[Hồ sơ F4] Phanlan HCM 2002 683 011

phanlan

Thành viên tích cực
Ðề: bảo trợ tài chính

Con em hiện tại đang du học ở Mỹ,vậy khi phỏng vấn chau có phải về VN không?Nếu về p/v xong đi lại có dễ dàng hay phải ơ lại đi cùng gia đình,xin anh chị nào có kinh nghiệm cho vài lời khuyên.
Thành thật cảm ơn.

phanlan

Thành viên tích cực
lý lịch tư pháp của du học sinh ?

Anh Chị Em cho mình hỏi thăm :

Con gái mình du học Mỹ vào cuối tháng 7 năm 2009. Trước khi đi, cháu có làm lý lịch tư pháp vào tháng 1/2009. Bây giờ mình có thể dùng lý lịch tư pháp này nộp cho NVC được không ? Có còn hiệu lực không ah?
Hiện tại cháu vẫn đang ở Mỹ .
Cám ơn anh chị em trả lời giúp.

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: lý lịch tư pháp của du học sinh ?

Con gái mình du học Mỹ vào cuối tháng 7 năm 2009. Trước khi đi, cháu có làm lý lịch tư pháp vào tháng 1/2009. Bây giờ mình có thể dùng lý lịch tư pháp này nộp cho NVC được không ? Có còn hiệu lực không ah?
Chào anh/chị phanlan,
Không được đâu ạ, Lý lịch tư pháp chỉ có thời hạn 1 năm.

Việc cháu đang ở Mỹ thì tôi không rõ phải làm LLTP như thế nào, nhờ ACE thông hiểu hướng dẫn dùm.

Thân ái.

linda

Ban điều hành
Ðề: lý lịch tư pháp của du học sinh ?

Bất cứ ai được bảo lãnh định cư, khi hồ sơ mở đều phải làm LLTP ( hiện nay có thời hạn 1 năm) con gái của anh/ chị ở nước ngoài trên 6 tháng cũng phải làm giấy xác nhận của cảnh sát nơi tạm trú ở nước ngoài, và LLTP ở VN phải làm lại chứ tháng 1/2009 đến nay đã hết hạn rồi không sử dụng được.

phanlan

Thành viên tích cực
DS 230 có barcode không?

Anh Chị Em cho mình hỏi thăm : DS 230 có bắt buộc phải điền trên mạng để có barcode không ạh? Mình có thể print form này ra trước và sau đó điền bằng tay không? Cám ơn anh chị em trả lời giúp, vì mình thử làm trực tiếp trên mạng, không kịp thời gian thì không cho điền tiếp mà cũng không cho save.

TaoDi

Thành viên mới
Ðề: DS 230 có barcode không?

Anh Chị Em cho mình hỏi thăm : DS 230 có bắt buộc phải điền trên mạng để có barcode không ạh? Mình có thể print form này ra trước và sau đó điền bằng tay không? Cám ơn anh chị em trả lời giúp, vì mình thử làm trực tiếp trên mạng, không kịp thời gian thì không cho điền tiếp mà cũng không cho save.
Chào bạn phanlan,

1) Đơn DS-230 có thể download về máy của mình, điền, rồi save lại;

2) Barcode hay Document Cover Sheet chỉ có sau khi bạn đóng các loại phí xử lý đơn I-864 và DS-230 ($88 và $404), không liên quan đến việc điền đơn DS230.

Chúc bạn thành công!

phanlan

Thành viên tích cực
Police certificate cho người ở Mỹ trên 1 năm

Anh chị em cho mình hỏi thăm : con gái mình đi du học ở Mỹ đã trên 1 năm. Vậy ngoài lý lịch tư pháp của VN, hình như phải có thêm giấy chứng nhận của cảnh sát Mỹ ? Giấy này có phải nộp chung với các giấy tờ khác của cháu cho NVC không , để hồ sơ được complete ? Hay chỉ cần để đi phỏng vấn ? Anh chị em nào có cùng trường hợp xin hướng dẫn giúp. Cám on rất nhiều.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Police certificate cho người ở Mỹ trên 1 năm

Anh chị em cho mình hỏi thăm : con gái mình đi du học ở Mỹ đã trên 1 năm. Vậy ngoài lý lịch tư pháp của VN, hình như phải có thêm giấy chứng nhận của cảnh sát Mỹ ? Giấy này có phải nộp chung với các giấy tờ khác của cháu cho NVC không , để hồ sơ được complete ? Hay chỉ cần để đi phỏng vấn ? Anh chị em nào có cùng trường hợp xin hướng dẫn giúp. Cám on rất nhiều.
Hi Phanlan,
Bản chính Giấy chứng nhận do cảnh sát nước ngoài cấp: trong trường hợp đương đơn sống ở nước ngoài trên 6 tháng. Giấy này dùng để chuẩn bị nộp trong buổi phỏng vấn.
Bạn tham khảo tại link này để biết chi tiết: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giayto/yeucau.html
và link này để biết thêm các thông tin liên quan khác:
http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3195.html#police
Chúc thành công.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Phanlan HCM 2002 683 011

Hi Phanlan,
Nhằm giúp cho chính bạn có thể kiểm soát các câu hỏi và tình trạng về hồ sơ của mình, đồng thời hỗ trợ ACE trên diễn đàn nắm rõ các thông tin đầy đủ và trả lời nhanh chóng, chính xác...
Tôi đã chuyển các topic của bạn về đây hết rồi, kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn, bạn post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha. Mong bạn lưu ý.

Chúc vui vẻ cùng xuatnhapcanh.com nhé.