Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn

lolangqua

Thành viên tích cực
Ðề: Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hòan cảnh khó khăn

CẦU XIN ĐỨC MẸ MARIA TRỌN ĐỜI ĐỒNG TRINH
cảm ơn anh cuti đã cầu xin đức mẹ MARIA mang đến phúc lành cho mọi gd đang gặp khó khăn trong việc xuất cảnh ,mình là người ngoài đạo nhưng xin cùng đồng hành cùng anh.mình cầu xin đức mẹ MARIA đem đến cho gd anh đều kỳ diệu

taisao

Thành viên mới

cảm ơn anh cuti đã cầu xin đức mẹ MARIA mang đến phúc lành cho mọi gd đang gặp khó khăn trong việc xuất cảnh ,mình là người ngoài đạo nhưng xin cùng đồng hành cùng anh.mình cầu xin đức mẹ MARIA đem đến cho gd anh đều kỳ diệu
Bạn đừng lolangqua. Mẹ luôn nhận lời cầu nguyện của tất cả mọi người, đặc biệt là các bạn .

cuti

Thành viên tích cực

Chào anh chị em trong diễn đàn ,hãy cùng dâng lên Mẹ Maria những tràng chuỗi Mân Côi để cùng cầu nguyện cho nhau những ngày tháng chờ đợi lịch Visa.

CẦU XIN ĐỨC BÀ MARIA TRỌN ĐỜI ĐỒNG TRINH ,AMEN

Kính thưa Mẹ :

Hôm qua, hôm nay và mai sau nữa ngày nào con cũng siêng năng đọc kinh Kính Mừng như lời Mẹ dạy, con luôn cảm thấy hạnh phúc và bình yên trong tâm hồn mỗi khi cất lên lời Kinh Kính Mừng dâng lên Mẹ, xin Mẹ dạy bảo cho con phải làm gì để lời nguyện cầu danh cho các người anh em này của con sớm đến được tay Mẹ, xin Mẹ sớm chở che và quan phòng 2 người anh em này của con, họ đang rất cần bàn tay của Mẹ nâng đỡ.

CẦU XIN ĐỨC BÀ MARIA TRỌN ĐỜI ĐỒNG TRINH ,AMEN

taisao

Thành viên mới

Xin cảm tạ Mẹ
Xin Mẹ nâng đỡ và nhậm lời cầu nguyện của anh chị em , đặc biệt các hoàn cảnh khó khăn .
Cầu Xin Đức Bà Maria Trọn đời đồng trinh.

cuti

Thành viên tích cực

Chào cuti,mấy ngày qua khg ghé em nhưng chị lúc nào cũng nhớ cả gia đình em,và luôn đọc kinh kính mừng để tôn vinh Đức Mẹ,nhưng em có biết khg,có khi đọc 1 kinh chưa tròn,một lát sau tiếp tục,nhưng chị cũng 0 có làm việc gì nhiều lắm(quầy thuốc tây nhỏ tại chợ),trước đây ông xã đứng quầy,gần đây cho con gái lớn(dược sĩ Trung Học) đứng quầy nhà,vì hồ sơ cũa chị đã complette ,ngày 04/tháng 01/năm 2011,nhưng hiện tại vẫn lo tiếp nó,vì kinh doanh thuốc tây nhiều việc,ngoài mua ,bán còn phải sổ sách ghi ,chép ,mệt lắm,rồi còn kiểm tra định kỳ,có khi đột xuất,giá cả,dù mình chấp hành nghiêm chỉnh,bởi vì,ngoài mua bán kiếm sống,mình còn y đức,và hơn nữa mình là người công giáo nên sống sao đây,chắc là em hiểu,hỗm rày cố tình tìm cách lo cho cô gái kế du học,nó là bác sĩ Thú Y,,thôi chị bye em không quên cầu chúc em và gia đình luon may mắn.
Chào chị,

Chị đừng ngại việc đọc kinh Kính Mừng nhiều hay ít, Mẹ là người Mẹ rất nhân lành, rất nhiều ngươi tuổi đã lớn nói được đã khó nói chi đến việc đọc được kinh nhưng trong lòng họ lúc nào cũng "lảm nhàm" kinh Kính Mừng nhiều khi họ đọc câu nọ rồi lộn qua câu kia chẳng bao giờ tròn nổi 1 kinh nhưng như Mẹ là người Mẹ vô cùng quản đại ai có lòng nghĩ đến Mẹ thì Mẹ đều ghi công rồi chị ạ, chị vừa phải lo buôn bán, phải lo cho tương lai của các con... nói chung đủ các thứ phải lo lắng nhưng chị còn nhớ đến Mẹ, cho dù chị chưa đọc tròn 1 kinh Kính Mừng nhưng trong lòng Mẹ chị đã rất "tròn" rồi chị ạ, chị đừng lo lắng nhiều nhé, thời buổi nhiễu nhương, thiên hạ ngày nay đạp lên nhau mà sống, đạo đức xã hội càng ngày càng xuống cấp, tìm được 1 người vừa lo làm ăn vừa lo sao cho kiếm được tiền mà vừa phải giữ luật của Chúa thì theo em là quá khó nhưng chị đã làm được thì Chúa cũng đã ghi công của chị rồi còn gì. Việc của cô con gái lớn của chị em nghĩ chị cứ tiến hành làm phần còn lại đọc kinh cầu nguyện xin dâng khó khăn đó cho Mẹ quan phòng, quyền năng của Mẹ là vô biên chị ạ, những chuyện tưởng chừng KHÔNG THỂ THÌ LẠI THÀNH CÓ THỂ đấy chị ạ, hãy vững tin lên chị nhé, Mẹ không bao giờ bỏ rơi chúng ta đâu chị ạ.

Khi nào chị làm giấy tờ cho cô con gái lớn của chị thì cho em biết em sẽ đọc thêm kinh cầu nguyện và sẽ nhờ thêm 1 người rất đặc biệt hiệp thông cùng mọi người xin Mẹ ban ơn lành cho con gái của chị.

Em Cuti

lucky02

Thành viên mới

Kính thưa Mẹ :

Hôm qua con đã dâng lên Mẹ 450 kinh Kính Mừng xin Mẹ chở che ban ơn lành cho các người bạn của con đã có lời cầu xin Mẹ, con xin mẹ đoái thương các linh hồn mồ côi, các gia cảnh đang còn gặp khó khăn, hoạn nạn của anh chi em Ngoại Đạo, xin Mẹ một phép lạ nơi gia đình họ để mọi người nhận biết Mẹ và thờ phụng Người.Amen.
chào chị ,
cảm ơn chị nhiều , đã động viên tất cả mọi người , mỗi người ai cũng gặp phải khó khanh về việc xuất cảnh của mình ,
hồ sơ của mình cũng đang gặp khó khanh , nhưng mình tin rằnh , biết đến với mẹ mà cầu xin mẹ maria và chúa Giesu cầu xin và dang cho người những khó khanh đó , mẹ và chúa giesu sẽ ban cho những ai biết chạy đến với người ,

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào Cuti,chị đang rất buồn ngũ , mới vừa ở chỗ các bài của Vha08,xem qua 1 lượt,lắc đầu,nhớ đến em,gõ vài hàng thăm em,ngày mai chị sẽ nói chuyện thật nhiều với em,đối với chị thật là quý giá,quý vô cùng những lời cầu nguyện cũa em,nên nhường mà âm thầm khg nói,tạm thời cháu Như Ý(tên con gái cũa chị)vẫn phải ở VN để luyện Anh Văn,nhất định sẽ nói cùng em điều chị cần thực hiện,vâng,những điều ước tốt đẹp cũa chúng ta Mẹ sẽ cho chúng ta thôi em ạ,ước mọi người yêu thương nhau,ước chúng ta nâng đỡ nhau,ước tất cả mọi người cùng tôn kính Mẹ,cùng tôn vinh Mẹ,có được điều nầy,chúng ta khg còn mang tâm trạng nặng nề ,ngày mai ,chị sẽ nói thật nhiều điều chị muốn nói cùng em,chị định khi nào có dịp offline cũa diễn đàn mình chúng ta sẽ hiểu nhau thêm,thôi bây giờ chị đi ngũ đây,bye

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào Cuti,đúng như em nói,người ta chà đạp lên nhau để sống,thủ đoạn thì khôn lường,cả gia đình lớn cũa chị kinh doanh thuốc tây,nhỏ thôi,chị và người chị lớn mỗi người 1 quầy thuốc cùng 1 chợ,sống cũng được,1 chợ nhỏ mà tới 5 quầy 3 cái cũa 3 người khác,đứa em trai kế chị thì 1 cái nhà thuốc tại thành phố Sóc Trăng,vì nó quá tốt,tính hiền lành,thường giúp đỡ từ lạ đến quen,từ người tốt đến kẻ xấu nó cứ giúp,vì thế người xấu lợi dụng,qua một thời gian kinh doanh nó đã thua lỗ,cả gia đình chị,mọi người từ bên Mỹ đến VN cùng ra công sức,tiền cũa giải vây cho nó,và cuối cùng Mẹ Maria dơ tay cứu con yêu cũa Mẹ,em biết khg,cùng mở hồ sơ, khởi hành cùng lúc,cả 3 chị em,thằng em trai nầy lại được sang Mỹ cùng lúc với đứa em gái út,thằng em trai nầy,cả gia đình chị rất lo cho nó,(cả gia đình lớn) bây giờ thì ổn rồi,gia đình nó đã đoàn tựu cùng cha má cũa chị,và các đứa em,cùng dòng họ nội ,chị nói lên điều nầy để cùng nhau tôn vinh Mẹ,mọi việc Mẹ đều quan phòng em ạ,là loài người không thể khg 1 lần gặp thương đau,những lúc ấy chúng ta hãy chạy đến cùng mẹ,chúng ta chẳng mất gì,lại được thêm và được thêm,chắc chắn như thế,hôm nay chị kể 1 chuyện,từ từ chị sẽ kể thêm,hãy luôn cầu nguyện cho gia đình chị,cho mọi người em nhé,bye

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào mọi người,nếu có lần nào vô tình ghé qua đây,cho tôi nhắn lời tâm sự,các bạn hãy đọc ,và tiếp tục đọc,tâm tư tùy các bạn,nhưng điều muốn nhắn các bạn dùm chuyển đến BDH,AdMin,những người sáng lập ngôi nhà XNC,ngàn lần tôi biết ơn,và cả đời tôi ghi nhớ,mãi mãi và luôn mãi,tôi yêu quý họ,dù tôi chưa từng biết họ là ai,nhưng trong tim tôi họ luôn mãi là những con người tốt,và chính trong xã hội nầy,họ chính là những thiên thần,tôi mong muốn và ước ao điều nầy,chân tình cảm ơn các bạn,chúc các bạn ,sức khỏe,niềm vui,thành đạt.bye

cuti

Thành viên tích cực

chào chị ,
cảm ơn chị nhiều , đã động viên tất cả mọi người , mỗi người ai cũng gặp phải khó khanh về việc xuất cảnh của mình ,
hồ sơ của mình cũng đang gặp khó khanh , nhưng mình tin rằnh , biết đến với mẹ mà cầu xin mẹ maria và chúa Giesu cầu xin và dang cho người những khó khanh đó , mẹ và chúa giesu sẽ ban cho những ai biết chạy đến với người ,
Kính thưa Mẹ :

Con đã thành tâm suốt đêm dâng lên Mẹ rất nhiều kinh Kính Mừng tại linh địa Đức Mẹ Tàpao tại Bình Thuận, một lời kinh của con dâng lên Mẹ để vinh danh Mẹ và cầu nguyện cho gia đình con bình yên, anh chị em con manh khỏe trong đó có cả người anh em ngọai đạo này xin Mẹ hãy nâng đỡ gánh vác bớt nỗi buồn của người anh em này khi chưa được đòan tụ cùng người thân và chia vui với người anh em này khi được đòan tụ, xin Mẹ hãy cứu giúp trường hợp này đang gặp khó khăn, trắc trở mong cho mọi chuyện tiến triển từ xấu thành tốt để gia đình họ sớm được đòan tụ trong bàn tay nhân từ của Mẹ.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.

cuti

Thành viên tích cực

Chào Cuti,đúng như em nói,người ta chà đạp lên nhau để sống,thủ đoạn thì khôn lường,cả gia đình lớn cũa chị kinh doanh thuốc tây,nhỏ thôi,chị và người chị lớn mỗi người 1 quầy thuốc cùng 1 chợ,sống cũng được,1 chợ nhỏ mà tới 5 quầy 3 cái cũa 3 người khác,đứa em trai kế chị thì 1 cái nhà thuốc tại thành phố Sóc Trăng,vì nó quá tốt,tính hiền lành,thường giúp đỡ từ lạ đến quen,từ người tốt đến kẻ xấu nó cứ giúp,vì thế người xấu lợi dụng,qua một thời gian kinh doanh nó đã thua lỗ,cả gia đình chị,mọi người từ bên Mỹ đến VN cùng ra công sức,tiền cũa giải vây cho nó,và cuối cùng Mẹ Maria dơ tay cứu con yêu cũa Mẹ,em biết khg,cùng mở hồ sơ, khởi hành cùng lúc,cả 3 chị em,thằng em trai nầy lại được sang Mỹ cùng lúc với đứa em gái út,thằng em trai nầy,cả gia đình chị rất lo cho nó,(cả gia đình lớn) bây giờ thì ổn rồi,gia đình nó đã đoàn tựu cùng cha má cũa chị,và các đứa em,cùng dòng họ nội ,chị nói lên điều nầy để cùng nhau tôn vinh Mẹ,mọi việc Mẹ đều quan phòng em ạ,là loài người không thể khg 1 lần gặp thương đau,những lúc ấy chúng ta hãy chạy đến cùng mẹ,chúng ta chẳng mất gì,lại được thêm và được thêm,chắc chắn như thế,hôm nay chị kể 1 chuyện,từ từ chị sẽ kể thêm,hãy luôn cầu nguyện cho gia đình chị,cho mọi người em nhé,bye
Kính thưa Mẹ :

Lần viếng Mẹ tại linh địa Tàpao này con cũng xin Mẹ giúp cho người chị em thân mến này cho gia đình người chị em này của con được bình an trong tay Mẹ.

cuti

Thành viên tích cực

"Ngày 14/2/2012 là 1 ngày vô cùng ấn tượn với mình, sáng hôm đó 2 vợ chồng hân hoan đến LSQ để phỏng vấn theo giấy hẹn. Mọi việc diễn ra quá suôn sẽ, buổi PV thành công tốt đẹp. Nhưng ngay chiề hôm đó nổi buồn bỗng nhiên ập tới, khiến 2 vợ chồng buồn rầu vô cùng. Câu chuyện là thế này :
những ngày giáp tết bỗng nhiên tôi thấy trong mũi cứ khò khè khó chịu, hỹ mũi lại không ra, nhưng khi khạt ra thì thấy có một cục máu xậm, ngày 07/02 tôi đến khám tại bv tai mũi họng, sau khi làm mọi xét nghiệm, bv nói trong mũi tôi có 1 khối u và hẹn ngày 14/02 lấy kết quả xét nghiệm để xem có thể tiểu phẩu không đến hẹn lấy kết quả tôi sửng sốt khi bv tai mũi họng nói khối u đó ác tính, và chuyển qua bv Ung bướu, mấy ngày nay lại lay hoay làm vài xét nghiệm nữa, bác sĩ hẹn 23/02 này sẽ hội chẩn xem bệnh lý thế nào và điều trị ra sao. Viết ra những dòng tâm sự này cho lòng thấy nhẹ nhàng hơn. mong các ACE có đạo giúp cầu nguyện dùm tôi, vì tôi là người ngoại đạo có lòng tin ở Chúa, nhưng lại không biết cách cầu nguyện. Ki1nh chúc ACE diễn đàn luôn mạnh khoẻ và may mắn trong cuộc sống.
"

Kính thưa Mẹ :

Con cầu xin Mẹ hãy đưa bàn tay nhân từ của Mẹ cất đi những bệnh tật những đau đớn của người anh em này xin Mẹ cho người anh em này được ơn lành cho vợ chồng họ được bình an trong tay Mẹ. Amen

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng Trinh.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào các bạn,cho dù cố tình, hay chỉ một chút tò mò,chúng ta cứ chạy đến cùng Mẹ,cứ vòi vĩnh,cứ van xin,nhưng hãy thật lòng yêu mến,hãy thật lòng yêu kính,chắc chắn chúng ta sẽ nhận được tình yêu từ Đức Mẹ

cuti

Thành viên tích cực

Chào các bạn,cho dù cố tình, hay chỉ một chút tò mò,chúng ta cứ chạy đến cùng Mẹ,cứ vòi vĩnh,cứ van xin,nhưng hãy thật lòng yêu mến,hãy thật lòng yêu kính,chắc chắn chúng ta sẽ nhận được tình yêu từ Đức Mẹ
Cho dù chúng ta là ai, cho dù chúng ta đã từng làm điều gì tội lỗi, đừng mặc cảm, đừng do dự, đừng ái ngại bất cứ điều gì, hãy tin tưởng tuyệt đối vào tấm lòng bao dung của Mẹ, Mẹ sẽ cầu xin cho chúng ta trước mặt Thiên Chúa, sẽ đỡ lời nâng đỡ cho chúng ta vào giờ phán xét của Chúa. Anh chị em thân mến, hãy đến với Mẹ ngày nào anh chị em còn thở được tức là còn sống thì chỉ cầu nguyện 1 lời "Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng Trinh" thì Mẹ sẽ đến, sẽ nâng đỡ anh chị... Không bao giờ là quá trễ cả anh chị ạ.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng Trinh

cuti

Thành viên tích cực

Kính thưa Mẹ :

Con vẫn siêng năng đọc kinh Kính Mừng dâng lên Mẹ hàng ngày để làm đẹp lòng Mẹ, hiện nay con đang có một người anh em đã mở lời riêng cho con xin cầu nguyện giúp đến Mẹ, xin Mẹ đoái thương nhìn nhận hoàn cảnh khó khăn của người anh em này và xin Mẹ đưa bàn tay nhân từ của Mẹ nâng đỡ cho gia đình của người anh em này của con sớm vượt qua giai đoạn khó khăn.

Thidinhpham

Thành viên tích cực

Em thân chào anh cuti !
em đang gặp những khó khăn trong chính bản thân của em, công việc học tập , đời sống của riêng mình.
CÂÙ XIN ĐỨC BÀ MARIA TRỌN ĐỜI ĐỒNG TRINH.
Nguyện xin Thiên Chúa Tình Yêu và Mẹ Maria La Vang trả công bội hậu cho việc anh đang làm.

taisao

Thành viên mới

Cầu xin đức bà maria trọn đời đồng trinh

vuvu

Thành viên mới

CẦU XIN ĐỨC MARIA TRỌN ĐỜI ĐỒNG TRInh . Xin thương xót chúng con .............Xin cám ơn bạn vì lòng bác ái của bạn với mọi người .

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào Cuti,những gì chúng ta có thể để giúp mọi người,
chúng ta khg bao giờ ''nãn, mệt mõi''và khi xin ơn chúng ta cũng khg có quyền ''nãn,mệt mõi'',thế mới biết,ơn ích,và sự cứu giúp cũa Thiên Chúa,và Mẹ nhơn lành thì không ngừng nghỉ,nhưng chúng ta có biết có biết tận hưỡng hay khg.Vâng,chúng tôi luôn mong an bình,mong hạnh phúc cho tất cả,trong đó có chúng tôi