Nhờ các anh chị check dùm hồ sơ nhà em HCM2005667169

boakurara

Thành viên tích cực
Ðề: Mang ỗ cứng HDD 250g sang Mỹ

đem đĩa thì còn sợ sợ chứ đem HDD thì vô tư.......hehe......anh của tớ đem 2,3 cái ko sao cả
Ê , trong đó chứa nội dung " 18+" dc hok ta , Vd vay thôi :111:

boakurara

Thành viên tích cực

Khà khà gặp chiến hữu rồi, boakurara ơi Pes2011 & Fifa 2011 mấy cái này là vật bất ly thân à nha :21:, phải mang theo cho bằng được đó :D
sợ nó ktr , thấy game lậu ... :confused: ... phạt chít

baophan

Cựu Ban điều hành

sợ nó ktr , thấy game lậu ... :confused: ... phạt chít
Nếu vậy thì lúc đó lôi Lap ra rủ Nv Hải quan đá Pes với bạn nếu nó thua thì cho bạn đem qua, còn nếu bạn thua thì ai biết chuyện gì xảy ra :24: Cho nên đã đá Pes là phải luôn luôn thắng :21:. Vui tí, chứ yên tâm đi bạn ơi không ai kiểm tra đâu, còn nếu chưa yên tâm thì chép mấy file Crack vô usb để riêng ra đi :D. Có lần mình ở Sân bay Hồng Kông nhân viên an ninh cũng giữ Lap của mình khoảng 15p kiểm tra gì đó :13: rồi sau đó mới trả lại kèm câu "Thank you" :).

davidtran

Thành viên mới

Trong ỗ chứa hình ãnh & music & phim , có mấy cái Game khá nặng như PES 2011 , Fifa 2011 , Sims 3 ... nhưng chưa có Install , ko biết tụi hãi quan có kiễm tra ỗ cứng hok ta ...sợ bắt cái vụ mấy cái game này là game lậu :confused:
hehehe đúng hệ rồi.........
HI boakurara..... ko sao đâu cứ đem bình thương để trong thùng đồ là đc, đưng có xach tay là đc , hôm bưa tui đem qua 1 cái rồi ko sao cả, trong o cứng cua tui cũng có game fifa có cả chinh đồ nưa ma đâu có sao đâu...

boakurara

Thành viên tích cực

hehehe đúng hệ rồi.........
HI boakurara..... ko sao đâu cứ đem bình thương để trong thùng đồ là đc, đưng có xach tay là đc , hôm bưa tui đem qua 1 cái rồi ko sao cả, trong o cứng cua tui cũng có game fifa có cả chinh đồ nưa ma đâu có sao đâu...
Mình có cần xóa mấy cái film hay cái hình 18+ hok ta , nó phạt hok :mad:

nam461987

Thành viên tích cực

Mình có cần xóa mấy cái film hay cái hình 18+ hok ta , nó phạt hok :mad:
miễn trong HDD không nhét hàng cấm để nó phát hiện thì nó cũng chẳng mở cái HDD ra coi làm gì đâu.........
mà mấy cái đó lên mạng down thiếu gì,cần gì phải lưu thế????

boakurara

Thành viên tích cực
Đã đăng ký nghĩa vụ quân sự bên Mỹ , nhưng trong Form điền thiếu

Mình wa Mỹ gần 1 tháng , lúc đi PV ỡ lãnh sự quán VN , họ có đưa giấy màu xanh xác nhận đăng ký quân sự ỡ Mỹ , , trong giấy màu xanh đó nói wa Mỹ rồi, trong vòng 30 ngàykễ từ khi đặt chân đến Mỹ , phẵi đi đăng ký nghĩa vụ quân sự , tờ xanh đó giữ lại , đợi có số Sosial Number Sercurity rồi , mình ra Office xin cái Form đễ đăng ký xác nhận quân sự , mình điền có 2 lỗi nhõ như sau :
+Phần Suffix : có 2 ô JR & lll & Other Suffix : mình hoàn toàn đễ trống phần này ko đánh dấu X gì cả :43:
+Phần Address mình ghi xác nhau : SanJose , ròi mình gạch chữ Jose , cách 1 ô rồi ghi chữ Jose .
Ko biết lỗi ko đánh dấu X phần Suffix & lỗi gạch xóa có nghiêm trọng ko ạ :( , vì gữi cho Quân đội Mỹ em ko dám đùa & rất sợ ạ =[[
==> Form này em gữi hôm 3-1 , 6-12 em đến Mỹ , bay h là 8-1 hơn 1 tháng , phát hiện em tá hỏa :mad:
Note : Em có đăng ký Online nhưng nó báo Sosial cũa em có Problem !!! Ac ac

boy_15

Thành viên tích cực
Ðề: Đã đăng ký nghĩa vụ quân sự bên Mỹ , nhưng trong Form điền thiếu

Chào bạn.

Phần Suffix: bạn có thể để trống vì ở Việt Nam không dùng các hậu tố này.
Còn phần bạn ghi sai sau đó sửa lại, mình nghĩ không có vấn đề gì, quan trọng là thông tin bạn ghi trong form đó phải đầy đủ, chính xác.

Trường hợp mình cũng giống bạn, mình đăng ký online cũng không được. Mình đã gởi form đăng ký cho Selective service, đến nay đã được hơn 1 tháng nhưng vẫn chưa nhận được giấy chứng nhận.

Trong vòng 90 ngày, nếu bạn chưa nhận được giấy chứng nhận, bạn nên đăng ký lại.

Thân ái.

boakurara

Thành viên tích cực
cho tôi hỏi lúc đăng ký xin việc làm tôi có điền hết số social sercurity ?

Tôi có đến trung tâm kiếm việc làm và tôi điền cái đơn xin việc làm, trong đó có mục khai số social sercurity, tôi đã điền hết số social của tôi vô đó và nộp cho trung tâm. Nhưng lúc tôi về thì người nhà tôi nói ko cần khai hết số social của tôi ra mà chỉ cần khai 4 số cuối thôi, vì nếu khai hết thì nếu có người biết thì coi chừng bị hậu quả khó lườm sau này, họ có thể dùng số social của mình làm chuyện xấu, Tôi lo lắm, xin cho tôi ý kiến, nếu cần tôi có thể lên chỗ việc làm xin lấy lại hồ sơ của tôi về để may rủi có thể bảo vệ dc 1 phần nào số social của tôi. l001

Yenbui54

Thành viên tích cực
Ðề: cho tôi hỏi lúc đăng ký xin việc làm tôi có điền hết số social sercurity ?

Không sao hết ! Đừng lo lắng gì nhiều ,các cơ sở giới thiệu việc làm đều có đăng bạ và đóng thuế ,họ cũng có cách bảo vệ sự bí mật của bạn.Nếu có sự rủi ro rất là hiếm,bạn đang đi xin việc thì thuộc diện nghèo rồi ,không có người nào dám vào lấy SS N# của bạn để làm gì ?Làm chuyện này phi pháp là dính tới pháp luật.

boakurara

Thành viên tích cực
Cho tôi hỏi 1 vấn đề về FA?

Tôi ở San jose dc 5 tháng rồi. Đã đăng kí nhập học summer nhưng chưa có đóng tiền. Tôi có xin Financial Aid khoá Summer và đã hoàn thành. Nhưng tôi đang là non-resident nên ko dc hưỡng mức học phí in-state( mà tôi đang là non-residnet thì tôi có dc FA cho tiền ko?). Như vậy tôi phải bỏ tiền túi ra đóng. Cho tôi hỏi nếu như tôi chỉ có học 3 unit thôi thì FA có cho tôi tiền ko? (vì nhà tôi bị khó khăn, nên chỉ có nhiêu tiền cho tôi học có 3 unit thôi :20:),theo tôi biết thì tôi FA dc cho 2775$ đối với học fulltime, vậy 3 unit thì FA cho bao nhiêu? . Nếu như tôi chích tiền ra đóng trước, sau này FA có gửi lại tiền cho tôi ko? (Tôi hy vọng FA đưa tiền có thể cover lại tiền học của tôi, một phần my mom của tôi sợ mất tiền nếu như FA ko có cho tiền tôi để tôi cover lại tiền đã chích ra :20:). Nếu như FA ko có cho tôi đủ tiền? Khoá Fall tôi muốn dc học nhiều hơn cỡ 9 unit ( 9unit thì nhìu tiền quá :20: nhà tôi ko có đủ) thì tôi có thể xin tiền Loan của nhà trường dc ko? Tiền sách vở thì tôi có thể xin ở đâu?
" Xin lỗi vì tôi hỏi hơi nhiều xin mọi người trả lời giúp tôi đang lo lắng về tiền học của mình. Tâm sự với mấy bác : mấy người thân của tôi ở đây ko cho tôi đi học nói với tôi là đúng 1 năm thì mới học dc, tiền thì ko có nếu lỡ đóng tiền học rồi mà FA ko cho tôi tiền cover lại thì coi như tôi :20:) tôi muốn học nhiều lắm cỡ 9unit hoặc Fulltime như tôi ko có tiền:20:"

boakurara

Thành viên tích cực
Cách tính & làm sao biết được là in-state ỡ bang CA

Chĩ em biết làm sao đã là "in-state" ỡ bang CA , nhiều người nói là tính từ ngày đặt chân đến Mỹ ( tức là thẽ xanh ) hay là tính ngày có ID or Driver licessen , hay tính từ ngày đăng ký trường College ?? l001

whitecat

Thành viên tích cực
Ðề: Cách tính & làm sao biết được là in-state ỡ bang CA

Chĩ em biết làm sao đã là "in-state" ỡ bang CA , nhiều người nói là tính từ ngày đặt chân đến Mỹ ( tức là thẽ xanh ) hay là tính ngày có ID or Driver licessen , hay tính từ ngày đăng ký trường College ?? l001
Hi Boakurara
Bạn vào đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=8880&page=2 đọc phần trả lời của bác Vha08 cho mình về câu hỏi I-94 là giấy gì thì sẽ hiểu ngay thôi.

Còn đây là thông tin mình có được trong tờ rơi của college liên quan đến câu hỏi của bạn: " to qualify as a California resident, you must verify physical presence in CA and intent to become a resident one - year prior to the residency determination date (the day before classes begin for a new term)

Vài thông tin chia sẻ với bạn. Thân ái.

boakurara

Thành viên tích cực

Hi Boakurara
Bạn vào đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=8880&page=2 đọc phần trả lời của bác Vha08 cho mình về câu hỏi I-94 là giấy gì thì sẽ hiểu ngay thôi.

Còn đây là thông tin mình có được trong tờ rơi của college liên quan đến câu hỏi của bạn: " to qualify as a California resident, you must verify physical presence in CA and intent to become a resident one - year prior to the residency determination date (the day before classes begin for a new term)

Vài thông tin chia sẻ với bạn. Thân ái.
Thank's , vay theo bạn nói , mình thì ko có giấy I-94 gì ấy , mình tụi hãi quan có đóng dấu gì đó ngay Visa cũa mình , cái đóng dấu đó có ghi ngày mình đến Mỹ , cái dấu đó hã bạn duk hok :6:

Bắt đầu mùa Fall 2011, tất cả học sinh mới ở tiểu bang California PHẢI điền mẫu "Statement of Legal Residence", và phải chứng minh, mình đã ở California 366 ngày bằng 3 trong những chứng từ sau:

1 - Rent lease/ rental agreement - Hợp đồng thuê nhà
2 - California Identification and/or California driver license (Thẻ căn cước hoặc bằng lái xe California)
3 - Giấy thuế 2010 của tiểu bang California hoặc liên bang (2010 income tax return)
4 - Voter's Registration (Giấy đăng ký bầu cử)
5 - Pay stub (Bản lưu chi phiếu tiền lương) wage's stub
6 - Vehicle registration (Giấy đăng ký lưu hành xe) không
phải là "Pink slip hay chủ quyền xe)
7 - License from California for professional practice (Giấy phép hành nghề)
8 - Bank statement from active accounts (Giấy báo cáo hàng tháng từ ngân hàng cho những tài khoản còn hoạt động như: Checking accounts, saving accounts, CD, etc.)

Thẻ xanh hoặc I-94 không được xem là chứng từ để chứng minh là cư dân của California nữa.

Đây là bản mẫu "Statement of Legal Residence in California", mỗi trường họ có bản mẫu riêng, nhưng nội dung thì giống nhau.
http://academic.cuesta.edu/admrreg/slr.pdf

boakurara

Thành viên tích cực

Bắt đầu mùa Fall 2011, tất cả học sinh mới ở tiểu bang California PHẢI điền mẫu "Statement of Legal Residence", và phải chứng minh, mình đã ở California 366 ngày bằng 3 trong những chứng từ sau:

1 - Rent lease/ rental agreement - Hợp đồng thuê nhà
2 - California Identification and/or California driver license (Thẻ căn cước hoặc bằng lái xe California)
3 - Giấy thuế 2010 của tiểu bang California hoặc liên bang (2010 income tax return)
4 - Voter's Registration (Giấy đăng ký bầu cử)
5 - Pay stub (Bản lưu chi phiếu tiền lương) wage's stub
6 - Vehicle registration (Giấy đăng ký lưu hành xe) không
phải là "Pink slip hay chủ quyền xe)
7 - License from California for professional practice (Giấy phép hành nghề)
8 - Bank statement from active accounts (Giấy báo cáo hàng tháng từ ngân hàng cho những tài khoản còn hoạt động như: Checking accounts, saving accounts, CD, etc.)

Thẻ xanh hoặc I-94 không được xem là chứng từ để chứng minh là cư dân của California nữa.

Đây là bản mẫu "Statement of Legal Residence in California", mỗi trường họ có bản mẫu riêng, nhưng nội dung thì giống nhau.
http://academic.cuesta.edu/admrreg/slr.pdf
Ac .... mới lên mây , thì dọc xog cái này cũa Bác té cái dùng xuống đất =.= ,:20: làm em bùn não nề lươn :102: ...
Bác cho em hõi lun , trong những điều kiện trên , thì em dọc , em có thễ trã lời được 3 câu :
1 - Rent lease/ rental agreement - Hợp đồng thuê nhà : nhà em thuê Apartment , hợp đồng cuối tháng 12/2010
2 - California Identification and/or California driver license (Thẻ căn cước hoặc bằng lái xe California) : ID cũa em là 13/01/2011 & Driver là 31/01/2011.
3 - Vehicle registration (Giấy đăng ký lưu hành xe) không
phải là "Pink slip hay chủ quyền xe) : xong bằng lái , nhà em mới mua xe , và dc giấp phép lưu hành xe ngày đầu hoac giữa tháng 2/2011(ko nho rõ)
Bac cho em hõi , 3 điều kiện em vừa nêu , ngày tháng cũa nó cách nhau 1 tháng , ko biết đũ điều kiện là in-state ko Bac , mà nếu tính in-state thì nó sẽ tính từ ngày nhõ nhất (12/2010) hay ngày lớn nhất (02/2011) :confused:

Các chứng từ yêu cầu trong mẫu "Statement of Legal Residence" là để chứng minh, đương đơn có ý định cư trú lâu dài ở California. Em cần mở thêm tài khoản ở ngân hàng nữa. Khi điền mẩu "SLR có phần hỏi ngày mình đến California cư trú. Trường sẽ tính từ ngày đó. Nghĩa là ngày em tới Mỹ ví dụ ngày Nov. 31st 2010 thì Dec. 1st 2011 là em chính thức trở thành cư dân của California. Hiểu chưa?

boakurara

Thành viên tích cực

Các chứng từ yêu cầu trong mẫu "Statement of Legal Residence" là để chứng minh, đương đơn có ý định cư trú lâu dài ở California. Em cần mở thêm tài khoản ở ngân hàng nữa. Khi điền mẩu "SLR có phần hỏi ngày mình đến California cư trú. Trường sẽ tính từ ngày đó. Nghĩa là ngày em tới Mỹ ví dụ ngày Nov. 31st 2010 thì Dec. 1st 2011 là em chính thức trở thành cư dân của California. Hiểu chưa?
Em ko có tài khõang ngân hàng , mà Father cũa em có ,em thì dưới 24t , chính xac em vua tròn 20t , lúc em làm hồ sơ Financial ỡ trường College thì em khai là Dependent ... Em dặt chân tới Mỹ là 7/12 , tức là tính từ ngày đó hã ???:confused:

Xin ba mẹ em $20 mang theo driver license + thẻ xanh tới ngân hàng là mở tài khoản được rồi. Điền mẫu "Statement of Legal Residence" kèm theo 3 chứng từ, trường sẽ tính cho em. Ngày 8-12-2011 em sẽ là resident của California.

boakurara

Thành viên tích cực

Xin ba mẹ em $20 mang theo driver license + thẻ xanh tới ngân hàng là mở tài khoản được rồi. Điền mẫu "Statement of Legal Residence" kèm theo 3 chứng từ, trường sẽ tính cho em. Ngày 8-12-2011 em sẽ là resident của California.
Em có cái "Debit MasterCard" cũa My WVMCCD (West Valley Mission College ... ) cũa trường Mission College cấp cho em , Officer cũa Financial cũa trường nói là thẽ này dùm dễ nhận tiền Financial Aid cũa trường, tạm thời bay giờ chưa hoc vì hoc phí còn tính out-state nên tài khoãn là 0$ , mình dùm thẽ này giống như ATM binh thường , có dùm dc dễ chứng minh ko anh ?
Sao em nghe nói muốn mỡ Account cũa nhà Bank , phãi bõ ít nhất là 100$ lận ???