KINH NGHIỆM BẢN THÂN Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

Status
Không mở trả lời sau này.

giselle

Thành viên tích cực
Ðề: Kinh nghiệm khám sức khỏe và chích ngừa

vừa tròn 9 tuần là mình nhận được đt của BV Chợ Rẫy thông báo kết quả thử đàm âm tính và ngày hôm sau ( tức hôm nay ) mình đã lên nhận phim phổi. Trong giấy ghi ngày 27/5 BV sẽ chuyển HSSK của mình qua LSQ, theo như kinh nghiệm của các anh chị trên đây chắc mình đợi ngày 30 đi bổ túc luôn chứ chờ giấy mời thấy phiêu quá.

À, mọi người cho mình hỏi thăm tí là khi mình đi bổ túc hs, cũng phải xếp hàng, qua 2 vòng kiểm tra và vào ô cửa sổ nói chuyện với nv LSQ hay sao ạ? Hay chỉ nộp hồ sơ xong rồi ra đóng tiền EMS thôi?

chihuahua8383

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn đã thoát cảnh đoạn trường thử đàm.

Ballove

Thành viên mới

vừa tròn 9 tuần là mình nhận được đt của BV Chợ Rẫy thông báo kết quả thử đàm âm tính và ngày hôm sau ( tức hôm nay ) mình đã lên nhận phim phổi. Trong giấy ghi ngày 27/5 BV sẽ chuyển HSSK của mình qua LSQ, theo như kinh nghiệm của các anh chị trên đây chắc mình đợi ngày 30 đi bổ túc luôn chứ chờ giấy mời thấy phiêu quá.

À, mọi người cho mình hỏi thăm tí là khi mình đi bổ túc hs, cũng phải xếp hàng, qua 2 vòng kiểm tra và vào ô cửa sổ nói chuyện với nv LSQ hay sao ạ? Hay chỉ nộp hồ sơ xong rồi ra đóng tiền EMS thôi?
Chào ban ,chúc mừng bạn có kết quả sk tốt . Theo mình tính thì trua thứ 5 - 13g (30/5) bạn vào lsq bổ túc
Hồi minh đi bổ túc cũng lo lắng như bạn bg nhưng vào ngày đó bạn vào có nh ng đi bổ túc lắm b yên tâm đi
Xin loi dien dan cho phep e post ko Dâu vi e online bang phone khi nao online bang may tinh e se sua lai cho dung noi qui dien dan ah . Cam on
B xin chia sẻ :
Cũng qua 2 vòng kiểm tra rồi lấy số thứ tư , xong vo^ trong o cua 1& 2 ( o cua so van trc day) ngoi cho goi stt ,goi toi stt len nop tat ca giay to yeu cau bo tuc tren giay xanh roi di vo trong cho 3-4 o cua trong cung (o cua 11-14) tiep tuc ngoi doi, nho de y lang nghe khi ho goi toi ten tra lai to EMS , hoi m di bo tuc ho goi tra EMS nho xiu va ko dung micro nen ko chu y la ko the nghe dc ten . Sau bo tuc chung 1-2g la ho se tra EMS , sau khi ho tra EMS minh moi ra ngoài dong tien roi ve nha ngoi cho va check EMS , khoang 1-2 tuan la co visa , cua minh Thi dung 1 tuan la cam visa Trên tay , xa hay gan ko quan trong , an thua lsq in visa va Chuyên cho EMS ngay nao thi 24h sau se toi minh (EMS giao nhanh lam , hoi cua minh o SG thi khi check thay lsq giao EMS chung 2g sau do minh da dc visa ) chuc ban bo tuc thanh cong , co gi thac mac b llac : donga18483 ,minh San sang chia se

trandungthimy

Thành viên mới

Con chào các cô chú, đây là lần đầu tiên con tham gia diễn đàn, con có 1 thắc mắc mong được các cô chú giúp giải đáp. Gia đình con đã sang Mỹ hết, nhưng ba con vẫn còn ở laị Việt Nam vì phải uống thuốc điều trị vi trùng lao. Hiện nay ba con đã uống thuốc xong và bắt đầu lấy mẫu đàm laị ngaỳ 11/04 vừa qua. Tính đến hôm nay đã hơn 60 ngaỳ, con muốn hoỉ: khi có kết quả thử đàm, bệnh viện sẽ goị điện thoại goị ba con vào lấy kết quả, khám sức khoẻ laị. Sau đó ba con còn phải làm gì nữa ạ? Con mong sớm đuợc mọi người trong diễn đàn trả lời giúp con. Con cảm ơn.:1:

giselle

Thành viên tích cực

Con chào các cô chú, đây là lần đầu tiên con tham gia diễn đàn, con có 1 thắc mắc mong được các cô chú giúp giải đáp. Gia đình con đã sang Mỹ hết, nhưng ba con vẫn còn ở laị Việt Nam vì phải uống thuốc điều trị vi trùng lao. Hiện nay ba con đã uống thuốc xong và bắt đầu lấy mẫu đàm laị ngaỳ 11/04 vừa qua. Tính đến hôm nay đã hơn 60 ngaỳ, con muốn hoỉ: khi có kết quả thử đàm, bệnh viện sẽ goị điện thoại goị ba con vào lấy kết quả, khám sức khoẻ laị. Sau đó ba con còn phải làm gì nữa ạ? Con mong sớm đuợc mọi người trong diễn đàn trả lời giúp con. Con cảm ơn.:1:
theo mình biét thì khám sk lại như lúc đầu đó bạn, nếu kq thử đàm ok thì Bv sẽ gọi lên lấy kết quả và dặn dò. Sau đó, họ sẽ gửi hồ sơ sk và kết quả thử đàm đến LSQ, ba bạn chỉ cầm phim phổi về thôi. Bạn canh ngày mà BV gửi hồ sơ sk gửi đến LSQ (họ sẽ cho biết sẽ gửi hs vào ngày nào), thì bạn canh 3 ngày sau ngày đó, cầm giấy xanh và passport đến LSQ xin bổ túc là xong.

trandungthimy

Thành viên mới

theo mình biét thì khám sk lại như lúc đầu đó bạn, nếu kq thử đàm ok thì Bv sẽ gọi lên lấy kết quả và dặn dò. Sau đó, họ sẽ gửi hồ sơ sk và kết quả thử đàm đến LSQ, ba bạn chỉ cầm phim phổi về thôi. Bạn canh ngày mà BV gửi hồ sơ sk gửi đến LSQ (họ sẽ cho biết sẽ gửi hs vào ngày nào), thì bạn canh 3 ngày sau ngày đó, cầm giấy xanh và passport đến LSQ xin bổ túc là xong.
Cảm ơn bạn đã trả lời. ^^

phunhan52

Thành viên mới

Hi, xin chào all!
Người nhà mình bị dính thử đàm 3 ngày tại BVCR vào ngày 3,4,5 - 5/2013 tính đến nay 1/7 đúng 8 tuần vậy cho hỏi chính xác kết quả chờ CR phone mình 8 hay 9 tuần ạ
xin cảm ơn

DucTran

Thành viên mới

Tính từ ngày 3/5 đến ngày thứ 63 nếu nhằm ngày thứ 3 (Tuesday) thì BV CR báo kết quả, nếu kg đúng ngày thứ 3 thì chờ thêm vài ngày nữa sẽ báo. Nếu ở IOM thì chậm hơn vì chờ CR trả kết quả cho IOM và IOM báo.
08 tuần xong kết quả nuôi cấy nhưng phải thêm tuần thứ 9 để sắp xếp vào sổ sách và thông báo. Test 8 tuần rồi thì kết quả âm tính yên tâm chuẩn bị đi bổ sung SK ở LSQ.

Xem thêm : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15925-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

phunhan52

Thành viên mới

Hôm nay Thứ Ba, nhà mình nhận cuộc gọi từ BVCR thông báo kết quả thử đàm tốt, sau gần 2 tháng tính từ ngày thử đàm 3,4,5 / 5-2013 = 61 ngày, 8 tuần đã có kết quả âm tính, giờ chỉ còn thời gian đến nhận phim phổi đến LSQ bổ túc hồ sơ.

phunhan52

Thành viên mới

Chào Bạn!
nhà mình vừa nhận cuộc gọi từ BVCR hôm thứ Ba, sau 8 tuần chờ đợi có kết quả họ bảo 2 giờ chiều hôm sau đến nhận hồ sơ kết quả thử đàm, àh cho mình hỏi mình nhận hồ sơ buổi sáng được không? do nhà mình ở tận Cà Mau nên đợi thứ hai 9/7 tuần sau mới đi Saigon được, tranh thủ nhận hồ sơ buổi sáng, trưa 12h30 đến LSQ bổ túc và về quê trong ngày luôn

DucTran

Thành viên mới

Kể từ ngày 1 tháng 9 năm 2013, hầu hết hồ sơ bảo lãnh diện định cư được mở sau ngày này sẽ yêu cầu đương đơn hoàn tất :

- Mẫu đơn DS-260 (Mẫu đơn Điện tử cho Thị thực Định cư và Đăng ký Ngoại kiều)
- Mẫu DS-261 (Chỉ định người làm đại diện hay địa chỉ để nhận thư).

Thay cho mẫu đơn cũ DS-230 (phần I và II) và mẫu DS-3032. (trích từ trả lời của anh vuthangsi)

DucTran

Thành viên mới

Thông báo dành cho Đương đơn xin Thị thực Định cư:

Kể từ ngày 1-12-2013, phí khám sức khoẻ tại Tổ chức Di Dân quốc tế (IOM) và Chợ Rẫy sẽ
tăng từ :
1/ 130 đô la Mỹ lên 140 đô la Mỹ cho đương đơn từ 15 tuổi trở lên.
2/ từ 100 đô la Mỹ lên 110 đô la Mỹ cho đương đơn dưới 15 tuổi.

DucTran

Thành viên mới

CÁC WEBSITE CẦN THIẾT CHO XNC

- Trang Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ tại TP Hồ Chí Minh:
- Trang kiểm tra Bưu Phẩm EMS-VISA:
- Trang thanh toán tiền Thẻ Xanh:

- Trang kiểm tra lịch mở hồ sơ theo ngày ưu tiên(PD) tại Trung Tâm Thị Thực quốc gia (NVC-Visa bulletin):

- Địachỉ: Trung Tâm Thị Thực Quốc Gia - National Visa Center (NVC):

TO: U.S.Department of State. National Visa Center
32 Rochester Avenue. Portsmouth, NH 03801 —2909 _ USA

Important Telephone Numbers and EmailAddresses

For inquiries about visa cases and the application process call: 202-663-1225.

To email the Visa Office for general information, write us at usvisa@state.gov .

For inquiries by U.S. companies and organizations needing business (B-1) visitor visa information only, email: businessvisa@state.gov or call: 202-663-3198.

NVC Contact Information /For inquiries about J waiver status .
To reach the National Visa Center (Immigrant visa inquiries) call: 603-334-0700 or email: NVCINQUIRY@state.gov.

- Trang kiểm tra tiến trình giải quyết hồ sơ cấp VISA (di dân và không di dân):

- Trang kiểm tra tiến trình giải quyết Hồ Sơ tại Trung Tâm Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS):
http://www.uscis.gov/

( Check your Case Status )

-----------------o0o----------------

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

Chu Duc Tran oi, Hom nay 3 me con chau di ksk tai Cho Ray, sau khi lam ho so,lay mau,chup phim roi len Lau kham tong quat. Sau do lai kiu xuong chup phim nua,nhung dung khac tu the luc dau,lan nay chup sau va truoc luon roi di do mat. Chu oi vay chau bi dzính chuõng cai vu nghi ngo bi Lao hay sao vay chu ??? Fg lo qua...hic

DucTran

Thành viên mới

Hy vọng là không bị Test Lao phổi vì phim mờ nên chụp lại cho rõ ... sau khi khám xong phòng khám giao cho Frosty giấy hẹn thế nào ? thường khi cần Test Lao thì cuối buổi khám SK họ sẽ báo hẹn ngày đi lấy mẫu bệnh phẩm (đàm) ... còn không thì giấy hẹn chiều hôm sau đến lấy kết quả sẽ biết ngay ... Hãy đợi đấy !!!

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

Mung qua chu oi, Hom nay Fg Dan be 3tvao test Lao To . Rui hen 2 me con dang tThu 2 vao doc test. Fg ko bi bat o lai thu dam. Hú hon con luon a. Thanks chu Duc Tran lam lam a.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mung qua chu oi, Hom nay Fg Dan be 3tvao test Lao To . Rui hen 2 me con dang tThu 2 vao doc test. Fg ko bi bat o lai thu dam. Hú hon con luon a. Thanks chu Duc Tran lam lam a.
Chúc mừng đã qua cửa ải này nha!

bttuongvi206

Thành viên mới

nhà mình đã đi pv và khám sk rồi.Cuối tháng 1 này sẽ đi, cho mình hỏi là:giấy khám sk đó có hiệu lực trong thời hạn bao lâu vậy ạ?

DucTran

Thành viên mới

Bạn và gia đình sẽ XC sang Hoa Kỳ trong thời gian trước khi Visa hết hạn nên không cần quan tâm đến thời hiệu của hồ sơ Sức Khỏe.
Thường thì hồ sơ KSK có giá trị 6 tháng.

Status
Không mở trả lời sau này.