[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Status
Không mở trả lời sau này.

hueaac

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Lịch visa đã lùi đến ngày 1/5/2012, bạn nào có ngày PD sau ngày này mà vẫn chưa thư PV thì sẽ phải đợi tiếp, chúc mừng mấy bạn có PD sau ngày 1/5/2012 nhưng đã pv đậu và được cấp visa (phải nói là các bạn rất may mắn) và mình cũng chia buồn các bạn đã có lịch pv nhưng chưa pv và chưa đc cấp visa và có ngày PD sau ngày 1/5/2012.
Và chúc mừng những bạn có PD trước ngày 1/5/2012 dù hs complele muôn nhưng sẽ có lịch sớm.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

rồi xong ! Lùi gì mà lùi dữ vậy ? lùi hơn một năm luôn mới gớm chứ ! Thôi rồi Lượm ơi, Lượm bị lụm rồi ! Không biết lịch visa kiểu này thì vào ngày 1 tháng 10 thì tăng lên được bao nhiêu tháng ta? Có ai có kinh nghiệm vụ này không ?

tidollars

Thành viên tích cực

rồi xong ! Lùi gì mà lùi dữ vậy ? lùi hơn một năm luôn mới gớm chứ ! Thôi rồi Lượm ơi, Lượm bị lụm rồi ! Không biết lịch visa kiểu này thì vào ngày 1 tháng 10 thì tăng lên được bao nhiêu tháng ta? Có ai có kinh nghiệm vụ này không ?
Theo tình hình này thì khó tăng nhiều lắm vì F2A bây giờ hồ sơ rất nhiều trên 70.000 hồ sơ, mấy diện khác trên dưới 25.000 hồ sơ thôi.

beghi_08

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi mình có ngày pv rồi hihi mừng quá
Pd: 06/04/2012
Complete: 27/03/2014
Pv: 17/06/2014
Giờ cb đi khám sức khoẻ với chích ngừa. Tại mình có con nhỏ(20 tháng) ai có kinh nghiệm giúp mình với!

hueaac

Thành viên tích cực

Giờ cb đi khám sức khoẻ với chích ngừa. Tại mình có con nhỏ(20 tháng) ai có kinh nghiệm giúp mình với!
Ui, chúc mừng bạn nghe, thấy bạn có thư pv mình vừa mừng cho bạn vừa mừng cho mình nữa, mình PD cuối tháng 2/2012, complete 7/4/2014, đang lo tháng 7 mới pv, thấy bạn cuối tháng 3 mà đã có thư làm mình vui quá

hueaac

Thành viên tích cực

Hiện giờ NVC đã gửi thư PV cho những hso complete vào những tháng 3 hoặc 4. Nhưng các bạn hãy nhớ rằng đa số những hso này đều có ngày PD vào những năm 2011 hoặc 2012, chỉ 1 số lượng nhỏ hso có PD năm 2013 thôi. Nên ko có j phải xoắn nhá :D. Mình cũng đang ngóng đây, cùng chờ thôi, sẽ nhanh thôi các bạn àh :)
Bạn Quangthuan2578 ơi, mình complete ngày 7/4/2013 và PD là tháng 2/2012 nè. Theo mình thấy mấy bạn complet tháng 1/2014 thì tháng 5 pv do số lượng vs nhiều, giờ lịch lùi nên số hs đủ điều kiện sẽ ít số nên mình không biết mình complete tháng 4 có đc pv trong tháng 6 này không. thấy mấy bạn complet cuối tháng 3 có lịch pv giữa tháng 6 hết rồi, hic hic

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Mình với bạn có chung ngày PV, vậy bữa đó gặp nhau rồi,bạn có con nhỏ thật thích, vợ chồng mình vừa có baby được 2 tháng thì cách đây 3 ngày mình đã bị thai lưu :((,chúc mẹ con bạn khám sức khoẻ thuận lợi nhe!

beghi_08

Thành viên tích cực

Chia buồn với bạn nha. Tới lúc pv liên lạc nha! Cố lên bạn!

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

OK bạn,có gì hôm PV gặp,hi! 28 này mình ksk nè, bạn đã đăng ký ksk chưa.

quangthuan2578

Thành viên tích cực

Hiện tại lịch VISA của F2A đã bị lùi đến tháng 5/2012, tại vì số lượng hso quá đông và bên cạnh đó cũng để chờ tài khóa VISA mới (vào 1/10/2014). Như vậy nêu bắt đầu tháng 10/2014, lượng VISA sẽ được cấp thêm thì lúc đó lịch VISA sẽ tăng lại. Vấn đề mình muốn hỏi ở đây là khi lịch VISA tăng lại sẽ bắt đầu từ mức 08/09/2013 rồi tăng tiếp hay là sẽ tăng trở lại từ mức 1/05/2012. Hình như trong quá khứ cũng có 1 lần như vậy rồi, nhưng mình ko biết rõ là bắt đầu lại từ khi nào ?

tidollars

Thành viên tích cực

Hiện tại lịch VISA của F2A đã bị lùi đến tháng 5/2012, tại vì số lượng hso quá đông và bên cạnh đó cũng để chờ tài khóa VISA mới (vào 1/10/2014). Như vậy nêu bắt đầu tháng 10/2014, lượng VISA sẽ được cấp thêm thì lúc đó lịch VISA sẽ tăng lại. Vấn đề mình muốn hỏi ở đây là khi lịch VISA tăng lại sẽ bắt đầu từ mức 08/09/2013 rồi tăng tiếp hay là sẽ tăng trở lại từ mức 1/05/2012. Hình như trong quá khứ cũng có 1 lần như vậy rồi, nhưng mình ko biết rõ là bắt đầu lại từ khi nào ?
Hình như là tăng từ mốc 1/5/2012

hueaac

Thành viên tích cực

Mấy bạn ơi,hs mình bị checklist cả 2 tháng nay mà Luật sư bên Mỹ ko báo cũng không nói mình bổ sung hs,buồn quá đi, ngày PD cũng báo sai cho mình nữa.Mình nộp hs vào tháng 7/2011 mà giờ bên NVC báo nagayf PD là 11/6/2013, sáng ni nhận được tin mà buồn ghê ghớm luôn tưởng sắp đoàn tụ với chồng rồi.
Bạn nào có kinh nghiệm hs bị checklist không,cho mình hỏi giờ mình bs hs thì khoảng bao lâu hs mình complete vậy.:20:

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Mấy bạn ơi,hs mình bị checklist cả 2 tháng nay mà Luật sư bên Mỹ ko báo cũng không nói mình bổ sung hs,buồn quá đi, ngày PD cũng báo sai cho mình nữa.Mình nộp hs vào tháng 7/2011 mà giờ bên NVC báo nagayf PD là 11/6/2013, sáng ni nhận được tin mà buồn ghê ghớm luôn tưởng sắp đoàn tụ với chồng rồi.
Bạn nào có kinh nghiệm hs bị checklist không,cho mình hỏi giờ mình bs hs thì khoảng bao lâu hs mình complete vậy.:20:
bạn nên cho các anh chị biết chính xác số Case number để mọi người kiểm tra giúp. Chứ sao nộp 7/2011 ma pd 11/6/2013. Bạn nên liên lạc với NVC bằng email của bạn để NVC thông báo cho bạn nếu hồ sơ của bạn có vấn đề gì.
Hồ sơ bị checklist thì cứ bổ sung theo yêu cầu của NVC. 2-4 tuần sau khi NVC nhận được hồ sơ bổ sung, họ sẽ email thông báo complete cho bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Người bảo lãnh đang giữ tờ I-797 Approval Notice trong đó có Priority date, mở ra xem nhé bạn.
Hồ sơ bạn hoàn tất trên 2 tháng thì có thể gửi thư hỏi ngày PV.
Nếu lịch visa vượt qua ngày ưu tiên thì NVC sẽ trả lời cho bạn biết ngày PV.

khanhvu_thuyduyen

Thành viên tích cực

Các bạn ơi cho mình xin hỏi ,lúc nãy mình có tham khảo một số bài viết thì thấy các hồ sơ diện vợ chồng thường có nộp timeline,but mình thì không thấy luật sư nói gì về timeline hết,các bạn nào cho mình hỏi timeline có cần thiết lắm không,không có thì họ có bắt mình bổ túc hay không?

Status
Không mở trả lời sau này.