[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

californian guys

Thành viên mới
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

HS của mình có PD 26-4-2011 đã complete cach day 2-3 tháng.
Mình cũng vuầ nhận dược email thư Phỏng vấn, vào 8am 21-6-2013,
Now mình đang gấp rút chuẩn bị HS PV, và khám súc khỏe chích ngừa.
Mọi người cùng có thư PV sớm nhé.

thaonguyencoxanh

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà !
Mình có tin vui muốn chia sẻ với cả nhà. Mình có PD 24/04/2011 đã nhận được email mời phỏng vấn vào ngày 20/06/2013. Chúc cả nhà cũng mau có thư mời phỏng vấn nha !
Trong thư có một vài chỗ mình không hiểu nhờ mọi người dịch giúp mình nha. Thanks

IMPORTANT INFORMATION:
If you enrolled in the Electronic Processing program you submitted forms and supporting documents to
the NVC in electronic form. You must present the original forms and documents for review by the
consular officer during your interview.

Please promptly read and follow all Interview Preparation Instructions located on the Department of
State's web site at: www.ImmigrantVisas.state.gov, under the "Prepare for your visa interview abroad"
link.

Important information regarding the required medical appointment is also listed on this site. Failure to
promptly follow all instructions provided on this site will result in your immigrant visa being
refused at the initial interview.

Upon arrival at the Embassy/Consulate, the applicant should present this letter to the receptionist.

Those members of the applicant's family, named on the attached page, must appear at the
Embassy/Consulate on the above appointment date. The address is provided on the next page.

WHAT TO DO IF THE APPLICANT CANNOT KEEP THE APPOINTMENT:
Some Embassies/Consulates reschedule interview appointments themselves; others utilize an outside service
provider to reschedule appointments. To determine the proper procedure for rescheduling the applicant's interview
appointment, please go to the Department of State's web site at: www.ImmigrantVisas.state.gov, click the
"Prepare for your visa interview abroad" link, and read the US Embassy/Consulate information on page (4)
entitled "Embassy/Consulate General-Specific Interview Guidelines." If the Embassy/Consulate does not have
any specific interview guidelines listed, you should contact the Embassy/Consulate directly to reschedule the
applicant's interview.

Document Name Document Status
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 Y
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 Y
2 - PASSPORT Y
3 - BIRTH CERTIFICATE O
4 - ADOPTION F
5 - MARRIAGE CERTIFICATE O
6 - MARRIAGE TERMINATION F
7 - COURT RECORDS F
F - FINANCIAL EVIDENCE Y
9 - MILITARY RECORDS $
10 - VIETNAM POLICE CERTIFICATE O
FEE PAYMENT $
PHOTOGRAPH Y
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F
F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Xin chào cả nhà !
Mình có tin vui muốn chia sẻ với cả nhà. Mình có PD 24/04/2011 đã nhận được email mời phỏng vấn vào ngày 20/06/2013. Chúc cả nhà cũng mau có thư mời phỏng vấn nha !
Xin chúc mừng bạn nha!

californian guys

Thành viên mới

Xin chào cả nhà !
Trong thư có một vài chỗ mình không hiểu nhờ mọi người dịch giúp mình nha. Thanks
Nói chung là bạn cứ chuẩn bị 1 bộ HS theo hướng dẫn là OK. mình check may cái giay to ma họ đánh dấu của bạn rồi. dầy đủ hết. và nó cũng giống y hệt thư PV của mình. Y F O la complete đã nhận được và dầy đủ, không cần nộp. But bạn van phai chuan bị một bộ HS đầy đủ kèm theo khi PV. Thư PV chỉ cần coi ngày giờ PV, k cần quan tâm mấy cái kia.

Có ai đi Khám sức khoẻ chung không???
* Document Status Description​
A = Applicant must acquire this document and present it at the time of the interview.C = Direct inquiries to your consulate / embassyD = Certified document receivedF = This form is not necessary for this application.G = I-601A withdrawn by applicant.H = Photos not required for EP case.I = The required form is incomplete. Please ensure that a complete form is presented atthe interview.O = The original document has been received and accepted as meeting postrequirements.P = The police certificate must be requested by the applicant. If you have alreadyapplied for this document, no further action is required. The issuing police authoritywill send the police record directly to the appropriate US Embassy to have on handat the time of the interview.R = The electronic DS-260 form has been submitted and reviewed.S = Scanned document received. The original document must be presented at the timeof the interview.T = An acceptable document has been received, but a translation is required as thesubmitted document is not in English or the official language of the processing post.The applicant must present a certified translation at the time of the interview.U = The applicant has informed the NVC that the required document is unavailable.X = The required document is unobtainable for this country per the Foreign AffairsManual.Y = The required document has been received.$ = Payment received.​

thaonguyencoxanh

Thành viên tích cực

Tiendocali bạn định khám sức khoẻ ở đâu?gọi điện thoại đăng ký chưa?mình định đi chích ngừa trước mình ở Long Khánh-Đồng Nai có ai đi chung cho vui không???

californian guys

Thành viên mới

Topic này hết các thành viên sắp PV hay sao mà khong thấy ai vao update tin tức nhỉ các bạn.

lichundung

Thành viên tích cực

Chắc mọi người bận với giấy mời phỏng vấn hết rồi đó bạn :2:

Tracy

Thành viên tích cực

Mình có PD 11/7/2011 mà giờ này vẫn chưa có tin tức gì cả.

lambaokim

Thành viên tích cực

Minh 21/7/11 cung dang cho giấy pv, hy vong tuan sau Tat ca điều nhan duoc thu

Francis Luke

Thành viên tích cực

Mọi người ơi, PD: 13 Mar 2011, tháng June này có thư phỏng vấn đúng không ạ?
Chậm nhất là khi nào có giấy mời ạ?
Và khi có giấy mời, thì bên Mỹ hay VN nhận trước ạ?

Mọi người ơi, PD: 13 Mar 2011, tháng June này có thư phỏng vấn đúng không ạ?
Chậm nhất là khi nào có giấy mời ạ?
Và khi có giấy mời, thì bên Mỹ hay VN nhận trước ạ?
nếu bạn đã thiết lập địa chỉ email với NVC thì họ sẽ gởi thư PV cho bạn bằng email (nhanh nhất), còn câu chậm nhất là khi nào có giấy mời thì bạn cố gắng đợi nha. @_@

Baongocng

Thành viên mới

Xin chao dien dan, minh moi gia nhap vao dien dan; ace co the giup minh duoc ko? Me minh bao lanh em minh theo dien f2a.Em minh sinh ngay 16/11/1991
Ngay priority:18/7/2011
Ngay chap nhan HS:21/3/2012
Cho minh hoi em minh co du tuoi de theo dien f2a khong ? Hay bi chuyen qua dien f2b?.Mong ace giup minh tinh tuoi cho em minh duoc khong, cam on ace nhieu lam.

tamluu1658

Thành viên mới

các ace F2A sau 8 oct 2011 ơi ! có ai nhận thư phỏng vấn chưa , sao tháng này phát thư trễ quá , không biết có gì không ? hối hộp quá đi , ace nào nhận được thư sớm nhớ báo cả nhà cùng vui nha

Dai Le

Thành viên mới

chào bạn, hiện tại tuổi thật là 21 tuổi 7 tháng, mà thời gian chờ là 8 tháng 3 ngày nên tuổi CSPA của bạn có thể là 20 tuổi 11 tháng 27 ngày. và tuổi của bạn đã đc khóa vẫn trong diện F2A , mình cũng vậy YH: duydai258@yahoo.com add vào để dễ liên lạc nhé bạn

Baongocng

Thành viên mới

Thank you ban nhieu lam nha, may hom nay minh va e minh ko the nao ngu dc , cu so bi chuyen dien, cau mong sao cho em minh va va ban som co giay phong van

pe_trang_16111991

Thành viên mới

Mong cho tất cả các bạn diện f2a và f2b đều sẽ gặp nhiều điều may mắn và tốt đẹp, kể cả mình nữa! ^^!

lichundung

Thành viên tích cực

Mình PD là 8/8/2011 giờ cũng chưa có giấy nè bạn

Nasa Còi

Thành viên mới

Mọi người ơi, tin này có đúng ko vậy?

F2A Category: There has been a large amount of visas wasted in this category in FY2009, FY 2010 and FY 2012. To prevent this waste, DOS would most likely make this category as "current" in either August or September VB. This will help them build a "pipeline" of cases after applicants file I-485 applications. It is likely to remain current till Oct or Nov VB. Once enough demand has been generated, it is likely to retrogress back to around Sept 2012 and then continue to move forward slowly.
http://blog.mygcvisa.com/2013/06/analysis-visa-bulletin-july-2013.html?showComment=1370971741846

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Mọi người ơi, tin này có đúng ko vậy?

F2A Category: There has been a large amount of visas wasted in this category in FY2009, FY 2010 and FY 2012. To prevent this waste, DOS would most likely make this category as "current" in either August or September VB. This will help them build a "pipeline" of cases after applicants file I-485 applications. It is likely to remain current till Oct or Nov VB. Once enough demand has been generated, it is likely to retrogress back to around Sept 2012 and then continue to move forward slowly.
http://blog.mygcvisa.com/2013/06/analysis-visa-bulletin-july-2013.html?showComment=1370971741846
Bạn có thể giải thích không bạn?

Baotran

Thành viên tích cực

Mình pd ngày 9/3/2011 tới nay cũng chưa có giấy pv nè

Status
Không mở trả lời sau này.