[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

thaongoc311

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

e mới nhận được thư pv. ngày 7/2/2014 :)
cho e hỏi cái k-applicant là cái gì ạ?

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chúc mừng Thaongoc311 nhe, chúc Thaongoc311 pv thành công và sớm đoàn tụ !!!
Thaongoc311 completed tháng mấy vậy? :1: PD của Thaongoc311 tháng 6-2012 hs tiến triển nhanh thật !!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng thaongoc311. con duới 21t đi nhanh ha,chắc sợ quá tuổi,hihi!!! Mà lạ sao hôm nay lại nhận thư,mà còn PV vào7/2 nữa chứ....Dù sao cũng chúc mừng em!!!

thaongoc311

Thành viên tích cực

Chúc mừng Thaongoc311 nhe, chúc Thaongoc311 pv thành công và sớm đoàn tụ !!!
Thaongoc311 completed tháng mấy vậy? :1: PD của Thaongoc311 tháng 6-2012 hs tiến triển nhanh thật !!
Chúc mừng thaongoc311. con duới 21t đi nhanh ha,chắc sợ quá tuổi,hihi!!! Mà lạ sao hôm nay lại nhận thư,mà còn PV vào7/2 nữa chứ....Dù sao cũng chúc mừng em!!!
E cám ơn :) thấy ngày gữi là 8/1 mà giờ mới nhận đc.
Hình như ngày complete của e là 14/11/2013.

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Chúc mừng thaongoc311 nha. Bạn có kiếu nại gì không mà được phỏng vấn nhanh vậy ban? Tháng 3 này mình 21 tuổi rồi. PD là tháng 7 gần ngày với bạn luôn.

nltthinh1994

Thành viên tích cực

Chúc mừng thaongoc311 nha. Bạn có kiếu nại gì không mà được phỏng vấn nhanh vậy ban? Tháng 3 này mình 21 tuổi rồi. PD là tháng 7 gần ngày với bạn luôn.
minh co PD thang 11/2012 ho so da complete roi ma thang 1 nam sau minh moi 21 tuoi khong biet NVC co giai quyet kip ho so cho minh khong nua. neu khong duoc chac bi chuyen qa f2b phai ko ban

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

Em mới 19t sang tháng 6 mới 20 tuổi . PD 27/7/2012 . Ko biet a/c ThaoNgoc là sinh năm bao nhiêu vậy mà sao được cái vèo wa 6/2012 pv trước luôn . Hâm mộ hâm mộ !!!!!!!!!!

orion_tuan

Thành viên tích cực

Khi lịch visa đáo hạn ngày ưu tiên.
Trong vòng 1 năm nếu hoàn tất hồ sơ (Điền và gửi đơn xin visa) thì tuổi của đương đơn sẽ đc khóa lại.
Hiện lịch visa F2A là 9/8/2013 .

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

minh co PD thang 11/2012 ho so da complete roi ma thang 1 nam sau
minh moi 21 tuoi khong biet NVC co giai quyet kip ho so cho minh khong nua. neu khong duoc chac bi chuyen qa f2b phai ko ban
Sẽ không bị chuyển đâu bạn. Tuổi của bạn đã được khoá rồi.

Ti Nguyen

Thành viên mới

- Mình F2A !
- PD : 9/2012
Case Number : HCM2013759029
Check dùm mình với ạh !

PhuongChau

Diễn đàn XNC

- Mình F2A !
- PD : 9/2012
Case Number : HCM2013759029
Check dùm mình với ạh !
Kết quả check hồ sơ của bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2013759029

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

tamluu1658

Thành viên mới

chào cả nhà , lâu lắm mình mới trở lại thăm ngôi nhà thân thương XNC , mình qua USA voi ox 2 tháng , nhớ nhà lắm , hiện tại mình chưa đi làm , mình đã thi đậu bằng viết lái xe rồi ,hôm nay ghé qua thăm cả nhà, chúc cả nhà năm mới vạn sự như ý , và pv get pink nhiều nhiều nhé .:8::8::8::8::8:

tuxedo9090

Thành viên mới

Sắp tết rồi , diễn đàn yên tĩnh hẳn.
Chúc mọi người năm mới an khang thịnh vượng , vạn sự như ý
Sang năm mới nhiều hồ sơ cùng sớm đoàn tụ cùng gia đình nhé.
Happy New Year

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chuc mung nam moi 2014! Nam moi kinh chuc tat ca Co Chu Anh Chi BDH XNC va tat ca thanh vien AN KHANG THINH VUONG + VAN SU NHU Y + TAN TAI TAN LOC TAN BINH AN! ^_^

Sang nay Em nhan duoc thu moi pv roi vui qua! Em F2A pd 27-9-2011, completed 17-12-2013, nang cap thanh cong len IR1 22-1-2014, pv 3-3-2014! ^_^ Em chuc cho cac thanh vien XNC som co tin vui nhe!

monalisa

Thành viên tích cực

Chuc mung nam moi 2014! Nam moi kinh chuc tat ca Co Chu Anh Chi BDH XNC va tat ca thanh vien AN KHANG THINH VUONG + VAN SU NHU Y + TAN TAI TAN LOC TAN BINH AN! ^_^

Sang nay Em nhan duoc thu moi pv roi vui qua! Em F2A pd 27-9-2011, completed 17-12-2013, nang cap thanh cong len IR1 22-1-2014, pv 3-3-2014! ^_^ Em chuc cho cac thanh vien XNC som co tin vui nhe!
Chúc mừng bạn thaisanhon nha, quả là tin vui cho mùng 1 tết hihi ^_^
Happy new Year bà con cô bác XNC ^_^

thaisanhon

Thành viên tích cực

Monalisa oi! Cam on ban nhieu nhe!
à Monalisa da ksk o IOM vay tu van dum minh nhe! ^_^ minh o Can Tho, khi di ksk thi minh tinh nhu vay ban coi co duoc k nhe!! Sang som len 41 Nguyen Van Troi chit ngua, khoi dang ky truoc, vo chit xong lay giay vang thi dt vo IOM dang ky kham vao buoi trua cung ngay luon hay kham vao sang hom sao? Kham xong o lai 1 ngay de lay ket qua luon duoc k Monalisa?
Ps: xin thong cam vi minh dang online tren dt nen k bo dau duoc! ^_^

thinhthao

Thành viên tích cực

Chuc mừng thaisonhon nha...niềm vui nhân đôi nha

thaisanhon

Thành viên tích cực

Cam on Thinhthao nhe! Minh chuc ban som pv va doan tu nhe!

monalisa

Thành viên tích cực

Monalisa oi! Cam on ban nhieu nhe!
à Monalisa da ksk o IOM vay tu van dum minh nhe! ^_^ minh o Can Tho, khi di ksk thi minh tinh nhu vay ban coi co duoc k nhe!! Sang som len 41 Nguyen Van Troi chit ngua, khoi dang ky truoc, vo chit xong lay giay vang thi dt vo IOM dang ky kham vao buoi trua cung ngay luon hay kham vao sang hom sao? Kham xong o lai 1 ngay de lay ket qua luon duoc k Monalisa?
Ps: xin thong cam vi minh dang online tren dt nen k bo dau duoc! ^_^
Bạn nên gọi điện đăng kí ksk IOM trước 1,2 ngày đề phòng hết chỗ nha. Ngày hẹn tuỳ mình quyết định. Rồi sáng ngày hôm đó bạn đi chích ngừa ở Nguyen Văn Trỗi, chích nhanh lắm, ngồi đợi 1 chút thôi, nếu có phiếu chích ngừa ngày xưa hoặc kết quả xét nghiệm viêm gan siêu vi gì đó thì nhớ mang theo nha, để Bs sẽ quyết định cần chích ngừa các bệnh gì. Nếu có kq viêm gan siêu vi thì khỏi phải làm xét nghiệm lại, đỡ mất thời gian 1 tiếng. Chích xong bạn mang phiếu kết quả màu vàng qua IOM...
Tới IOM sẽ điền thông tin và phát số thứ tự. Do mình đã đăng kí trước ở nhà nên số thứ tự mình nằm ngay đầu. Một buổi khám chỉ có 2,3 chục người nên vắng và lịch sự, thoải mái. Rồi ng ta sẽ hướng dẫn bạn đi qua các phòng để khám: chụp phổi, lấy máu, cân đo đong đếm... Khâu cuối cùng sẽ cho bạn lột đồ để xem xét và coi kĩ phim phổi của bạn. Nếu mọi thứ OK bạn sẽ dc giấy hẹn 2 ngày sau lấy kết quả. Vậy là xong. Khỏe.
Nếu phổi bạn có vấn đề thì sẽ dc chụp phổi lại hoặc thử đàm.
Uống nước dừa để cho phổi trong nha, ng ta bày mình vậy đó, hihi.
Chúc mọi ng đạt kq tốt ^_^

thaisanhon

Thành viên tích cực

^_^ wow chi tiet qua luon! Cam on Monalisa nhieu nhe! An Tet vui ve!!!

Status
Không mở trả lời sau này.