[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

annie_nuong

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Cho em đăng ký 1 suất luôn nhé
HS wac: 1090291266
ngày nộp 15/09/2010
tình trạng: đang chờ gửi giấy pv về
hi dungtrung1979 em mình pd 13/09/2010 cũng dang chờ giấy mời phỏng vấn nếu có tin thì post lên nhé

cuongmelinh

Thành viên mới

chao tất cả mọi người trong diễn đàn cho em 1 đăng ký 1 chỗ luôn nhe hs bảo lãnh theo diện ox
septemper12,2011
case number:hcm2011751068
priority date:04apr2011

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Mình cũng đang kí trong hội chờ thư phỏng vấn
Mình diện F2A
PD : 13/6/2011

nhatle92

Thành viên mới

Em xin đk 1 chổ.
hồ sơ e đc chấp nhận vào 25/12/2010
ngta kêu đóng tiền visa vào 25/12/2011
e đag hóng giấy kêu pv.....mong rằng tới sớm sớm để wa đó gặp ba mẹ :)

californian guys

Thành viên mới

California trời bắt đầu chuyển sang mùa hè. Thời tiết và khung cảnh sẽ rất đẹp và ấm áp. Nếu các bạn nào phỏng vấn qua thời gian này thì rất phù hợp với người châu á chúng ta vốn đã quen ấm và ở đây nắng đến 8-9pm nên các bạn không lo lạnh nhé. Lạnh chỉ như Đà Lạt thôi.
Qua lúc này có đi chơi hay tập lái xe, hoặc mua thịt bò về làm BBQ cũng thú vị lắm, chứ các bạn mới qua mà ngủ thì phí lắm nhé.
Hihi.
Mình có HS F2A
Priority date 26-4-2011
Approved và đã hoàn tất giấy tờ cách đây 3 tháng. HS đang đợi visa đến lượt để nhận thư phỏng vấn.
Các bạn có tin gì hay báo cho mình nhé.

thaonguyencoxanh

Thành viên tích cực

California trời bắt đầu chuyển sang mùa hè. Thời tiết và khung cảnh sẽ rất đẹp và ấm áp. Nếu các bạn nào phỏng vấn qua thời gian này thì rất phù hợp với người châu á chúng ta vốn đã quen ấm và ở đây nắng đến 8-9pm nên các bạn không lo lạnh nhé. Lạnh chỉ như Đà Lạt thôi.
Qua lúc này có đi chơi hay tập lái xe, hoặc mua thịt bò về làm BBQ cũng thú vị lắm, chứ các bạn mới qua mà ngủ thì phí lắm nhé.
Hihi.
Mình có HS F2A
Priority date 26-4-2011
Approved và đã hoàn tất giấy tờ cách đây 3 tháng. HS đang đợi visa đến lượt để nhận thư phỏng vấn.
Các bạn có tin gì hay báo cho mình nhé.
Hi tiendocali ngày PD của mình gần sát ngày của bạn luôn đó 24/04/2011, hồ sơ của mình cũng hoàn tất rồi. Chồng mình cũng ở Cali mình cũng thích thời tiết giống như bạn nói vậy đó. Mai mốt chắc mình phỏng cùng đợt đó, rất vui được làm quen với bạn!

californian guys

Thành viên mới

Chào các bạn và Thảonguyencoxanh,
Visa F2A lần này nhanh không thể tin nổi. 2 tháng rưỡi. Nhanh nhất trong các diện, các diện khác chỉ được khoảng 1 tháng (có diện F4 bị đứng, chia buồn cùng F4) và hình như là tháng này F2A nhanh nhất trong gần 1 năm qua.
To thaonguyencoxanh: Nếu tháng tới visa đi được 2 tháng thì HS của mình và thaonguyencoxanh sẽ đến lượt giải quyết để gởi thư phỏng vấn. Vậy sẽ có thư PV khoảng 2,5 tháng nữa thôi.(Nếu nhé). Mình chuẩn bị làm xấp tài liệu và chứng cứ hình ảnh là vừa. Vì khi có thư pv busy lắm, nào là khám SK chích ngừa và mua đồ mang qua Mỹ, chia tay bạn bè người thân...1-2 tháng cuối trôi qua nhanh lắm. Hãy tận hưởng cuộc sống nơi quê nhà và đi du lịch, ăn thật nhiều những món mình thích...
Các bạn vào post bài nhìu cho đông vui nhé.

Last edited by a moderator:

thaonguyencoxanh

Thành viên tích cực

Tiendocali nói đúng đó thời gian qua thật nhanh, chờ đợi đã lâu cũng sắp tới lượn mình rồi, phải chuẩn bị từ giờ thôi!
Chúc mừng cả nhà F2A nha! Các bạn có ngày PD sát với lịch Visa cùng chuẩn bị nào! Hồ sơ để phỏng vấn mình cũng chuẩn bị được 1 ít rồi nhưng mình vẫn lo lo vì chồng mình không làm Timeline, mình không biết có ảnh hưởng gì khi đi phỏng vấn không nữa! Các bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm nha!
Nhà mình ở Long Khánh-Đồng Nai, email thaonguyencoxanh83@yahoo.com, phone 0986023177

coma2010

Thành viên mới

chào mọi người, cho mình đăng ký một vé luôn, mình diện f2a, vợ mình bảo lãnh mình, hồ sơ nộp 06/3/2012, đã có receipt number: EAC 1290542093, chờ 13 tháng rồi, mình hy vọng tháng này sẽ nhận được giấy báo đóng tiền...hichic

californian guys

Thành viên mới

@Thaonguyencoxanh Bạn không làm timeline thì now nói chồng làm cũng được để hôm pv nộp luôn, nếu không lại phải di về rồi lên bổ túc lại thì lỡ hết việc.

@bambino: bạn mới làm năm 2012 thì phải đợi khoảng gần 2 năm mới được keu đóng tiền

fiesta

Thành viên tích cực

Chào các bạn và Thảonguyencoxanh,
Visa F2A lần này nhanh không thể tin nổi. 2 tháng rưỡi. Nhanh nhất trong các diện, các diện khác chỉ được khoảng 1 tháng (có diện F4 bị đứng, chia buồn cùng F4) và hình như là tháng này F2A nhanh nhất trong gần 1 năm qua.
To thaonguyencoxanh: Nếu tháng tới visa đi được 2 tháng thì HS của mình và thaonguyencoxanh sẽ đến lượt giải quyết để gởi thư phỏng vấn. Vậy sẽ có thư PV khoảng 2,5 tháng nữa thôi.(Nếu nhé). Mình chuẩn bị làm xấp tài liệu và chứng cứ hình ảnh là vừa. Vì khi có thư pv busy lắm, nào là khám SK chích ngừa và mua đồ mang qua Mỹ, chia tay bạn bè người thân...1-2 tháng cuối trôi qua nhanh lắm. Hãy tận hưởng cuộc sống nơi quê nhà và đi du lịch, ăn thật nhiều những món mình thích...
Các bạn vào post bài nhìu cho đông vui nhé.
F2A đã giải quyết đến 01 Mar 2011, ai có PD từ 01 Mar --> 15 April ( dự đoán F2A sẽ tăng khoảng 8 tuần ) có rất nhiều khả năng sẽ nhận thư PV từ ngày 01 May --> 08 May . F2A chờ tin vui nha.

subin

Thành viên mới

Pd 18/04/2011 vẫn chưa đc app. Có khi nào lịch visa đã qua pd của mình rồi mà vẫn chưa đc pv ko ta? Có ai bị vậy chưa vậy mọi người?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Pd 18/04/2011 vẫn chưa đc app. Có khi nào lịch visa đã qua pd của mình rồi mà vẫn chưa đc pv ko ta? Có ai bị vậy chưa vậy mọi người?
Mình cũng có thắc mắc giống bạn,có khi nào tới lịch visa mà hồ sơ chưa được approve thì sao nhỉ.Thiệt thòi quá.Khi đó những hồ sơ này có được ưu tiên gì không.Mong mọi người biết giải thích giùm....(Anh Vuthangsi giúp với)

tuxedo9090

Thành viên mới

Hồ sơ của mình đã đóng phía 88$ và 230$ mà chưa thấy NVC gửi giấy hoàn tất hồ sơ về, bx gọi lên thì người ta nói rằng trước lịch PD 2 tháng họ sẽ gửi giấy về,mình thấy lạ quá ko biết trên này có ai gống trường hợp của mình không ???

andyphuc

Thành viên tích cực

ngày ưu tiên của mình là ngày 18-7-2011 và ngày approve là ngày 27-3-2012, Lót dép cùng hóng với cả nhà cho vui ^^!

andvhbk

Thành viên tích cực

PD March 20, 2011. Lót dép hóng đây.
Đợi 2 năm trời ko sao, càng tới gần càng sốt ruột ^^.

samytuong

Thành viên tích cực

Hso minh pd 28/04/2011 ne!dung la cho 2nam ko sao,gan toi hoi hop gan chet!!hihi

Francis Luke

Thành viên tích cực

Hồ sơ của ba em và em có priority date 01/30/2011
Và đà complete xong hồ sơ, của Cha em diện F2A còn em là F2B vậy khi nào sẽ có giấy phỏng vấn ạ?

Hồ sơ của ba em và em có priority date 01/30/2011
Và đà complete xong hồ sơ, của Cha em diện F2A còn em là F2B vậy khi nào sẽ có giấy phỏng vấn ạ?
Hồ sơ của ba bạn (F2A) complete khi nào (lâu chưa), nếu mới Hoàn tất thì phải đợi từ 4->8 tuần mới nhận được thư PV
còn hồ sơ của bạn( F2B) với ngày ưu tiên 30-01-2011 thì chưa đến lược giải quyết bạn ah. F2B đang PV đến 15-05-2005=> bạn đợi thêm 1 thời gian nữa nha.@_@

Francis Luke

Thành viên tích cực

Hồ sơ của ba bạn (F2A) complete khi nào (lâu chưa), nếu mới Hoàn tất thì phải đợi từ 4->8 tuần mới nhận được thư PV
còn hồ sơ của bạn( F2B) với ngày ưu tiên 30-01-2011 thì chưa đến lược giải quyết bạn ah. F2B đang PV đến 15-05-2005=> bạn đợi thêm 1 thời gian nữa nha.@_@
Hồ sơ của ba em và em đều có ngày ưu tiên như nhau á anh, và complete hồi tháng 06/2011 ...
Bây giờ lịch tháng 05, là diện của ba em giải quyết đến 01/Mar/2011, nên em muốn hỏi là : Ba em tháng 05 tới có giấy PV chưa ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.