[Diện Vợ, Chồng] Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

Lucia

Thành viên tích cực
Xin mời các ACE thành viên diễn đàn XNC có lịch phỏng vấn tháng 6. 2014 hãy cùng vào đây để cùng chia sẻ và động viên lẫn nhau. Mỗi bạn khi đến đây xin giới thiệu mình theo các bước sau đây ( theo tháng/ ngày/ năm ) :

Nick name:
Diện :
Ngày pd:
Ngày Completed:
Ngày PV :

Khi đã phỏng vấn rồi, mong các bạn dành chút ít thời gian ghé lại chia sẻ những thành công, cả những khó khăn mà các bạn hoang mang, bối rối. Lucia tin rằng những vướng mắc mà chúng ta gặp phải sẽ luôn có sự giúp đỡ tận tình của ban điều hành, của anh Vu Thang Si, của các anh chị em đi trước nhiều kinh nghiệm .

Lucia một lần nữa xin mở rộng cửa chào đón các bạn.

Trước mắt Lucia xin điểm danh các bạn mà Lucia biết nha :

- Lucia:
CR1
PD: 4/3/2013
Completed : 4/21/2014
PV : 6/24/2014

- Muabuon_87
CR1
PD: 5/22/2013
Completed: 4/8/2014
PV : 6/30/2014

- Muathu00
CR1
PD: 3/2013
Completed: 4/2014
PV: 6/13/2014

Mời các bạn diện F2A, F2B, F3, F4 và các diện CR, IR còn lại vào đây in dấu nhé

Chỉnh sửa cuối:

muabuon_87

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Xin mời các ACE thành viên diễn đàn XNC có lịch phỏng vấn tháng 6. 2014 hãy cùng vào đây để cùng chia sẻ và động viên lẫn nhau. Mỗi bạn khi đến đây xin giới thiệu mình theo các bước sau đây ( theo tháng/ ngày/ năm ) :

Nick name:
Diện :
Ngày pd:
Ngày Completed:
Ngày PV :

Khi đã phỏng vấn rồi, mong các bạn dành chút ít thời gian ghé lại chia sẻ những thành công, cả những khó khăn mà các bạn hoang mang, bối rối. Lucia tin rằng những vướng mắc mà chúng ta gặp phải sẽ luôn có sự giúp đỡ tận tình của ban điều hành, của anh Vu Thang Si, của các anh chị em đi trước nhiều kinh nghiệm .

Lucia một lần nữa xin mở rộng cửa chào đón các bạn.

Trước mắt Lucia xin điểm danh các bạn mà Lucia biết nha :

- Lucia:
CR1
PD: 4/3/2013
Completde: 4/21/2014
PV : 6/24/2014

- Muabuon_87
CR1
PD: 3/13/2013
Completed: 4/8/2014
PV : 6/30/2014

- Muathu00
CR1
PD: 3/2013

Mời các bạn diện F2A, F2B, F3, F4 và các diện CR, IR còn lại vào đây in dấu nhé
Cám ơn chị Lucia đã mở topic rất hay, em sửa lại 1 xíu thông tin ngày PD của em 5/22/2013. Chúc cả nhà tháng 6 phỏng vấn thành công!

muathu00

Thành viên tích cực
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Muathu00
CR1
PD: 25/03/2013

------------------------------

Bây giờ mình đi khám sức khỏe liền được không mọi người?

tranngocaiquyen

Thành viên mới

Các chị cho e tham gia với ạ!
tranngocaiquyen
CR1
PD: 6/26/2013
Completed: 04/2014
PV: 6/6/2014

Chúc cả nhà thành công rực rỡ!

Vi Phuong

Thành viên mới

ox e tháng 6 này cũng lên dĩa, hồi hộp wa :)
Vi Phuong
CR1
PD: 27/02/2013
PV: 6/9/2014

Lucia

Thành viên tích cực

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6.2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014
4. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014
5. Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014

...........

Mời tất cả các bạn của tất cả các diện định cư : anh em ( F4 ), cha mẹ bảo lãnh con cái đã có gia đình ( F3 ) , cha mẹ bảo lãnh con cái độc thân ( , F2A, F2B, F1, IR2 ), vợ chồng ( F2A, CR1, CR2, K1, IR1, K3 ) có lịch phỏng vấn tháng 6.2014 cùng vào tham gia và chia sẻ.

Lucia

Thành viên tích cực

Ngày 15.5 Lucia cùng Muabuon_87 hẹn nhau đi KSK, cũng có vài chia sẻ cùng các bạn nào chưa đi để rút kinh nghiệm mà tụi mình gặp phải.

- Đăng ký KSK tại IOM trước để đặt hẹn, ai không đặt hẹn sẽ không được KSK

- Chích ngừa: Các bạn nên ăn sáng trước, trời nóng nên nhớ mang theo nước uống.

Buổi sáng : 2 đứa có mặt từ rất sớm ( trước 6h tại 40 Nguyễn Văn Trỗi ). Sau khi nộp tờ giấy phòng vấn ( chỉ cần nộp tờ thứ 1 trong 4 tờ của thư PV thôi nha ) , được phát 2 tờ giấy điền thông tin , nộp lại rồi ngồi đợi chờ phát số. thứ tự người được phát số là 2 và 3 vậy mà số nhận được là 44 và 45 ( thấy ghét thật ) nhưng các bạn đừng lo vì cũng khoảng 8h là được gọi vào phòng 2. Điều mà tụi mình chưa thấy ai nhắc trước, đó là vụ xét nghiệm máu. Các bạn nào chưa từng chích mũi Viêm gan siêu vi B hoặc nếu có chích rồi mà không có giấy tờ chứng minh thì sẽ bị phát cho cái phiếu đi xét nghiệm máu ( tốn thêm 160 ngàn và mất thêm 1 giờ đồng hồ ) .Để tránh mất tiền và mất thời gian nếu ai đã tiến hành xét nghiệm máu trước đó rồi thì nên đem theo đưa vào cho họ nhé

Nếu ai đã từng chích ngừa gì đó rồi cũng không nên mang theo vì họ cũng chích lại mà còn thu thêm phí dịch vụ sao sổ ( Lucia đóng tiền nhiều hơn muabuon _ 87 vì cái vụ có mang theo phiếu chích ngừa uốn ván :20:)

Sau khi có kết quả giấy vàng rồi, các bạn nhớ kiểm tra kỹ thông tin trên phiếu vàng nha ( Case, tên họ, ngày sinh ...) vì hôm đó có em đó bị sai sửa tới 3 lần

Nếu ai muốn không phải chích lần 2 thì các bạn canh sao từ ngày đi chích đến ngày pv chưa tới 1 tháng

Buổi chiều:

12h20 đã có mặt tại IOM ( 1B Phạm Ngọc Thạch ) .Nộp vào 1 tờ điền thông tin của IOM ( họ đưa cho mình điền ) , 2 hình 5.5, PP bản chính, giấy chích ngừa màu vàng

1h chiều làm việc : Ở đây làm việc rất nhanh chỉ chụp phim phổi ( Phòng cuối dãy từng trệt ) ,lấy máu ( Phòng 12 ), khám gì đó ( phòng 15 ) rồi xong.Điều lưu ý là ở IOM bác sĩ khám toàn là nam, mắc cỡ muốn chết :109:
Sau khi đã đi qua 3 cái phòng thì được phát phiếu hẹn lấy kết quả, Lucia thấy ai trẻ trẻ cũng nhận được phiếu hẹn chiều ngày 19.5 đi lấy ( nghe nói sau 3 ngày trả kết quả ), còn ai già già ( là nam ) thì không thấy phiếu như tụi mình, còn ngồi đợi chờ gì đó

À, ở IOM người ta cũng thu tiền việt đó nha, mặc dù hoá đơn ghi 140 USD, mình hỏi có nhận tiền việt không họ nói có và thu của mình 2.902.000

Nói tóm lại tụi mình đã hoàn thành xong việc KSK chỉ trong 1 ngày. Chúc các bạn nào chưa đi KSK thì đi khám thuận buồn xuôi gió

Mừng quá, được từ giã uống nước dừa
:1:

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Ngày 15.5 Lucia cùng Muabuon_87 hẹn nhau đi KSK, cũng có vài chia sẻ cùng các bạn nào chưa đi để rút kinh nghiệm mà tụi mình gặp phải.

- Đăng ký KSK tại IOM trước để đặt hẹn, ai không đặt hẹn sẽ không được KSK

- Chích ngừa: Các bạn nên ăn sáng trước, trời nóng nên nhớ mang theo nước uống.

Mừng quá, được từ giã uống nước dừa :1:
Chúc mừng hai chị nhé.
Ôi, em đi khám ở BV Chợ Rẫy, loa báo đóng xiền 2.960.000 lận đó.
Nhưng mà khi sang 40 Nguyễn Văn Trỗi, thử máu hết 80.000, kết quả có kháng thể VG B cho nên chỉ phải tiêm mũi cúm thôi.

Ah, tất cả những phiếu tiêm chủng trước phải còn thời hạn (5 năm) mới đc công nhận đấy ạ. hi hi.

tranngocaiquyen

Thành viên mới

Em cũng đi ksk ở IOM vào ngày 15/5 ạ!

1h em mới tới đó nên stt e lấy được là 42 nên ngồi đợi cũng gần tiếng mới đến lượt. Phí em đóng là 2.950k lận ko phải 2.902k như chị Lucia ( ko biết có nhầm lẫn ko nhỉ? :2:)

Trong diễn đàn em là người đi pv đầu tiên trong tháng 6 nên bây giờ thì em đang hồi hợp lắm lắm luôn hizzzz.

Lucia

Thành viên tích cực

Em cũng đi ksk ở IOM vào ngày 15/5 ạ!

1h em mới tới đó nên stt e lấy được là 42 nên ngồi đợi cũng gần tiếng mới đến lượt. Phí em đóng là 2.950k lận ko phải 2.902k như chị Lucia ( ko biết có nhầm lẫn ko nhỉ? :2:)

Trong diễn đàn em là người đi pv đầu tiên trong tháng 6 nên bây giờ thì em đang hồi hợp lắm lắm luôn hizzzz.
Mình không nhầm đâu bạn, chắc tại cô thu ngân tính nhầm. Bữa đó đi khám không nhiều, có thể mình cũng gặp bạn luôn rồi mà không biết.
Chúc bạn mở màn phỏng vấn OK. Có gì vào chia sẻ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Lucia

Thành viên tích cực

Lucia cũng mới vừa đăng ký giao nhận visa online trực tuyến xong. Các bạn nào có lịch PV nhớ làm giờ luôn vì đợi PV xong mới tiến hành lỡ hệ thống mạng có lỗi gì đó thì mình cũng phải kéo dài thêm 1,2 ngày cũng mệt. Khi đăng ký xong các bạn nhớ in ra và mang theo lúc PV luôn.

Vào đây để thực hiện đăng ký http://www.ustraveldocs.com/vn_vn/vn-iv-documentdelivery.asp

Nam Nguyen

Thành viên mới

Mấy chị cho hỏi khi phỏng vấn, thì mình cần đem theo giấy tờ gì vậy??? :11::11:

oanhyole2610

Thành viên tích cực

Chào mọi người e là thành viên mới, cho e hỏi chút , từ ngày có giấy pv đến lúc pv thì cách nhau bao lâu vậy ạ??

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chào mọi người e là thành viên mới, cho e hỏi chút, từ ngày có giấy pv đến lúc pv thì cách nhau bao lâu vậy ạ??
Còn phải tùy thuộc vào khả năng xếp lịch phỏng vấn của LSQ Hoa Kỳ, thường thì phải chờ khoảng từ 4 đến 6 tuần lễ.

Vi Phuong

Thành viên mới

Tháng 6 rùi cả nhà ơi ^^
Cả nhà đã sẵn sàng chưa ?
Ox e đã soạn xong giấy tờ, hình ảnh, nhưng ko có bill dt :( vì khoảng 2nam nay vc e chủ yếu gọi viber va tango ,à lại ko chụp lại history call :(( jo ko biết sao lun

Nga tran

Thành viên mới

Mở lời đầu tiên mình xin chào đại gia đình xuatnhatcanh .

Mình đã biết và theo dõi web này lâu rồi , minh rất muốn đăng kí tham gia nhưng không hiểu lí do gì mà mấy hôm trước mình đăng kí hoài mà không được , hên sao hôm nay đẹp giời lại đăng kí được :)

Các bạn pv trong tháng 6 cho mình đăng kí tham gia vào list hồng với nha

Tên : Nga tran
Diện : CR1
PD : 24/4/2013
approval : 12/2014
Completed : 28/4/2014
PV : 13/6/2014

Chúc các anh chị em có lịch pv trong tháng 6 này sẽ đậu hết 100% luôn nha :D

Lucia

Thành viên tích cực

Danh sách thành viên XNC phỏng vấn tháng 6.2014

1. Tranngocaiquyen ( CR1 ) : 6/6/2014
2. Vi Phuong (CR1) : 6/9/2014
3. Muathu00 ( CR1) : 6/13/2014
4. Nga Tran ( CR1 ) : 6/13/2014
5. Lucia (CR1 ) : 6/24/2014
6. Muabuon_87 (CR1 ): 6/30/2014

Chào mừng bạn Nga Tran đến DD Xuất Nhập Cảnh để cùng tham gia hội phỏng vấn Tháng 6.

Tháng 6 đã đến, Lucia chúc cho các bạn sẽ phỏng vấn thành công và rực rỡ như tháng 4 và tháng 5 vừa qua.

@ Tranngocaiquyen, bạn là người có danh sách phỏng vấn đầu tiên. Cố gắng lên nha

@ Vi Phuong : Bạn đừng lo lắng quá, bình tĩnh và chuẩn bị kỹ những gì mình đang có nhé.

@ Oanhyole260: Thường thì từ lúc nhận được thư PV đến ngày PV dao động từ 20 ngày đến 1,5 tháng

tranngocaiquyen

Thành viên mới

@ Lucia: hizzz em đang run lắm đây chị ơi!
@ Vi Phuong: Em cũng ll bằng viber và tango thui. Em in hết tin nhắn trong viber, còn tango thì em gọi video call (cả 2 vc cùng mở wc) rùi chụp lại để rửa ra. Từ giờ cho đến ngày pv chị làm theo cách đó, mỗi ngày chụp 1 tấm chắc cũng nhiều đó chị hihi.

Lucia

Thành viên tích cực

Tháng 6 này danh sách phỏng vấn ít quá..các chị em ráng lên nha. Anh Vu Thang Si chuẩn bị sẵn 6 bông hồng tặng cho 6 tụi em nhe :1:

Nga tran

Thành viên mới

Ngày mai bạn trangocaiquyen mở màn đầu lịch pv thang 6 này rồi . Chúc bạn gặp nhiều may mắn , bình tĩnh , tự tin , chiến thắng để giựt giấy hồng về nha :)

Status
Không mở trả lời sau này.