HOT: Chia sẻ tâm trạng (vui buồn) nơi đất lạ quê người!

hthaith

Thành viên tích cực
Ðề: HOT: Chia sẻ tâm trạng (vui buồn) nơi đất lạ quê người!

homeless ở Little Saigon ăn phở miễn phí

Ông Anh này bỏ Mỹ về và đang sống ở Việt nam sao cũng rành chuyện Mỹ quá vậy, lại còn khu Little Saigon nữa chứ.

Anh coi có chỗ nào ăn phở miễn phí dành cho người "No money" chỉ giùm nhe.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Các ACE nào lên máy bay vào tháng này thì nhớ mang theo áo ấm hoặc là lọai mền có ổ cắm điện sưởi ấm nha.

Nhiệt độ tại miền Bắc Cali gồm các TP San Jose, San Francisco, San Mateo, Fremont, nói chung là Bay Area... nhiệt độ ban đêm hôm nay đang ở mức dưới 0 độ C.

https://mail.google.com/mail/?ui=2&...&th=134ef3c38f0c11b2&attid=0.1&disp=inline&zw

New York cũng thế, còn lạnh hơn nữa, gần xuống -10 độ C hoặc hơn trong vài tuần tới.
https://mail.google.com/mail/?ui=2&...&th=134ef3ca6587d71b&attid=0.1&disp=inline&zw

langvuon

khoai nướng

Các ACE nào lên máy bay vào tháng này thì nhớ mang theo áo ấm hoặc là lọai mền có ổ cắm điện sưởi ấm nha.

Nhiệt độ tại miền Bắc Cali gồm các TP San Jose, San Francisco, San Mateo, Fremont, nói chung là Bay Area... nhiệt độ ban đêm hôm nay đang ở mức dưới 0 độ C.

https://mail.google.com/mail/?ui=2&...&th=134ef3c38f0c11b2&attid=0.1&disp=inline&zw

New York cũng thế, còn lạnh hơn nữa, gần xuống -10 độ C hoặc hơn trong vài tuần tới.
https://mail.google.com/mail/?ui=2&...&th=134ef3ca6587d71b&attid=0.1&disp=inline&zw
Google vượt trội Yahoo trong nhiều lĩnh vực khác nhưng lại không bằng Yahoo về thông tin thời tiết đó nhé! Hic! Mới có 8 °C mà lướt net trong mền rồi nè l001
http://weather.yahoo.com/united-states/california/westminster-2518337/?unit=c

langvuon

khoai nướng

Hôm nay Giao Thửa gia đình mình đi mua sắm thức ăn VN và mua pháo để ngày mai đốt ở San Jose nha các bạn. Xin tặng các ACE nào chuẩn bị đến San Jose hoặc những TP gần San Jose.

http://s1251.photobucket.com/albums/hh547/nttbinh/San Jose Jan 21 2012/?albumview=slideshow

Enjoy,
Không khí tết ở San Jose cũng hoành tráng lắm, so với khu thương mại Phước Lộc Thọ chắc không hơn kém nhau bao nhiêu.
Nhưng tiếc 1 điều là F4ChoDaiCo chỉ xuất hiện trong 1 tấm ảnh của SlideShow hà

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Không khí tết ở San Jose cũng hoành tráng lắm, so với khu thương mại Phước Lộc Thọ chắc không hơn kém nhau bao nhiêu.
Nhưng tiếc 1 điều là F4ChoDaiCo chỉ xuất hiện trong 1 tấm ảnh của SlideShow hà
Vay ha bac? Chau nghi la TP nao co dong nguoi Viet thi cung nhu nhau het ma. Phuoc Loc Tho- ten hay qua nhi. Chac la o Houston.
Hehehe, 1 hinh la du cho ba con nhan dien roi bac. Chau chi thich chup hinh moi nguoi & moi thu xung quanh thoi, nhat la firecrackers.

langvuon

khoai nướng

Vay ha bac? Chau nghi la TP nao co dong nguoi Viet thi cung nhu nhau het ma. Phuoc Loc Tho- ten hay qua nhi. Chac la o Houston.
Hehehe, 1 hinh la du cho ba con nhan dien roi bac. Chau chi thich chup hinh moi nguoi & moi thu xung quanh thoi, nhat la firecrackers.
PhuocLocTho nằm trên đường Bolsa, Little Saigon thuộc Westminster CA đó F4DaiCo.
Giao thừa có đốt pháo thì post hình lên cho bà con xem ké với, đầu năm mới đổi mới luôn đi ha! Đổi qua thích mọi người chụp mình vài tấm kèm với pháo cho oách nhé. Chúc mừng năm mới đầy tràn niềm vui

nguyetts

Thành viên tích cực

Chao hthaith theo toi biet No money thi No pho ,do la dieu hien nhien khong can phai chung minh .Chuc ban nam moi nhu y nhe .Good luck.

ngọc trang

Thành viên tích cực

Hôm nay mùng 1 tết mà từ sáng tới giờ trời mưa ào ào , cả nhà đi làm hết,tôi ngồi thu lu trên giường mặc 3 cái áo mà vẩn còn thấy lạnh , coi hài kịch mà cười một mình cho đở buồn , cái tết đầu tiên xa nhà , tết ở Mỹ sao buồn quá , tôi đang ở Cali ,Garden grove người Việt đông lắm nhưng vẩn nhớ SG vô cùng.

hieptuyen

Thành viên mới

Chào tất cả các bạn.
Gia đình mình đến Mỹ đã 17 tháng và hiện nay đang ở TP Morow bang GA . Đọc những chia sẻ của các bạn mình thấy rất giống với tâm tạng của mình những ngày mới qua Mỹ, Nếu không vì con và vì về nghề nghiệp cũng ko còn khi về VN thì chắc mình cũng cuốn gói về rồi.
Bước sang U60 mà phải bắt đầu với cuộc sống mới thật ko dễ dàng, nhiều lúc chẳng biết phải làm thế nào chỉ biết phó thác cho Chúa ...
Rồi thời gian cũng qua đi thật nhanh, đến nay gia đình mình cũng đã quen dần và phần nào hoà nhập với cuộc sống Mỹ, vợ chồng mình đã kiếm được việc làm ở cùng một hãng và công việc cũng tương đối tốt nhưng điều làm mình vui nhất là thằng con 8 tuổi của mình khi rời VN mới học xong lớp 1, đến nay đang học lớp 3 đã có kết quả học tập rất tốt, nó đã tự làm homework được mà ko cần trợ giúp.
Mình chia sẻ như vậy với các bạn là để các bạn lạc quan hơn vì như cổ nhân đã dạy "Vạn sự khởi đầu nan". Nếu các bạn có quyết tâm thì những trở ngại ban đầu sẽ dễ dàng vượt qua, còn nếu các bạn muốnđến Mỹ để "hưởng nhàn" hay để dựa dẫm vào người thân thì hãy suy nghĩ kỹ ...

ngọc trang

Thành viên tích cực

Mình chia sẻ như vậy với các bạn là để các bạn lạc quan hơn vì như cổ nhân đã dạy "Vạn sự khởi đầu nan". Nếu các bạn có quyết tâm thì những trở ngại ban đầu sẽ dễ dàng vượt qua, còn nếu các bạn muốnđến Mỹ để "hưởng nhàn" hay để dựa dẫm vào người thân thì hãy suy nghĩ kỹ ...
Hoàn toàn đồng ý với bạn , tôi đang " khởi đầu nang " đây bạn , tôi mới tới Mỹ 2 tháng đang học lái xe được 3 giờ thôi khó quá chừng ,cầm tay lái tay tôi cứng như khúc gổ , thắng và ga tôi cứ đạp loạn xà ngầu , tới ngã tư thay vì đạp thắng thì tôi nhấn ga làm người dạy tôi điếng hồn con tôi thì nghẹt thở chết trân, còn quẹo phải thì tui lủi luôn vô lề , tập lái mệt quá nhưng tôi đang quyết tâm dữ lắm đây để đừng bị nản chí .

langvuon

khoai nướng

Hoàn toàn đồng ý với bạn , tôi đang " khởi đầu nang " đây bạn , tôi mới tới Mỹ 2 tháng đang học lái xe được 3 giờ thôi khó quá chừng ,cầm tay lái tay tôi cứng như khúc gổ , thắng và ga tôi cứ đạp loạn xà ngầu , tới ngã tư thay vì đạp thắng thì tôi nhấn ga làm người dạy tôi điếng hồn con tôi thì nghẹt thở chết trân, còn quẹo phải thì tui lủi luôn vô lề , tập lái mệt quá nhưng tôi đang quyết tâm dữ lắm đây để đừng bị nản chí .
Hãy thư giãn một chút trước khi ngồi vào ghế, thả lỏng người để tư thế thật thoải mái chứ đừng căng thẳng quá mà cứng như khúc gỗ làm cứng luôn tay lái. Chỉ cần vịn nhẹ vào vô lăng để bẻ lái chứ đừng nắm chặt, khi bẻ lái vòng cua gắt xong chỉ cần thả tay là vô lăng quay ngược lại như cũ đừng giữ chặt tay để trả thẳng. Ở nhà ngồi vào xe để tập nhớ thắng và ga, khi chạy cái nào cũng đạp vào thật nhẹ nhàng để tránh vọt ga và thắng gấp rất nguy hiểm. Chú ý nhớ đèn turn signal để khi tập chạy khỏi chia trí vì quên nó.
Ngày mai đi tập lái tiếp thì cứ nghĩ như mình đang chơi game lái xe trên máy vi tính vậy là ok

ngọc trang

Thành viên tích cực

Cám ơn Anh LangVuon đã hướng dẩn tận tình , nhưng có cái tôi không hiểu là tại sao người dạy lái cho tôi lại dặn là " khi bẻ lái để quẹo cua xong thì quay ngược vô lăng lại để đi thẳng " nếu như anh hướng dẩn "chỉ cần thả tay là vô lăng quay ngược lại như củ " tôi thấy như anh nói tôi sẽ đở lúng túng hơn .Để thứ hai nầy đi học lại tôi sẽ trao đổi với người dạy tôi sem sao .Cám ơn Anh nhiều .Tôi sẽ cố gắng

langvuon

khoai nướng

Cám ơn Anh LangVuon đã hướng dẩn tận tình , nhưng có cái tôi không hiểu là tại sao người dạy lái cho tôi lại dặn là " khi bẻ lái để quẹo cua xong thì quay ngược vô lăng lại để đi thẳng " nếu như anh hướng dẩn "chỉ cần thả tay là vô lăng quay ngược lại như củ " tôi thấy như anh nói tôi sẽ đở lúng túng hơn .Để thứ hai nầy đi học lại tôi sẽ trao đổi với người dạy tôi sem sao .Cám ơn Anh nhiều .Tôi sẽ cố gắng
Khi cần vòng cua nhiều như U-Turn thì phải bẻ hết lái, lúc trả lại thì cũng bằng đó số vòng lái mới thẳng lại được bánh xe. Vô lăng có hệ thống tự động trả lại vòng cua nên mình tận dụng thả nhẹ tay khỏi vô lăng để nó quay ngược lại cho nhanh hơn thôi khỏi phải bẻ. Nhưng để vô lăng tự động trả ngược cũng có thể mất hiệu quả khi mặt đường không bằng phẳng hoặc có đá dăm chèn đó nhé. Nhưng đường phố ở khu Orange County thì yên tâm rồi.
Có lẽ bạn thi lái xe tại 13700 Hoover Street, Westminster thì phải, ở đó các giám khảo coi thi cũng dễ lắm đấy. Chúc bạn mau lấy được bằng lái nhé

langvuon

khoai nướng

Theo chỉ dẫn của anh PTH nên đính chính lại phần tự động trả về của vô lăng, nó chỉ có tác dụng khi xe đang chạy với tốc độ đủ để lực đẩy bánh sau tác động vật lý lên bánh trước để giữ thẳng và còn hệ thống bơm dầu trợ lực của xe nữa. Cái đó thì K langvuon mù tít tìn tịt, sẵn đây gửi trangngoc xem để học hỏi kinh nghiệm vài cách đậu xe khi vào parking nhé l001

[YOUTUBE]VyFnFPcqrAw[/YOUTUBE]

Khi nào hết chỗ đậu thì dùng cách này
[YOUTUBE]q6YwHwWWigI[/YOUTUBE]

Tận dụng khoảng trống hẹp thế này cũng hay đấy
[YOUTUBE]6bx3RO7FaRA[/YOUTUBE]

ngọc trang

Thành viên tích cực

gửi trangngoc xem để học hỏi kinh nghiệm vài cách đậu xe khi vào parking nhé l001

Úi trời ! nếu tôi mà de xe hay parking được như vậy thì tôi thành "quái xế hộp rồi " Đúng là tôi sẽ thi tại địa chỉ đó .Cám ơn Anh về lời chúc tôi sẽ cố gắng.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Mình thấy ngày hôm nay mấy bạn, mấy bác ngồi chờ visa mệt mỏi quá nên cải cọ tùm lum. Thôi mình cho mấy ACE đi ăn Phở Ý #1 với mình nhé, đối diện Bún Bò Huế đó mà hỏng biết sao. Ah mà lái xe nhớ cái GPS chứ khg thì đi lạc khỏi có phở mà ăn luôn đấy. Chắc "eng" Phở Tàu Bay luôn wá, hehehe. Vui lên đi các bác, thấy dđ ngày hôm nay "keng thẻng" quá. (Chà tiếng việt của mình cũng còn chuẩn gớm :)

www.photobucket.com/phosanjose

hthaith

Thành viên tích cực

Có 1 tin nóng chẳng biết để ở đâu nên quăng đại vào nhà bác Hoangmau luôn.

Hi mọi người,
hthaith mới nhận được thông tin nội bộ nên post cho mọi người cùng hay.

Anh chị em nào đang sống tại Santa Ana hoặc vùng phụ cận, hiện chưa kiếm được việc làm, có 1 Agent đang tuyển người (có tay nghề hoặc không) cho một số hãng như: Tiện, điện tử, cabinet, may...và 1 số hãng nhỏ khác.

Anh chị em nào muốn apply thì chạy tới:
1432 Edinger Ave, suite #100 TUSTIN, CA. 92780
Tel: (714)210-5959.
Hotline: (714)714-5627.
Ai không biết tiếng Anh khi tới apply vào trong xin gặp: Kevin Giang, Grace Bui hoặc Jeff Bui nhen.

Ai đã từng có bất cứ nghề gì tại Việt nam thì ghi rõ nhe, một số hãng đang cần người nhưng tuyển qua Agent nên sẽ được nhận làm việc sớm.

Ai chưa tìm được việc làm thì nhanh tay àh nhanh chân lên nhe. Expire: 2/17/2012.
Goodluck.

hthaith

Thành viên tích cực

Tự nhiên bỗng thấy nhớ bác Hoangmau quá, có ai cảm thấy vậy không hả. Tui thì cảm thấy nhớ đến bác Hoangmau nhiều lắm đó, nhớ bác Hoangmau chứ hổng phải cái bác....cha nội của dân tộc gì đó đâu nhe bà con.

Tự nhiên bỗng thấy nhớ bác Hoangmau quá, có ai cảm thấy vậy không hả. Tui thì cảm thấy nhớ đến bác Hoangmau nhiều lắm đó, nhớ bác Hoangmau chứ hổng phải cái bác....cha nội của dân tộc gì đó đâu nhe bà con.
Bác hoangmau đang ở xứ An Nam chờ ăn đám cưới rồi mới qua