Phỏng vấn thành công.

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực
Trước tiên mình xin chân thành cãm ơn toàn thể tất cả ACE trong đại gia đình XUẤT NHẬP CẢNH và cách riêng là a.THÀNH và C.LINDA và toản thể ACE trong BĐH .
suốt thời gian đã giúp đỡ động viên trao dồi kiến thức,xin chúc cho toàn thể gia đình chúng ta luôn vững mạnh và ngày càng thăng tiến nha.
Hôm nay chắc ngày đẹp trời hay sao đó, mà ai ngày hôm nay đều nhận giấy hồng hết.
THÂN CHÀO.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Phỏng vấn thành công.

Chúc mừng Xuanthu66 đã rinh được giấy hồng :41::41::41:
Chúc mọi điều tốt lành đến với bạn và gia đình trong những ngày sắp tới :41:

TaoDi

Thành viên mới

Phải dzỗ tay rào rào chúc mừng chị xuanthu66 đã nhẹ nhàng cán đích, nhận "huy chương hồng" thôi :41::41::41::41::41:

Chị có thể kể sơ sơ buổi phỏng vấn thành công của chị được không? Cảm ơn chị.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chào anh Bình Minh,

Hồ sơ của gia đình anh đang ở giai đoạn nào rồi?

Chúc ACE diễn đàn vui vẻ!

tuongvan

Đội trưởng CSPA

TV chúc mừng cô xuanthu66 PV thành công . Chúc cô và gia đình luôn vui :).

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Chào BINH MINH và các ACE trong đại gia đình XNC .mình cũng không biết hôm nay chắc có lẽ là TẾT TRUNG THU ,nên mấy vị ở TLS rất dễ chịu và mấy người PV ngày hôm nay cũng chẳng nhận được 01 lời hỏi nào từ sơ vấn đến phỏng vấn. Nhưng vì sự tư vấn của các ACE trong diễn đàn từ chia sẻ đi đến sắp xếp có logic như các ANH CHỊ đã hướng dẫn, chuẩn bị. Thì mình tin tưởng rằng mọi sự đều tốt đẹp.
À,ngày hôm qua mình vô tình có công việc đến nhà {thành thật xin lỗi a.THÀNH nha) đố ACE biết nhà trên là của ai không? đó chính là nhà a. THÀNH và c. LINDA đó và cũng được AC tư vấn thêm một số điều cần thiết quan trọng cho ngày PV nầy,xin cãm ơn AC nhiều nha.
Còn xuanthu66 thực sự là man 110 phần trăm đó, không phải là chị đâu ,xin đính chính nha.
Thân aí.

Last edited by a moderator:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Còn xuanthu66 thực sự là man 110 phần trăm đó, không phải là chị đâu ,xin đính chính nha.
Thân aí.
hehe, "man 110%" là sao dzậy trời :13: khó hiểu quá :109: dzậy man xuanthu66 có nhậu hông :100:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

hahahaha, chúc mừng anh đã PV thành công ^^

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chúc mừng anh đã phỏng vấn thành công, tuần sau lấy Visa là bay luôn nhé anh :41:

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

Cãm ơn a THÀNH và a.QUAIDAN nhậu thì không biết nhưng tham gia cùng với các chiến hữu thì sẵn sàng.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Cãm ơn a THÀNH và a.QUAIDAN nhậu thì không biết nhưng tham gia cùng với các chiến hữu thì sẵn sàng.
Hehe, dậy nhanh nhanh đăng ký ở chỗ Trưởng đoàn Nghệ thuật 4 nghen:41::41: :41:

linda

Ban điều hành

Chúc mừng gia đình anh xuanthu66 PV thành công mỹ mãn nhé:)

TaoDi

Thành viên mới

... Còn xuanthu66 thực sự là man 110 phần trăm đó, không phải là chị đâu ,xin đính chính nha.
Thân aí.
Chết cha! Tổ trác BM tui rùi (hichichic.....):20::20::20::20:. Úp-chai hôm CN này, BM xin tự phạt mấy cây....Ken :32::32::32:

Vậy là pác tham gia chiến dịch "giải cứu...mấy kết Ken" CN này hén? Ghi sổ liền (hêhehe.... Cái dzụ rủ rê úp-chai này thì hôm nay bổn tiệm tui lại được tổ đãi: nãy giờ ghi danh người tham gia "ộp" mệt nghỉ luôn. Mệt mờ dzui! Khàkhakha....:p:p:p)

thanhnv

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn PV thành công, sớm tham gia đội quân tình nguyện "quấc té" ở xứ Huê Kỳ.

xuanthu

Thành viên tích cực

Hôm nay mình và gia đình đã đi PV . kết quả là : GIẤY HỒNG
Mình xin cảm ơn các bạn trong thời gian qua đã giúp đỡ .Chúc các bạn vui vẻ và mau sớm đoàn tụ với gia đình .Thân chào .

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hôm nay mình và gia đình đã đi PV . kết quả là : GIẤY HỒNG
Mình xin cảm ơn các bạn trong thời gian qua đã giúp đỡ .Chúc các bạn vui vẻ và mau sớm đoàn tụ với gia đình .Thân chào .
Chúc mừng Xuanthu và gia đình đã rinh được giấy hồng :41::41::41:

daifukku

Thành viên mới

Các bạn trong diễn đàn XNC cho minh hỏi,
có bạn nào có giấy hồng rồi, tuần sau lên lấy VISA bị đổi thành giấy xanh không? Lý do tại sao bị đổi?
Cám ơn.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Hi, trường hợp này bị nhiều lắm bạn ah!
- Theo Kid4l0ve thấy thì việc nhận giấy hồng, đến ngày hẹn lấy visa, nhưng ko nhận dc visa, mà sẽ được hẹn lại ngày khác là điều rất nhiều người bị, 100 người lấy hết 30 người bị cái này. Và có 1 người phải đi lấy 4 lần, lần 4 mới có visa, có đưa tờ giấy hồng bị gạch 3 ngày cho kid4l0ve coi.
- Còn trường hợp bị đổi lại giấy xanh là lúc nhận giấy hồng, LLTP, giấy thuế, sức khỏe còn date, nhưng tới lúc nhận visa thì hết date, lúc đó họ check chưa kỹ. Hoặc là do LSQ làm lạc mất một số giấy tờ quan trọng như DS-230, LLTP, sức khỏe ...v...v...
- Riêng trường hợp Kid4l0ve, vừa nhận giấy hồng hôm trước, hôm sau bị LSQ gọi điện bảo lục ko thấy DS-230, LLTP, photo CMND, photo hộ khẩu. Họ hỏi kid4l0ve là "hôm PV có trả lộn rồi bạn có cầm lộn đem về ko". Rõ ràng là LSQ có lỗi, thế mà lại muốn san sẻ cái lỗi đó qua mình ("cầm lộn"), chỉ có "trả lộn", chứ trả gì thì mình cầm nấy chứ làm sao mà "cầm lộn" được???? Nhưng do kid4l0ve cũng biết chút ít, nên việc đó chắc chắn ko có, mình khẳng định ngay với LSQ là ko có. Họ bảo vậy để họ lục lại, có gì sẽ phone lại sau. Qua đó, rõ ràng LSQ làm ăn rất là "nghiệp dư", hồ sơ để làm sao mà thất lạc mất của người ta (phải chăng việc chuyển hồ sơ từ người này sang người kia được thể hiện bằng động tác "quăng", và việc sắp xếp hồ sơ của LSQ dc thể hiện bằng động tác "giục", để thể hiện tính chuyên nghiệp và nhanh nhẹn của LSQ?!?!).
*** Đây là những suy nghĩ thật lòng của kid4l0ve, có thể do ức chế, hay cũng là một phản ánh đúng sự thật. Chiều nay, kid đi lấy visa, hi vọng sẽ lấy được ^^!

thehien

Thành viên tích cực
Ðề: F4 Phỏng vấn thành công.

Chào tất cả ACE XNC, sáng nay gia đình thehien đã đi PV, và đã nhận được giấy hồng, trước nhất xin cảm ơn các anh chị trong Ban điều hành và các anh chị đã tư vấn cho mình trong thời gian qua, nhờ đó mà mình đã đạt được mong muốn như hôm nay, trong buổi PV gia đình mình trôi qua rất suông sẻ từ khâu sơ vấn cho đến PV,nhân viên Lãnh Sự Quán không hỏi mình một câu nào,chỉ nói mình ký vào giấy DS 230 và lăn tay xong thì cấp giấy hồng, thậm chí hình ảnh bằng chứng mình có đưa ra nhưng họ không coi đến,vài hàng cùng ACE, chúc ACE sức khoẻ.

Chỉnh sửa cuối: