[Diện Vợ, Chồng] Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

Nam Nguyen

Thành viên mới
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

Bây giờ mình đang ôm cuốn sách học để thi bằng lái vật vã đây. Có ai cũng đang khổ như mình không? :43::20::20::20::20:
Học bằng lái bằng tiếng Anh đúng là vất vả :p Cố gắng lên đi, từ từ nó cũng sẽ quen thôi.

NguyenNguyen

Thành viên mới
Ðề: Mời các bạn có ngày phỏng vấn tháng 6 vào tham gia. Chúc các bạn thành công rực rỡ

nhitien3012. vao day xem rut kinh nghiem nhe.

nhitien3012

Thành viên tích cực

Sau 20 ngày tính từ lần PV, Lucia đi bổ túc. 12H30 Lucia xếp hàng và chờ lấy phiếu, 1h30 Lucia được đọc tên và nộp hồ sơ bổ túc vào. Ngồi chờ đến 4h chiều, Lucia cũng được gọi tên và thật bất ngờ là Lucia đã được pink.
Không thể tả được cảm giác lúc đó, người lâng lâng, hạnh phúc vô cùng bởi không bao giờ nghĩ đến điều tốt đẹp này vì lúc nào trong lòng cũng mang cái ý nghĩ " sẽ bị giấy xanh chờ đợi "

Lucia xin cảm ơn anh Vu Thang Si đã dặn dò, nhắc nhở việc chạy về bệnh viện và tòa án để lấy bằng chứng cho lời khai đã nói lúc phỏng vấn.
Lucia xin cảm ơn anh Tony8910 đã động viên khích lệ và chỉ bảo cho em
Lucia xin cảm ơn các em :Nhi- Mai- Thanh- Thúy- Hằng- Nga- anh Ziz- Anh Thành và các bạn thành viên khác đã cầu nguyện, gởi lời thăm hỏi và chia sẻ

Nói về HS của mình, Lucia giờ mới dám chia sẻ đôi điều mình đã làm

- Chú trọng bề ngoài của từng đề mục và đặt hết tâm huyết vào giấy bổ túc, càng chi tiết, tỉ mỉ và cẩn thận là càng tốt.
- Timeline viết càng chi tiết, logic và đầy đủ các mục dẫn chứng thì càng ăn điểm. Timeline của Lucia dài 9 trang, trong đó có 30 đề mục bằng chứng, các đề mục này Lucia đều in đậm và dùng bút dạ quang để làm nổi bật.Timeline Lucia nhờ người có đủ năng lực giúp đỡ chứ không dám tự làm.
- Toàn bộ bằng chứng Lucia nhờ dịch hết sang tiếng anh và đóng thành 1 cuốn như cuốn sách. Bởi Lucia nghĩ hồ sơ bổ túc lần này là cơ hội duy nhất, là dịp sống còn của mình và người đọc là người Mỹ, nếu họ không cần đến thông dịch và họ hiểu hết những gì mình muốn nói thì đó là điều tốt cho việc họ quyết định nên như thế nào
-Đối với giấy tờ liên quan đến vợ cũ/ chồng cũ..Lucia đã làm theo cách là nhờ chính chồng cũ/vợ cũ làm và ký tên luôn. Nếu các bạn làm được điều này NV LSQ sẽ tin tưởng và thuyết phục hơn là mình tự viết, tự ký .
-Điều cuối cùng là sự thành tâm, làm hết mình cho hồ sơ của mình và cả sự may mắn.

Xin chúc cho các bạn đang chuẩn bị PV, đang bị bổ túc và đang chờ đợi sẽ sớm được đoàn tụ cùng gia đình, người thân
Chị Lucia cho Em hỏi thăm lúc chị đem ra dịch vụ nào làm vậy chị. Em cũng bị như chị bên LSQ kêu chồng em phải bổ sung giấy xác nhận nơi sống và tình trạng hiện nay của vợ cũ chồng em mà giờ chồng em mất liên lạc nên không biết làm sao nữa. Em thấy chỗ dịch vụ chị làm OK nên em nhờ chị giúp em qua bước khó khăn này. Chân thành cám ơn chị nhiều!

Lucia

Thành viên tích cực

Chị Lucia cho Em hỏi thăm lúc chị đem ra dịch vụ nào làm vậy chị. Em cũng bị như chị bên LSQ kêu chồng em phải bổ sung giấy xác nhận nơi sống và tình trạng hiện nay của vợ cũ chồng em mà giờ chồng em mất liên lạc nên không biết làm sao nữa. Em thấy chỗ dịch vụ chị làm OK nên em nhờ chị giúp em qua bước khó khăn này. Chân thành cám ơn chị nhiều!
Mình sẽ gởi cho bạn trong mail riêng.

thanhtruong

Thành viên tích cực

Mình sẽ gởi cho bạn trong mail riêng.
Trường hợp của mình cũng tương tự. Mong Lucia có thể chia sẻ kinh nghiệm với mình. Nếu được bạn gửi giúp mình vào email vagabondtt1503@gmail.com, hoặc chia sẻ trên diễn đàn.

Xin chân thành cảm ơn.

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

Bây giờ mình đang ôm cuốn sách học để thi bằng lái vật vã đây. Có ai cũng đang khổ như mình không? :43::20::20::20::20:
bạn ở bang nào, bang của chòng mình thi bằng viết lái xe được thi bằng tiếng việt, chồng mình nói vậy đó

Lucia

Thành viên tích cực

Đi qua rồi những ngày tháng khó khăn của tiến trình làm hồ sơ cũng như được biết thêm nhiều hoàn cảnh mà các bạn gặp phải mình mới thấy hồ sơ mình không phải là bế tắc nhất .

Các bạn thân mến,
Nếu bạn nào có case hồ sơ của mình rơi vào những hoàn cảnh ly hôn 1 phía, 2 phía. Các bạn cần lưu ý những điểm sau :

- Khi mở hồ sơ, các bạn cần nộp timeline tường trình tất cả cuộc đời quá khứ, hiện tại, mối quan hệ hiện nay của hai người . Timeline này không có một khuôn mẫu nào, các bạn từ chính hoàn cảnh mình mà viết . Để viết được timeline này các bạn cần có vốn tiếng anh tốt, biết cách trình bày. Viết để thuyết phục NVLSQ rất khó, các bạn cần đính kèm dẫn chứng, nói tới đâu, nói gì thì có những bằng chứng kèm theo . Các bạn có thể tìm luật sư để nhờ phần này .

- Nếu các bạn nào ly hôn và tái hôn trong thời gian quá nhanh thì xác suất bị nghi ngờ rất cao . Các bạn cần chuẩn bị tinh thần để viết timeline nói rõ lý do kết hôn và lý do ly hôn với người cũ .

- Các bạn cũng cần chuẩn bị tinh thần sẽ phải bị yêu cầu làm giấy xác nhận 10 năm cư ngụ của bạn; vợ/chồng của bạn; vợ/chồng cũ của bạn

+ Nếu các bạn không biết vợ cũ/ chồng cũ mình ở đâu, làm gì thì cần phải có thư giải thích. Thư này viết làm sao để LSQ đọc vào họ cảm thông được và tin được thì bạn mới được cho qua phần này, còn không thì họ sẽ cần thời gian để điều tra

+ Tốt nhất là các bạn nên tìm gặp vợ/chồng cũ , thương lương và nhờ họ giúp đỡ. Chữ ký xác nhận của họ trong chính bản tường trình , những bằng chứng cho thấy họ đang ở đâu, làm gì và đang sống ra sao sẽ rất quan trọng thậm chí mang tính quyết định

- Khi vợ/ chồng bạn mở hồ sơ bão lãnh mà không đủ income phải nhờ đến người đồng bảo trợ. Nếu vợ/ chồng của bạn về VN quá nhiều lần thì cũng nên chuẩn bị tinh thần là sẽ bị yêu cầu nộp tất cả các bill, chứng từ hoá đơn mua vé máy bay cho các lần đã về đó.

- Khi các bạn phỏng vấn, các bạn cần hết sức chú ý là mình đã nói gì thì khi bị bổ túc hồ sơ không được thay đổi nội dung đó . Các bạn cần nhạy bén để nhận ra tại sao họ đưa giấy xanh? họ nghi ngờ đều gì ? bám vào đó để tìm bằng chứng đánh tan nghi ngờ của họ .

Thí dụ : ngày đó lúc pv họ nghi ngờ mình giả ly hôn với chồng cũ và họ không tin vào lý do ly hôn của mình. Mình đã thuyết phục họ bằng các bằng chứng sau : giấy xác nhận của bệnh viện, biên bản của toà án, giấy kết hôn mới của chồng cũ, giấy khai sinh của con chồng cũ cộng với bàn tường trình do chính chồng cũ viết có công chứng tư pháp

Để có được những bằng chứng đó mình đã mất ăn mất ngủ, xuôi ngược khắp nơi, xuống nước, nhẹ nhàng, năn nỉ đủ thứ ròng rã gần 1 tháng trời. Không có điều gì mà không phải đổi lấy mồ hôi công sức, nước mắt...Các bạn hãy tin rằng chúng ta là thật, hôn nhân chúng ta là thật và chúng ta sẽ hết mình để chứng minh cho quan hệ hôn nhân thật đó thì dẫu khó khăn, dẫu có chờ đợi, dẫu có bế tắc thì khi đi qua rồi vợ chồng nhìn lại mới thấy thấm thía giá trị của đoàn tụ
Từ trong khó khăn đó mình mới nhận ra chồng cũ mình rất nghĩa hiệp, từ trong khó khăn đó mình cũng nhận ra chồng mới của mình hết sức yêu thương mình.

Chúc các bạn may mắn và không chùng bước .

Status
Không mở trả lời sau này.