[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Status
Không mở trả lời sau này.

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Bạn TranBaoKhanh: NVC dựa vào ngày complete hồ sơ để phát thư pv chứ ko phải dựa vào ngày PD.Bạn dựa vào những người có hs năm 2011 và 2012 vậy sao bạn ko coi ngày hoàn tất hồ sơ của họ là vào ngày tháng năm nào ? Dù có ngày PD 2010 nhưng nếu năm 2015 mới comphate thì vẫn đi trễ hơn những ng năm 2014.
Dựa trên thực tế bạn nào hoàn tất hồ sơ sớm và visa vượt quá ngày PD thì sẽ có thư pv, thư pv phát sớm hay chậm là dựa vào số lượng visa của năm đó được sử dụng nhiều hay ít.
Hồ sơ complete tháng 2 vẫn có thể tháng 3 sẽ có giấy pv nếu số lượng visa của tháng năm đó dư và ít có người nộp hồ sơ vào, chứ ko phải theo quy luật là 2-3 tháng sau khi complete mới có thư pv.
Neu duoc nhu vay thi cang tot chu sao ban.Theo y kien cua minh la minh dau co dua vao PD ma minh dua vao ngay complete do. Minh con mong duoc phong van cang som cang tot de di My cho le doan tu voi gia dinh. Du gi cung cam loi nhung thong tin bo ich tu ban nha ! :)

@tranngbaokhanh,

Khi post bài phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

:1:Em xin một chân điểm danh ạ.
F2A
PD: 28/02/2013
Complete: 28/01/2014
Tình trạng hiện tại: đang chờ...một email:1:

Mong mọi người trong diễn đàn mình sớm có thư PV.

hanam_75

Thành viên tích cực

:1:Em xin một chân điểm danh ạ.
F2A
PD: 28/02/2013
Complete: 28/01/2014
Tình trạng hiện tại: đang chờ...một email:1:

Mong mọi người trong diễn đàn mình sớm có thư PV.
Minh cũng complete 28/01/2014 nè. Có thư pv báo nhau nhé.

Hoa Ly

Thành viên tích cực

mình cũng vậy nè. có gì báo mình biết với nha.

trinhnguyen2013

Thành viên mới

xin chào các bạn cho mình vào điểm danh với , mình PD :8/8/2013 và complete 5/2/2014 cũng đang chờ thư.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Ok, ít nhất có 3 tụi mình cùng ngày rồi. Biết đâu cũng sẽ cùng ngày PV nhỉ :x

Toan Vo

Thành viên tích cực

Minh cũng bị y như bạn vậy. Minh complete tháng 1 mà đến giờ này check case nó cũng báo at NVC. Mình không hiểu check cái này sao nữa.
Gọi cho NVC là chắc ăn nhất bạn ơi,mình cũng complete tháng 1,check thì vẫn At NVC,gọi cho NVC thì họ nói hồ sơ đã chuyển về VN,chờ khi nào có lịch pv thì họ mail cho 2 vc luôn !

hanam_75

Thành viên tích cực

Gọi cho NVC là chắc ăn nhất bạn ơi,mình cũng complete tháng 1,check thì vẫn At NVC,gọi cho NVC thì họ nói hồ sơ đã chuyển về VN,chờ khi nào có lịch pv thì họ mail cho 2 vc luôn !
Oh thế ha. Vậy gọi cho NVC là mình gọi hay ong xã mình bên kia phải gọi ha ban? Và gọi vào đâu, mình phải hỏi làm sao, bạn chỉ mình với. Cam on ban trước nha.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Oh thế ha. Vậy gọi cho NVC là mình gọi hay ong xã mình bên kia phải gọi ha ban? Và gọi vào đâu, mình phải hỏi làm sao, bạn chỉ mình với. Cam on ban trước nha.
Cách gọi NVC : Gọi vào số (603)334-0700 (gọi rồi giữ máy ngồi chờ, mình chờ gần 10 phút mới đến lượt )!
Phải là người bảo lãnh hay người được bảo lãnh mới được gọi .
Trước khi gọi thì nên chuẩn bị sẵn số case numbers ( HCM xxxxxxxxxxxxx).
Tên họ và ngày tháng năm sinh của người bảo lãnh và người được bảo lãnh.
Địa chỉ email nào đã đăng ký với họ, số điện thoại của người bảo lãnh là số mấy.
Sau khi họ có đầy đủ thông tin yêu cầu thì họ sẽ hỏi bạn muốn biêt gì về hồ sơ này.

Tổng cộng chưa đến 20 phút ( đảm bảo nhanh hơn 20 ngày nhiều ) haha​

hanam_75

Thành viên tích cực

Cách gọi NVC : Gọi vào số (603)334-0700 (gọi rồi giữ máy ngồi chờ, mình chờ gần 10 phút mới đến lượt )!
Phải là người bảo lãnh hay người được bảo lãnh mới được gọi .
Trước khi gọi thì nên chuẩn bị sẵn số case numbers ( HCM xxxxxxxxxxxxx).
Tên họ và ngày tháng năm sinh của người bảo lãnh và người được bảo lãnh.
Địa chỉ email nào đã đăng ký với họ, số điện thoại của người bảo lãnh là số mấy.
Sau khi họ có đầy đủ thông tin yêu cầu thì họ sẽ hỏi bạn muốn biêt gì về hồ sơ này.

Tổng cộng chưa đến 20 phút ( đảm bảo nhanh hơn 20 ngày nhiều ) haha​

Oh vay ha bạn, ok cam ơn bạn nha, để mình nói ông xã mình gọi. Thank bạn nhiều nhiều :). Chắc để bên kia gọi là tốt hơn là ở đây mình gọi.

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Mình gọi giờ nào ở VN thì được vậy bạn?

Hoa Ly

Thành viên tích cực

Uh nhỉ, mong là ba tụi mình cùng có giấy báo pv sớm.
nào 2 bạn có thư PV nhớ báo mình biết nha. mình cũng 28/1 đây, mà 2 bạn có thiết lập email với NVC ko?

hanam_75

Thành viên tích cực

nào 2 bạn có thư PV nhớ báo mình biết nha. mình cũng 28/1 đây, mà 2 bạn có thiết lập email với NVC ko?
Không. Mình chưa email cho NVC. Mình cứ chờ bữa giờ thôi, vì thấy mới gần 2 tháng à.

Toan Vo

Thành viên tích cực

Gọi theo giờ làm việc của Mỹ bạn ơi,8h sáng tới 5h chiều theo giờ bờ Đông (chậm hơn VN đúng 12h ) của Mỹ từ thứ 2 => thứ 6,bạn nhờ người thân bên đó gọi dễ hơn,bữa người nhà mình gọi chờ máy 30p mới gặp điện thoại viên.Mình mới complete 20/1 àh,PD 4/2012,gửi mail gần 1 tháng rồi chưa thấy hồi âm,hy vọng cuối tháng có thư PV :D

haitrieu

Thành viên tích cực

Bạn gọi vào ban ngày cũng được. NVC làm việc đến 12h đêm lẫn, nghĩa là ban ngày ở VN bạn gọi cũng được đến 11h trưa. nói ox bạn nếu ban ngày ko rãnh thì tối về gọi vẫn ok nhé. mình hay gọi vào lúc 9h tối ở MỸ.

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Bạn gọi vào ban ngày cũng được. NVC làm việc đến 12h đêm lẫn, nghĩa là ban ngày ở VN bạn gọi cũng được đến 11h trưa. nói ox bạn nếu ban ngày ko rãnh thì tối về gọi vẫn ok nhé. mình hay gọi vào lúc 9h tối ở MỸ.
Cám ơn bạn nghen, nhưng mình diện con dưới 21 tuổi nên chưa có ox ^^ Chắc để mình tự gọi luôn :)

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Ah, hồi trước đó, tớ có viết email gửi NVC hỏi hồ sơ đã complete chưa. Chứ còn giờ thì chờ thôi, không email gì cả :d Cũng may mà có những lời khuyên của các anh chị trong diễn đàn, nhất là có các bạn đồng cảnh ngộ, chứ không chờ+ nóng ruột+ làm việc không ra hồn = chít thôi. Khi nào có thư PV, nhất định sẽ báo rồi :1:

vuthangsi

Ban điều hành

Ah, hồi trước đó, tớ có viết email gửi NVC hỏi hồ sơ đã complete chưa. Chứ còn giờ thì chờ thôi, không email gì cả :d Cũng may mà có những lời khuyên của các anh chị trong diễn đàn, nhất là có các bạn đồng cảnh ngộ, chứ không chờ+ nóng ruột+ làm việc không ra hồn = chít thôi. Khi nào có thư PV, nhất định sẽ báo rồi :1:
không chờ+ nóng ruột+ làm việc không ra hồn = chít thôi.
ĐỪNG CHÍT .Ráng chờ để đi MỶ .

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Đúng thiệt, nếu không nhờ diễn đàn xnc thì nhà em rối ren cả lên, đặc biệt là em với bao nhiêu là bề bộn công việc...qua đây cũng cám ơn ban điều hành và các ace rất nhiều...:)

Status
Không mở trả lời sau này.