[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tuxedo9090

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Minh cung giong Anh Tony chuc Ban gap nhieu may man va som doan tu voi Ba xa nhe Tuxedo!!!
Chia sẻ cùng bạn,chúc gia đình bạn sẻ sớm được đoàn tụ.
Cảm ơn mọi người nhiều lắm.Tất cả ace trong diễn đàn đều hiểu tâm trạng chờ đợi và thật tuyệt vời mọi người đều chia sẻ với nhau để cùng nhau vượt qua khó khăn.

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Mọi người giúp e với. Nhân viên lãnh sự quán kêu e sửa lại ds260 online. Ai đã sữa ds260 rồi giúp e với. E đã lên mạng mà đăng nhập vào k được. E cam on a chi truoc nha.

luckydoll77

Thành viên tích cực

Bạn cho mình hỏi : là bạn pv rồi ha? LSQ yêu cầu sửa ds260 sao.mình cũng giống bạn.cũng từng pv du học mà mình kiu ox sửa lại nhưng ox bảo lúc pv LSQ sửa dùm...

hanam_75

Thành viên tích cực

Ai cha, của mình cũng y vậy đó bạn. Minh cung bị cái vụ du học, nhung mình nhờ dịch vụ làm nên không biết họ có đánh dấu "no" cho mình không? Vì không thấy họ hỏi mình cái vụ bị từ chối visa. Vậy giờ sao ta?
Bạn cho mình hỏi : là bạn pv rồi ha? LSQ yêu cầu sửa ds260 sao.mình cũng giống bạn.cũng từng pv du học mà mình kiu ox sửa lại nhưng ox bảo lúc pv LSQ sửa dùm...

luckydoll77

Thành viên tích cực

Ai cha, của mình cũng y vậy đó bạn. Minh cung bị cái vụ du học, nhung mình nhờ dịch vụ làm nên không biết họ có đánh dấu "no" cho mình không? Vì không thấy họ hỏi mình cái vụ bị từ chối visa. Vậy giờ sao ta?
Hjhj po tay bạn ah.đợi tới lúc pv chắc cũng như bạn này..

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Mình phai tự sửa đó. Chứ họ không sửa dùm đâu minh nói họ sửa dum mà họ k chiu. Còn sửa thi nhờ dịch vụ mà lo hồ sơ cho ban đó. Hay người nào biết invoice id luc đóng tiền và điền đơn thì nhờ họ sữa. Mình đã hoàn tất và dc chap thuận visa. :)

luckydoll77

Thành viên tích cực

Mình phai tự sửa đó. Chứ họ không sửa dùm đâu minh nói họ sửa dum mà họ k chiu. Còn sửa thi nhờ dịch vụ mà lo hồ sơ cho ban đó. Hay người nào biết invoice id luc đóng tiền và điền đơn thì nhờ họ sữa. Mình đã hoàn tất và dc chap thuận visa. :)
Mình k sửa được bạn ơi.chuẩn bị gần ngày pv rồi nên k sửa được. ! LSQ vẫn cấp giấy hồng cho bạn mặc dù bạn bị yêu cầu sửa đơn ds 260 hả?
vậy bạn được chấp thuận visa rồi ha? Chúc mừng bạn nhé !!!!

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Mình k sửa được bạn ơi.chuẩn bị gần ngày pv rồi nên k sửa được. ! LSQ vẫn cấp giấy hồng cho bạn mặc dù bạn bị yêu cầu sửa đơn ds 260 hả?
vậy bạn được chấp thuận visa rồi ha? Chúc mừng bạn nhé !!!!
Hom qua Minh đi phỏng vấn rồi nó kêu mình sai ds260. Về lên mạng sửa lại in ra chiều nay mình vào nộp rồi người ta đồng y cấp visa.

hanam_75

Thành viên tích cực

Chắc có lẻ đi phỏng vấn người ta yêu cầu mình sưa minh mới có quyền sưa. :)
Troi ơi thiệt là buồn qua đi. Thấy bạn hỏi vấn đê nay mình mới phát hiện ra của mình. Hôm qua minh hỏi dịch vụ thi đúng thật là họ đã đánh "no". Học chẳng hỏi minh mà tự làm vay đo. That là bực mình. Vậy là bây giờ cung phải chờ PV giong bạn rôi đợi nguoi ta bắt sửa, roi in ra đem nộp lại.

Mà người ta bat mình nộp liền ngay chiều đó và được get pink liền luôn hả bạn.

Nhưng luc pv họ co nghi là minh gian dối vì khai không đung không. Họ co hỏi tai sao khai sai kg?

tony.8910

Thành viên tích cực

Troi ơi thiệt là buồn qua đi. Thấy bạn hỏi vấn đê nay mình mới phát hiện ra của mình. Hôm qua minh hỏi dịch vụ thi đúng thật là họ đã đánh "no". Học chẳng hỏi minh mà tự làm vay đo. That là bực mình. Vậy là bây giờ cung phải chờ PV giong bạn rôi đợi nguoi ta bắt sửa, roi in ra đem nộp lại.

Nhưng luc pv họ co nghi là minh gian dối vì khai không đung không. Họ co hỏi tai sao khai sai kg?
May là người ta chỉ đánh NO còn nếu họ cho bạn vô FARC thì xem như xong luôn,DS 260 trên diển đàn đã có hướng dẩn rỏ ràng lắm rồi,tại nhiều người không đọc kỷ,ngay khi bạn điền xong ds 260 và in giấy xác nhận thì bạn không sửa được nữa,ngay cả NVC củng không xem được,khi bạn đi PV thì nhân viên lãnh sự sẻ dùng cái mã vạch trên giấy xác nhận để xem nội dung đơn xin visa của bạn.bạn điền No có nghĩa là đã sai và không đúng như những gì đã xảy ra.nhờ dịch vụ củng tiện nhưng họ lại không quan tâm được như chính bản thân mình làm.

uyen.ninh2709

Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi từ khi nhận được thư bổ túc Hồ sơ của NVC( nhưng không Cần bổ túc gì nữa) thì bao lâu Hồ sơ mới được completed vậy ace?

hanam_75

Thành viên tích cực

May là người ta chỉ đánh NO còn nếu họ cho bạn vô FARC thì xem như xong luôn,DS 260 trên diển đàn đã có hướng dẩn rỏ ràng lắm rồi,tại nhiều người không đọc kỷ,ngay khi bạn điền xong ds 260 và in giấy xác nhận thì bạn không sửa được nữa,ngay cả NVC củng không xem được,khi bạn đi PV thì nhân viên lãnh sự sẻ dùng cái mã vạch trên giấy xác nhận để xem nội dung đơn xin visa của bạn.bạn điền No có nghĩa là đã sai và không đúng như những gì đã xảy ra.nhờ dịch vụ củng tiện nhưng họ lại không quan tâm được như chính bản thân mình làm.
Uhm chán thật. Minh đâu biet gi đâu bạn. Ông xã mình lo hết, ong kg co thời gian theo dõi ho sơ nên đưa dich vụ làm cho nhanh. Minh mới biet và moi join vô diễn đan này vài tuần nay khi ho sơ đã complete.

Mà đánh FARC là gi vay bạn. Giờ chắc chỉ biết chờ chứ có nói thì dich vụ no cũng đâu co sửa lại cho mình được đung kg bạn.

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Nộp vào là được getpink liền. Nếu hồ sơ của bạn không có gì trục chặc.
Người ta không bắt nộp liên đâu. Họ sẽ hẹn bạn chiều 13h den 14h tat ca ngày làm việc trừ ngay thứ 4. Bạn có sớm thì nộp sớm có trể thì nộp trể.
Còn cái vụ khai gian dối thì bạn cứ trả lời đúng sự thật nhé, nói e nhờ dịch vụ làm . Không sao đâu. Nhân viên lãnh sự sẽ không làm khó mình đâu họ yêu cầu minh làm j thì làm đó thôi. Yên cứ tâm. Chúc bạn may mắn.

hanam_75

Thành viên tích cực

Nộp vào là được getpink liền. Nếu hồ sơ của bạn không có gì trục chặc.
Người ta không bắt nộp liên đâu. Họ sẽ hẹn bạn chiều 13h den 14h tat ca ngày làm việc trừ ngay thứ 4. Bạn có sớm thì nộp sớm có trể thì nộp trể.
Còn cái vụ khai gian dối thì bạn cứ trả lời đúng sự thật nhé, nói e nhờ dịch vụ làm . Không sao đâu. Nhân viên lãnh sự sẽ không làm khó mình đâu họ yêu cầu minh làm j thì làm đó thôi. Yên cứ tâm. Chúc bạn may mắn.
Cám ơn bạn nhiều lam nha. Bạn noi làm mình yên tâm rồi. Chúc mừng bạn và chuc bạn som đoàn tụ nha.

uyen.ninh2709

Thành viên mới

Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* Name of the person submitting the inquiry
* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Operator assistance is available Monday through Friday from 7:00 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: DR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Sau khi em Mail cho NVC em nhận dược Mail này nhờ ace xem dùm em nha, cám ơn mọi người.

Status
Không mở trả lời sau này.