[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhhuong0507

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Chào bạn Myt,ngày pd của bạn là ngày nào vậy?chúc mừng bạn nha!

messi79

Thành viên tích cực

moi người ơi mình có ngày pv là 28/2/2014 nếu khoàng 2 tuần nưa (khoảng 10/1/2014) mình đi khám sức khoẻ có đươc không? vì mình không biết là khám quá sớm trước khi phỏng vấn thì kết quả khám sk có bị hết hạn hay thế nào không :) cám ơn moi người nhiều :)
Nên đi sớm cho khoẻ,lỡ mai bị xét nghiệm đàm thì phải chờ 9 tuần,lúc đó pv xong thì 1 hoặc 2 tuần sau là đã có kết quả xét nghiệm,đem đi nộp liền (cầu mong anh chi em ko bị dính "trưởng" này).

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Dạ! Chắc bị bệnh phổi. Nhưng thật em không biết là bệnh phổi gì, lao phổi hay ung thư phổi nữa. Ba em cứ giấu giấu. Em không biết sao để check được.

Xin chào Francis Luke
Mình đã từng bị lao phổi , trước khi vào giai đoạn điều trị thì phải xét nghiệm máu cho nên bạn đừng lo quá. Với lại xét nghiệm máu là để xem vi trùng có kháng thuốc ko nếu kháng thuốc ngừơi ta sẽ cho phát đồ đìều trị khác .Vì Ba bạn trước đó ko đi kiểm tra sức khoẻ trước vì nếu biết được bệnh rồi thì ở Phạm Ngọc Thạch có bán thuốc điều trị tại nhà , một tháng mới lên khám một lần .
bây giờ phải chịu khó mỗi ngày phải lên đó thôi. Điều trị 6 đến 8 tháng .mình điều trị 6 tháng là hết rồi.
Bệnh này muốn chữa khỏi là phải chuyên cần chịu khó uống thuốc mỗi ngày . Không thức khuya , ko rượu bia , sáng dậy sớm phơi nắng , không được suy nghĩ nhiều . Và phải nhớ uống thuốc lúc đói chưa ăn gì.
Bệnh này lây nha bạn. Nhưng sau khi điều trị 3 tháng là hết lây.
Vài dòng tâm sự mong bạn đừng lo lắng và mong Ba bạn mau khoẻ bệnh nha..
Còn vấn đề mà bạn thắc mắc tại sao bên phạm ngọc thạch khám 24h là biết kết quả vì đó chỉ là thử đàm thôi nên nhanh và không được chính xác. Còn bên Chợ Rẫy là cấy đàm. Đem con vi trùng đó đi nuôi cấy nên thời gian lâu hơn và kết quả chính xác nha.

Last edited by a moderator:

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Anh thấy em hỏi những vấn đề này thật khó trả lời! ba em đi khám bệnh,em không hỏi bác sĩ,không hỏi ba em,mà em vào đây hỏi đó là bệnh gì thì mọi ngừoi pó tay!và ba em thử máu để làm gì thì phải hỏi bác sĩ.Ba em bị phổi,theo như thông thường anh thấy là 6 tháng điều trị uống thuốc.Nói chung muốn chính xác sao em không hỏi bác sĩ cho rõ nhỉ!!! Em vui tính quá!
Một khi biết được mình bị bệnh này thường có tâm lý lo lắng sợ sệt nên Ba của bạn đó không muốn nói cho bạn đó biết nên bạn ấy mới vào đây hỏi mọi người.
Em không biết bệnh khác thì thế nào riêng bệnh phổi muốn hỏi bác sĩ thì khó lắm anh. Chồng em mới vô thôi là bị đuổi ra rồi. Trừ khi người bệnh bị bệnh nặng không đi đứng được mới cho người nhà vô nói chuyện với bs.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào Francis Luke
Mình đã từng bị lao phổi , trước khi vào giai đoạn điều trị thì phải xét nghiệm máu cho nên bạn đừng lo quá. Với lại xét nghiệm máu là để xem vi trùng có kháng thuốc ko nếu kháng thuốc ngừơi ta sẽ cho phát đồ đìều trị khác .Vì Ba bạn trước đó ko đi kiểm tra sức khoẻ trước vì nếu biết được bệnh rồi thì ở Phạm Ngọc Thạch có bán thuốc điều trị tại nhà , một tháng mới lên khám một lần .
bây giờ phải chịu khó mỗi ngày phải lên đó thôi. Điều trị 6 đến 8 tháng .mình điều trị 6 tháng là hết rồi.
Bệnh này muốn chữa khỏi là phải chuyên cần chịu khó uống thuốc mỗi ngày . Không thức khuya , ko rượu bia , sáng dậy sớm phơi nắng , không được suy nghĩ nhiều . Và phải nhớ uống thuốc lúc đói chưa ăn gì.
Bệnh này lây nha bạn. Nhưng sau khi điều trị 3 tháng là hết lây.
Vài dòng tâm sự mong bạn đừng lo lắng và mong Ba bạn mau khoẻ bệnh nha..
Còn vấn đề mà bạn thắc mắc tại sao bên phạm ngọc thạch khám 24h là biết kết quả vì đó chỉ là thử đàm thôi nên nhanh và không được chính xác. Còn bên Chợ Rẫy là cấy đàm. Đem con vi trùng đó đi nuôi cấy nên thời gian lâu hơn và kết quả chính xác nha.

SỰ CHIA SẼ KINH NGHIỆM CHO TRƯỜNG HỢP NÀY RẤT QUÝ , THỰC TẾ VÀ CẶN KẼ .

Dúng là đã có trãi qua rồi , mới CÓ SỰ ĐỒNG CẢM SÂU SẮC được với người cùng cảnh ngộ như mình .
Thank you .

thaisanhon

Thành viên tích cực

""" 15-11-2012, 11:50 PM

TracThuThuy_84

Thành viên Tham gia ngàyAug 2012Đến từdien cr1Tuổi29Bài gởi24

Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng

Hôm nay Thuy pv thành công và mang cờ hồng về khoe với các bạn đây. Thuy cảm ơn các bạn đã chia sẽ và tư vấn để mình có ngày hôm nay , ân tình đó vợ chồng Thủy không bao giờ quên. Chúc cho diễn đàn ngày một phát triển hơn. Hôm nay Thủy pv rất nhiều , nhưng quay quanh những câu hỏi liên quan đến vợ chồng thôi. sau đây Thủy tường thuật lại buổi pv cho các bạn cùng rút kinh nghiệm nhé.
PV Thủy là một cô người Mỹ rất dễ thương và vui tính , cùng cô thông dịch viên cũng rất dễ chiu.
Làm sao quen ông xã.
Ngày tháng năm nào quen nhạu
Khi nào mới bắt đầu yêu nhau
Ông xã làm công việc gi? bao lâu
Em yêu Ox ở điểm nảo
OX yêu em ở điểm nào?
Em đã từng yêu ai ngoài ox ko?
Lần gặp đầu tiên khi nào? ở đâu
Lần đầu tiền gặp ox ở sân bay lúc đó em như thế nào?
Ngày tháng, năm ox về vn.
Kết hôn ngày nào?
Sau khi cưới ox về mấy lần.
Tại sao ox ko thường xuyên về thăm em.
Ox kết hôn lần thứ mấy?
Vợ củ ox ở Mỹ hay ox bảo lãnh từ vn sang ( vợ củ ox ở mỹ từ nhỏ )
Em từng pv xin visa K1 đúng ko? em biết vì sao viên chức từ chối visa k1 ko?
Hãy đưa tấc cả bằng chứng mà em xem là đủ để thuyết phục viên chức.
Xem bằng chứng rất kỷ , bill gửi tiền xem từng tháng , nhìn vào bill phone hỏi tiếp.
Hãy đọc số phone của ox , ai là người trả tiền phone hàng tháng.
ox ly hôn năm nào? vì sao ly hôn.
Hiện tại ox sống với ai.
Ox đi mỹ diện gì? đi năm nào.
Ox có con riêng ko? mấy đứa.
Con gái ox tên gì? bao nhiêu tuồi? học trường nào? học cái gì?
Con trai tên gì? bao nhiêu tuổi?
cả 2 con điều học Đại Học chuyên ngành Bác Sĩ phải ko?
Ngày nghĩ ox thường làm gì?
Em từng học trường gì ? học ngành gì?
Ra trường có đi làm không? thu nhập lúc đó 1 tháng bao nhiêu?
Hiện tại em làm gì?
Em ko đi làm thì lấy gì sống? mình nói ox chu cấp.
OX gửi tiền bao lâu 1 lần , 1 lần ít nhất bao nhiêu , nhiều nhất bao nhiêu. ( nói xong xem bill gửi tiền nữa )
Hiện tại em ở đâu? ba mẹ ở đâu
OX học đại học năm nào?
OX tuồi con gì?
Nhìn vào khai thuế hỏi tiếp , tiền lương của ox nuôi bao nhiêu người?
Tại sao trong khai thuế ko có tên con trai?
Qua Mỹ em có muốn có con ko?
Dự định qua mỹ em sẽ làm gì?
Sau đó cô người việt đưa tấc cả hình ảnh lúc mở hồ sơ và giấy tờ trả cho mình , Giũ lại hộ chiếu và chúc mừng mình , chúng tôi đã chấp nhận thị thực của bạn , bạn hãy ra ngoài đóng tiến EMS và khi visa về phong bì màu nâu bạn ko được mở ra.
Kết thúc buổi pv mình thấy nhẹ , vì lúc pv viên chức hỏi quá nhiều, mình trả lời nhanh và ok hết. Mình cuối đầu chào và cảm ơn , lúc đó vui và hạnh phúc quá nước mắt muốn rơi luôn.
Mình chúc các bạn pv điều got pink hết nhé , để sớm được đoàn tụ với anh xã.
Thân chào !!!!!!!!!!!!! """

huynhhuong0507

Thành viên tích cực

Ban Tracthuthuy oi!pd cua ban la ngay nao vay?chuc mung ban nha!

tuxedo9090

Thành viên mới

Đi chơi mấy ngày với bà xã nên không check dc mail .hnay mới có wifi .chắc mọi người cũng có ngày phỏng vấn rồi nhỉ.
Mình phỏng vấn 27/2

thaisanhon

Thành viên tích cực

wow, chúc mừng Tuxedo90 nhe ! get pink !

ConChuot

Thành viên tích cực

Đi chơi mấy ngày với bà xã nên không check dc mail .hnay mới có wifi .chắc mọi người cũng có ngày phỏng vấn rồi nhỉ.
Mình phỏng vấn 27/2
Chúc mừng bác!
Bác có pd cổ nhất trong các ae chờ đợi đấy.
PD của bác 20/06/2011

sukarita98

Thành viên tích cực

25/2 em pv có ace nào cùng ngày ko . Đang sợ vụ khám sức khỏe đây . Mọi người cho em hỏi giờ ra bệnh viện thường chụp hình thì có thể biết được phổi mình nám hay không phải không ạ ???

tuxedo9090

Thành viên mới

Chúc mừng bác!
Bác có pd cổ nhất trong các ae chờ đợi đấy.
PD của bác 20/06/2011
Uhm chắc mình là cổ nhất thật.bgio co giấy pv rồi.chúc mọi người sớm có giấy mời phỏng vấn nhé.

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

Minh da mua ve cho ba xa roi. 27/2 bay . Chuc cac ban mau doan tu

tuxedo9090

Thành viên mới

Mọi người ơi, dán ảnh thế nào cho hợp lý bây giờ , em chưa hiểu cách cắt đôi tơ A4 rồi dán lên,

myt

Thành viên mới

Mọi người ơi, dán ảnh thế nào cho hợp lý bây giờ , em chưa hiểu cách cắt đôi tơ A4 rồi dán lên,
Bạn để nguyên tờ a4 rồi dán hình lên cũng được mà, mỗi tờ a4 dán 2 hình ( 1 tren 1 duoi) rồi kế bên hoặc phía dưới bạn ghi chú thích ảnh ra :D

tuxedo9090

Thành viên mới

Bạn để nguyên tờ a4 rồi dán hình lên cũng được mà, mỗi tờ a4 dán 2 hình ( 1 tren 1 duoi) rồi kế bên hoặc phía dưới bạn ghi chú thích ảnh ra :D
Mình cảm ơn bạn nhiều !

tamluu1658

Thành viên mới

theo kinh nghiệm của mình thì bạn xếp đôi tờ A4 lại và dán lên mỗi mặt , như thế mình dán được 4 tấm hình trên tờ A4

messi79

Thành viên tích cực

theo kinh nghiệm của mình thì bạn xếp đôi tờ A4 lại và dán lên mỗi mặt , như thế mình dán được 4 tấm hình trên tờ A4
ko cần phải dán hinh lên A4 làm gì,cứ để ở ngoài từng tấm, xếp theo thời gian từ xưa đến nay là dc.Diện F2A quan trọng là hình chụp đi chơi trước và sau ngày cưới.

vuthangsi

Ban điều hành

ko cần phải dán hinh lên A4 làm gì,cứ để ở ngoài từng tấm, xếp theo thời gian từ xưa đến nay là dc.Diện F2A quan trọng là hình chụp đi chơi trước và sau ngày cưới.
Bằng chứng về mối quan hệ: Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).

•Diện bảo lãnh vợ-chồng:
Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn. Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh.

Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

Status
Không mở trả lời sau này.