[Hồ sơ F4] Người đi kèm đương đơn chính vắng mặt trong buổi phỏng vấn

Status
Không mở trả lời sau này.

anita

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 10.2013 và dự đoán lịch tháng 11.2013

Thấy orion_tuan dự đoán xôm quá, mình củng dự đoán F4 tăng 7 tuần. Chán VN lắm rùi
hehe, mình cũng cùng tâm trạng

baouyentd

Thành viên tích cực

sao thấy f3 im ru vậy ta

vuthangsi

Ban điều hành

chao anh vuthangsi, minh co nen gui mail cho LSQ HOA TY tai TPHCM hoi ve ngay phong van ko? hay phai hoi o NVC , dia chia email cua LSQ? mau don gui nhu the nao anh co the cho em duoc ko? cam on anh va moi nguoi
KHI NÀO HỒ SƠ ĐƯỢC CHUYỂN VỀ LSQ HOA KỲ THÌ MỚI ĐIỀN ĐƠN ĐIỆN TỬ ĐỂ HỎI .
Bạn gởi đơn cho NVC hỏi ngày phỏng vấn
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

hoangcaochuc

Thành viên tích cực

cám ơn anh vuthangsi đã trả lời thư cho em.anh có thể check ho so dùm em được không ? em diện F2A có ngay PD 24/06/2013 ( HCM2012583031) ngay complete la 15/11/2012. mình theo dõi làm sao để biết được hs đã ve LSQ HCM ? em có cau hỏi này nua muốn hỏi anh: em 1.5năm rồi ko về thăm vợ(vì busy công việc quá) như vậy có ảnh huong gi den lúc vợ phỏng vấn ko ? theo anh là có nên về trong thoi gian vợ phỏng vấn ko? tại lo lắng quá nen hỏi hơi nhieu mong anh thông cảm . cám ơn anh rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn anh vuthangsi đã trả lời thư cho em.anh có thể check ho so dùm em được không ? em diện F2A có ngay PD 24/06/2013 ( HCM2012583031) ngay complete la 15/11/2012. mình theo dõi làm sao để biết được hs đã ve LSQ HCM ? em có cau hỏi này nua muốn hỏi anh: em 1.5năm rồi ko về thăm vợ(vì busy công việc quá) như vậy có ảnh huong gi den lúc vợ phỏng vấn ko ? theo anh là có nên về trong thoi gian vợ phỏng vấn ko? tại lo lắng quá nen hỏi hơi nhieu mong anh thông cảm . cám ơn anh rất nhiều.
1 CHECK HỒ SƠ Ở ĐÂY
https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx?eQs=o/iS8zDpeAKjMWCuebHqOw==
NHẬP SỐ CASE NUMBER VÀO RỒI BẤM SUBMIT .

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2012583031

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
HỒ SƠ ĐANG Ở NVC .
2 MUỐN BIẾT HỒ SƠ ĐÃ ĐƯỢC CHUYỂN VỀ LSQ HOA KỲ CHƯA , THÌ GỞI EMAIL ĐỂ HỎI , NHƯ ĐÃ HƯỚNG DẪN Ở TRÊN .
3 Việc về thăm vợ là chuyện tình cảm gia đình ,
Khi đi phỏng vấn , nếu LSQ có hỏi đến việc này , thì vợ bạn cứ trã lời đúng sự thật là chông tôi bận lo làm việc , nên không về thăm được , vậy thôi .

duyvinh2509

Thành viên mới

gia đình bạn diện f4 ngày ưu tiên ngày nào vậy bạn ? bạn cho mình biết được không?
Các Anh Chị thân mến, theo sự chỉ dẫn của Anh Vuthangsi thì tôi đã gửi email điện tử cho LSQ Hoa Kỳ và đã nhận được thư trả lời như sau :

Dear PHAM, TAI HUU:
This office is ready to begin final processing of the immigrant visa(s) for the applicant(s) named below in this case. We have scheduled an appointment for a visa interview in the Immigrant Visa section on the date printed below. This letter must be presented upon your arrival at this office on the appointment date.
For instructions regarding the medical examination and document requirements, please download the appropriate link below on our website at:
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT- PACKAGE.pdf for immigrants. And http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/K-APPOINTMENT- PACKAGE.pdf for K applicants
Read and follow the instructions carefully. When communicating with this office either by email, letter, or in person please provide your name and case number exactly as shown in this letter.
HCM2002803058
Visa Appointment
Date Time
25 OCT 2013 09:30
Case Number:
Name (P) :
Preference Category: -
Traveling Applicants:
(P) PHAM, TAI HUU
(S) LE, THU HA THI
(C) PHAM, TUAN ANH
(C) PHAM, TRUNG DUY
Sincerely
Chief, Immigrant Visa Branch
Medical Appointment
Date Time
15 DEC 1969
02 FEB 1969
16 DEC 1989
11 JUN 1995
PHAM, TAI HUU
F4
VTNM

Vui lòng cho tôi hỏi đây có phải là giấy mời phỏng vấn không? Cảm ơn Anh Chị

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Các Anh Chị thân mến, theo sự chỉ dẫn của Anh Vuthangsi thì tôi đã gửi email điện tử cho LSQ Hoa Kỳ và đã nhận được thư trả lời như sau :

Dear PHAM, TAI HUU:
This office is ready to begin final processing of the immigrant visa(s) for the applicant(s) named below in this case. We have scheduled an appointment for a visa interview in the Immigrant Visa section on the date printed below. This letter must be presented upon your arrival at this office on the appointment date.
For instructions regarding the medical examination and document requirements, please download the appropriate link below on our website at:
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT- PACKAGE.pdf for immigrants. And http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/K-APPOINTMENT- PACKAGE.pdf for K applicants
Read and follow the instructions carefully. When communicating with this office either by email, letter, or in person please provide your name and case number exactly as shown in this letter.
HCM2002803058
Visa Appointment
Date Time
25 OCT 2013 09:30
Case Number:
Name (P) :
Preference Category: -
Traveling Applicants:
(P) PHAM, TAI HUU
(S) LE, THU HA THI
(C) PHAM, TUAN ANH
(C) PHAM, TRUNG DUY
Sincerely
Chief, Immigrant Visa Branch
Medical Appointment
Date Time
15 DEC 1969
02 FEB 1969
16 DEC 1989
11 JUN 1995
PHAM, TAI HUU
F4
VTNM

Vui lòng cho tôi hỏi đây có phải là giấy mời phỏng vấn không? Cảm ơn Anh Chị
Bạn thuha-le88 bạn vui lòng cho mình biết bạn gỡi mail điện tử bao lâu thì nhận được thư mờiPV nầy? cám ơn bạn nhiều

thuha_le88

Thành viên tích cực

Bạn thuha-le88 bạn vui lòng cho mình biết bạn gỡi mail điện tử bao lâu thì nhận được thư mờiPV nầy? cám ơn bạn nhiều
Hs của tôi diện F4, ngày 4/9 tôi gởi thư hỏi NVC thì ngày 18/9 NVC trả lời sẽ xem xét và họ bảo tôi gởi thư cho LSQ Hoa Kỳ và ngày hôm đó tôi gởi thư điện tử cho LSQHoa Kỳ thì ngày 19/9 tôi nhận được giấy pv đó các bạn. Tôi nghĩ mình nếu lịch visa đáo hạn thì mình phải gởi thư hỏi thôi. Cũng nhờ các Anh Chị trên diễn đàn nữa.

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Hs của tôi diện F4, ngày 4/9 tôi gởi thư hỏi NVC thì ngày 18/9 NVC trả lời sẽ xem xét và họ bảo tôi gởi thư cho LSQ Hoa Kỳ và ngày hôm đó tôi gởi thư điện tử cho LSQHoa Kỳ thì ngày 19/9 tôi nhận được giấy pv đó các bạn. Tôi nghĩ mình nếu lịch visa đáo hạn thì mình phải gởi thư hỏi thôi. Cũng nhờ các Anh Chị trên diễn đàn nữa.
Cám ơn bạn , cũng mong mình may mắn như bạn mình mới gởi ngày 10 /9 chắc chưa có phản hồi là phải rồi ..

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Các anh chị trên diễn đàn cho e hỏi là khi nào mới gửi thư đuện tử cho lsq vậy ạ? E cám ơn

vuhuan

Thành viên tích cực

bạn thuha_le88 diện f4 có ngày ưu tiên là gì vậy, để dự đoán f4 tháng này tăng bi nhiêu
thaks

thuha_le88

Thành viên tích cực

bạn thuha_le88 diện f4 có ngày ưu tiên là gì vậy, để dự đoán f4 tháng này tăng bi nhiêu
thaks
Ngày ưu tiên của hs tôi là 28/7/2001, tôi đợi lâu rồi đó

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Các anh chị trên diễn đàn cho e hỏi là khi nào mới gửi thư đuện tử cho lsq vậy ạ? E cám ơn
Khi nào hồ sơ được mở, và tùy theo yêu cầu của NVC nếu kêu gửi mẫu đơn DS-260 thay cho DS-230. Thì bạn điền đơn mà gửi.
Bạn xem hướng dẫn ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19093-Ds-260-online-đơn-xin-visa-di-dân-trực-tuyến

thuha_le88

Thành viên tích cực

Xin chào Anh Vuthangsi, con trai tôi có giấy khám sk để đi nghĩa vụ quân sự vào ngày 15/10/2013 nhưng gđ tôi phải đi pv vào ngày 25/10/2013. Vậy con trai tôi có gặp rắc rối gì không? Và tôi phải làm gì mong Anh giúp đỡ. Cảm ơn Anh nhiều

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào Anh Vuthangsi, con trai tôi có giấy khám sk để đi nghĩa vụ quân sự vào ngày 15/10/2013 nhưng gđ tôi phải đi pv vào ngày 25/10/2013. Vậy con trai tôi có gặp rắc rối gì không? Và tôi phải làm gì mong Anh giúp đỡ. Cảm ơn Anh nhiều

LUẬT NGHĨA VỤ QUÂN SỰ
6. Điều 29 được sửa đổi, bổ sung như sau:

"Điều 29

1. Những công dân sau đây được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:

a) Chưa đủ sức khoẻ phục vụ tại ngũ theo kết luận của Hội đồng khám sức khoẻ;

b) Là lao động duy nhất phải trực tiếp nuôi người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động;

c) Có anh, chị hoặc em ruột là hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ tại ngũ;

d) Giáo viên, nhân viên y tế, thanh niên xung phong đang làm việc ở vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo, vùng đặc biệt khó khăn; cán bộ, công chức, viên chức được điều động đến làm việc ở những vùng này;

đ) Đang nghiên cứu công trình khoa học cấp Nhà nước được Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ hoặc người có chức vụ tương đương chứng nhận;

e) Đang học ở các trường phổ thông, trường dạy nghề, trường trung cấp chuyên nghiệp, trường cao đẳng, trường đại học do Chính phủ quy định;

g) Đi xây dựng vùng kinh tế mới trong ba năm đầu.

Hằng năm, những công dân thuộc diện tạm hoãn gọi nhập ngũ quy định tại khoản này phải được kiểm tra, nếu không còn lý do tạm hoãn thì được gọi nhập ngũ.

2. Những công dân sau đây được miễn gọi nhập ngũ trong thời bình:

a) Con của liệt sĩ, con của thương binh hạng một, con của bệnh binh hạng một;

b) Một người anh hoặc em trai của liệt sĩ;

c) Một con trai của thương binh hạng hai;

d) Thanh niên xung phong, cán bộ, công chức, viên chức quy định tại điểm d khoản 1 Điều này đã phục vụ từ hai mươi bốn tháng trở lên.

3. Công dân thuộc diện được tạm hoãn gọi nhập ngũ hoặc được miễn gọi nhập ngũ quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này nếu tình nguyện thì có thể được tuyển chọn, gọi nhập ngũ.

4. Chính phủ quy định cụ thể vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo, vùng đặc biệt khó khăn".

NHỮNG TRƯỜNG HỢP NÊU Ở TRÊN ĐƯỢC TẠM HOÃN NVQS .

http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=18141

BẠN CÓ THỂ TRÌNH BÀY HOÀN CẢNH RIÊNG CỦA MÌNH VỚI HỘI ĐÔNG QUÂN SỰ ĐỊA PHƯƠNG ĐỂ XIN TẠM HOÃN THI HÀNH NGHĨA VỤ QUÂN SỰ CHO CON BẠN .

thuha_le88

Thành viên tích cực

LUẬT NGHĨA VỤ QUÂN SỰ
6. Điều 29 được sửa đổi, bổ sung như sau:

"Điều 29

1. Những công dân sau đây được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:

a) Chưa đủ sức khoẻ phục vụ tại ngũ theo kết luận của Hội đồng khám sức khoẻ;

b) Là lao động duy nhất phải trực tiếp nuôi người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động;

c) Có anh, chị hoặc em ruột là hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ tại ngũ;

d) Giáo viên, nhân viên y tế, thanh niên xung phong đang làm việc ở vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo, vùng đặc biệt khó khăn; cán bộ, công chức, viên chức được điều động đến làm việc ở những vùng này;

đ) Đang nghiên cứu công trình khoa học cấp Nhà nước được Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang bộ hoặc người có chức vụ tương đương chứng nhận;

e) Đang học ở các trường phổ thông, trường dạy nghề, trường trung cấp chuyên nghiệp, trường cao đẳng, trường đại học do Chính phủ quy định;

g) Đi xây dựng vùng kinh tế mới trong ba năm đầu.

Hằng năm, những công dân thuộc diện tạm hoãn gọi nhập ngũ quy định tại khoản này phải được kiểm tra, nếu không còn lý do tạm hoãn thì được gọi nhập ngũ.

2. Những công dân sau đây được miễn gọi nhập ngũ trong thời bình:

a) Con của liệt sĩ, con của thương binh hạng một, con của bệnh binh hạng một;

b) Một người anh hoặc em trai của liệt sĩ;

c) Một con trai của thương binh hạng hai;

d) Thanh niên xung phong, cán bộ, công chức, viên chức quy định tại điểm d khoản 1 Điều này đã phục vụ từ hai mươi bốn tháng trở lên.

3. Công dân thuộc diện được tạm hoãn gọi nhập ngũ hoặc được miễn gọi nhập ngũ quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này nếu tình nguyện thì có thể được tuyển chọn, gọi nhập ngũ.

4. Chính phủ quy định cụ thể vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo, vùng đặc biệt khó khăn".

NHỮNG TRƯỜNG HỢP NÊU Ở TRÊN ĐƯỢC TẠM HOÃN NVQS .

http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=18141

BẠN CÓ THỂ TRÌNH BÀY HOÀN CẢNH RIÊNG CỦA MÌNH VỚI HỘI ĐÔNG QUÂN SỰ ĐỊA PHƯƠNG ĐỂ XIN TẠM HOÃN THI HÀNH NGHĨA VỤ QUÂN SỰ CHO CON BẠN .
Cảm ơn Anh, việc trình bày này có khả quan không Anh, họ ok liền hay làm khó dễ ? Tôi rất lo lắng

anhmap78

Thành viên tích cực

Theo e nghĩ thì chị khoan trình bày, cứ cho con chị đi khám sức khỏe nghĩa vụ bình thường, bởi khám xong đâu có nghĩa là nhập ngũ đi liền đâu. Sau khi PV có visa rồi thì đâu cần phải đi nghĩa vụ, or trình bày vẫn kịp. Ý kiến riêng của em.

hellenphan8388

Thành viên mới

Chi thuha_le88 than men chi co the chi giup em cach goi mail ve LSQ Hoa Ky o VN de hoi ngay phong van duoc ko??. ho so cua em la 16.8 ma toi nay chua co giay moi PV nua...Cam on chi Nhieu

vuthangsi

Ban điều hành

Chi thuha_le88 than men chi co the chi giup em cach goi mail ve LSQ Hoa Ky o VN de hoi ngay phong van duoc ko??. ho so cua em la 16.8 ma toi nay chua co giay moi PV nua...Cam on chi Nhieu

Điền đơn điện tử gởi cho LSQ HOA KỲ , hỏi ngày phỏng vấn ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
Cột subject chọn
A2. I want to check my interview date.
Đương đơn muốn biết ngày được phỏng vấn.
Lưu ý, LSQ chỉ có thể trả lời câu hỏi này một khi hồ sơ đã được NVC chuyển về LSQ.

NGƯỜI ĐIỀN ĐƠN ĐIỆN TỬ GỞI CHO LSQ HOA KỲ
LÀ ĐƯƠNG ĐƠN CHÍNH CỦA HỒ SƠ NÀY

hoangcaochuc

Thành viên tích cực

ho so minh dien F2A co ngay pd 24/06/2011 va ngay ho so complete la 15/11/2012 ma con chua co nua ne ban hellenphan8388 oi .thoi cu doi cuoi thang nay may ra se co.

Status
Không mở trả lời sau này.