[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Status
Không mở trả lời sau này.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Mọi người ơi.cho mình hỏi có ai biết cái list các kí tự.A,B!C,D.E......................Z đòi hỏi mình phải mang giấy tờ để bổ sung khi đi pv không.bữa hôm mình có đọc mà quên mât tiêu rồi.mong mọi người giúp đỡ.thanks mọi người nhiều.
Chị ơi, đọc ở đây nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Cam on bạn nhiều nhé.bạn khi nào pv.lam timeline chưa ban.bạn khám sk chưa.?
Em đăng kí KSK sáng 28/4, chiều đi chích ngừa ạ.
@ ConChuot: Ôi, họ có hỏi về đảng phái nữa hả anh :3 em vào Đảng năm cuối đại học, hi vọng ổn.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

bạn khai có thì xem như xong.
Em cảm ơn anh tony.8910 đã giúp em thêm lo lắng hơn ạ. Lúc khai DS-260, em cũng cân nhắc vấn đề này, nhưng cảm giác nói dối tội lỗi quá đi. Hì, chờ tới ngày lên thớt... nếu họ nói "không", chắc anh yêu nhà em phải kiếm đường về nước thôi :))

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Em cảm ơn anh tony.8910 đã giúp em thêm lo lắng hơn ạ. Lúc khai DS-260, em cũng cân nhắc vấn đề này, nhưng cảm giác nói dối tội lỗi quá đi. Hì, chờ tới ngày lên thớt... nếu họ nói "không", chắc anh yêu nhà em phải kiếm đường về nước thôi :))
Không phải mình nói để bạn thêm lo lắng nhưng nếu bạn còn trong đảng thì họ không cho bạn qua Mỹ đâu trừ khi bạn đã ra khỏi đảng và có giấy xác nhận bạn đã bỏ đảng.Nếu bạn vẫn còn là đảng viên thì anh yêu của bạn về 100 lần cũng không giúp gì được cho bạn đâu là cái thứ nhất.
Cái thứ hai là nếu bạn khai gian là bạn không phải là đảng viên mà họ biết được bạn nói dối là vĩnh viễn bạn không bao giờ đặt chân lên được nước Mỹ, Vì trước khi phỏng vấn, nhân viên lãnh sự sẽ nói bạn thề là tất cả những điều bạn nói là sự thật, trong khi mới thề xong mà bạn nói dối là bạn tiêu luôn.
Hy vọng những gì mình nói sẽ giúp được cho bạn có những quyết định đúng về những gì bạn sắp nói với nhân viên lãnh sự.

haitrieu

Thành viên tích cực

Chào bạn , khi bạn khai LLTP 2, trong LLTP có khai ba mẹ bạn làm gì, or có đảng hay ko ? nếu như ai cũng khai được như bạn là ko có và dược đi nước ngoài thì quá dễ rồi , khi bị phát hiện thì bạn sẽ vĩnh viễn ko được đi Mỹ nữa .
Bên LSQ sẽ xem lí lịch của bạn , người ta có hệ thống kiểm tra chứ ko phải là bạn nói gì và khai gì là được .có rất nhiều trường hợp giống bạn .

tidollars

Thành viên tích cực

Mình nghe nói là phải ra khỏi Đảng 5 năm mới được chấp thuận. Xin chia buồn cùng bạn.

DucTran

Thành viên mới

Bạn đã khai là đảng viên ĐCSVN thì Bye Bye Forever nhé.
Đảng Viên thì đi làm Mỹ định cư làm gì trời !!! Ở VN sướng hơn ?

Đ/v ĐCSVN và China phải ra đảng 5 năm mới hy vọng được cứu xét. Còn ở các nước khác chỉ ra 2 năm là được. (dĩ nhiên còn các điều kiện đi kèm khi còn là Đ/v).

vghuynhnhu21085

Thành viên tích cực

E đã gửi checklist i 864 vào ngày 10 tháng 1 Nam 2014 nhưng tới giơ em vẫn chưa nhận được Mail hoàn tất nữa , em cũng đã gữi Mail hỏi thư hoàn tất nhưng không thấy trả lời , có khi nào hô sơ em đã hoàn tất nhưng không nhân mail complete không mấy anh chi?giúp em với mấy anh chị ơi!

quangthuan2578

Thành viên tích cực

Mình PD: 07/08/2013
Complete on: 28/03/2014
Đang chờ thư PV :))

nqtuan

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình sao đó các bạn kt dùm với hcm2013775009

trinhnguyen2013

Thành viên mới

hi các anh chi , xin cho em hỏi về khám sức khỏe , em thấy có nhiều anh chị chích ngừa rồi mới được khám sức khoẻ, còn trường hợp của em là có con nhỏ dưới 2 tuổi ,em muốn khám trước rồi chích ngừa vậy có được không ? người ta có bắt buộc mình chích ngừa rồi mới được khám không ?

quynh_18

Thành viên tích cực

hi các anh chi , xin cho em hỏi về khám sức khỏe , em thấy có nhiều anh chị chích ngừa rồi mới được khám sức khoẻ, còn trường hợp của em là có con nhỏ dưới 2 tuổi ,em muốn khám trước rồi chích ngừa vậy có được không ? người ta có bắt buộc mình chích ngừa rồi mới được khám không ?
chào bạn. thông thường thì mình đi chích ngừa trước rồi sau đó đem phiêu chích ngừa qua bên ksk như vậy sẽ tiện hơn tai vì lúc ksk ng ta yêu cầu fai có phieu chich ngừa mau vàng nen mình fai chich ngua trc. bé bạn con nhỏ ng ta sẽ k yêu cầu chích ngừa gi đâu, khi đi chích ngừa nhớ mang theo sổ chích ngừa trc đây của bé để ng ta sao lai, con ban duoi 2 tuoi khi di ksk cung k fai thu lao tố. mình vừa đi chich ngua va ksk xong, mọi thứ rất nhẹ nhàng

hienle

Thành viên tích cực

.
theo quy định cuaLSQ thì khám sức khoẻ trước rồi đi chích ngừa. Chính ngừa xong, đem giấy xác nhận chính ngừa nộp cho bên khám sức khoẻ. Việc này hơi mất thời gian vì pải đi tới đi lui nhiều lần. Do đó, có nhiều nngười đi chích ngừa trước để khỏi đi tới, đi lui. Tuy nhiên, LSQ cũng có lý do mới quy định như thế. TTrường hợp của mình cũng phải đi khám sức khoẻ trước. Sau khi khám, Bác sĩ có chỉ định chích ngừa cái gì thì chích cái đó chứ bên chích ngừa không dám chích. Nên tóm lại, tuỳ bạn chọn muốn làm cái nào trước cũng đđược.

quangthuan2578

Thành viên tích cực

Mọi người có ai có biết ngày pv chưa ?
chưa nữa bạn ơi, hôm bữa mình có gọi thì người ta nói lịch tháng 5 đã có và full, chờ khoảng đầu tháng 5 mình gọi lại thì sẽ có lịch PV tháng 6. Mong sẽ sớm ! :)

tidollars

Thành viên tích cực

chưa nữa bạn ơi, hôm bữa mình có gọi thì người ta nói lịch tháng 5 đã có và full, chờ khoảng đầu tháng 5 mình gọi lại thì sẽ có lịch PV tháng 6. Mong sẽ sớm ! :)
Vì rất có thể trong vài tháng tới lịch visa sẽ lùi về mốc năm 2012 nên những ai có pd 2013 có lẽ phải tiếp tục chờ cho tới năm tài khoá mới (10/2014) mới có hy vọng. Mong sao mọi người sớm có lịch pv để không phải chờ đợi thêm,

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Vì rất có thể trong vài tháng tới lịch visa sẽ lùi về mốc năm 2012 nên những ai có pd 2013 có lẽ phải tiếp tục chờ cho tới năm tài khoá mới (10/2014) mới có hy vọng. Mong sao mọi người sớm có lịch pv để không phải chờ đợi thêm,
Nếu đã mong thì mong cho lịch visa nếu không tăng thì đừng lùi chứ bạn ! ha ha ! Mong mà còn tiết tiệm quá !

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Nếu đã mong thì mong cho lịch visa nếu không tăng thì đừng lùi chứ bạn ! ha ha ! Mong mà còn tiết tiệm quá !
bạn danny nói có lí nè, đã mong thì mong nó ko tăng thôi, chứ lùi là buồn lắm luôn á, đang hi vọng tràn trề mà :(

Status
Không mở trả lời sau này.