[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

quangthuan2578

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Ok nhưng dt rồi mình fai nói ntn ha a
Thứ 1: người trực tiếp gọi nên là ng bik tiếng anh ( 1 là bạn hoặc chồng bạn). Ko nên nhờ luật sư... Tại vì họ ko rãnh để cầm đt và ngồi chờ khoảng 30ph chỉ để hỏi giùm bạn. Và như vậy sẽ khiến mình ko bik rõ hs ntn và se chậm trễ nữa.
Thứ 2: họ sẽ hỏi thông tin về bạn hoặc về chồng bạn ( case number, họ tên, ngày tháng năm sinh)
Thứ 3: họ sẽ hỏi bạn cần gì. Thì bạn chỉ cần hỏi ngày pv ( cái mà bạn đang cần).
Chúc vui :)

ngoc dieu

Thành viên tích cực

Thanks a nhé, e sẽ gọi thử ntn

ngoc dieu

Thành viên tích cực

Thứ 1: người trực tiếp gọi nên là ng bik tiếng anh ( 1 là bạn hoặc chồng bạn). Ko nên nhờ luật sư... Tại vì họ ko rãnh để cầm đt và ngồi chờ khoảng 30ph chỉ để hỏi giùm bạn. Và như vậy sẽ khiến mình ko bik rõ hs ntn và se chậm trễ nữa.
Thứ 2: họ sẽ hỏi thông tin về bạn hoặc về chồng bạn ( case number, họ tên, ngày tháng năm sinh)
Thứ 3: họ sẽ hỏi bạn cần gì. Thì bạn chỉ cần hỏi ngày pv ( cái mà bạn đang cần).
Chúc vui :)
Ah a co fb ko cho e xin để e hỏi cái này xíu ạ

maihong1086

Thành viên tích cực

Là ngày PD của Blue :)
Hi bạn,
Mình thấy có hơi thắc mắc xíu về PD vs ngày completed , ko biết NVC giải quyết ưu tiên cho cái nào nữa, hôm trước thấy bạn Paul Nguyen PD tháng 11/2013 mà dc nhận thư PV rồi!
Mình thì PD : july/1/2013
Completed: 29/10/2014.

quangthuan2578

Thành viên tích cực

Hi bạn,
Mình thấy có hơi thắc mắc xíu về PD vs ngày completed , ko biết NVC giải quyết ưu tiên cho cái nào nữa, hôm trước thấy bạn Paul Nguyen PD tháng 11/2013 mà dc nhận thư PV rồi!
Mình thì PD : july/1/2013
Completed: 29/10/2014.
Mình ko rõ hso của bạn Paul j đó ntn...
Nhưng theo mình biết thì tất cả hồ sơ diện F đều phụ thuuọc vào Visa Bulletin. Do đó NVC sẽ căn cứ theo PD và lịch Visa để sắp xếp PV.
Tiếp theo đó mới là ngày Complete hsơ.
Ví dụ như cùng 1 ngày PD nhưng khác nhau ngày Complete thì hsơ nào Complete trc sẽ nhận đc giấy PV trước thôi.
Hoặc là như trường hợp của bạn và bạn Blue_cherry : Blue PD sau bạn gần 1 tháng nhưng vì complete trước nên nhận đc thư pv.
Nói chung rất khó để biết chính xác cách làm việc của NVC. Mọi thông tin ở trên thì mình cũng chỉ rút ra từ việc tham khảo nhiều hso của nhiều bạn trên diễn đàn. Mong ít nhiều giúp đc bạn :))))))))

maihong1086

Thành viên tích cực

Mình ko rõ hso của bạn Paul j đó ntn...
Nhưng theo mình biết thì tất cả hồ sơ diện F đều phụ thuuọc vào Visa Bulletin. Do đó NVC sẽ căn cứ theo PD và lịch Visa để sắp xếp PV.
Tiếp theo đó mới là ngày Complete hsơ.
Ví dụ như cùng 1 ngày PD nhưng khác nhau ngày Complete thì hsơ nào Complete trc sẽ nhận đc giấy PV trước thôi.
Hoặc là như trường hợp của bạn và bạn Blue_cherry : Blue PD sau bạn gần 1 tháng nhưng vì complete trước nên nhận đc thư pv.
Nói chung rất khó để biết chính xác cách làm việc của NVC. Mọi thông tin ở trên thì mình cũng chỉ rút ra từ việc tham khảo nhiều hso của nhiều bạn trên diễn đàn. Mong ít nhiều giúp đc bạn :))))))))
Tks Bạn rất nhiều!
Good luck bạn !

Natalie Ngọc

Thành viên tích cực
PD 20/5/2013 complete 14/4/2014 mà chưa có thư nữa nè a
B xem lại hs xem co j trục trặc ko. Minh 29/7/13, vua nhan thu pv hom thu 4
Không bít 22-8 có đc nhận thư pv trong tháng này ko hixxxx đợi mà cái cổ nó dài luôn roài hixx.

maihong1086

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình 1/7/2013 đã có thư pv rồi...bạn gọi hỏi NVC thử.
Hi Bạn ơi,
HS mình cũng 1/7/2013 nè bạn ơi, vẫn chưa thấy thư PV nữa, cho mình hỏi bạn completed ngày mấy, mình completed ngày 29/10/2014!
PD bạn giống mình làm mình nôn quá

dang.pvh

Thành viên tích cực

Hi Bạn ơi,
HS mình cũng 1/7/2013 nè bạn ơi, vẫn chưa thấy thư PV nữa, cho mình hỏi bạn completed ngày mấy, mình completed ngày 29/10/2014!
PD bạn giống mình làm mình nôn quá
HS mình complete tháng 4/2014 . hs bạn mới complete nên chắc chưa có thư hi vọng tháng sau bạn sẽ có

hueaac

Thành viên tích cực

Mình PD 11/6/2013,complete ngày 23/8/2014 ,pv ngày 31/3/15.

N

Nhox Ho

Guest

Mấy Anh chị cho em hỏi, xã em kêu có thư Đại sứ quán gửi về báo : On March 6, 2015, we approved your Form I-130, Immigrant Petition, xin hỏi nó có nghĩa gì và khi nào em mới được gọi PV ạ, em không biết gì hết mà xã em bận hỏi hoài cũng ngại :((( Cảm ơn cả nhà ạ !

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Mấy Anh chị cho em hỏi, xã em kêu có thư Đại sứ quán gửi về báo : On March 6, 2015, we approved your Form I-130, Immigrant Petition, xin hỏi nó có nghĩa gì và khi nào em mới được gọi PV ạ, em không biết gì hết mà xã em bận hỏi hoài cũng ngại :((( Cảm ơn cả nhà ạ !
.ngày 6/3/2015 I_130 của bạn được approved ở sở di trú đó bạn. giờ họ sẽ chuyển hồ sơ của bạn qua NVC. Nếu bạn thuộc diện f2A thì pd cửa bạn dựa theo lịch visa mỗi thán nữa

N

Nhox Ho

Guest

.ngày 6/3/2015 I_130 của bạn được approved ở sở di trú đó bạn. giờ họ sẽ chuyển hồ sơ của bạn qua NVC. Nếu bạn thuộc diện f2A thì pd cửa bạn dựa theo lịch visa mỗi thán nữa
Em cảm ơn chị ạ ! Vậy chắc phải hơn 1 năm nữa em mới nhận được lịch pv quá hic, nhà cứ kêu đừng có nôn, đừng xem làm gì thấy time trôi lâu mà sao em vẫn muốn xem. Vậy em có Ngày PD, ngày Complete chưa vậy chị ha ???

quangthuan2578

Thành viên tích cực

Em cảm ơn chị ạ ! Vậy chắc phải hơn 1 năm nữa em mới nhận được lịch pv quá hic, nhà cứ kêu đừng có nôn, đừng xem làm gì thấy time trôi lâu mà sao em vẫn muốn xem. Vậy em có Ngày PD, ngày Complete chưa vậy chị ha ???
Mình nghĩ truớc khi bạn len diễn đàn hỏi này nọ thì ít nhất bạn cũng nên tìm hiểu 1 ít về hồ sơ của mình. Cái j thật sự ko hiểu hay cần giúp đỡ thì hãy hỏi. Chứ đừng như kiểu PD của e là gì, khi nào e PV, ngày Complete cua e la ngày mấy ?????? PD ( priority date ) là cái cơ bản nhất của mỗi hồ sơ mà mỗi ng cần biết mà chính bạn cũng ko bik thì rõ ràng bạn chẳng quan tâm đến hso của mình chút nào cả.

Status
Không mở trả lời sau này.