[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

Chochuot

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Chuc mung ban messi79 da pv thanh Cong Truong hop ban cung giong minh , dang cho thu pv

thaisanhon

Thành viên tích cực

Hi Chochuot! Minh va Ban khac ngay pd nhung complete chung thang 12, hi vong dau thang 1 - 2014 XNC minh ai ai cung co tin vui tu NVC!

Chochuot

Thành viên tích cực

Vay ah Minh pd 9/4/2012 complete Ngay 27/11 con ban , Minh cung hy vong dau nam se co tin tot Lanh

thaisanhon

Thành viên tích cực

Vay ah Minh pd 9/4/2012 complete Ngay 27/11 con ban , Minh cung hy vong dau nam se co tin tot Lanh
Mình pd 27-09-2011, completed 17-12-2013. Mình tham khảo những hồ sơ trước trên XNC thấy có vài Bạn sau khi completed thì 2,3 tháng pv.... hi vọng cả nhà mình cũng may mắn có thư pv sớm ... hi vong ..... hihi :1:

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Chao ban!minh co pd 23.1.13 ne,ho so minh hoan thanh t10.13,neu ban noi sau khi hoan thanh khoang 2,3 thang co lich pv ha?vay minh cung mong nhu vay nhug pd cua ban va minh xa nhau qua kg biet sao?Lsq co dua vao ngay pd kg nua?

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Chào bạn chochuot ,mình cũng có ngay pd trong t1.13,có gì mới bạn nhớ thông báo nha!thanks

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chao ban!minh co pd 23.1.13 ne,ho so minh hoan thanh t10.13,neu ban noi sau khi hoan thanh khoang 2,3 thang co lich pv ha?vay minh cung mong nhu vay nhug pd cua ban va minh xa nhau qua kg biet sao?Lsq co dua vao ngay pd kg nua?
Các Anh Chị trên diễn đàn có nói là hồ sơ được completed + pd nữa Huynhhuong ơi !

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nha!vậy mình tiếp tục chờ thôi!

vophucit

Thành viên mới

Chào mọi người! :6:
Năm 2014 đã tới, chúc mọi người năm mới "suông sẻ" và may mắn!
Hồ sơ của em có PD: 31/07/2012, completed 17/12/2013
Hy vọng sẽ sớm có thể PV.
Mọi người ai có thư mời PV thì "hô to" cho cả nhà hóng nha! :101:

mychau2003

Thành viên tích cực

Checklist này có nội dung yêu cầu bổ sung I864 cho người được bảo lãnh mang theo lúc phỏng vấn đúng ko ạ??? Mọi người giúp em với
______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
We have finished reviewing your case. We will tell you when we set an interview date for your case. Please do not contact the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM about your interview until we give you the date.
We saw that either your Affidavit of Support was incomplete, some of your supporting documents were missing, or both. We have marked the missing items on the checklist below.
You should send any of the missing items to MY CHAU THI BUI so he or she can take them to the visa interview. The Consular Officer will review the missing items at the time of the interview.
Please pay special attention to any items related to the Affidavit of Support form. If the checklist shows any problems with the form, you should complete a new form and send it to MY CHAU THI BUI.
If you do not send the missing information to MY CHAU THI BUI, his or her visa application could be delayed or denied.
If you need a new Affidavit of Support form, you can find it at uscis.gov/forms.
CHAU, LOC Form I-864, Affidavit of Support, & Financial Evidence Checklist)
Please review the instructions below then refer to the final page of this checklist for mailing instructions.
I-864, Affidavit of Support Checklist
[x] The NVC recently completed our review of your visa case. While you meet the minimum qualifications for a visa interview to be scheduled your Affidavit of Support contained one or more sections with missing or incorrect information. Please review the additional instructions below then complete a new Affidavit of Support. (You can download the I-864 form and instructions at http://www.uscis.gov/i-864.) Once you have completed the new Affidavit of Support, please provide it to the principal applicant to bring to his or her visa interview. Do not submit your new Affidavit of Support to the NVC, as doing so will reopen your case and cause processing delays.
[x]
In Part 1. Basis for Filing Affidavit of Support, please correct the following... [x]
In Part 2. Information on the Principal Immigrant, please correct the following... [x]
In Part 3, Information on the Immigrant(s) You are sponsoring, please correct the following... [x]
In Part 4. Information on the Sponsor, please correct the following... [x]
In Part 5. Sponsor's Household Size, please correct the following... [x]
In Part 6. Sponsor's Income and Employment, please correct the following...
[x] Items 13.a.1. The income you enter must match the total (gross) income reported on your most recent Federal
income tax return. If you filed Form 1040EZ, use the adjusted gross income instead.
[x]
In Part 8, Sponsor's Contract, please correct the following... [x]
The Form I-864 we received was missing the following page(s). Please ensure you include all nine pages when you resubmit the form.
[x]
You must submit the following financial evidence: [x]
NVC Special Instructions [x]
[VC1 01/02/2014] HCM2013707007

ConChuot

Thành viên tích cực

Checklist này có nội dung yêu cầu bổ sung I864 cho người được bảo lãnh mang theo lúc phỏng vấn đúng ko ạ??? Mọi người giúp em với
Đúng rồi đó bác!
Khoảng tuần sau NVC sẽ gởi mail báo complete.
Nhưng khi nào có thư pv thì bạn nên làm lại cái I-864 với những chỗ thiếu như NVC đã gợi ý.

mychau2003

Thành viên tích cực

Thanks ConChuot nhiều nha!

pluto.star1905

Thành viên mới

Mình cũng complete tháng 10.2013 nè

mychau2003

Thành viên tích cực

Giúp em với mọi người ơi. NVC gởi mai nội dung này có phải nói là em sẽ được liên lạc khi hồ sơ chuyển về lãnh sự quán đúng ko ạ??? Cảm ơn mọi người nhiều

The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [NEM 01/08/2014] HCM2013707007

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Giúp em với mọi người ơi. NVC gởi mai nội dung này có phải nói là em sẽ được liên lạc khi hồ sơ chuyển về lãnh sự quán đúng ko ạ??? Cảm ơn mọi người nhiều

The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [NEM 01/08/2014] HCM2013707007
Đúng rồi,cứ đợi nhé.Chúc bạn may mắn.

mychau2003

Thành viên tích cực

Thanks x-pro nhiều nha! Thật sự vì tiếng anh của mình ko khá nên ko dám chắc là mình hiểu nội dung có đúng hay ko! Giờ đây thấy x-pro xác nhận như vậy thì mình yên tâm nhiều rồi! Thật lòng rất cảm ơn bạn!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Thanks x-pro nhiều nha! Thật sự vì tiếng anh của mình ko khá nên ko dám chắc là mình hiểu nội dung có đúng hay ko! Giờ đây thấy x-pro xác nhận như vậy thì mình yên tâm nhiều rồi! Thật lòng rất cảm ơn bạn!
Không có gì! Nó như 1 mail trả lời tự động vậy.Nay mai đợi lâu thì Mỵ Châu cứ gửi mail cho NVC hỏi thư PV đi,Nếu chưa có thư thì họ cũng gửi lại bạn thư báo complete.Yên tâm hơn!
Cố lên nha,Trọng Thủy đang chờ đó!

mychau2003

Thành viên tích cực

Hì hì! Cảm ơn nhiều!

pluto.star1905

Thành viên mới

Da, xin chan thanh cam on Bac da huong dan rat chi tiet! Cam on Bac!!! Nhu vay la an tam roi. Thaisanhon se co gang cung cap that nhieu bang chung khi pv de chung minh voi VCLS ! Mot lan nua cam on Bac VTS!
ba mình hồi trước pv du lịch cũng rớt, sau này chị mình bảo lãnh theo diện IR đã phỏng vấn đậu và sang mỹ rồi. bạn cứ khai tất tật những gì là sự thật nhé :)

thaisanhon

Thành viên tích cực

ba mình hồi trước pv du lịch cũng rớt, sau này chị mình bảo lãnh theo diện IR đã phỏng vấn đậu và sang mỹ rồi. bạn cứ khai tất tật những gì là sự thật nhé :)

Cảm ơn Pluto.star1905 nhe ! Chúc bạn sớm đoàn tụ với Gia đình !

Status
Không mở trả lời sau này.