Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn

kimthanh59

Thành viên tích cực
Ðề: Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hòan cảnh khó khăn

Thân chào các bạn,một chút buồn,quá nhiều đau khổ,hay đớn đau do bệnh tật ..,mọi thứ làm chúng ta mệt mõi quá.
@-ông xã của LeHang,lạc quan,ý chí mạnh mẽ,tìm mọi cách để trị bệnh,theo tôi việc quan trọng nhất hiện nay là xin ơn từ Đức Mẹ và trị bệnh.
@-LeHang hãy đồng hành cùng ông xã,trong tất cả
@-TâmĐan-hãy yên lòng bạn nhé,bình tĩnh chờ thêm một chút thời gian,chúng tôi luôn quan tâm đến bạn,chúng tôi chỉ là những người xa lạ không quyền phép mà còn không thể bỏ qua lời than thở cũa bạn.
Đức Mẹ thì luôn dơ tay để chúng ta sà vào lòng mà tâm sự,hãy nói những gì bạn muốn nói,mọi giờ ,mọi lúc ,mọi nơi,khi có thể,(điều nầy chác bạn rõ).Và chúng tôi luôn quan tâm bạn,yên lòng bạn nhé
@-Rainie 2208,ngày đoàn tựu cũa đại gia đình Rainie 2208sang Mỹ rất gần,chúng ta cần thêm một chút kiên nhẫn ,mọi việc Mẹ quan phòng cả,hãy chuẩn bị thật tốt mọi thứ ,và hành trang luôn là tình yêu cũa Mẹ
Hôm nay,ngày ngọt ngào cũa tôi là.
Thánh nữ AnNa,là người mẹ tuyệt vời cũa Mẹ chúng ta,tôi muốn xin ơn Người,nhân ngày nầy Người sẽ nói với Đức Mẹ cho chúng ta ,tất cã đều toại nguyện.Tôi bật mí việc tôi làm ngày hôm nay,vì tôi đang nhận rất nhiều ngọt ngào đó các bạn.bye và chúc các bạn luôn hạnh phúc trong tất cả,thân

LeHang

Thành viên tích cực

Mẹ ơi con đang đau buồn và lạc lõng bơ vơ lắm mẹ ơi. con xin Mẹ thương che chở, an ủi, nâng đỡ cho con và xin Mẹ giang tay đón nhận người con đau khổ này. lạy Mẹ xin thương đoái nhìn đến nữ tì hèn mọn của Mẹ.Con xin tín thác vào Mẹ...
Lạy Mẹ Maria con xin tín thác vào Mẹ.
Nguyên văn bởi rainie_2208 xem bài viết
Lạy Mẹ Maria trọn đời đồng trinh,ngày nào con cũng đến và cầu nguyện với Chúa và Mẹ Maria,xin Mẹ hãy đoái thương nhậm lời con cầu xin,giúp cho đại gia đình con sớm được đoàn tụ bên Mĩ ...
Hồ sơ nhà con F4 HCM 2005686003 PD: ngày 10/1/2001
Lạy Mẹ Maria con tín thác vào Mẹ
Kính thưa Mẹ Maria :
Một lần nữa con xin cùng các ACE trong đại gia đình XNC này xin gửi đến Đức Mẹ những lời thỉnh cầu Mẹ hãy dang rộng vòng tay nhân ái để giúp đở cho những người anh, em này, cũng như đứa con lạc lõng này của Mẹ. Lạy Mẹ Maria con xin tín thác vào Mẹ

cuti

Thành viên tích cực

Kính thưa Mẹ Maria :
Một lần nữa con xin cùng các ACE trong đại gia đình XNC này xin gửi đến Đức Mẹ những lời thỉnh cầu Mẹ hãy dang rộng vòng tay nhân ái để giúp đở cho những người anh, em này, cũng như đứa con lạc lõng này của Mẹ. Lạy Mẹ Maria con xin tín thác vào Mẹ
Anh chị em thân mến,

Cuti mới đi hành hương kính viếng cha Trương Bửu Diệp, đã nghe về tấm gương quên mình hy sinh nhằm cứu các con chiên của Ngài rất lâu nhưng mãi hôm qua mới đến tận nơi để kính viếng Ngài, thật là xúc động và kính phục tấm lòng quên thân phụng vụ Chúa của Ngài, cái chết của Ngài thật sự là 1 tấm gương sáng ngời của người Công Giáo, Ngài đã chọn cái chết đau đớn trần trụi như Chúa Jesus để cứu các con chiên của Ngài đang chăn dắt, Ngài đã bị lột trần truồng và bị chém giết rất dã man theo như vết tích còn lại của bộ hài cốt thì Ngài đã bị chém từ sau gáy sâu đến ngang mang tai và xác của Ngài bị vứt xuống ao nước, trong thời loạn lạc bao nhiêu người tìm cách bỏ chạy loạn lạc nhằm bảo vệ mạng sống của mình và của người thân gia đình mình nhưng Ngài đã chọn cách ở lại giúp đỡ các con chiên, bảo bọc cho họ và cuối cùng là cái chết bi thàm nhưng vinh danh sáng ngời đức tính Hy Sinh quyên mình vì phụng vụ Chúa của Ngài.

Nhân đây Cuti cũng xin kể về 1 trường hợp có thật trong gia đình của Cuti để anh chị em hiểu rõ hơn về cha Trương Bửu Diệp. Việc là Cuti có 1 bà cô họ , năm 2009 phát hiện mình bị ung thư tử cung, mặc dù đã ở tuổi mãn kinh nhưng máu vẫn râm ran chảy và bà cô này chủ quan nghĩ rằng đó là việc bình thừơng của phụ nữ tuối xế chiều nhưng đến lúc đi khám bệnh thì thật sự sốc là bệnh Ung Thư Tử Cung ở giai đoạn nào thì chưa biết, và bà cô này đã đi viếng Cha Diệp và xin Cha cứu cho hết bệnh nếu có bệnh xin chỉ bị bệnh nhẹ, và kết quả đi sinh thiết tại trung tâm ung bưới thì khối u này đã ở đầu giai đoạn 3 và yêu cầu đi xạ trị, và điều lạ lùng đã xày ra là sau vài lần xạ trị thì khối u biến mất và hiện nay bà cô này trở lại cuộc sống bình thường như chưa hề mắc bệnh, ngay cả các bác sĩ ở trung tâm ung bứu cũng vô cùng ngạc nhiên vì chưa bao giờ thấy trường hợp nào ung thư tử cung mà đã ra máu mà chỉ sau vài lần chiếu xạ thì khối u biến mất như vậy cả! và 1 lần nữa Cha Diệp đã ban ơn lành cho bà cô của Cuti, việc là bà cô này có cô con gái việc lấy chồng nước ngoài rất khó khăn cả nhà ai cũng lo lắng không biết việc giấy tờ bảo lãnh sẽ ra sao vì theo lý thường tình thì khả năng được ra đi là rất ít và bà cô Cuti lại 1 lần nữa đi viếng cha Diệp xin Cha ban cho 1 ơn lành và cũng thật kỳ diệu cô con gái này đã PV thành công và đang chuẩn bị khăn gói lên đường sang Mỹ trong 1 ngày gần đây, thế đấy các bạn ạ, không phải trực tiếp Cha Diệp làm phép hóa để ban ơn lành cho chúng ta đâu các bạn ạ mà vì hành động cao cả Hy Sinh mạng sống của mình để Vinh Danh Chúa của Cha đã làm cho Chúa cảm động, mỗi khi chúng ta đến cầu khấn đến Cha thi không phải Cha ra tay giúp chúng ta mà Cha đã chấp thuận lời cầu xin của chúng ta và Cha đã dâng lời khấn đó lên Chúa xin Chúa ra tay cứu giúp chúng ta và vì Cha đã sống làm ĐẸP LÒNG CHÚA thì 1 lời cầu xin của Cha lên Chúa thì không thể nào Chúa có thể từ chối được anh chị em ạ. Trong cuộc hành hương này tôi thấy có rất nhiều anh chị em ngoại đạo thấy có cả ni cô cũng đến cầu xin Cha chữa bệnh với tấm lòng thành của họ tôi tin là họ sẽ nhận được ơn lành từ Cha Diệp, trong lần hành hương này tôi đi cầu nguyện cho gia đình tôi nhưng cũng không quên cầu nguyện xin Cha cho các trường hợp của các anh chị em trong diễn đàn XNC này, thực tế là đi quá cập rập không có thời gian nghỉ làm Cuti tôi rất mệt nhưng trong lòng luôn càm thấy vui vì tôi tin chắc lời cầu nguyện của tôi đến Cha sẽ được Cha chấp thuận và Cha sẽ xin Chúa cho tôi sớm toại nguyện và điều tôi mong mọi được toại nguyện sớm hơn hết là các anh chị em đã có lời nhờ tôi cầu nguyện sẽ sớm thành hiện thực.

LeHang

Thành viên tích cực

Anh chị em thân mến,

Cuti mới đi hành hương kính viếng cha Trương Bửu Diệp,
...
thực tế là đi quá cập rập không có thời gian nghỉ làm Cuti tôi rất mệt nhưng trong lòng luôn càm thấy vui vì tôi tin chắc lời cầu nguyện của tôi đến Cha sẽ được Cha chấp thuận và Cha sẽ xin Chúa cho tôi sớm toại nguyện và điều tôi mong mọi được toại nguyện sớm hơn hết là các anh chị em đã có lời nhờ tôi cầu nguyện sẽ sớm thành hiện thực.
cám ơn sự chia sẽ của anh cuti, từ lúc vào gian phòng này, theo chân các anh chị trong diễn đàn, em có suy nghĩ như thế này : ở trên thế gian này, thực sự mình chỉ là một tội đồ nhỏ bé với quá nhiều tham vọng; từ khi em biết đến Đức Chúa trời, Đức Mẹ em tự cảm thấy xấu hổ khi ngày nào cũng xin với Chúa, Mẹ cho con vượt qua cơn bệnh tật của mình.em chỉ nghỉ thế này : nếu như Chúa muốn con làm thế nào, thì con sẽ nguyện làm theo người, không than van, không oán trách, con xin tín thác tất cả nơi người. Mình không nên đòi hỏi quá nhiều nơi người, vì trên thới gian này còn nhiều người khổ hơn, khó hơn mình gấp vạn lần đang cần đến vòng tay của Chúa và Mẹ hơn. Bây giờ em nghĩ điều quan trọng nhất là mình nên có lòng tin, tin nơi những người thầy thuốc, tin ở bản thân mình, và tin ở 1 phép mầu của tạo hoá.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào CuTi,chị thật vui khi em kể chuyện về cha Trương bửu Diệp,tất cả những gì em nói về cha đều đúng cả,và đó 1 trong rất rất nhiều những việc cha ,khi còn là con người bằng xương thịt giống chúng ta đã luôn giúp cho những ai đến Ngài,và đến lúc chết đi,vẫn không bỏ chúng ta, đã linh thiêng mà luôn phò hộ,xin ơn cho chúng ta.
Nếu chị biết em có mặt vào lễ giỗ cũa Cha,tức ngày 11-12(tối hôm qua và sáng hôm nay),chị sẽ đến,vì chỗ chị ở chạy xe xuống cha,bất cứ xe gì,chỉ cần 1g30 là tới,mọi năm cứ đến ngày nầy,khách hành hương từ các nơi trong lẫn ngoài đến dự rất đông,khắp các nơi đấy em ạ,năm nay chị khg có đến,mọi năm đông như kiến,nếu ngày thường cũng không lúc nào không có khách hành hương,dù em đến bất chợt lúc nào.
Gia đìng chị cũng được rất nhiều ơn của Cha,khg phải chị làm hiểm bây giờ mới nói,nhưng vì chị nghỉ,điều nầy rồi mọi người sẽ biết thôi,và có biết tận hưởng ơn ích hay khg thì chắc chắn do mọi người quyết định,đúng như vậy đó em ạ,thật là vô phúc nếu chúng ta,chưa từng biết Ngài,cũng nhân đây,chị thật xúc động khi em đã khg quên các bạn trong diễn đàn trong chuyến đi nầy mà cầu nguyện cho các bạn,hy vọng một ngày thật gần chúng ta sẽ được gặp ,luôn nhớ gia đình em.chị

kimthanh59

Thành viên tích cực

LeHang thân,đúng là ông xả cũa LeHang mới phải,xem qua các bài ''về niềm tin'',mình thật vui khi cảm nhận được sự mạnh mẻ về ý chí và niềm tin nơi bạn,chúc mừng bạn,khg biết tôi có ''múa riều qua mắt thợ'' khg,nhưng thật lòng mà nói vì quí bạn nên quan tâm và nhắc nhở mong bạn đừng cho là mình phiền nhé.Chúc bạn sức khỏe,niềm vui và thành công

cuti

Thành viên tích cực

Chào CuTi,chị thật vui khi em kể chuyện về cha Trương bửu Diệp,tất cả những gì em nói về cha đều đúng cả,và đó 1 trong rất rất nhiều những việc cha ,khi còn là con người bằng xương thịt giống chúng ta đã luôn giúp cho những ai đến Ngài,và đến lúc chết đi,vẫn không bỏ chúng ta, đã linh thiêng mà luôn phò hộ,xin ơn cho chúng ta.
Nếu chị biết em có mặt vào lễ giỗ cũa Cha,tức ngày 11-12(tối hôm qua và sáng hôm nay),chị sẽ đến,vì chỗ chị ở chạy xe xuống cha,bất cứ xe gì,chỉ cần 1g30 là tới,mọi năm cứ đến ngày nầy,khách hành hương từ các nơi trong lẫn ngoài đến dự rất đông,khắp các nơi đấy em ạ,năm nay chị khg có đến,mọi năm đông như kiến,nếu ngày thường cũng không lúc nào không có khách hành hương,dù em đến bất chợt lúc nào.
Gia đìng chị cũng được rất nhiều ơn của Cha,khg phải chị làm hiểm bây giờ mới nói,nhưng vì chị nghỉ,điều nầy rồi mọi người sẽ biết thôi,và có biết tận hưởng ơn ích hay khg thì chắc chắn do mọi người quyết định,đúng như vậy đó em ạ,thật là vô phúc nếu chúng ta,chưa từng biết Ngài,cũng nhân đây,chị thật xúc động khi em đã khg quên các bạn trong diễn đàn trong chuyến đi nầy mà cầu nguyện cho các bạn,hy vọng một ngày thật gần chúng ta sẽ được gặp ,luôn nhớ gia đình em.chị
chị Kimthanh thân mến,

Em cám ơn chị đã có lời mời nhưng thật sự do em bận việc đi làm nên không thể nghỉ, chuyến đi khởi hành từ Saigon là 8h45 tối thứ bảy đi suốt tới Bạc Liêu là 4h sáng Chúa Nhật chuẩn bị vệ sinh cá nhân 5h30 là tham dự Thánh Lễ đầu ngày, lễ xong là 6h30 rồi đi xuống nhà mộ chôn cất thi hài của Cha cầu nguyện đọc kinh xin khấn đến 7h30 là lại lên xe quay về lại Saigon ngay tới 8h45 tối Chúa Nhật thì về đến Saigon, trên đường về có đi ngang qua Cần Thơ nhưng không có cách gì để dừng lại để thăm chị cả vì mình đi chung xe với nhiều người, trên đường về đoàn xe có ghé ngang nhà thờ La Mã ở Giồng Trôm thành phố Bến Tre để kính viếng Đức Mẹ, tại nơi đây em cũng cùng đoàn hành hương đọc kinh kính viếng Mẹ và cũng không quên cầu nguyện xin Mẹ giúp cho các anh chị em đang gặp khó khăn trong diễn đàn trong đó có cả gia đình chị nữa. Em cũng rất muốn có dịp nào chị em mình gặp nhau để nói chuyện tâm sự nhiều hơn, chắc chắn ở một dịp nào đó chị em mình sẽ gặp nhau chị nhé. Sắp tới mùa phục sinh xin Chúa ban ơn lành cho toàn thể anh chị em trong diễn đàn xin Chúa ban ơn lành giúp đỡ cho các hoàn cảnh đang gặp khó khăn.

Em của chị

Cuti

taisao

Thành viên mới

Vinh danh Hồng ân Thiên Chúa đã ban cho gia đình con và tất cả anh chị em đang trông cậy vào Lòng Thương Xót của ngài qua lời cầu bầu của Mẹ Maria, thánh cả Giuse, cha Trương Bưu Diệp.
Xin dâng lên Mẹ , thánh cả Giuse , Cha Trương Bưu Diệp lòng cảm tạ của chúng con

cuti

Thành viên tích cực

cám ơn sự chia sẽ của anh cuti, từ lúc vào gian phòng này, theo chân các anh chị trong diễn đàn, em có suy nghĩ như thế này : ở trên thế gian này, thực sự mình chỉ là một tội đồ nhỏ bé với quá nhiều tham vọng; từ khi em biết đến Đức Chúa trời, Đức Mẹ em tự cảm thấy xấu hổ khi ngày nào cũng xin với Chúa, Mẹ cho con vượt qua cơn bệnh tật của mình.em chỉ nghỉ thế này : nếu như Chúa muốn con làm thế nào, thì con sẽ nguyện làm theo người, không than van, không oán trách, con xin tín thác tất cả nơi người. Mình không nên đòi hỏi quá nhiều nơi người, vì trên thới gian này còn nhiều người khổ hơn, khó hơn mình gấp vạn lần đang cần đến vòng tay của Chúa và Mẹ hơn. Bây giờ em nghĩ điều quan trọng nhất là mình nên có lòng tin, tin nơi những người thầy thuốc, tin ở bản thân mình, và tin ở 1 phép mầu của tạo hoá.
Kính thưa Mẹ :

Con vẫn siêng năng hàng ngày dâng lên Mẹ thật nhiều kinh Kính Mừng, xin Mẹ hãy cứu giúp người anh em này của con, xin Mẹ hãy xin giúp Chúa 1 câu cho tình trạng bệnh của người anh em này được thuyên giảm xin Mẹ hãy cất đi những đau đớn, những lo lắng của người anh em này trong tay Mẹ, xin Mẹ 1 ơn soi sáng cho người anh em này biết đến Chúa.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng Trinh.

dinhthuydung

Thành viên tích cực

ngày nào em cũng lần hạt 50kinh,em cũng cầu nguyện cho các linh hồn mồ côi
cầu xin đức mẹ mẩi trọn đời đồng trinh,xin đức mẹ thương xót các linh hồn mồ côi nơi luyện ngục

cuti

Thành viên tích cực

ngày nào em cũng lần hạt 50kinh,em cũng cầu nguyện cho các linh hồn mồ côi
cầu xin đức mẹ mẩi trọn đời đồng trinh,xin đức mẹ thương xót các linh hồn mồ côi nơi luyện ngục
Bạn Dung thân mến,

Như Mẹ đã hứa mỗi khi chúng ta chỉ cần dâng lên Mẹ 1 kinh Kính Mừng hàng ngày và xin kinh đó cầu nguyện cho các linh hồn mồ côi thì Mẹ sẽ mang 1 linh hồn nơi chốn luyện ngục lên Thiên Đàng, mỗi ngày bạn dâng lên Mẹ 50 kinh Kính Mừng thì có nghĩa bạn đã cứu được 50 linh hồn mồ côi lên Thiên Đừơng rồi còn gì, có thể bạn chẳng bao giờ biết mặt mũi những linh hồn này như thế nào cho đến khi bạn từ giã cuộc sống nơi trần thế này ngày đó bạn sẽ phải quỳ lạy nơi tòa của Thiên Chúa thì lúc đó sẽ có vô số những linh hồn được bạn cứu giúp sẽ cùng bạn quỳ lạy xin Thiên Chúa để được tha tôi giúp bạn, bạn đọc nhiều kinh Kính Mừng như thế thì đã làm rất đẹp lòng Mẹ Maria, với 1 lời xin của Mẹ trước tòa của Thiên Chúa, với 1 lời xin của các linh hồn mồ côi thì các tội lỗi của chúng ta phạm phải trong cuộc sống này chắc chắn sẽ được Thiên Chúa tha tội. Mùa phục sinh sắp đến chúc bạn và gia đình nhận được nhiều hồng ân Thiên Chúa.

Cầu Xin Đức Bà Maria Trọng Đời Đồng Trinh.

LeHang

Thành viên tích cực

Tui thấy bài hát này hay hay nên post lên :p, nếu không đúng chổ xin ACE ban điều hành chuyển giúp nhé :6:
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?OS9hZC85YWRhYjQ2NDhiY2VhNzYyN2ZhOGU1ZDI1NTFhYzYxNy5cUIbaBmUsICDN8Q2hvInagaMEIENvInagaMEWeBiBW4WeBdUngvInagaMEWeBmmUsICgVGldUngfEdpYSDDgm58fDE[/FLASH]

hthaith

Thành viên tích cực

Tui thấy bài hát này hay hay nên post lên :p, nếu không đúng chổ xin ACE ban điều hành chuyển giúp nhé :6:

Mặc dù em không theo đạo nhưng mỗi lần vào XNC em đều ghé qua gian phòng này. vì nơi đây em cảm nhận được một thứ tình cảm rất nồng nàn, rất dịu êm nơi những người anh, chị, em mà mình chưa có dịp gặp mặt. Ngày mai là 8-3, em không thể gởi đến các chị em 1 món quà, nhưng hãy nhận nơi em một lời chúc tốt đẹp nhất đến mọi người. cầu xin Đức Mẹ hãy tiếp thêm nghị lực pha lẫn chút dịu dàng cho các chị, để các chị có thể làm đẹp nhiều hơn nữa cho xã hội này. và em cũng xin lĩnh hội lời của chị kimthanh59 nói với anh cuti "hãy dành thật nhiều ngọt ngào cho bà xã,thêm 1 chút ngọt ngào cho tất cả phụ nữ toàn cầu". Cám ơn lời nhắc nhở của chị. Thân chào

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?OS9hZC85YWRhYjQ2NDhiY2VhNzYyN2ZhOGU1ZDI1NTFhYzYxNy5cUIbaBmUsICDN8Q2hvInagaMEIENvInagaMEWeBiBW4WeBdUngvInagaMEWeBmmUsICgVGldUngfEdpYSDDgm58fDE[/FLASH]

Perfect, Thanks Lehang, come on please.

hthaith

Thành viên tích cực

Xin bạn Cuti hiệp thông cầu nguyện, dâng lên Mẹ Maria chuyển cầu lên Chúa giúp cho gia đình tôi, đang gặp nhiều trở ngại về nhà cửa cần giải quyết.
Liên lỉ cầu xin đã lâu và không ngã lòng trông cậy, mong Chúa và Mẹ dủ lòng thương đến .
CẦU XIN ĐỨC BÀ MẨI TRỌN ĐỜI ĐỒNG TRINH .
Cảm ơn Bạn rất nhiều ! Nguyện Chúa và Mẹ ban đầy tràn hồng ân trên bạn
trong sứ vụ nối kết với Trời cao bằng những tràng chuỗi Mân Côi .

Nhảy vào nhà Cuti chút nhen:

Một chút suy niệm trong mùa chay:

Mọi người, tất cả anh chị em chúng ta đang có mặt hay không có mặt trong diễn đàn này, đã có bao giờ anh chị em nhớ đến Chúa, đến Mẹ Maria, đến những linh hồn mồ côi, đến những người khốn khó, đến những thân phận cơ cực....trong lúc chúng ta đang được sống trong cảnh no đủ, trong hạnh phúc, trong ấm êm, trong hoan lạc....Hay chỉ trong những lúc cảm thấy quá cơ hàn, không hy vọng, không lối thoát, không biết trông chờ vào đâu....chúng ta mới nhớ đến Chúa, đến Đức Bà, đến chuỗi mân côi????

Mọi người chúng ta đang xin gì ở Chúa, ở Mẹ Maria? Cho con được đoàn tụ với người thân sớm, cho con được có việc làm tốt, cho con được hết bịnh, cho con được mọi sự như ý, cho con vân vân & vân vân. Vậy hỏi có bao giờ anh chị em cầu xin cho tên hàng xóm đáng ghét của con có...được việc làm sớm vì hắn thất nghiệp mãi nên ở không cứ kiếm chuyện gây gỗ với mọi người không? Hay có bao giờ ai đó xin cùng Chúa và Mẹ Maria xin ban ơn cho kẻ thù của con được khỏe mạnh, được may mắn, được hết bịnh không?....Qúa khó phải không mọi người, hay đơn giản hơn, xin cho...con mẽ hàng xóm lắm lời kia của con buôn bán mỗi ngày một phát đạt hơn, con cái của Mẽ học giỏi hơn nữa....cũng khó phải vậy không?

Mọi người có bao giờ....ra giá, trả giá cùng Chúa, cùng Mẹ không? Mẹ ơi, con sẽ lần hạt mân côi 200, 300 lần mỗi ngày trong vòng 2năm, 3năm....nếu Mẹ ban cho con được........ Chúa ơi, con sẽ sẵn sàng giúp cho người nghèo 5%, 10%...tiền con kiếm được nếu con.......hay con sẽ đóng góp .....$ để sửa lại ngôi Thánh đường nếu con được.....

Và còn nhiều nữa, nhưng thôi mong mọi người cùng suy ngẫm thêm trong mùa chay này.

Riêng mình, tui chỉ biết cầu xin cùng Chúa cùng Mẹ Maria cho mọi người luôn được bình an, được may mắn, được nhiều sức khỏe, được toại nguyện, được như ý....và tất nhiên cho cả tui được thuận lợi trong công việc, kiếm thêm được nhiều cái mà mình mong muốn.....

Nhưng tui biết, tui sẽ chẳng bao giờ được Chúa, được Mẹ Maria ban ơn riêng cho mình, vì tui đã xin quá nhiều mà tui cũng đã được ban ơn quá nhiều mà chẳng làm gì được cho Chúa và cho Mẹ cả. Nhưng tui vẫn tin chắc chắn rằng, mọi người sẽ được ơn lành của Chúa và của Mẹ Maria qua lời nguyện cầu của mọi người, trong đó có Cuti, có Kimthanh59, có Lehang, có Tamdan, Taisao, Dinhthuydung, Rainie, Toan và nhiều người khác nữa.

Một lần nữa, tui vẫn cứ lỳ lợm cầu xin Chúa và Mẹ Maria ban bằng an và ơn lành đến cho mọi người, cách riêng cho Lehang và Tamdan.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào Cuti,hỗm rày em và gia đình tốt chứ,chị đọc được câu nói cũa bà thánh Têrêsa hài đồng ,diễn tả,khi có ai đó gặp điều khó khăn,lời kinh cũa bà Têrêsa là luôn tin tưởng vào Chúa,"chắc em đã đọc qua".ở đây chị muốn chúng ta,các bạn nào vô tình ghé qua đây,dù chúng ta đang hạnh phúc hay đang gặp diều trắc trở,cứ ở lại đây,vì hạnh phúc thế gian là khá mong manh,mình hãy cho mình một hạnh phúc vĩnh hằng,nơi đây các bạn sẽ được chiêm ngưỡng , và cảm nhận một tình yêu giữa con người,với con người qua lời cầu nguyện cùa Cuti.Một tình yêu tuyệt vời cũa đấng tối cao đã ,đang,và luôn luôn dành cho chúng ta.
Nếu chúng ta đọc qua câu nầy,và luôn ghi nhớ
"ĐỪNG ĐỂ ĐIỀU GÌ LÀM CHO BẠN XAO XUYẾN.
ĐỪNG ĐỂ DIỀU GÌ LÀM CHO BẠN LO SỢ.
MỌI SỰ ĐỀU QUA ĐI,THIÊN CHÚA KHÔNG THAY ĐỔI.
KIÊN NHẪN SẼ ĐƯỢC TẤT CẢ.
AI CÓ THIÊN CHÚA,NGƯỜI ẤY CHẲNG THIẾU GÌ:
CHỈ CÓ THIÊN CHÚA LÀ ĐÃ ĐỦ"
Đức Mẹ Maria,người là mẹ cũa Thiên Chúa,cầu nguyện cùng Mẹ chúng ta cũng sẽ "CÓ THIÊN CHÚA LÀ ĐÃ ĐỦ".
Mình khg có đi tu,cũng khg phải giãng đạo,là một người bằng xương ,thịt,đầy đủ những tham, sân ,si ,hỉ ,nộ ,ái ,ố,nhưng tình yêu tuyệt mỹ nầy tôi khg thể bo bo cho riêng mình,lương tâm mình quá ít kỉ,nên nói lên điều mình biết,cho các bạn,nhận hay khg tùy các bạn.Chúc các bạn sẽ có được hạnh phúc mà tôi đang ,đã,và chắc chắn luôn lảnh nhận.

kimthanh59

Thành viên tích cực

hthaith,bạn cứ lì lợm,mình hoan nghênh sự lì lợm hiếm có nầy,vâng, cảm ơn bạn,vì bạn đã yêu mọi người,dành chút thời gian quý báu ghé qua nhà Cuti.Chúc bạn niềm vui ,hạnh phúc,may mắn.

taisao

Thành viên mới

Mọi người, tất cả anh chị em chúng ta đang có mặt hay không có mặt trong diễn đàn này, đã có bao giờ anh chị em nhớ đến Chúa, đến Mẹ Maria, đến những linh hồn mồ côi, đến những người khốn khó, đến những thân phận cơ cực....trong lúc chúng ta đang được sống trong cảnh no đủ, trong hạnh phúc, trong ấm êm, trong hoan lạc....Hay chỉ trong những lúc cảm thấy quá cơ hàn, không hy vọng, không lối thoát, không biết trông chờ vào đâu....chúng ta mới nhớ đến Chúa, đến Đức Bà, đến chuỗi mân côi????

Đúng thế
Mọi người chúng ta đang xin gì ở Chúa, ở Mẹ Maria? Cho con được đoàn tụ với người thân sớm, cho con được có việc làm tốt, cho con được hết bịnh, cho con được mọi sự như ý, cho con vân vân & vân vân. Vậy hỏi có bao giờ anh chị em cầu xin cho tên hàng xóm đáng ghét của con có...được việc làm sớm vì hắn thất nghiệp mãi nên ở không cứ kiếm chuyện gây gỗ với mọi người không? Hay có bao giờ ai đó xin cùng Chúa và Mẹ Maria xin ban ơn cho kẻ thù của con được khỏe mạnh, được may mắn, được hết bịnh không?....Qúa khó phải không mọi người, hay đơn giản hơn, xin cho...con mẽ hàng xóm lắm lời kia của con buôn bán mỗi ngày một phát đạt hơn, con cái của Mẽ học giỏi hơn nữa....cũng khó phải vậy không?
Lại đúng nữa

Mọi người có bao giờ....ra giá, trả giá cùng Chúa, cùng Mẹ không? Mẹ ơi, con sẽ lần hạt mân côi 200, 300 lần mỗi ngày trong vòng 2năm, 3năm....nếu Mẹ ban cho con được........ Chúa ơi, con sẽ sẵn sàng giúp cho người nghèo 5%, 10%...tiền con kiếm được nếu con.......hay con sẽ đóng góp .....$ để sửa lại ngôi Thánh đường nếu con được.....
Cái này cũng có đó
Và còn nhiều nữa, nhưng thôi mong mọi người cùng suy ngẫm thêm trong mùa chay này.

Riêng mình, tui chỉ biết cầu xin cùng Chúa cùng Mẹ Maria cho mọi người luôn được bình an, được may mắn, được nhiều sức khỏe, được toại nguyện, được như ý....và tất nhiên cho cả tui được thuận lợi trong công việc, kiếm thêm được nhiều cái mà mình mong muốn.....
Điều này rất hay

Nhưng tui biết, tui sẽ chẳng bao giờ được Chúa, được Mẹ Maria ban ơn riêng cho mình, vì tui đã xin quá nhiều mà tui cũng đã được ban ơn quá nhiều mà chẳng làm gì được cho Chúa và cho Mẹ cả. Nhưng tui vẫn tin chắc chắn rằng, mọi người sẽ được ơn lành của Chúa và của Mẹ Maria qua lời nguyện cầu của mọi người, trong đó có Cuti, có Kimthanh59, có Lehang, có Tamdan, Taisao, Dinhthuydung, Rainie, Toan và nhiều người khác nữa.

Một lần nữa, tui vẫn cứ lỳ lợm cầu xin Chúa và Mẹ Maria ban bằng an và ơn lành đến cho mọi người, cách riêng cho Lehang và Tamdan.
Đây chính là 1 trong tám mối phúc thật
Chúc mừng anh

cuti

Thành viên tích cực

Anh hthaith thân mến,

Mùa Phục Sinh sắp đến Cuti xin chúc anh và gia đình luôn bình an trong tay Chúa và Mẹ Maria. Tất cả những điều anh nói đều rất CHÍNH XÁC, bản chất con người của chúng ta là : tham lam, ích kỷ, dối trá, bội phản... từ ngày Chúa Cha tạo ra con người Ngài đã biết quá rõ điều này vì không có ai hiểu rõ bản chất con của mình bằng chính Cha mình, tất cả những bản tính xấu xa trên vốn dĩ đã thuộc về lòai người từ hàng nghìn năm từ thưở hồng hoang Adong-eva đã là như thế, mà cũng chính vì thế nên Chúa Cha mới phải hy sinh đứa con hằng yêu dấu của Người là Chúa Jesus xuống trần làm người và chọn lấy cái chết nhục nhã trần truồng trên thánh giá để dùng hình ảnh đau thương đó cho lòai người thấy tình yêu của Cha chúng thấy Ngài yêu chúng như thế nào đấy anh ạ, tuy nhiên bản chất con người là bội phản và yếu đuối chỉ khi nào gặp họan nạn, gặp khó khăn thì mơi nghĩ đến Chúa, còn khi mạnh khỏe, giàu có... thì Chúa là ai con xin chả biết... Cuti nói dài dòng như thế là vì mong mọi người hiểu và thông cảm cho chính mình, cho với nhau, đừng quá khắt khe trong cuộc sống hàng ngày, hãy cởi bỏ những ích kỷ, những tham lam... một cách từ từ dù gì chúng ta vẫn là con người chúng ta không phải là Chúa Jesus vì Ngài là đấng Chúa nên ngài đã hiểu quá rõ cuộc sống này là ẢO,GIẢ nhưng lòai người chúng ta vốn bản chất là PHỨC TẠP, không thấy thi không tin, không sờ được thì không tin... cầu nguyện mãi mà chẳng thấy gì cả... nên nản lòng và thối chí mất lòng tin vào Chúa, chúng ta cần thời gian để tự cảm hóa và để biến chuyển để mỗi ngày qua đi ngày hôm nay sẽ tốt hơn ngày hôm qua và ngày mai sẽ tốt hơn ngày hôm nay anh ạ, tất cả chúng ta hãy học tập theo tính hy sinh, yêu thương tha nhân của Chúa, nếu chúng ta bị ai tát 1 cái má bên trái mà chưa đủ "bản lĩnh" để chìa cái má bên phải ra cho họ tát tiếp thì nên dừng sự tức giận của mình lại không tát lại họ, bỏ qua cho họ đã xúc phạm mình thì theo Cuti đó là một điều rất đáng để Nể Phục rồi anh ạ. Thông điệp Cuti muôn gởi đến anh chị em là gì? Tất cả những điều Chúa dạy là hòan tòan đúng đắn cả nhưng vì Ngài là bản tính Thiên Chúa còn bản tính chúng ta là Con Người chúng ta hãy cố gắng hàng ngày tập luyện học và làm những việc mà Chúa đã dạy, không được 10 phần thì cũng được 1 hay 2 phần rồi từ từ cố gắng từ từ bỏ bớt phần "con" trong mình và mong rằng ngày nào nhắm mắt xuôi tay thì bản chất chỉ còn là "người" thôi chứ không còn "con" nữa.

Cám ơn các anh chị em đã tốn phí thời gian quý báu đọc những dòng tâm sự lẩm cẩm này. Mùa Phục Sinh đang đến xin Chúa chúc lành đến tất cả anh chị em trong diễn đàn này.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.

hthaith

Thành viên tích cực

Đây chính là 1 trong tám mối phúc thật
Chúc mừng anh
Hihihi Taisao, đọc xong comment...mắc cở quá trời, cái này hổng phải tui nói nhen, hôm rồi đi lễ Mỹ nghe vị linh mục Mỹ nói vậy đó, ngài ấy còn nói thêm nhiều nữa nhưng hthaith ráng nghe và chỉ hiểu được có vậy, còn nhiều ý khác vị Linh mục ấy nói nữa nhưng....hiểu được...chết liền.

Thôi thì một lời nguyện cầu chung cách riêng cho Lehang, Tamdan và những người đang gặp khó khăn khác nhen Taisao. Ok?

taisao

Thành viên mới

Hihihi Taisao, đọc xong comment...mắc cở quá trời, cái này hổng phải tui nói nhen, hôm rồi đi lễ Mỹ nghe vị linh mục Mỹ nói vậy đó, ngài ấy còn nói thêm nhiều nữa nhưng hthaith ráng nghe và chỉ hiểu được có vậy, còn nhiều ý khác vị Linh mục ấy nói nữa nhưng....hiểu được...chết liền.

Thôi thì một lời nguyện cầu chung cách riêng cho Lehang, Tamdan và những người đang gặp khó khăn khác nhen Taisao. Ok?
Bạn viết hết rồi y như đi guốc trong bụng tui . Chẳng còn gì để nói thêm được.
Hồi trước , tui cũng quậy dữ lắm. Cách đây 5 năm tham gia một đoàn hành hương gần 20 ngày xuyên Việt qua những nơi "Ta dại ta tìm nơi vằng vẻ ..."(Nguyễn Bỉnh Khiêm) : Andre Phú yên, Đức mẹ Trà Kiệu, Đan Viện Thiên An, Lavang,Nhà thờ Phát Diệm, Bùi Chu ....
Từ đó ơn lớn nhất nhận được đó là sự An Bình trong tâm hồn . Tui cũng luôn cầu nguyện cho tất cả mọi người trong mỗi thánh lễ, những người bệnh nạn , kẻ tù đày, đặc biệt là những người đang đi đàng tội lỗi được ơn trở lại. Thật lòng là rất vui khi quen nhiều người có tấm lòng rộng mở như các bạn (Cuti là một điển hình.)
PHÚC CHO NHỮNG AI CÓ LÒNG THƯƠNG XÓT -THÌ SẼ ĐƯỢC XÓT THƯƠNG