[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

May cha ls VN lam an vay do. Ngam giay to cua Minh gio moi nop Cho nvc. Minh goi DT keu ong moi di hop, dung la Mac dich
Vậy hả bạn?Chúc bạn may mắn!

chaocochunho83

Thành viên mới

Hy vọng là thế. HS mình nộp giữa tháng 7 tới giờ vẫn chưa complete nữa chán cái văn phòng luật sư này quá ngâm cái đơn DS-260 của mình gần cả tháng trời mới chịu điền cho mình.
Vậy thì tự vào Trang web điền, đừng chờ LS nữa. Trên diễn đàn này có hhướng dẫn chi tiết điền ds 260 rồi. Biết đâu chưa có ds 260 nên ông ls chưa điền. Còn có rồi mình làm luôn thì ổng ls đó phải nể Minh chứ sao?
Mình vào kiểm tra và có DS-260 rui, nhưng điền xong fai scan giấy tờ cho NVC. Hic... Những cái đó mình nộp hểt cho ổng rui. Bây giờ cứ phải phụ thuộc cha ls do. Lấy tiền thi mắc, làm ăn kì cục.

nltthinh1994

Thành viên tích cực

mọi người ơi cho mình hỏi hồ sơ mình check thì đang ở NVC như vậy là có đc complete chưa ạ.

chaocochunho83

Thành viên mới

Cho mình hỏi, dien đơn DS-260 xong minh chỉ cần scan va gửi lý lịch tư pháp số 2 cho NVC thoi phải k? Mong được sự chỉ giúp!

hienle

Thành viên tích cực

Mình vào kiểm tra và có DS-260 rui, nhưng điền xong fai scan giấy tờ cho NVC. Hic... Những cái đó mình nộp hểt cho ổng rui. Bây giờ cứ phải phụ thuộc cha ls do. Lấy tiền thi mắc, làm ăn kì cục.
Vụ này lạ à nha. Đâu có yêu cầu phải scan Lý lịch tư pháp gửi gì đâu bạn?

chaocochunho83

Thành viên mới

Vụ này lạ à nha. Đâu có yêu cầu phải scan Lý lịch tư pháp gửi gì đâu bạn?
Mình đâu biết, thấy ong ls nói thể. Vậy điền ds 260 có cần gửi giấy tờ gì nữa k bạn.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Hình như Đại sứ quán Mỹ ở Việt Nam, chỉ gửi thư phỏng vấn vào những ngày đầu tháng thôi phải không ạ?

tuxedo9090

Thành viên mới

Chắc là vậy hay sao đấy bạn ah.Mà ko biết là lịch phỏng vấn được sắp xếp theo ngày PD hay ngày completed hồ sơ nữa.Mình pd 20/6 mà vẫn chưa có giấy hẹn phỏng vấn ,nhưng nhiều anh chị em pd tháng 7 nhưng completed hồ sơ sớm hơn mình thì đã có lịch phỏng vấn.Vẫn phải tiếp tục chờ đợi và hi vọng thôi.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Chắc là vậy hay sao đấy bạn ah.Mà ko biết là lịch phỏng vấn được sắp xếp theo ngày PD hay ngày completed hồ sơ nữa.Mình pd 20/6 mà vẫn chưa có giấy hẹn phỏng vấn ,nhưng nhiều anh chị em pd tháng 7 nhưng completed hồ sơ sớm hơn mình thì đã có lịch phỏng vấn.Vẫn phải tiếp tục chờ đợi và hi vọng thôi.
Em thấy bây giờ dựa vào Completed Date á anh, vì biết sau không? Cũng như anh nói, phải hoàn tất trước ít nhất 6 tháng, thì người ta mới gửi lại qua Việt Nam.
Tháng 21/ 11 này, hồ sơ của Ba em hoàn tất đúng 6 tháng. Nhưng mong rằng tháng 10 này, hồ sơ đã tới Việt Nam. Hy vọng tràn trề tháng 11 có giấy hẹn.

tuxedo9090

Thành viên mới

Em thấy bây giờ dựa vào Completed Date á anh, vì biết sau không? Cũng như anh nói, phải hoàn tất trước ít nhất 6 tháng, thì người ta mới gửi lại qua Việt Nam.
Tháng 21/ 11 này, hồ sơ của Ba em hoàn tất đúng 6 tháng. Nhưng mong rằng tháng 10 này, hồ sơ đã tới Việt Nam. Hy vọng tràn trề tháng 11 có giấy hẹn.
UHm vậy thì hồ sơ của mình còn phải mấy tháng nữa.Của bạn thì sắp có được rồi.Chúc bạn và Ba sớm có ngày pv và sớm ngày đoàn tụ cùng gia đinh.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Em thấy bây giờ dựa vào Completed Date á anh, vì biết sau không? Cũng như anh nói, phải hoàn tất trước ít nhất 6 tháng
, thì người ta mới gửi lại qua Việt Nam.
Nếu thật sự vậy thì mình và nhiều bạn phải chờ đến hè năm sau!!!!

monalisa

Thành viên tích cực

Nếu thật sự vậy thì mình và nhiều bạn phải chờ đến hè năm sau!!!!
Éccccccccc té xỉu cái đùng.... Ko có đâu mà tháng sau là có mail rồi, tháng sau là có mail rồiii :20:

tidollars

Thành viên tích cực

Tào lao, không có căn cứ.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Éccccccccc té xỉu cái đùng.... Ko có đâu mà tháng sau là có mail rồi, tháng sau là có mail rồiii :20:
Chơi mà khóc.......!!!!!!

tuxedo9090

Thành viên mới

Nhiều người sẽ khóc khi nghe tin đó.Chỉ mong đó ko phải là sự thật.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Chứ bây giờ em đã Completed Date tháng 05, mà giờ tháng 10, chỉ giải quyết tới 02/2013 thôi... Ít ra cũng 8 tháng đó chứ, nên em nghĩ, bên Mỹ gửi về Việt Nam theo kỳ định, theo thời gian định sẵn (ví dụ: gửi 3 tháng 1 lần chẳng hạn). Rồi về VN, các nhân viên phải sắp xếp lại, đóng khung này nọ, rồi đếm coi số lượng bao nhiêu hồ sơ, chia ra thành từng tháng để giải quyết.
Dĩ nhiên, ai mà không muốn mình được phỏng vấn sớm đâu.

caroline

Thành viên tích cực

Chứ bây giờ em đã Completed Date tháng 05, mà giờ tháng 10, chỉ giải quyết tới 02/2013 thôi... Ít ra cũng 8 tháng đó chứ, nên em nghĩ, bên Mỹ gửi về Việt Nam theo kỳ định, theo thời gian định sẵn (ví dụ: gửi 3 tháng 1 lần chẳng hạn). Rồi về VN, các nhân viên phải sắp xếp lại, đóng khung này nọ, rồi đếm coi số lượng bao nhiêu hồ sơ, chia ra thành từng tháng để giải quyết.
Dĩ nhiên, ai mà không muốn mình được phỏng vấn sớm đâu.
Cũng không hẳn đâu bạn, Mình còn 3 tháng nữa qua 21 tuổi hôm qua ba mình gọi lên NVC báo là minh sắp 21 tuổi NVC nói là trước 21 tuổi 2 tháng thì gọi lên nhắc nhở để NVC gửi giấy tờ về VN hiện h mình đáng chờ DS260 đến tai vì thời gian lúc gửi DS260 đến NVC là 4-6 tuần.

tidollars

Thành viên tích cực

Cũng không hẳn đâu bạn, Mình còn 3 tháng nữa qua 21 tuổi hôm qua ba mình gọi lên NVC báo là minh sắp 21 tuổi NVC nói là trước 21 tuổi 2 tháng thì gọi lên nhắc nhở để NVC gửi giấy tờ về VN hiện h mình đáng chờ DS260 đến tai vì thời gian lúc gửi DS260 đến NVC là 4-6 tuần.
Bạn nên khoá tuổi lại (theo đạo luật CSPA) để không bị quá tuổi nhé.

Nasa Còi

Thành viên mới

Qua 21 tuổi thì kiện cspa dc mà....lo gì....mình còn hon 1 tháng nữa là qua 21t ròi nè...

caroline

Thành viên tích cực

Qua 21 tuổi thì kiện cspa dc mà....lo gì....mình còn hon 1 tháng nữa là qua 21t ròi nè...
.
Ý mình là những người nào theo diện ba mẹ bão lãnh con mà gẫn 21 tuổi thì HS có thể sẽ nhanh hơn đấy
HS bạn về VN chưa

Status
Không mở trả lời sau này.