KINH NGHIỆM BẢN THÂN Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

Status
Không mở trả lời sau này.

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

ACE ơi ! Mình được 57 ngày rồi mong KQ thử đàm nôn nóng quá có ACE nào 11/3 cùng ngày với minh không . có tin vui post cho mình biêt với nhé ! Thank ACE
Nôn nóng làm chi, quên nó đi !!! Hy vọng sáng thứ ba đến 13/5 sẽ được BV báo đến nhận SK tốt.

phuongsaigon_2006

Thành viên tích cực

Mình thank Duc Tran và ACE trong thời gian qua đã chia sẽ với mình . Trong TG chờ đợi hồi hợp ai có trong cuộc mới hiểu cảm giác đó thế nào minh chờ từng ngày đến tuần thứ 9 bây giờ trong lòng nhẹ đi . Cũng thank ACE và Dục tran nhiều nhiều .

phuongsaigon_2006

Thành viên tích cực

Duc tran sau mình lo quá . Có khi nào BVCR trả kq đàm cho mình buổi chiều không . Tuan thứ 10 rồi mình chờ hoài vậy phải đợi nữa hả Duc tran . Thanks Duc tran

DucTran

Thành viên mới

Oh lâu vậy !!! sốt ruột chứ "âm tính" rồi ... nên phone vào Phòng Khám XNC-CR hỏi kết quả (biết đâu họ kg có số phone vì ghi sai nên liên lạc không được).
Bây giờ chiều 13/5 đã có phone từ CR chưa ? :20:
Thân,

phuongsaigon_2006

Thành viên tích cực

Cám ơn Dục tran và ACE trong DD rất nhiều hôm nay mình đuoc BVCR dt lúc 3 giờ chiều kq âm tính . Mình rất là vui mừng

Huy Hoang Bui

Thành viên mới

cho mình hỏi là những giấy tờ ở phần D mình đã gửi qua Mỹ và cậu mình đã đem đi nộp,vậy khi đi phỏng vấn mình có cần mang theo nữa không hay là khi phỏng vấn họ đã có sẵn rồi?

tuongvy25102001

Thành viên tích cực

M.n cho cháu hỏi đi khám sức khỏe ở IOM hay BV Chợ Rẫy là tốt ạ ?

thaohuynh265

Thành viên tích cực

M.n cho cháu hỏi đi khám sức khỏe ở IOM hay BV Chợ Rẫy là tốt ạ ?
Mình khám sức khỏe ở IOM ngày 17/6 thấy ở đó làm việc ok, bạn nhớ đặt lịch hẹn trước nha. Họ khám cũng nhanh lắm, mình đến lúc 7g30 tầm 10g là xong hết 1 ngày sau là có kết quả. Nếu sức khỏe bạn tốt thì khám IOM nhanh hơn, còn nếu nghi ngờ thì khám ở Chợ Rẫy để nếu có vấn đề gì thì họ sẽ tư vấn điều trị luôn (không phải chờ chuyển hồ sơ từ IOM qua)

uyentran624495

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi khám sưc khỏe trước hay chích ngừa trước ạ

uyentran624495

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi ngày ni nhà em đi khám sức khỏe.khám xong họ nói chiều nay hay chiều mai đi tới lấy hồ sơ.em cũng không biết nên đi chiều nay hay mai đi nưa anh chị tư vấn dùm em

DucTran

Thành viên mới

Hôm nay KSK thì họ sẽ hẹn ngày mai lấy kết quả. Tỉ lệ tốt hết 90% rồi chứ gia đình có bệnh gì thì đã được cho biết rồi. Yên tâm.:41:

thetung2010

Thành viên tích cực

em ko có hút thuốc thì có khả năng bị thử đàm ko mn .

DucTran

Thành viên mới

em ko có hút thuốc thì có khả năng bị thử đàm ko mn .
KSK - Chụp film phổi rồi sẽ trả lời cho bạn chính xác ... đâu phải hút thuốc là bị thử đàm đó chỉ là nguy cơ cao bị thử đàm. Nhiều nguyên nhân dẫn đến bị lao phổi bạn ạ như ăn uống, hít thở hay tiếp xúc với vi trùng Lao ....

babiekute

Thành viên tích cực
Bệnh lao phổi cách đây hơn 10 năm

Dien dan oi! cho em hỏi tí cách đây 12 năm em đã bị bị bệnh lao phổi và điều trị tại bệnh viện Phạm Ngọc Thạch được 9 tháng rồi.Đến nay em nhận giấy phỏng vấn và Sáng hôm qua em vào IOM chụp hình phổi và phát hiện ra trong phổi có vết nên IOM yêu cầu phải test đàm tại BVCR.Giờ e lo lắng quá kg biết bệnh lao phổi sau khi đã điều trị có khả năng bị lại hay không? có ảnh hưởng gì đến việc xuất cảnh hay ko? saukhi test đàn BVCR có thông báo kết quả cho mình biết ngay có bệnh hay không hay gửi kết quả đến LSQ thôi? em xin cảm ơn rất nhiều.

cheryl ngo

Thành viên tích cực

Hôm nay KSK thì họ sẽ hẹn ngày mai lấy kết quả. Tỉ lệ tốt hết 90% rồi chứ gia đình có bệnh gì thì đã được cho biết rồi. Yên tâm.:41:
Chào chú DucTran sáng hôm nay em và anh trai cùng đi khám sức khoẻ , khám xong bs ko nói gì hết , chỉ có cô y tá kêu đăng kí gửi hồ sơ về nhà và đi chích ngừa rồi vòng lại nộp giấy chích ngừa màu vàng thôi . Như vậy không biết là kết quả có tốt ko ha chú? Chăc có gì la bac sĩ sẽ nói ngay lúc đó rồi fai không chú ? Con nghĩ vậy ,

cheryl ngo

Thành viên tích cực

Chào chú DucTran sáng hôm nay con và anh trai cùng đi khám sức khoẻ , khám xong bs ko nói gì hết , chỉ có cô y tá kêu đăng kí gửi hồ sơ về nhà và đi chích ngừa rồi vòng lại nộp giấy chích ngừa màu vàng thôi . Như vậy không biết là kết quả có tốt ko ha chú? Chăc có gì la bac sĩ sẽ nói ngay lúc đó rồi fai không chú ? Con nghĩ vậy ,

DucTran

Thành viên mới

Vậy hai anh em yên tâm !!! có gì thì họ đã báo làm tiếp xét nghiệm rồi. Chúc mừng.

duongqua_661

Thành viên mới

Xin chào mọi người :D Cho em hỏi là nếu trên người có hình xăm thì có ảnh hưởng đến quá trình khám sk không ? hay là có thêm mục xét nghiệm gì khác không ? em nghe nói là có thể bị drug test rất mất thời gian đúng không ?
( em đã trên 15t )

Status
Không mở trả lời sau này.