Hội Portland, Oregon !

syncreation

Thành viên tích cực
Ðề: Hội Portland, Oregon !

@Ntqt02 và @Trunghai : a Ngọc dạy quá tốt các bạn ạ, hôm nào mình rảnh sẽ phone 2 bạn nhé, mình nghe bà cô nói ở Portland có quán cf trên ngọn đồi, các bạn có biết ở đâu k ? ở đây Starbucks 8 giờ tối là đóng cửa rồi, có quán cf nào lang thang buổi tối được nhỉ ?

nhqt02

Thành viên tích cực

@Ntqt02 và @Trunghai : a Ngọc dạy quá tốt các bạn ạ, hôm nào mình rảnh sẽ phone 2 bạn nhé, mình nghe bà cô nói ở Portland có quán cf trên ngọn đồi, các bạn có biết ở đâu k ? ở đây Starbucks 8 giờ tối là đóng cửa rồi, có quán cf nào lang thang buổi tối được nhỉ ?
Sau 8 giờ tối thì chỉ nhậu và đi bar thôi.

Trunghai

Thành viên tích cực

Tiếc qúa mình ăn chay ... không uống cafe được :) , bia thì chút chút haha, Anh Ngọc có hỏi Hải nào không ?

nhutuyen841018

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người chuẩn bị sang Portland, Oregon !

Chào các cô chú, anh chị em trong đại gia đình người Việt ở Portland. Em tên là Như Tuyền, là thành viên mới, rất muốn được cùng mọi người làm quen. Khoảng 1 tháng nữa em sẽ sang Portland. Cảm giác bây giờ thì cũng lo lắng nhiều quá, mong được sự chia sẻ của mọi người về vùng đất mới..... Chúc mọi người ngày mới tốt lành!

Trunghai

Thành viên tích cực

Cháo bạn rất vui được làm quen, không biết bao nhiêu tuổi cho nên gọi bạn vậy , chúc mọi chuyên bình sang và .... sẵn sàng chiến đấu nhé .

nhutuyen841018

Thành viên tích cực

Tuyền thì sinh 1984 (chắc là nhỏ hơn nhiều người trong gđ Portland rồi), rất hân hạnh làm quen cùng mọi người. Nghe Trunghai nói sẳn sàng chiến đấu có vẻ chiến trường khốc liệt lắm nhỉ?

Trunghai

Thành viên tích cực

OH! vậy là "bạn " lớn hơn mình rồi .... mình sinh năm 1966 :1: qua dịp này đi chơi cho đã rồi cày, mùa nay bớt lạnh và nóng rồi, chúc .... cháu mọi sự bình anh và vui :)

nhutuyen841018

Thành viên tích cực

Cháu cảm ơn chú! Giờ cháu cũng đang lo lắng, vì tiếng anh tiếng u cũng chưa biết gì, lại có hai con nhỏ. Không biết qua đó làm được trò trống gì ko nữa..... Hix.... Lại chẳng ai quen ngoài gia đình chồng. Mà chú cũng biết rồi đó, có những điều rất khó chia sẽ cùng gd chồng mà. Hix.... Nên cháu cũng muốn tìm bạn để chia sẻ, mà dường như các member trong topic này dần dần mất bóng hết rồi nhỉ?

syncreation

Thành viên tích cực

Chắc mọi người lo đi cày hết rồi !!! ở đây chỉ thấy có 2 "chú" TrungHai và Nhqt02 còn trụ lại,
Cháu có 2 đứa nhỏ mà không biết sinh ngữ cũng sẽ khó khăn bước đầu đó, cố lên nhé.

Trunghai

Thành viên tích cực

Cháu cảm ơn chú! Giờ cháu cũng đang lo lắng, vì tiếng anh tiếng u cũng chưa biết gì, lại có hai con nhỏ. Không biết qua đó làm được trò trống gì ko nữa..... Hix.... Lại chẳng ai quen ngoài gia đình chồng. Mà chú cũng biết rồi đó, có những điều rất khó chia sẽ cùng gd chồng mà. Hix.... Nên cháu cũng muốn tìm bạn để chia sẻ, mà dường như các member trong topic này dần dần mất bóng hết rồi nhỉ?
Qua đến đây chưa? đã có giấy tờ gì rồi, chú sẽ giúp xin phiếu thực phẩm, bảo hiểm, cháu có hai cháu nhỏ cũng khó nhưng rồi cũng qua :(

yenvien_qn

Thành viên mới

Chào các cô chú và anh chị ở Hội Portland ORG. Sắp tới gia đình cháu cũng sang Portland định cư. Hôm nay tìm thấy cái đề tài này như trúng mánh vậy. Cho con gia nhập hội nhà mình với ạ.

thunguyen54t

Thành viên mới

mình sinh năm 1958 , qua đến Portland gần 1 tháng . Xin được làm quen với mọi người .

syncreation

Thành viên tích cực

@thunguyen54t : qua mùa này thì quá sướng, nếu bạn cần hỗ trợ gì thì cứ post yêu cầu nhé, nhà mình dạo này vắng vẻ vì đọc mà k viết thôi.

nht

Thành viên tích cực

Mình F4.PD 8/2/2002 sau này mình cũng qua portland.OR.sau này có vấn đề gì xin nhờ các ACE giúp đỡ nhé

nhutuyen841018

Thành viên tích cực

Qua đến đây chưa? đã có giấy tờ gì rồi, chú sẽ giúp xin phiếu thực phẩm, bảo hiểm, cháu có hai cháu nhỏ cũng khó nhưng rồi cũng qua :(
Cháu đã phỏng vấn rồi, vào ngày 28/4/2014. Kết quả ngày đi phỏng vấn thành công ngoài sự mong đợi. Giờ cháu đang đợi visa gửi về là book vé máy bay. Cháu cảm ơn ý tốt của chú. Mong được chú chỉ dẫn thêm!

nhqt02

Thành viên tích cực

Chắc mọi người lo đi cày hết rồi !!! ở đây chỉ thấy có 2 "chú" TrungHai và Nhqt02 còn trụ lại,
Cháu có 2 đứa nhỏ mà không biết sinh ngữ cũng sẽ khó khăn bước đầu đó, cố lên nhé.
Có người nhắc hèn chi "hắt xì" mấy cái liền. Bạn đã đi làm hay đi học gì chưa?

Trunghai

Thành viên tích cực

Khi nào qua tới, nhớ ... nhắn lên trên này , để cho đông đông í ới nhau , gặp mặt nhé :)