[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

californian guys

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Mình là f2a vợ chồng thẻ xanh.ngày 21-6 PV. PD 26-4-11. Mình đang luyện trí nhớ cái timeline và các ngày tháng.
Có bạn nào đến ngày PV mà không đi chích lần 2 không. Mình định không đi chích lần 2(6-6-13) vì rất đau và mệt người.

quocanh1412t

Thành viên tích cực

cho mình đăng ký hồ sơ với nha !
NVC Case Number: HCM2011756034

tình hình là hôm nay ngày 03/ tháng 6 .
Ba của mình đi phỏng vấn . được nhận giấy xanh ! LSQ yêu cầu cung cấp tờ giất viết tay gốc , tường trình về mối quan hệ của ba me mình suốt thời gian có con và sau khi mẹ mình đi Mĩ tới hiện tại .

anh chị em cho mình hỏi là khi nhận giấy xanh như vậy , khi mình đi nộp hồ sơ thì nộp tại LSQ giờ nào củng được phải khộng ?
vì mình ko thấy LSQ hay trong tờ giấy xanh co nói ngày đi phõng vấn lại ?!

MOng anh chị em giúp mình với , cám ơn

Francis Luke

Thành viên tích cực

Ua? Moi nguoi cho em hoi voi, ba em F2A PD la 16 May 2011, ma bay gio chua co thu moi phong van nua? Co anh chi nao co ngay sau PD cua ba em maco thu moi phong van chua vay ah?
Sorry vi em len dien dan bang Phone,ko danh dau duoc.

mainn_85

Thành viên mới

Minh da nhan duoc thu moi phong van vao luc 8h sang ngay 3-9.pd la 12-8-2011.Mung qua ^^

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

ban main_85 có hồ sơ complete ngày nào vậy . chúc mừng bạn nhé. bạn cho mình số phone để nói chuyện dc không.

vyyeuthai

Thành viên mới

bạn có case number là số máy vậy bạn,và bạn có thể cho mình biết ngày mà bạn complete hồ sơ là ngày mấy vậy bạn,chúc mừng bạn nhạ ,mình co ngày pd 29/7/2011,mà còn chưa nhận được giấy phỏng vấn nữa,cũng lo quá đi!!!!!!!

mainn_85

Thành viên mới

Minh vua xem lai thu moi pv roi..hic..co the do ho so minh da duoc nang cap len co quoc tich nen moi co thu moi pv som hon may ban..Minh cu nghi la khong duoc nang cap sau khi minh complete vao thang 5 ( minh nang cap vao cuoi thang 4)...Minh co pd 12/8/2011.sorry may ban.

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

minh co pd thang 01/2011 ma cung chua co ne cac ban

Francis Luke

Thành viên tích cực

Minh vua xem lai thu moi pv roi..hic..co the do ho so minh da duoc nang cap len co quoc tich nen moi co thu moi pv som hon may ban..Minh cu nghi la khong duoc nang cap sau khi minh complete vao thang 5 ( minh nang cap vao cuoi thang 4)...Minh co pd 12/8/2011.sorry may ban.
Ra là hôn phu hay hôn thể của anh này, có quốc tịch, nên được update lên diện đi nhanh hơn đây mà.
Ba em F2A 13 May 2011 mà chưa thấy có gì hết, kỳ ghê á, cầu Trời cho mọi người được đi qua Mỹ hết...

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

cho hỏi ba của Francis ngày hs complete la ngày mấy vậy. chúc may mắn nhé

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Sao lâu quá không thấy f2a có giấy phỏng vấn nữa ha?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Sao lâu quá không thấy f2a có giấy phỏng vấn nữa ha?
Rất chia sẻ với bạn!"Current" với ai đó không biết,chứ còn ở VN thì hầu như ko tiến triển,thậm chí còn tệ hơn lúc chưa "C" nữa....Vậy thì current làm gì nhỉ???

ConChuot

Thành viên tích cực

Cũng có thể hiểu Current là dừng ở hiện tại khi nào hết C thì F2A sẽ nhận đơn pv bình thường.
Nghe USCIS là Current tới mấy tháng lận. Hic

caroline

Thành viên tích cực

Cũng có thể hiểu Current là dừng ở hiện tại khi nào hết C thì F2A sẽ nhận đơn pv bình thường.
Nghe USCIS là Current tới mấy tháng lận. Hic
sao thằng bạn mình nó noi người nhà nó gọi lên NVC thì người ta nói là C nghĩa là hồ sơ nào xong thì xử lý hết. Nó bảo tháng này đang xử lý F3,F4 nên không xử lý F2A. co thể tháng sau sẽ giải quyết F2A. Mình không chắc lắm chỉ nghe nó nói vậy thôi mỗi người giải thích 1 kiểu nên không biết thế nào:24:

tidus402

Thành viên mới

Nếu các bạn có theo dõi lịch visa định cư dành cho người lao động thì trước đến giờ chữ C có nghĩa là current, tức là hồ sơ nào completed thì sẽ được xếp lịch phỏng vấn ngay (đại loại là giống như diện trực hệ IR). Nếu lịch visa cho F2A mà đứng yên thì nó sẽ ghi là 8Oct11 như lịch visa tháng 7 chứ sẽ ko ghi là C. Ở Việt Nam mình ko thấy F2A được gọi phỏng vấn chứ ở diễn đàn nước ngoài vẫn có lịch phỏng vấn như thường.

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

tidus402 nói nghe có lí lắm , luật sư mình nói 2 tuần nữa các bạn có pd trước 8oct2011 sẽ nhận dc thư mời, còn nếu chưa thì đến gặp luật sư... đập cho ổng một trận...

Chỉnh sửa cuối:

tidollars

Thành viên tích cực

Nếu các bạn có theo dõi lịch visa định cư dành cho người lao động thì trước đến giờ chữ C có nghĩa là current, tức là hồ sơ nào completed thì sẽ được xếp lịch phỏng vấn ngay (đại loại là giống như diện trực hệ IR). Nếu lịch visa cho F2A mà đứng yên thì nó sẽ ghi là 8Oct11 như lịch visa tháng 7 chứ sẽ ko ghi là C. Ở Việt Nam mình ko thấy F2A được gọi phỏng vấn chứ ở diễn đàn nước ngoài vẫn có lịch phỏng vấn như thường.
Chính xác là vậy, luật sư của mình cũng nói thế. Đang chờ complete case, không biết khi nào đây :2:

Nasa Còi

Thành viên mới

tidus402 nói nghe có lí lắm , luật sư mình nói 2 tuần nữa các bạn có pd trước 8oct2011 sẽ nhận dc thư mời, còn nếu chưa thì đến gặp luật sư... đập cho ổng một trận...
Mình có pd 3/10/2011 mà tới giờ vẫn chưa complete hồ sơ nữa.....làm sao trong 2 tuần mà nhận dc thư mời :20:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình có pd 3/10/2011 mà tới giờ vẫn chưa complete hồ sơ nữa.....làm sao trong 2 tuần mà nhận dc thư mời :20:
Mình ko có trong này đâu em!

Status
Không mở trả lời sau này.