[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

nndphuong

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Các bạn cho hỏi thời gian từ lúc có Case Number đến khi complete mất khoảng bao lâu vậy?? (giả sử không gặp trục trặc gì).Thanks nhiều nhé!
Không lâu đâu xpro_123. Mình thấy nó tuỳ thuộc vào thời gian bạn giải quyết giấy tờ cả 2 bên thôi. Khi hồ sơ đã chuyển đầy đủ lên NVC thì họ chỉ cần 7 ngày để review và complete hồ sơ của bạn mà thôi.

Francis Luke

Thành viên tích cực

ĐÂY LÀ THƯ gởi cho LSQ HOA KỲ
Click No , chỉ khi nào mình đổi địa chỉ email mới .
Click Yes cho khỏi rắc rối .
P/s bữa nay đổi nickname mới rối à .
Sao không chọn Lucky Luke cho giống với truyện tranh của Mỷ ?
ông này nick là AAAZZZ gì đó, hôm off không ai biết kêu ra sao ? sợ quá nên đổi cho nó đẹp kakaka...
E hèm, em hok có ý đổi cho đẹp như anh Thành nói nha, chỉ là để cho tiện gọi thôi ...
Em lỡ say No và điền email mình vào rồi, vậy có ảnh hưởng gì hông ạ?
Tại khi ấn No, thì nó hiện ra dấu *, tức là quan trọng ấy ạ.

truongle

Thành viên mới

các bạn đang đợi giấy phỏng vấn,còn mình ngay uu tiên là january 6,2012. không biết phải đợi đến khi nào mới nhận được giấy phỏng vấn đây.mình diện F2A

ConChuot

Thành viên tích cực

Các bạn cho hỏi thời gian từ lúc có Case Number đến khi complete mất khoảng bao lâu vậy?? (giả sử không gặp trục trặc gì).Thanks nhiều nhé!
Hồ sơ a Xpro_123 tới đâu rồi? A có nick Facebook không cho e với.
Cảm ơn a nhiều!

nguyetque1986

Thành viên mới

Xin kính chào BDH Xuatnhapcanh!
Case của e la HCM2012660042, diện f2a, mong các anh chị xem giúp e coi hồ sơ giải quyết đến đâu rồi ạ? E chân thành cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Xin kính chào BDH Xuatnhapcanh!
Case của e la HCM2012660042, diện f2a, mong các anh chị xem giúp e coi hồ sơ giải quyết đến đâu rồi ạ? E chân thành cảm ơn!
Hồ sơ bạn vẫn còn ở NVC, chưa được mở.

Muốn biết thông tin chính xác về tình trạng hồ sơ.
Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Khi có thư trả lời từ NVC, sẽ biết được hồ sơ đang ở giai đoạn nào.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ bạn vẫn còn ở NVC, chưa được mở.

Muốn biết thông tin chính xác về tình trạng hồ sơ.
Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Khi có thư trả lời từ NVC, sẽ biết được hồ sơ đang ở giai đoạn nào.
Cho tôi hỏi khi nào hồ sơ mới gọi là "được mở" ??? hồi giờ tưởng có HCM là mở chứ.Mong bạn chỉ giùm để tôi hiểu thêm.Cảm ơn bạn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cho tôi hỏi khi nào hồ sơ mới gọi là "được mở" ??? hồi giờ tưởng có HCM là mở chứ.Mong bạn chỉ giùm để tôi hiểu thêm.Cảm ơn bạn!
HCM chỉ là số hồ sơ Case number do NVC cấp, là lúc hồ sơ được USCIS chấp thuận chuyển sang NVC sẽ có số này. Chưa được mở có nghĩa là hồ sơ vẫn còn nằm tại NVC, khi nào lịch visa sắp đến ngày đáo hạn ưu tiên, thường trước khoảng từ 5 -6 tháng NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ, bước kế tiếp là phải hoàn tất hồ sơ xong, mới được xếp lịch phỏng vấn.

mariaxinh13260

Thành viên mới

Xin chao cac anh chi trong diendan xuat nhap canh, lan dau tien em tham gia dien dan, em khong biet viet bai cho nao nen cilck vao muc tra loi de tai , khong biet co dung khong, neu sai xin cac anh chi mien thu cho va chi cho em cach nao viet bai cua minh.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chao cac anh chi trong diendan xuat nhap canh, lan dau tien em tham gia dien dan, em khong biet viet bai cho nao nen cilck vao muc tra loi de tai , khong biet co dung khong, neu sai xin cac anh chi mien thu cho va chi cho em cach nao viet bai cua minh.
Bạn vào đây , chọn diện VISA của mình , rồi post câu hỏi ở đây .
tạo topic riêng cho hồ sơ của mình
http://xuatnhapcanh.com/forum/newthread.php?do=newthread&f=23

messi79

Thành viên tích cực

Các anh chị có ai hồ sơ giao cho luật sư bên us lam từ a-z giống mình ko,hs mình đã complete và đang chờ giấy pv( nghe ls nói vậy,pd 13/04/2011).
Cho mình hỏi: khi hồ sơ dc mở thì luật sư kêu đóng tiền 230us và 88us,nhưng sao mình ko thấy họ gửi DS320 về vn cho mình ghi gì hết (đứa em mình cung giao ls làm nhưng vợ nó mang DS230 về cho điền xong kí tên).chẳng lẻ ls bên đó họ ghi cho mình luôn?có ai giống mình ko vậy?

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

Các anh chị có ai hồ sơ giao cho luật sư bên us lam từ a-z giống mình ko,hs mình đã complete và đang chờ giấy pv( nghe ls nói vậy,pd 13/04/2011).
Cho mình hỏi: khi hồ sơ dc mở thì luật sư kêu đóng tiền 230us và 88us,nhưng sao mình ko thấy họ gửi DS320 về vn cho mình ghi gì hết (đứa em mình cung giao ls làm nhưng vợ nó mang DS230 về cho điền xong kí tên).chẳng lẻ ls bên đó họ ghi cho mình luôn?có ai giống mình ko vậy?
lsu điền giúp bạn rồi, bạn không fai nhận giấy tờ gì hết , trừ khi người bảo lãnh đề nghị lsu của ban them người nhận là bạn . NVC sẽ contact với lsu và người bảo lãnh thôi. chúc bạn mau đàon tụ, . mà hs của bạn complete ngày nào vậy ?

messi79

Thành viên tích cực

lsu điền giúp bạn rồi, bạn không fai nhận giấy tờ gì hết , trừ khi người bảo lãnh đề nghị lsu của ban them người nhận là bạn . NVC sẽ contact với lsu và người bảo lãnh thôi. chúc bạn mau đàon tụ, . mà hs của bạn complete ngày nào vậy ?
của mình đã complete từ 03/2013,và ngày ưu tiên đã qua 4 tháng luôn rồi.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Mong là F2A có tiến triển gì đi chứ, sao em thấy nó cứ đứng đứng là sao? Em không hiểu, và lo ghê á.
Chẳng hiểu là có việc gì, mà đứng 2 tháng nay chẳng ai được mời đi phỏng vấn nhỷ?

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

của mình đã complete từ 03/2013,và ngày ưu tiên đã qua 4 tháng luôn rồi.
mình có ngày pd : 20/01/2011 , complete ngày 15/04/2013 cũng chưa có thư

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

đến hôm nay được bao nhiêu người F2a nhận thư mời rồi nhỉ, sao đợt này chỉ có mình bich như nhận thư thôi , hay có ai khac nữa không , nếu có thì cùng chia sẻ cho vui nhá , cầu chúc cho mọi người sớm đoàn tụ .

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

The National Visa Center (NVC) completed the domestic pre-processing of the immigrant visa petition HCM2012569002 filed by HUNG QUOC PHAM on behalf of BICH NHU THI NGUYEN. The NVC will now forward the petition to the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM for a visa interview. This letter serves as formal notification of the visa interview. SAVE this letter and present it to the U.S. Embassy or Consulate guard/receptionist at the time of the interview.
================================================================================
Interview Date and Time
================================================================================ An immigrant visa interview is scheduled for BICH NHU THI NGUYEN and any eligible derivative applicants (see applicants eligible to attend the interview below) at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM on October 31, 2013 at 09:00 am.
================================================================================
Applicants Eligible to Attend the Interview
Name
NGUYEN, BICH NHU THI PHAM, NGOC NHU
Date of Birth 20NOV1975 09SEP2009
Place of Birth VIETNAM VIETNAM

Yên tâm nhé F2A tuần này các bạn sẽ nhận thư này, mình cũng không phải là trường hợp ngoại lệ đâu. Mình nhận trước các bạn bơi vì thoả 2 điều kiện quan trong của NVC , ngày ưu tiên đã qua và hs mình hoàn thành sớm. PD 13/6/2011 ngày hoàn tất hs là ngày 20/10/2012 váy được PV là ngày 31/10/2013 . các bạn tham khảo nhe! Chúc các bạn sẽ có tin vui trong tháng này.

Francis Luke

Thành viên tích cực

mình có ngày pd : 20/01/2011 , complete ngày 15/04/2013 cũng chưa có thư
Anh cũng giống Ba em, cũng có PD sớm, nhưng hoàn tất hồ sơ lại trễ ... Giờ đợi dài cả cổ ...
The National Visa Center (NVC) completed the domestic pre-processing of the immigrant visa petition HCM2012569002 filed by HUNG QUOC PHAM on behalf of BICH NHU THI NGUYEN. The NVC will now forward the petition to the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM for a visa interview. This letter serves as formal notification of the visa interview. SAVE this letter and present it to the U.S. Embassy or Consulate guard/receptionist at the time of the interview.
Interview Date and Time
================================================================================ An immigrant visa interview is scheduled for BICH NHU THI NGUYEN and any eligible derivative applicants (see applicants eligible to attend the interview below) at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM on October 31, 2013 at 09:00 am.
Applicants Eligible to Attend the Interview
Name
NGUYEN, BICH NHU THI PHAM, NGOC NHU
Date of Birth 20NOV1975 09SEP2009
Place of Birth VIETNAM VIETNAM

Yên tâm nhé F2A tuần này các bạn sẽ nhận thư này, mình cũng không phải là trường hợp ngoại lệ đâu. Mình nhận trước các bạn bơi vì thoả 2 điều kiện quan trong của NVC , ngày ưu tiên đã qua và hs mình hoàn thành sớm. PD 13/6/2011 ngày hoàn tất hs là ngày 20/10/2012 váy được PV là ngày 31/10/2013 . các bạn tham khảo nhe! Chúc các bạn sẽ có tin vui trong tháng này.
Ước gì được may mắn như chị, đó giờ cứ nghĩ ngày ưu tiên tới là được phỏng vấn, ai dè còn phải coi ngày complete nữa ...
Nói vậy, chắc hồ sơ Ba em mới complete cách đây khoảng 05/2013 ))":
Vậy là phải đợi sau chị tới 7 tháng ...

boy35vn2004

Thành viên tích cực

Chao cac ban .Minh bao lanh vo con minh dien F2A co :
PD: 3/12/2012.
Approved: 23/7/2013
Case number HCM2013735034
NVC gui mail cho minh ma minh khong ranh tieng anh,xin cho minh biet mail do noi gi va bay gio minh phai lam gi. Thanks!

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2013735034 filed by HUNG KIEM TO on behalf of ANH TUYET THI TRUONG.

The correct USCIS receipt number is WAC-13-902-49406.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

To continue processing your immigrant visa case, you will need to designate an agent by completing form DS-3032 (Choice of Address and Agent). Upon receipt of the Ds-3032, we will send instructions for paying the immigrant visa application fee. All future correspondence will be sent to the agent at the address selected on the DS-3032.

If the principal applicant is under the age of sixteen, the principal applicant's parent or guardian may sign the form DS-3032.

Please email the completed form DS-3032 to NVCInquiry@state.gov, or you may also submit the form by mail to the address below:

National Visa Center
ATTN: ACL
31 Rochester Avenue, Suite 200
Portsmouth NH 03801-2915

For more information regarding the immigrant visa application fee, or for answers to frequently asked questions, or to obtain form DS-3032, please visit the following website:

http://travel.state.gov/visa/immigra...info_5167.html

A packet containing the Affidavit of Support Processing Fee Bill Invoice was sent to the petitioner or attorney of record for this case. The fee must be received before the petition can be processed further.

To make a payment go to www.immigrantvisas.state.gov , click the “Pay the Affidavit of Support processing fee” link and follow the instructions to submit the fee using the Immigrant Visa Invoice Payment Center. To make a payment you will need the following information, which is included on the fee bill invoice:

* The NVC case number
* The invoice identification number

If you are unable to pay online, you must submit your fee using the alternative payment option by submitting a cashier's check or money order. For alternative payment instructions please visit the following website:

http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3905.html

Once the payment is received and processed, you will be given instructions on how to download the instruction packets and the appropriate forms online. You will need to mail the appropriate forms to the NVC in order to complete your immigrant visa processing.

Please note that the NVC will not send instructions to you if your payment was made online. If your payment was submitted online the instructions will be available on your payment receipt. To access your payment receipt please sign on to the Immigrant Visa Invoice Payment Center located on the following website:

https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

The correct case number is listed below.

Case Number: HCM2013735034
Petitioner's Name: TO, HUNG KIEM
Principal Applicant's Name: TRUONG,ANH TUYET THI
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 03Dec2012
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,

Kobe

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

yoyovn

Thành viên mới

Cái này hình như là mail bảo điền ds 3032 với đóng tiền 88$. Bạn coi mail có đính kèm không?

Status
Không mở trả lời sau này.