[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

thaisanhon

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

mọi người ơi sáng nay mình đã pv thành công rồi. Vui quá ^^
mình có mặt lúc 6g15 sáng, ngồi chờ tới 7g qua xếp hàng trước cửa lsq. Sau đó bảo vệ quét qua người mình kiểm tra coi có mang vũ khí nguy hiểm ko rùi cho vô cổng. Vô đó xếp hàng chờ tiếp. Gần 8g đi từng người qua cổng quét thêm 1 lần nữa rùi họ giữ điện thoại or các thiết bị điện tử của mình. Lúc này trình pasport và thư pv. Vào trong mình dc lăn tay, phát số thứ tự, điền giấy ems rồi ngồi chờ. Khi bảng điện từ hiện số mình ở quầy nào thì mình đến đó sơ vấn và nộp giấy tờ người ta yêu cầu. Sau đó ra ghế ngồi chờ tiếp. Khoảng nửa tiếng sau mình dc gọi pv. Người ta bảo mình giơ tay tuyên thệ rồi yêu cầu xem hình vc mình. Họ hỏi rất ít, chỉ vài câu khoảng 3 phút :
Quen nhau khi nào?
Chồng qua us năm nào?
đi diện j?
Chồng làm j?
Rồi họ coi hình, cười rất vui vẻ vì đống hình của mình 10 năm tới giờ nên rất chi tiết và phong phú.
Chúng tôi đồng ý cấp visa cho em.
Mình mừng phát khóc, cám ơn họ, đi đóng tiền ems rồi ra về.
Chúc mọi người may mắn ^^
Chúc mừng Monalisa ! Chúc vợ chồng bạn hạnh phúc và thành công !

tuxedo9090

Thành viên mới

Mọi người ơi sáng nay mình đã PV thành công rồi. Vui quá ^^
Mình có mặt lúc 6g15 sáng, ngồi chờ tới 7g qua xếp hàng trước cửa LSQ. Sau đó bảo vệ quét qua người mình kiểm tra coi có mang vũ khí nguy hiểm ko rùi cho vô cổng. Vô đó xếp hàng chờ tiếp. Gần 8g đi từng người qua cổng quét thêm 1 lần nữa rùi họ giữ điện thoại or các thiết bị điện tử của mình. Lúc này trình pasport và thư PV. Vào trong mình dc lăn tay, phát số thứ tự, điền giấy EMS rồi ngồi chờ. Khi bảng điện từ hiện số mình ở quầy nào thì mình đến đó sơ vấn và nộp giấy tờ người ta yêu cầu. Sau đó ra ghế ngồi chờ tiếp. Khoảng nửa tiếng sau mình dc gọi PV. Người ta bảo mình giơ tay Tuyên thệ rồi yêu cầu xem hình vc mình. Họ hỏi rất ít, chỉ vài câu khoảng 3 phút :
Quen nhau khi nào?
Chồng qua Us năm nào?
Đi diện j?
Chồng làm j?
Rồi họ coi hình, cười rất vui vẻ vì Đống hình của mình 10 năm tới giờ nên rất chi tiết và phong phú.
Chúng tôi đồng ý cấp visa cho em.
Mình mừng phát khóc, cám ơn họ, đi đóng tiền EMs rồi ra về.
Chúc mọi người may mắn ^^
Chúc Mừng bạn nhé.Thật tuyệt vời.

Fenny

Thành viên mới

ACE cho mình hỏi, có phải những hồ sơ khai thuế và mẫu đơn DS 230 mình đã nộp cho NVC, sau khi mình nhận được giấy mời phỏng vấn, họ sẽ gửi trả lại những hồ sơ này để mình mang theo trong ngày phỏng vấn phải không?
Ngoài hai lệ phí mình đã đóng cho NVC là 230$ va 88$, khi đi phỏng vấn mình có cần đóng thêm lệ phí nào nữa không?
Cảm ơn ACE .

lichundung

Thành viên tích cực

"1 ngàn người chờ thư,trong đó có tôi,còn 10 người chờ thư,trong đó còn tôi...Còn 2 ngừoi chờ thư,người kia rồi cũng ra đi,tôi thì ở lại.."

Thôi,nhường mấy bạn đi trước đi.!!!!
Anh Xpro ơi, chắc cũng sắp đến lượt rồi, tranh thủ ăn nhậu đi, mai mốt qua US không vui như ở VN đâu

orion_tuan

Thành viên tích cực

ACE cho mình hỏi, có phải những hồ sơ khai thuế và mẫu đơn DS 230 mình đã nộp cho NVC, sau khi mình nhận được giấy mời phỏng vấn, họ sẽ gửi trả lại những hồ sơ này để mình mang theo trong ngày phỏng vấn phải không?
Ngoài hai lệ phí mình đã đóng cho NVC là 230$ va 88$, khi đi phỏng vấn mình có cần đóng thêm lệ phí nào nữa không?
Cảm ơn ACE .
Đến ngày PV, bạn phải chuẩn bị lại, sẽ co hướng dẫn trong thư PV. Họ chỉ trả lại các bản chính khai sinh, hôn thú,....
Nếu phỏng vấn thành công thì đóng tiền dịch vụ bưu điện chuyển phát nhanh bưu phẩm EMS (vísa) về đến nhà. Khoảng 165 ngàn VND.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Anh Xpro ơi, chắc cũng sắp đến lượt rồi, tranh thủ ăn nhậu đi, mai mốt qua US không vui như ở VN đâu
Vâng,chắc vậy rồi!!! hihi.

@ nndphuong sao rồi?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình mới vừa nhận email Thư PV,cuối cùng cũng có...Cách đây 20 ngày bx mình nâng cấp HS nhưng chưa biết đã lên IR1 chưa hay còn ở F2A,vì ngta đang review để upgrade mà sao lại nhận thư PV.Nhưng sao cũng được,có IL cho xong.Cảm ơn mọi người trong hội đã chia sẻ suốt thời gian dài.Chúc những ai chưa có thư mau chóng nhận tin vui để đoàn tụ với người thân.
Mình PD 28/9/2013, lên dĩa ngày 3/3/2014...Sao có duyên với nhỏ thaisanhon vậy ko biết,muốn né cũng ko thoát rồi,kkk!

thaisanhon

Thành viên tích cực

Mình mới vừa nhận email Thư PV,cuối cùng cũng có...Cách đây 20 ngày bx mình nâng cấp HS nhưng chưa biết đã lên IR1 chưa hay còn ở F2A,vì ngta đang review để upgrade mà sao lại nhận thư PV.Nhưng sao cũng được,có IL cho xong.Cảm ơn mọi người trong hội đã chia sẻ suốt thời gian dài.Chúc những ai chưa có thư mau chóng nhận tin vui để đoàn tụ với người thân.
Mình PD 28/9/2013, lên dĩa ngày 3/3/2014...Sao có duyên với nhỏ thaisanhon vậy ko biết,muốn né cũng ko thoát rồi,kkk!
WOW chúc mừng Anh Xpro nhe!!! đầu năm F2A/F2B - XNC mình có nhiều tin vui quá :41::41::41:
Xin chúc cho những hồ sơ diện khác F1, F3, F4, K, CR1/IR1, IR5.... sẽ may mắn và sớm có thư pv để đoàn tụ nhe !!!
PS: Thaisanhon chúc cho Bác Thành ở diện F5 luôn nhe hihihi :1:

Chochuot

Thành viên tích cực

chuc mung x-pro nhe ,cuoi cung roi cung da den cai dich minh mong muon roi ,em van chua co gi ne complete trong thang 11 day pd 04/2012 ma van chua thay gi het ,anh nhan mail pv hom nay ah
Congratulation to everyone

monalisa

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn Xpro nhé. Mình rất vui khi cuối cùng hội chúng ta đã có thể đoàn tụ cùng ox, bx sau gần 3 năm chờ đợi. Chúc bạn ksk, chích ngừa và pv thành công nha :)
Hôm nay cũng là ngày visa về tới tay mình sau 3 tuần hồi hộp và lo lắng. Bình thường chỉ 1 tuần sau pv là visa dc gửi đến nhà, nếu qua 2 tuần mà chưa có tức hs của mình bị Administrative Processing, là bị xét duyệt 1 lần nữa trước khi visa được in. Giai đoạn này cũng rất nguy hiểm vì sau đó visa sẽ dc in hay denied tuỳ hứng. Mặc dù pv thành công trước đó. Có lẽ hs mình ko bị nhưng vì dính lễ Tết nên bị kéo dài miên man. 3 tuần này còn khiến mình căng thẳng hơn thời gian chờ Thư PV nữa. Mấy ng phỏng vấn chung ngày hoặc sau mình đều đã nhận dc visa từ tuần trước. Check EMS hoặc status visa đều bị dậm chân tại chỗ.
Phù! Cuối cùng cũng nhẹ nhõm. Mình đã mua dc vé máy bay và trưa 14/2 mình sẽ cất cánh.
Chúc cả nhà XNC và những ng bạn thân iu PD 8,9,10 của tui thiệt nhiều sức khỏe, thành công và may mắn.
Xin cảm ơn mọi ng đã đồng hành chia sẻ với mình trong suốt 2 năm qua. Yêu mọi người! <3 <3<3

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn Xpro nhé. Mình rất vui khi cuối cùng hội chúng ta đã có thể đoàn tụ cùng ox, bx sau gần 3 năm chờ đợi. Chúc bạn ksk, chích ngừa và pv thành công nha :)
Hôm nay cũng là ngày visa về tới tay mình sau 3 tuần hồi hộp và lo lắng. Bình thường chỉ 1 tuần sau pv là visa dc gửi đến nhà, nếu qua 2 tuần mà chưa có tức hs của mình bị Administrative Processing, là bị xét duyệt 1 lần nữa trước khi visa được in. Giai đoạn này cũng rất nguy hiểm vì sau đó visa sẽ dc in hay denied tuỳ hứng. Mặc dù pv thành công trước đó. Có lẽ hs mình ko bị nhưng vì dính lễ Tết nên bị kéo dài miên man. 3 tuần này còn khiến mình căng thẳng hơn thời gian chờ Thư PV nữa. Mấy ng phỏng vấn chung ngày hoặc sau mình đều đã nhận dc visa từ tuần trước. Check EMS hoặc status visa đều bị dậm chân tại chỗ.
Phù! Cuối cùng cũng nhẹ nhõm. Mình đã mua dc vé máy bay và trưa 14/2 mình sẽ cất cánh.
Chúc cả nhà XNC và những ng bạn thân iu PD 8,9,10 của tui thiệt nhiều sức khỏe, thành công và may mắn.
Xin cảm ơn mọi ng đã đồng hành chia sẻ với mình trong suốt 2 năm qua. Yêu mọi người! <3 <3<3
Chúc mừng Monalisa ! Chúc bạn bắt đầu một cuộc sống mới thật tốt đẹp và hạnh phúc nhe ! :1:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

chuc mung x-pro nhe ,cuoi cung roi cung da den cai dich minh mong muon roi ,em van chua co gi ne complete trong thang 11 day pd 04/2012 ma van chua thay gi het ,anh nhan mail pv hom nay ah
Congratulation to everyone
Vâng.Mới hồi nãy thôi.Tháng sau tới em rồi!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

14-2,"chuyến bay tình yêu"...Chúc bạn lên đường may mắn!

shirley19

Thành viên tích cực

Chúc mấy bạn sắp qua Mỹ vui vẻ , tiền bạc rủng rỉnh để về VN làm việt kiều nha :))

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Chúc mừng anh nhé anh trai.. Cuối cùng ngày này cũng đến. Thật là sung sướng quá đi.

oanhvu

Thành viên tích cực

chuc mừng a xpro cuối cùng cũng nhận đc thư pv va chúc a pv thành công mau đoàn tụ cùng gd..
anh xpro cho em hỏi em cú nghĩ họ phát thư pv vào đầu tháng thôi trong khi a giũa tháng mới nhận đc thu pv vây là họ gửi thu pv suốt trong tháng luôn ha a? e củng mới nâng cấp hs tu f2a lên cr1 ko bit bao h moi nhan dc thu pv nũa em complete t2/2014

xpro_123

Cựu Ban điều hành

chuc mừng a xpro cuối cùng cũng nhận đc thư pv va chúc a pv thành công mau đoàn tụ cùng gd..
anh xpro cho em hỏi em cú nghĩ họ phát thư pv vào đầu tháng thôi trong khi a giũa tháng mới nhận đc thu pv vây là họ gửi thu pv suốt trong tháng luôn ha a? e củng mới nâng cấp hs tu f2a lên cr1 ko bit bao h moi nhan dc thu pv nũa em complete t2/2014
Thanks e! E nâng cấp lên xong là có thư liền,khỏi chờ.Như em vậy là chuẩn bị có rồi đó.Không lâu đâu!

oanhvu

Thành viên tích cực

Thanks e! E nâng cấp lên xong là có thư liền,khỏi chờ.Như em vậy là chuẩn bị có rồi đó.Không lâu đâu!
dạ nếu như lời anh nói it nhất chac fai đến tháng 5 e mời đc pv tai em dc complete t2 /2014 còn mới wa..:1:

Status
Không mở trả lời sau này.