[Diện Vợ, Chồng] Phỏng vấn tháng 9/2014

Status
Không mở trả lời sau này.

oanhyole2610

Thành viên tích cực
Ðề: Phỏng vấn tháng 9/2014

Sắp tới tháng 9 rồi , mấy ac chuẩn bị hsơ xong chưa vậy :)

mau_xanh498

Thành viên tích cực

mình pv 9-9 mong các bạn chỉ mình ksk và chích ngừa nhé.
chào bạn thetung2010 ,ngày complete của bạn là ngày nào vậy ? khi nào bạn biết được ngày phỏng vấn của bạn ?

oanhyole2610

Thành viên tích cực

Mọi người ơi tháng 9 đến rồi mọi ng vào topic này nc và chia sẽ kinh nghiệm vs nhau nha :))

thetung2010

Thành viên tích cực

chào bạn thetung2010 ,ngày complete của bạn là ngày nào vậy ? khi nào bạn biết được ngày phỏng vấn của bạn ?
trời ơi mình complete ngày 14-4 mà ngày 3-8 mới có thư pv đó bạn hehe

thetung2010

Thành viên tích cực

Hi ban hoi luc hs minh complete thi khoang 2 thang la minh co ngay PV rui , minh cung chua co con ne , ma PV co oxa ve la Loi the rat manh , ngay ban PV oxa di cung dem theo passport my la duoc vo PV Chung , truoc tien nguoi ta hoi ban truoc rui sau do ho se hoi oxa ban co Yeu cau hoi duoc noi chuyen voi oxa ban , la ban duoc dau 90 phan rui yen tam ho PV de thuong lam .
bạn cho mình hỏi là lúc đi pv bạn có làm timeline 10 năm cư ngụ và quá trình quen nhau ko và lsq nó có đòi cái đó ko bạn.

Lucia

Thành viên tích cực

Chúc các bạn có lịch PV tháng 9 thành công :113:

teexee

Thành viên tích cực

Cho mình Chúc mừng Bạn nhé..hồ sơ của mình Checklist..mong sớm được như Bạn..

alextran612

Thành viên tích cực

diễn đàn cho mình hỏi là khi đi phỏng vấn mình cần phải đem theo ds230 phải không? xin cảm ơn.

alextran612

Thành viên tích cực

xin chào diễn đàn, cho mình hỏi khi đi phỏng vấn diện cr1 mình có cần đem theo ds230 không? vì mình nhớ là đã nộp online rồi, xin cảm ơn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

xin chào diễn đàn, cho mình hỏi khi đi phỏng vấn diện cr1 mình có cần đem theo ds230 không? vì mình nhớ là đã nộp online rồi, xin cảm ơn nhiều.

BẠN XEM HƯỚNG DẪN PHỎNG VẤN CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Trang xác nhận của mẫu đơn điện tử DS-260:
Vui lòng mang theo Trang xác nhận của mẫu đơn điện tử DS-260 đến buổi phỏng vấn.

Lưu ý: Nếu trước đây đương đơn đã được yêu cầu nộp mẫu đơn DS-230 Phần I, xin vui lòng nộp lại mẫu đơn DS-230 Phần I cùng với DS-230 Phần II bằng tiếng Anh cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn. Đương đơn có thể tải các mẫu đơn này tại

http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html.
vì mình nhớ là đã nộp online rồi,
Đã điền online tức là đơn trực tuyến DS-260.

CHỈ CẦN MANG TRANG XÁC NHẬN DS-260 ĐI PHỎNG VẤN ,

HIỆN NAY ĐI PHỎNG VẤN KHÔNG CÓ MANG DS-230 NỮA .

Xem mẩu thư mời phỏng vấn ở đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

DS-260:

Kể từ ngày 1 tháng 9 năm 2013, hầu hết hồ sơ bảo lãnh diện định cư được mở sau ngày này sẽ yêu cầu đương đơn hoàn tất mẫu đơn DS-260 (Mẫu đơn Điện tử cho Thị thực Định cư ) và mẫu DS-261 (Chỉ định người đại diện hay địa chỉ để nhận thư) thay cho mẫu đơn cũ DS-230 (phần I và II) và mẫu DS-3032.

Nếu hồ sơ bảo lãnh của đương đơn được mở trước ngày 1 tháng 9 năm 2013, và Trung Tâm Thị Thực Quốc gia (NVC) đã xác nhận tất cả các giấy tờ yêu cầu đã hoàn tất, đương đơn vẫn có thể sử dụng mẫu đơn cũ DS-230 phần I và II.

Tuy nhiên, nếu hồ sơ của đương đơn được mở từ ngày 1 tháng 9 năm 2013 trở đi, đương đơn sẽ phải điền mẫu đơn xin thị thực điện tử DS-260 và DS-261.

alextran612

Thành viên tích cực

làm ơn cho mình hỏi thêm là làm sao in được
TRANG XÁC NHẬN DS-260 ĐI PHỎNG VẤN không? có phải là bây giờ mình online rồi điền lại từ đầu rồi in ra không? xin chân thành cảm ơn. ,
BẠN XEM HƯỚNG DẪN PHỎNG VẤN CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Đã điền online tức là đơn trực tuyến DS-260.

CHỈ CẦN MANG TRANG XÁC NHẬN DS-260 ĐI PHỎNG VẤN ,

HIỆN NAY ĐI PHỎNG VẤN KHÔNG CÓ MANG DS-230 NỮA .

Xem mẩu thư mời phỏng vấn ở đây http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

DS-260:

Kể từ ngày 1 tháng 9 năm 2013, hầu hết hồ sơ bảo lãnh diện định cư được mở sau ngày này sẽ yêu cầu đương đơn hoàn tất mẫu đơn DS-260 (Mẫu đơn Điện tử cho Thị thực Định cư ) và mẫu DS-261 (Chỉ định người đại diện hay địa chỉ để nhận thư) thay cho mẫu đơn cũ DS-230 (phần I và II) và mẫu DS-3032.

Nếu hồ sơ bảo lãnh của đương đơn được mở trước ngày 1 tháng 9 năm 2013, và Trung Tâm Thị Thực Quốc gia (NVC) đã xác nhận tất cả các giấy tờ yêu cầu đã hoàn tất, đương đơn vẫn có thể sử dụng mẫu đơn cũ DS-230 phần I và II.

Tuy nhiên, nếu hồ sơ của đương đơn được mở từ ngày 1 tháng 9 năm 2013 trở đi, đương đơn sẽ phải điền mẫu đơn xin thị thực điện tử DS-260 và DS-261.

vuthangsi

Ban điều hành

làm ơn cho mình hỏi thêm là làm sao in được
TRANG XÁC NHẬN DS-260 ĐI PHỎNG VẤN không? có phải là bây giờ mình online rồi điền lại từ đầu rồi in ra không? xin chân thành cảm ơn. ,

Xem hướng dẫn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

Phần 9 ký tên và xác nhận:

http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/kyvaxacnhan.pdf

Bấm vào Print Confirmation để in trang xác nhận này và bạn chỉ cần mang theo trang xác nhận này theo lúc phỏng vấn .

. Bấm vào Print Form DS-260 để in bộ đơn DS-260 này và để lưu trữ.

. Bấm vào Email confirmation để trang xác nhận này chuyển vào email của bạn.

nhập số I D NUMBER VÀ CASE NUMBER để đăng nhập vào trang này .

alextran612

Thành viên tích cực

xin chào diễn đàn, mình rất cảm ơn diễn đàn đã giúp mình giải đáp những thắc mắc trong thời gian qua. Mình Pass rồi. Xin cho mình hỏi sau khi pass mình cấn phải làm các bước gì ? và thời gian có visa là bao lâu? chân thành biết ơn!

alextran612

Thành viên tích cực
chào diễn đàn, xin cho mình hỏi về thủ tục xuất cảnh sang mỹ có cần cắt hộ khẩu không?

diễn đàn cho mình hỏi về việc đóng $165 để có thẻ xanh. Mình sẽ đóng online trước khi đến sân bay mỹ hay mình đợi tới nơi rồi hải quan sẽ yêu cầu đóng? rất chân thành cảm ơn mọi người.

Thành

Thích đủ thứ ...

chào diễn đàn, xin cho mình hỏi về thủ tục xuất cảnh sang mỹ có cần cắt hộ khẩu không?
Hiện nay không ai yêu cầu bạn cắt hộ khẩu cả! Các thủ tục xin Visa Hoa Kỳ không liên quan đến việc cắt hay không cắt hộ khẩu đâu nhé!

diễn đàn cho mình hỏi về việc đóng $165 để có thẻ xanh. Mình sẽ đóng online trước khi đến sân bay mỹ hay mình đợi tới nơi rồi hải quan sẽ yêu cầu đóng? rất chân thành cảm ơn mọi người.
Đóng tiền thẻ xanh trước khi nhập cư, sẽ có lợi cho đương đơn sau khi nhập vào Hoa Kỳ. Cũng có thể nhập cảnh vào Hoa Kỳ và đóng sau, thời gian nhận thẻ xanh của đương đơn sẽ dài hơn.

alextran612

Thành viên tích cực

xin cảm ơn câu trả lời của bạn rất nhiều.
Hiện nay không ai yêu cầu bạn cắt hộ khẩu cả! Các thủ tục xin Visa Hoa Kỳ không liên quan đến việc cắt hay không cắt hộ khẩu đâu nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.