Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn

tuyettran1218

Thành viên mới
Ðề: Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hòan cảnh khó khăn

Cầu xin Đức Bà MARIA trọn đời đồng trinh, xin Mẹ thương xót chúng con

nguyenhoangthang

Thành viên tích cực

Cầu xin Đức Mẹ Bình Triệu,Cầu xin lòng thương xót của chúa,kính cha Phãnico Trương Bửu Diệp con xin đặt hết Đức Tin,Niềm Tin và phó thác mọi việc xin giúp con trong những lúc khó khăn nhất.
Kính bế trên

cuti

Thành viên tích cực

Kính thưa Mẹ :

Hôm qua con đã dâng lên Mẹ 450 kinh Kính Mừng xin Mẹ chở che ban ơn lành cho các người bạn của con đã có lời cầu xin Mẹ, con xin mẹ đoái thương các linh hồn mồ côi, các gia cảnh đang còn gặp khó khăn, hoạn nạn của anh chi em Ngoại Đạo, xin Mẹ một phép lạ nơi gia đình họ để mọi người nhận biết Mẹ và thờ phụng Người.Amen.

cuti

Thành viên tích cực

Cầu xin đức bà maria trọn đời đồng trinh
Cầu xin đức bà maria trọn đời đồng trinh .

Các bạn hãy luôn mang trong người Chuỗi Hạt Mân Côi, Chuỗi Hạt Mân Côi này ở đâu thì Mẹ Maria hiển linh nơi đó, các sự dữ sẽ phải lùi bước trước thánh linh của Người.Amen

cuti

Thành viên tích cực

Hic, cũng muốn góp sức cùng Cuti lắm nhưng sao lúc này...làm biếng quá Cuti. Tội lỗi, tội lỗi
Anh hthaith không cần thiết phái thức dây lúc 3h sáng để đọc kinh đâu, ban ngày lúc nào rảnh rỗi nếu chưa có Chuỗi Hạt Mân côi thì bấm ngón tay đọc 10 kinh Kính Mừng và cầu xin Mẹ Maria cứu vớt các linh hồn mồ côi là sẽ có 10 linh hồn được anh cứu rồi đó, khi nào anh 100 tuổi đứng trước dung nhan Chúa và Đức Mẹ thì anh sẽ được lời cầu xin của họ xin Chúa xin Đức Mẹ xóa tội cho anh, chuyện này là có thật không phải chuyện hoang đường đâu anh ạ, giúp người thì sẽ được nhớ ơn, các linh hồn mồ côi đã được chúng ta cứu vớt thì họ cũng sẽ xin ơn trên cứu vớt lại linh hồn tội lỗi của chúng ta, chúng ta và Chúa Cha tuy gần mà rất xa còn họ thì sau khi đã được cứu rỗi thì họ chầu ngay dưới chân của Người đấy anh ạ. Chúc anh và gia đình luôn bằng an trong tay Chúa và Đức Mẹ.Amen.

cuti

Thành viên tích cực

Cầu xin đức bà Ma Ria trọn đời đồng trinh,chân tình gởi đến em ngàn mến thương,cảm ơn những gì em đã giúp mọi người.xin chúc em cùng gia đình luôn khỏe,hạnh phúc,may mắn.hôm qua đến nay chị đã đọc nhiều lần,0 nhớ hết,vì bái phục việc làm của em,quả thật 0 dễ.kimthanh59
Em cám ơn chị và cũng chúc Mẹ Maria luôn ở cùng gia đình chị.Amen.

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Cầu xin đức bà MARIA trọn đời đồng trinh

Xin cám ơn anh cuti rất nhiều về ý nghĩa cao cả này!cầu xin ơn trên sẽ ban phước lành đến gia đình của anh

cuti

Thành viên tích cực

Cầu xin đức bà MARIA trọn đời đồng trinh

Xin cám ơn anh cuti rất nhiều về ý nghĩa cao cả này!cầu xin ơn trên sẽ ban phước lành đến gia đình của anh
Cuti mới nguyện xong 150 kinh Kính Mừng dâng lên Mẹ, cầu xin Mẹ sớm ban ơn lành cho gia đình bạn trong nay mai.

langvuon

khoai nướng

[FLASH]http://musik.soha.vn/share/track/a43cke3j[/FLASH]

cuti

Thành viên tích cực

do từ trường hợp của mình tôi xin khẳng định quyền phép của Đức Mẹ là có thật

Thanks Cuti đã dám nói lên điều thực trong cuộc sống của mình.

@Taisao : Nhà thờ Chí Hòa có buổi hành hương Đức Mẹ Tapao vào thứ tối thứ 5 đến thứ 6 ngày 12/1/2012 . Anh chị em nào quan tâm xin PM

Vào thập niên 80, hthaith cũng tham gia sinh hoạt nhiều năm tại Nhà thờ Chí Hòa, dù không phải là giáo xứ của mình.

Hôm rồi về Việt nam, thời gian cũng hạn hẹp nên không có dịp ghé nhìn lại Nhà thờ Chí Hòa. Nếu được nhờ Taisao post vài tấm hình Nhà thờ hiện nay để được nhìn thấy lại...cảnh xưa lối cũ nhen. Chắc cũng nhiều thay đổi. Thanks.

http://www.giaoxugiaohovietnam.com/SaiGon/01-Giao-Phan-SaiGon-ChiHoa.htm

Cuti gởi tặng anh mấy tấm hình của Giáo xứ Chí Hòa.

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

Con xin dâng Mẹ:
[YOUTUBE]C1hhOdKqwcw[/YOUTUBE]

lê nguyễn

Thành viên mới

CuTi ơi mình rất cảm phục bạn đó. Mình cũng là người có Đạo Thiên Chúa, mình cũng thường xuyên lần chuổi kinh mân côi và chuổi lòng thương xót chúa, vì mình rất sùng kính MẸ MARIA và LÒNG THƯƠNG XÓT CHÚA. Mình cũng sẽ bắt chước bạn, sẽ đọc kinh cầu nguyện cho các linh hồn mồ côi, nhưng không bít có dậy nổi vào giờ 3-4h sáng không nữa? mìnnh thường xuyên đọc kinh lần chuổi vào giờ trước khi đi ngủ 10-11h đêm nhưng mình sẽ cố gắng hơn nữa. Bạn nhớ cầu nguyện thêm cho mình với nhé.
Mình cầu xin Đức Mẹ phù hộ cho bạn thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc vui vẽ trong cuộc sống.
Thân chòa bạn.
TâmĐan.

cuti

Thành viên tích cực

CuTi ơi mình rất cảm phục bạn đó. Mình cũng là người có Đạo Thiên Chúa, mình cũng thường xuyên lần chuổi kinh mân côi và chuổi lòng thương xót chúa, vì mình rất sùng kính MẸ MARIA và LÒNG THƯƠNG XÓT CHÚA. Mình cũng sẽ bắt chước bạn, sẽ đọc kinh cầu nguyện cho các linh hồn mồ côi, nhưng không bít có dậy nổi vào giờ 3-4h sáng không nữa? mìnnh thường xuyên đọc kinh lần chuổi vào giờ trước khi đi ngủ 10-11h đêm nhưng mình sẽ cố gắng hơn nữa. Bạn nhớ cầu nguyện thêm cho mình với nhé.
Mình cầu xin Đức Mẹ phù hộ cho bạn thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc vui vẽ trong cuộc sống.
Thân chòa bạn.
TâmĐan.
Như mình đã nói bên trên bạn không cần phải thức dậy lúc 3h-4h sáng như mình đâu, bạn có thể đọc kinh cầu nguyện bất cứ lúc nào bạn rảnh như mình đây có thể đọc kinh ngay cả khi đang làm việc ở cty , cách hay nhất là bạn tham gia Hội Mân Côi tại bất cứ giáo xứ nào tiện cho bạn, khi bạn tham gia hội này thì khi bạn đọc 1 kinh Kính Mừng dâng lên Mẹ thì có giá trị bằng hàng nghìn hàng vạn lần vì sự mầu nhiệm của chuỗi hạt Mân Côi là có tính Cộng Hưởng do Mẹ Maria dạy như thế, khi mình trong hội này thì mình đọc 1 kinh cầu nguyện cho ai thì cũng xem như bấy nhiêu hôi viên trên toàn thế giới cũng cầu nguyện cho người đó, sự mầu nhiệm là ở chỗ đó đấy bạn ạ, hãy cố gắng tham gia bạn nhé. Mẹ Maria luôn ở cùng gia đình bạn.Amen

cuti

Thành viên tích cực

Kính thưa Mẹ :

Hôm nay con xin dành toàn bộ số kinh Kính Mừng dâng lên Mẹ, xin Mẹ giúp đờ các hoàn cảnh các bạn đang gặp khó khăn trục trặc giấy tờ trong diễn xuất Nhập Cảnh này sẽ sớm được đoàn tụ với người thân.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào Cuti,có bài hát nầy chị nhớ ,lúc bé trong ca đoàn chỗ chị ở hát,''Mẹ Ma Ria con nguyện xin đền tạ yêu mến,muốn hy sinh nhiều an ũi Mẹ khỏi ưu phiền'',Cuti nầy,có thể làm được điều gì, chúng ta cứ làm,vì chúng ta yêu Mẹ ,chị muốn mỗi ngày thăm hỏi đến em ,Cuti diện nào? khi sang Mỹ ở tiểu bang nào?dự đoán khi nào đến lượt? hơi tò mò,nhưng vì quí mến mới hỏi,có quyền khg nói,chúc em vui.

cuti

Thành viên tích cực

Chào Cuti,có bài hát nầy chị nhớ ,lúc bé trong ca đoàn chỗ chị ở hát,''Mẹ Ma Ria con nguyện xin đền tạ yêu mến,muốn hy sinh nhiều an ũi Mẹ khỏi ưu phiền'',Cuti nầy,có thể làm được điều gì, chúng ta cứ làm,vì chúng ta yêu Mẹ ,chị muốn mỗi ngày thăm hỏi đến em ,Cuti diện nào? khi sang Mỹ ở tiểu bang nào?dự đoán khi nào đến lượt? hơi tò mò,nhưng vì quí mến mới hỏi,có quyền khg nói,chúc em vui.
Em chào chị,

Em cám ơn chị rất nhiều vì em biết Mẹ đẽ gởi chị đến để động viên và thăm hỏi em, em có lòng kính mến Đức Mẹ một cách đặc biệt chị à, từ ngày em siêng năng đọc kinh Kính Mẹ em cảm thấy cuộc sống mình có ý nghĩa hơn, trước đây ngày đến ở cty 8 tiếng nhưng xử lý xong công việc chỉ chừng 5 tiềng còn dư 3 tiềng không biết làm gì cứ ngồi trước màn hình đọc báo lên mạng thấy thật vô ích, bây giờ bât cứ lúc nào rảnh em đều đọc kinh Kính lên Mẹ xin Mẹ bao dung giúp đỡ các bạn bè, gia đình mình được ơn lành, càng đọc kinh thì thấy mình càng ngày càng yêu kính Mẹ nhiều hơn, em có 2 đứa con mỗi khi đứa nào bị bệnh hay vấp té chảy máu em đã xót xa vô cùng còn Mẹ thì sao? Khi coi bộ phim Passion of the Christ em vừa thương xót Chúa và quá sức thương Mẹ chị ạ, mình phải đặt trường hợp mình là Mẹ con của mình rứt ruột đẻ ra mà bị người khác hành hạ kinh khủng như thế thì cảm giác của mình như thế nào nhỉ??? Sự hy sinh đó không gì có để đong đếm được, nếu không có Mẹ thì không thể có Chúa Jesus và nếu không có Chúa Jesus thì không thể có hội Thánh và kế hoặch cứu rồi lòai người của Chúa Cha hòan tòan PHÁ SẢN phải không chị? Phải hiểu đến tận gốc rễ như thế thì mới hiểu hết Mẹ và kính yêu Mẹ nhiều hơn vì Mẹ đã hy sinh cho lòai người quá nhiều, hy sinh sự đau đớn vì mất con , hy sinh cả cuộc đời để chỉ kêu gọi lòai người hãy sám hối hãy ăn năn, theo chị Lucia người còn sót lại cuối cùng trong 3 trẻ nhỏ ở Fatima năm 1917 thì lần cuối cùng Mẹ đã truyền dụ lòai người phải sám hối lúc đó Đức Chúa Thánh Thần tay cầm kiếm lửa giận dữ muốn trừng phại lòai người nhưng từ tay Mẹ phát ra luồng sáng ngăn tia lửa từ tay Đức Chúa Thánh Thần lại điều này cho thấy Mẹ đã yêu thương lòai người chúng ta biết nhường nào và Mẹ van nài chúng ta hãy hối cải, hối cải và sám hối... nhưng chúng ta cứ quay mặt làm ngơ... không biết trên thế gian này có bà Mẹ nào thương chúng ta như thê không? Điều Mẹ chỉ mong chúng ta là sống đạo hạnh đúng với phúc âm truyền dạy, tránh xa đang tội lỗi, nếu có tội thì hãy hối cải và sám hối, nhân vô thập tòan phàm ai đã làm người mà không mắc tội nhưng có tội thi phải biết sám hối và cải tạo lại mình phải không chị, ngày nay xã hội nhiễu nhương con người thì chỉ còn "con" chứ chẳng còn "người" nữa, tiền bạc, danh vọng, tư lợi cá nhân, ganh đua, ăn thua đủ, chém giết, lừa gạt, hãm hại nhau... đầy rẫy nhan nhản đầy ra, không biết khi nào con người mới biết THỨC TỈNH đây? Giàu như Steven Job, giỏi như Job trước khi chết tiên núi, bạc biển đều bất lực trước cái chết, chết đi rồi ngửa 2 bàn tay ra thì đều trắng lạnh, có mang đi được cái gì đâu, so với Job thì chúng ta chỉ là con kiến thì không biết lúc lâm chung tay chúng ta sẽ "trắng" cỡ nào chị nhỉ... ít dòng tâm sự cùng chị mong chị đừng trách thằng em nói chuyện "nhảm nhí", đời Cuti em đắng cay và chứng kiến nhiều cảnh cũng cười ra nước mắt rồi, hồi xưa em có biết 1 ông cán bộ giám đốc 1 cty xây dựng lớn của nhà nước, thời còn đương quyền thì mỗi khi ông ta quắc mắt là nói thiệt với chị là nhân viên chỉ muốn tè ra quần... khi hết thời, chức thì hết, bạn cũng biến hết... sau này mở cty xây dựng lèo bèo cuối cùng cũng phá sản rồi phải đi làm nghề thu dọn rác ở các công trình xây dựng, gặp lại các "lính láp" ngày xưa nay làm ở các công trình xây dựng năn nỉ xin vào chân bảo vệ quét rác nhặt nhạnh mấy cây sắt, vài cái bao xi măng bán ve chai... nhìn mà chỉ muốn khóc dùm cho cái kiếp người tàn tạ... Chúa dạy rất đúng cuộc đời này là "giả" chỉ có cuộc sống sau cái chết mới là cuộc sống Thật nhưng ít ai nhận ra điều này... Cầu xin Mẹ hãy cho những người còn chìm đắm trong đang tội lỗi hãy thức tỉnh, hãy sám hối... Con sẽ vẫn tiếp tục tiếp tục đọc kinh Kính Mẹ hàng ngày hàng ngày để kêu gọi sự thống hối của mọi người.

cuti

Thành viên tích cực

“cầu xin đức bà maria trọn đời đồng trinh”
Xin Mẹ hãy đoái thương và cứu giúp ngừời anh em của con đang mong chờ lòng thương xót của Mẹ, theo lời kêu gọi của Mẹ con đã xin gia nhập hội Đức Mẹ Mân Côi hàng ngày hiệp thông cùng các thành viên khác trên tòan thế giới đọc kinh Kính Mẹ xin Mẹ chở che giúp đỡ các hòan cảnh khó khăn, khốn khó này.

cuti

Thành viên tích cực

“cầu xin đức bà maria trọn đời đồng trinh”

Bạn phamdanghung thân mến,

Xin báo cho bạn tin mừng là tôi đã gia nhập hội Đức Mẹ Mân Côi từ nay con người tôi phải đổi mới, phải thay đổi phải năng đọc kinh lần chuỗi kính Mẹ Maria 1 ngày ít nhất là phải đọc 50 kinh Kính Mừng, ngày nào quên thì hôm sau phải đọc bù và phải sống theo phúc âm điều này chắc chắn tôi sẽ phải hy sinh rất nhiều thứ trong cuộc sồng, nhưng tôi đã tự nguyện làm như thế, vậy thì tôi được gì? Cái tôi được lớn nhất là 1 lời cầu nguyện của tôi danh cho bạn thì đồng nghĩa với hàng nghìn hàng triệu thành viên khac trên tòan thế giới cũng hiệp thông cầu nguyện cho bạn và ngược lại, do vậy bạn hãy năng khấn nguyện Mẹ Maria giúp đỡ cho bạn bền chí theo Mẹ và cầu nguyện cho tôi khỏi ngã lòng... Hãy tin tưởng tuyệt đối vào quyền phép của Mẹ lời cầu nguyện của bạn sẽ đến tay Mẹ bạn nhé.

cuti

Thành viên tích cực

Em diện F4-2002 chị à, hôm bữa vào thử your piority date check thử thì nó nói là đến ngày 15-Jun-2014 sẽ "bay", nhưng không biết giải thích như thế nào vì em biết chắc em sẽ được đi sớm, không biết là Mẹ sẽ cho em ơn riêng để đi sớm hay Mẹ sẽ cho lịch visa tăng đột biến thì chưa biết nhưng em vẫn vững tin là em sẽ được đi sớm hơn dự định còn chính xác khi nào thì thật ra em cũng không biết. Nếu đi thì em sẽ về khu Anaheim ở tiểu bang Cali chị ạ vì anh của em ở đó nhưng cũng chưa dám nói chắc vì ở đâu có việc thì sẽ đi tới đó thôi, Em tin vào Đức Mẹ nhưng em không ỷ lại, mình phải cố gắng hết sức khi đã cố gắng hết rồi mà mọi việc không ổn thì hãy cầu nguyện đến MẸ thì lúc đó Mẹ mới giúp mình nhé chị, lười biếng, ỷ lại, tin vào 1 phép lạ xảy ra đó không phải là quan điểm sống của em.