung nuoc khac thi da nhan rat nhieu. Minh that su cam thay rat lo vi co nhieu ban mat khoang 6 sau khi complete moi nhan duoc IL. Hy vong ho van phat IL cho Vn cham hon so voi nhung nuoc khac nhu thang truoc.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hom nay minh da goi NVC lan nua nhung ho tra loi van chua co IL cho minh, trong khi nhung nuoc khac thi da nhan rat nhieu. Minh that su cam thay rat lo vi co nhieu ban mat khoang 6 sau khi complete moi nhan duoc IL. Hy vong ho van phat IL cho Vn cham hon so voi nhung nuoc khac nhu thang truoc.
Complete 5-6 tháng không quan trọng bằng việc LSQ có tích cực làm việc không.Tháng trước họ đã không chịu giải quyết nhiều,phát thư rất ít.Nên họ có thể dời lịch PV của mọi ngừoi lên 1 tuần,dành nhiều thời gian cho việc ăn Tết sớm! Nếu làm việc và phát thư đúng thì đâu có khoảng trống để họ dời ngày hàng loạt như vậy! Đúng là phong cách Việt! Nên tháng này có thể cũng vài ngừoi nhận thôi...Nước khác nhìn thấy mà ham,nhanh và đều!

nndphuong

Thành viên tích cực

Complete 5-6 tháng không quan trọng bằng việc LSQ có tích cực làm việc không.Tháng trước họ đã không chịu giải quyết nhiều,phát thư rất ít.Nên họ có thể dời lịch PV của mọi ngừoi lên 1 tuần,dành nhiều thời gian cho việc ăn Tết sớm! Nếu làm việc và phát thư đúng thì đâu có khoảng trống để họ dời ngày hàng loạt như vậy! Đúng là phong cách Việt! Nên tháng này có thể cũng vài ngừoi nhận thôi...Nước khác nhìn thấy mà ham,nhanh và đều!
Dung la nhin thay cach ma LSQ giai quyet thay ma chan thiet. Dung that la mon moi. Moi lan goi NVC ho luon noi ho phai dua vao nang luc giai quyet cua LSQ. So boring

monalisa

Thành viên tích cực

Hôm nay mạng đỡ điên mình vô visajourney dòm vài vòng thì thấy các bạn F2A nước khác PD tháng 8/2013 có thư PV ráo trọi, tức thời gian chờ chỉ khoảng nửa năm...Nhìn lại anh em F2A nhà ta thấy não ruột thiệt... :(((
Không lẽ dân VN xin visa qua Mỹ đông khủng khiếp vậy sao ta...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hôm nay mạng đỡ điên mình vô visajourney dòm vài vòng thì thấy các bạn F2A nước khác PD tháng 8/2013 có thư PV ráo trọi, tức thời gian chờ chỉ khoảng nửa năm...Nhìn lại anh em F2A nhà ta thấy não ruột thiệt... :(((
Không lẽ dân VN xin visa qua Mỹ đông khủng khiếp vậy sao ta...
Vừa nằm xem đá banh vừa nhìn hộp mail nè!!! Có ngừoi rủ đi nhảy lầu nữa.....Giờ mới cảm nhận đựoc sự kiên nhẫn đang bị thử thách đến cực điểm sẽ mệt mỏi thế nào!

thaisanhon

Thành viên tích cực

Hoi pd t8,9,10 cua minh dung buon vi cho doi lau nhe! Minh vao coi lai may trang dau cua F2A da complete cho ngay pv thay may Anh Chi Ban truoc nhu Chi Bich Nhu, messi, muathu.. bay gio da dau pv va chuan bi di My roi! Tu tu roi cung toi Hoi minh mà... :)

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hoi pd t8,9,10 cua minh dung buon vi cho doi lau nhe! Minh vao coi lai may trang dau cua F2A da complete cho ngay pv thay may Anh Chi Ban truoc nhu Chi Bich Nhu, messi, muathu.. bay gio da dau pv va chuan bi di My roi! Tu tu roi cung toi Hoi minh mà... :)
Thà xa xa chứ gần tới nó nóng lắm em!hihi! Tháng trước thư muộn đến ngày 4 mới có.Tháng này Tết dương lịch nữa,nên chắc tuần sau quá....Buồn buồn .....Sài Gòn hôm nay lạnh quá!

monalisa

Thành viên tích cực

Mọi ng canh thư PV nhé. Dự báo là đêm nay và đêm mai sẽ có tin vui cho nhà ta hehe :)

Status
Không mở trả lời sau này.