Phòng CHAT dành cho tuổi teen

thuykha

Thành viên tích cực
Ðề: Phòng CHAT dành cho tuổi teen

hồ sơ nhà mình comp vào giữa tháng 4 rồi mà :(:(

Bephuong

Thành viên tích cực

Sorry bạn thuykha nha vì bữa giờ nhà mình có việc nên không có vào diễn đàn hihi, nhà bạn complete vào tháng 4 rồi thì đủ 2 điều kiện để có giấy pv rồi nhỉ??? Nhà bạn có ai trên 21t phải khiếu nại không? hay có bị missing? Mình nghĩ nếu suông sẻ chắc cuối tháng này nhà bạn nhận giấy đó hihi Chúc bạn thành công sớm nha :)

quaidan

Cựu Ban điều hành

:3: cốc cốc cốc, teen đâu hết rùi :101: sao bùn wá dậy :20::20::20:

kimtuyet

Thành viên tích cực

các bạn ơi hỏi dùm mình bac lieuhv mấy x rùi?

rose8x

Thành viên mới

Hi các bạn.Mình là thành viên mới 8x rất vui được làm quen với tất cả các bạn.Sắp tới mình sẽ lên đường đến Santa ana,CA.không biết có bạn nào cùng nơi đến với mình không!Mình cũng như các bạn,việc học là điều mình quan tâm nhất.Mặc dù ở vn mình đã học xong ngành quản trị kinh doanh,nhưng nếu học lại mình sẽ chọn chuyên ngành khác.Mình thích những công việc về kỹ thuật,nhưng mình là con gái nên cũng chưa biết là ngành nào.các bạn có thể gợi ý cho mình một số ngành học về kỹ thuật phù hợp với phái nữ nha? thanks.

violet_orchid_27

Thành viên mới

Hi các bạn.Mình là thành viên mới 8x rất vui được làm quen với tất cả các bạn.Sắp tới mình sẽ lên đường đến Santa ana,CA.không biết có bạn nào cùng nơi đến với mình không!Mình cũng như các bạn,việc học là điều mình quan tâm nhất.Mặc dù ở vn mình đã học xong ngành quản trị kinh doanh,nhưng nếu học lại mình sẽ chọn chuyên ngành khác.Mình thích những công việc về kỹ thuật,nhưng mình là con gái nên cũng chưa biết là ngành nào.các bạn có thể gợi ý cho mình một số ngành học về kỹ thuật phù hợp với phái nữ nha? thanks.
Hi bạn rose8x, mình cũng sắp lên đường đến Santa Ana nè. Tháng mấy gia đình bạn đi? Mình thì tháng 10 mới đi lận. Hy vọng được kết bạn với rose8x.

rose8x

Thành viên mới

Sao trùng hợp nha.Gia đình mình đã pv rồi nhưng phải bổ túc hồ sơ sức khỏe .Nhà cửa đăng báo bán cả tháng nay mà chưa thấy ai đến hỏi ,hix.àh nhà bạn định đi hãng nào vậy?bạn qua đó có dự định gì không?

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

nói đến teen, ở đây có ai trẻ hơn mình ko, mình 9x nà kàkàkà

Liệu

Cựu Ban điều hành

nói đến teen, ở đây có ai trẻ hơn mình ko, mình 9x nà kàkàkà
Hheheh, vậy kid4l0ve thay mặt ông già Lieuvh làm chủ topic này đi nhá. Chứ Lieuvh, tuổi cũng khá cao, là bố của 2 em thuộc tuổi teen 9x đời đầu, nên hổng có thời gian theo dõi topic này đâu ... khà ... khà ...

Vậy đi nhá, kid4l0ve sẽ là chủ topic kể từ hôm nay nhá và cố gắng quậy tưng cái topic này cho xôm tụ, vui tươi, đúng như cái tuổi của mình nhá .... hehhehe.... :41::41::41:

violet_orchid_27

Thành viên mới

Sao trùng hợp nha.Gia đình mình đã pv rồi nhưng phải bổ túc hồ sơ sức khỏe .Nhà cửa đăng báo bán cả tháng nay mà chưa thấy ai đến hỏi ,hix.àh nhà bạn định đi hãng nào vậy?bạn qua đó có dự định gì không?
hi rose9x, nhà mình đi hãng Eva, nhà mình đặt vé từ hồi tháng 6 lận. Nhà bạn bổ túc hồ sơ sức khỏe của ai? Ở đây mình học chuyên ngành ngoại thương but chưa biết qua đó có theo tiếp ngành này không nữa.

apple

Thành viên mới

mình 8x đời cuối,đang học quản trị kinh doanh, dự định sang bên Mỹ học tiếp tục về marketing. Mình sẽ ở Virginia. Nếu qua đó thì thì nghề nghiệp sau này về marketing có triển vọng không, và học trường nào ở Virginia là phù hợp. Mình dự định tìm hiểu về 1 số trường công nhưng không biết được mức học phí là bao nhiêu.
Mong các bạn đóng góp ý kiến nha.
Ps: còn 1 vấn đề nữa, hiện tại mình đang học ở 1 trường thành viên của đại học quốc gia tp.hcm, liệu bằng của mình có được xem xét khi qua đó không.
Cám ơn các bạn nhe.

rose8x

Thành viên mới

hi rose9x, nhà mình đi hãng Eva, nhà mình đặt vé từ hồi tháng 6 lận. Nhà bạn bổ túc hồ sơ sức khỏe của ai? Ở đây mình học chuyên ngành ngoại thương but chưa biết qua đó có theo tiếp ngành này không nữa.
Ba mẹ mình bị thử đàm cũng được 5 tuần.đành chờ thôi.Uh mà mình thấy topic tuổi teen này có vẻ ít mem quá.các bạn ấy đi đâu hết rồi nhỉ.chẳng lẽ các bạn để topic này mai một đi sao vậy thì pùn lắm đó.vì qua bên mỹ lạ nước lạ cái như vậy cái gì cũng không biết hết thì gay lắm đó nha.Mong các bạn chia sẽ thêm nha cho topic xôm tụ hơn.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

mình 8x đời cuối,đang học quản trị kinh doanh, dự định sang bên Mỹ học tiếp tục về marketing. Mình sẽ ở Virginia. Nếu qua đó thì thì nghề nghiệp sau này về marketing có triển vọng không, và học trường nào ở Virginia là phù hợp. Mình dự định tìm hiểu về 1 số trường công nhưng không biết được mức học phí là bao nhiêu.
Ps: còn 1 vấn đề nữa, hiện tại mình đang học ở 1 trường thành viên của đại học quốc gia tp.hcm, liệu bằng của mình có được xem xét khi qua đó không.
Cám ơn các bạn nhe.
Đang học thì qua đó cũng học lại ah bạn ơi. Chừng nào tốt nghiệp rồi, loại giỏi, kèm bằng TOEFL ibt loại giỏi, và làm thêm cái test nữa thì mới qua đó học tiếp Master dc.

Không biết bên Mỹ ngành nào ok hen. Mình định học ngành quản trị khách sạn nhà hàng, ko biết ý kiến mấy anh em sao hen hì. Mà tại tướng tá lùn wa, có 1m68 thôi, mà ngành này đòi ngoại hình cao wá hix, ở VN thì còn tạm, chứ wa Mỹ rùi zzz :( Bạn nào có cao kiến nào giới thiệu mình với hen hì.
Thanks nhiều.

linda

Ban điều hành

Đang học thì qua đó cũng học lại ah bạn ơi. Chừng nào tốt nghiệp rồi, loại giỏi, kèm bằng TOEFL ibt loại giỏi, và làm thêm cái test nữa thì mới qua đó học tiếp Master dc.

Không biết bên Mỹ ngành nào ok hen. Mình định học ngành quản trị khách sạn nhà hàng, ko biết ý kiến mấy anh em sao hen hì. Mà tại tướng tá lùn wa, có 1m68 thôi, mà ngành này đòi ngoại hình cao wá hix, ở VN thì còn tạm, chứ wa Mỹ rùi zzz :( Bạn nào có cao kiến nào giới thiệu mình với hen hì.
Thanks nhiều.
Nghe nói ngành Quản Lý Nhà Hàng Khách Sạn ở Mỹ trước đây rất thịnh nhưnh sau khi kinh tế khủng hoảng ngành này cũng khủng hoảng theo, ở VN luôn đòi hỏi ngoại hình nhưng ở Mỹ chủ yếu là năng lực, thực tài chứ không quan trọng ngoại hình đâu nhé. Nghe nói ngành Hot ở Mỹ hiện nay là làm trong phòng thí nghiệm, nghiên cứu về Virus..., bác sĩ, Child Care...

Ah, nghe nói công việc dễ kiếm ra tiền là chăm sóc, tỉa tót cây cảnh, xây dựng( sửa chưã nhà cửa) hoặc cài đặt, sửa chữa máy tính, lotop, mở Studio...mở chợ Việt Nam, nhà hàng Việt Nam (bán bún bò Huế, phở bò và tất cả các món ăn Việt Nam...).

apple

Thành viên mới

Vậy em qua đó mở quán bánh bánh tráng trộn, gỏi khô bò hay bò bía được hok anh chị. Đảm bảo vệ sinh anh toàn thực phẩm mà vẫn mang đậm phong cách Việt Nam. Haha. Chắc chưa ai mở qua :):):)

Lily

Cựu Ban điều hành

Vậy em qua đó mở quán bánh bánh tráng trộn, gỏi khô bò hay bò bía được hok anh chị. Đảm bảo vệ sinh anh toàn thực phẩm mà vẫn mang đậm phong cách Việt Nam. Haha. Chắc chưa ai mở qua :):):)
Cái zụ này mà muốn đạt tiêu chuẩn đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm thì quynhngoc12 phải nỗ lực dữ lắm mới được à nghen. hihihi :43::43::43:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Cám ơn chị Linda đã góp ý hì. Tại em dỡ môn khoa học lắm, hùi cấp 3 giỏi lắm, mà lên DH hơn 2 năm rồi ko đụng cái máy tính Casio nữa, ko còn nhớ cái j nữa. Nên ko dám đụng vào lãnh vực khoa học. ^^
@quynhngoc12: ý tưởng hay đó hêhe, mở rùi nhớ kiu mình ủng hộ dùm cho :)

apple

Thành viên mới

Cám ơn các bạn nhe.
Có anh chị nào trả lời dùm em nội dung hỏi ở trên không ạh. Em đang thắc mắc lắm. Còn vụ quán bánh tráng trộn và gỏi khô bò sau này mọi người ủng hộ nhiều nhiều cho em nhé. Em sẽ giảm 50% cho khách là thành viên của diễn đàn xuất nhập cảnh đấy ạh:43::43::43::):):)