[Diện Vợ, Chồng] Thành viên mới mong các Anh, Chị giúp đỡ.

ngochuongforum

Thành viên tích cực
Xin chào các Anh, Chị (ACE). Em tên Ngoc Huong, lần đầu tiên em vào diễn đàn nếu có sai sót mong ACE bỏ qua cho mình nhé.
Chồng đã bảo lãnh em, và con gái 13 tuổi MSC 1390054710 nộp 2 hồ sơ đã được đồng ý USCIS 19/2/2013, còn em được USCIS đồng ý 15/4/2013 và gửi giấy tờ cho NVC , hiện nay em đã có giấy HCM 2013633009, nhưng sao con gái em lại không có giấy HCM, em rất lo lắng mong các Anh, Chị giúp em với. Chồng đã đóng tiền 88$ và 230$ cho em và đã nộp các giấy I-864 và tất cả các giấy tờ cần thiết cho NVC, thì khoảng bao lâu hồ sơ em được nhận thư mời phỏng vấn? Con gái là con riêng của em. Cám ơn Anh, Chị nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Thành viên mới mong các Anh, Chị giúp đỡ.

Xin chào các Anh, Chị (ACE). Em tên Ngoc Huong, lần đầu tiên em vào diễn đàn nếu có sai sót mong ACE bỏ qua cho mình nhé.
Chồng đã bảo lãnh em và con gái 13 tuổi nộp 2 hồ sơ đã được đồng ý USCIS 19/2/2013, còn em được USCIS đồng ý 15/4/2013 và gửi giấy tờ cho NVC , hiện nay em đã có HCM 2013633009, nhưng sao con gái em lại không có giấy HCM, em rất lo lắng mong các Anh, Chị giúp em với. Chồng đã đóng tiền 88$ và 230$ cho em và đã nộp các giấy I-864 và tất cả các giấy tờ cần thiết cho NVC, thì khoảng bao lâu hồ sơ em được nhận thư mời phỏng vấn? Con gái là con riêng của em.

BẠN VÀO ĐÂY LẤY MẨU THƯ GỞI CHO NVC ĐỂ HỎI TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ CỦA CON GÁI BẠN
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Ở phần cuối thư chổ người gởi bạn ghi
A LETTER WROTE BY HER MOTHER .
Khi có thư trã lời bạn sẽ biết số case number của con gái bạn , và biết luôn tình trạng hồ sơ .
Xem ở đây để biết hồ sơ của bạn và con gái bạn đang ở giai đoạn nào
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
Bạn thuộc diện bảo lảnh nào ?Chồng bạn đã có quốc tịch mỷ chưa ?

II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.

Chỉnh sửa cuối:

ngochuongforum

Thành viên tích cực

BẠN VÀO ĐÂY LẤY MẨU THƯ GỞI CHO NVC ĐỂ HỎI TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ CỦA CON GÁI BẠN
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Ở phần cuối thư chổ người gởi bạn ghi
A LETTER WROTE BY HER MOTHER .
Khi có thư trã lời bạn sẽ biết số case number của con gái bạn , và biết luôn tình trạng hồ sơ .
Xem ở đây để biết hồ sơ của bạn và con gái bạn đang ở giai đoạn nào
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
Bạn thuộc diện bảo lảnh nào ?Chồng bạn đã có quốc tịch mỷ chưa ?

II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.
Chào Anh vuthangsi, rất vui khi nhận được trả lời của Anh. Chồng em là người Ngoại Kiều ( Mỹ), chúng em kết hôn tại Vietnam và có làm đám cưới, chồng em đã gửi I- 864 cho NVC, và đã nộp tiền xong và bây giờ đang chờ trả lời. Em đã điền DS-230 và gửi giấy tờ hoàn tất cho chồng em và anh ấy đã gửi cho NVC nhưng chồng em không ghi HCM 2013633009 trên giấy DS-230, em đang lo lắng mong Anh giúp em.Diện VISA : CR1. Cám ơn Anh rất nhiều.

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào Anh VuThangSi ! Anh có khỏe không?
Hôm nay, chồng em đã gửi email cho NVC hỏi về hồ sơ con gái và đang chờ đợi NVC trả lời, chồng em đã đóng tiền 88$ và 230$ được 1 tuần rồi, thì khoảng bao lâu được chấp thuận và có giấy mời phỏng vấn, sau khi nhận được giấy mời phỏng vấn em sẽ làm gì? Và chuẩn bị những giấy tờ gì cho cuộc phỏng vấn, Chồng em đã nộp giấy khai sinh, I-864, và tất cả giấy tờ mà NVC yêu cầu rồi. Như vậy, khi em phỏng vấn Lãnh Sự Quán có cần những giấy tờ đó nữa không? Rất mong sự hồi âm của Anh, chúc Anh và tất cả mọi sức khỏe, hạnh phúc.
Em viết sai, diện của em là IR1. xin lỗi Anh.

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

Chào Anh VuThangSi ! Anh có khỏe không?
Hôm nay, chồng em đã gửi email cho NVC hỏi về hồ sơ con gái và đang chờ đợi NVC trả lời, chồng em đã đóng tiền 88$ và 230$ được 1 tuần rồi, thì khoảng bao lâu được chấp thuận và có giấy mời phỏng vấn, sau khi nhận được giấy mời phỏng vấn em sẽ làm gì? Và chuẩn bị những giấy tờ gì cho cuộc phỏng vấn, Chồng em đã nộp giấy khai sinh, I-864, và tất cả giấy tờ mà NVC yêu cầu rồi. Như vậy, khi em phỏng vấn Lãnh Sự Quán có cần những giấy tờ đó nữa không? Rất mong sự hồi âm của Anh, chúc Anh và tất cả mọi sức khỏe, hạnh phúc.
DIỆN CR1 LÀ DIỆN BẢO LẢNH TRỰC HỆ , Tuy không phải chờ lịch visa hằng tháng như những diện định cư gia đình , nhưng thời gian giải quyết hồ sơ cũng phải theo thứ tự TRƯỚC SAU .
HỒ SƠ NỘP TRƯỚC GIẢI QUYẾT TRƯỚC , NỘP SAU GIẢI QUYẾT SAU .
Chuẩn bị giấy tờ
Khi đương đơn đủ điều kiện xin thị thực di dân, Trung tâm Visa (NVC) sẽ xếp lịch phỏng vấn cho đương đơn. Đương đơn có nhiệm vụ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ cho buổi phỏng vấn. Mặc dù đương đơn có thể đã nộp phần lớn giấy tờ cho NVC trước đây, điều này cũng không hẳn là tất cả các giấy tờ cần thiết cho việc phỏng vấn đã đầy đủ. Giấy tờ không đầy đủ có thể làm trì hoãn tiến trình giải quyết thị thực. Các giấy tờ sau được yêu cầu trong buổi phỏng vấn:
1.Thư mời phỏng vấn
2.Hình làm thị thực: Bốn (4) hình màu theo yêu cầu, vui lòng xem hướng dẫn ở đây.
3.Mẫu đơn DS-230 phần I & II: hoàn tất mẫu DS-230 Phần I & II bằng tiếng Anh cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn. Đơn có thể tải từ mạng: http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html. Vui lòng lưu ý các điểm sau đây khi điền đơn:
•Mục số 13 trong đơn DS-230 phần I, vui lòng cung cấp địa chỉ và số điện thoại của nơi đương đơn đang sống, không phải địa chỉ đăng ký trong hộ khẩu;
•Ký tên trên tất cả các trang ngoài trừ trang 4 của đơn DS-230 phần II; đương đơn sẽ ký trên đơn này trước mặt viên chức Lãnh sự vào ngày phỏng vấn.
4.Chứng minh nhân dân: bản chính và bản sao.
5.Hộ khẩu: bản chính và bản sao.
6.Giấy khai sinh của đương đơn: Bản chính và bản sao. Nếu đương đơn là con nuôi của người bảo lãnh hoặc đương đơn có nhận con nuôi thì đương đơn cần phải nộp thêm Giấy cho nhận con nuôi hợp pháp.
7.Giấy khai sinh của người bảo lãnh: Bản chính và bản sao. Trong trường hợp người bảo lãnh không có giấy khai sinh, viên chức Hoa Kỳ sẽ xem xét và cho đương đơn biết yêu cầu của viên chức sau khi phỏng vấn.
8.Giấy chứng nhận kết hôn
•Bản chính và bản sao của Giấy chứng nhận kết hôn nếu đương đơn đã kết hôn;
•Bản chính và bản sao của bằng chứng hợp pháp về sự chấm dứt hôn nhân trước đây của đương đơn như: Giấy ly hôn hoặc giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ, nếu có (Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian);
•Bản chính và bản sao của bằng chứng hợp pháp về sự chấm dứt hôn nhân trước đây của người bảo lãnh như: Giấy ly hôn hoặc giấy chứng tử của vợ/ chồng cũ, nếu có (Vui lòng sắp xếp các giấy tờ theo trình tự thời gian).
9.Bản chính Phiếu Lý Lịch Tư Pháp số 2: cho mỗi đương đơn từ 16 tuổi trở lên được cấp trong vòng một năm bởi Sở Tư Pháp tỉnh/thành phố nơi đương đơn cư trú hợp pháp.
10.Bản chính Giấy chứng nhận do cảnh sát nước ngoài cấp: Đối với đương đơn từ 16 tuổi trở lên, phải nộp Trích lục tư pháp ở tất cả các quốc gia NGOÀI Việt Nam nơi đương đơn đã cư trú ít nhất một năm kể từ khi đủ 16 tuổi. Để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_3272.html
11.Hồ sơ tiền án tiền sự (nếu có): Các đương đơn đã từng bị kết án phạm tội phải nộp bản sao có công chứng của mỗi lần bị kết án và bất kỳ án tù nào, cho dù sau đó đương đơn được hưởng những ân xá hay bất kỳ hình thức khoan hồng nào khác. Hồ sơ toà án nên bao gồm những thông tin đầy đủ về những tình tiết liên quan đến việc phạm tội của người bị kết án và những yêu cầu của vụ án bao gồm bản án, hình phạt hay việc phạt khác bằng tiền mà người bị kết án buộc phải thi hành.
12.Hồ sơ quân đội (nếu có): Các đương đơn đã từng phục vụ trong quân đội ở bất kỳ quốc gia nào đều nộp 1 bản sao hồ sơ quân đội của mình. Để biết thêm thông tin về hồ sơ quân đội, vui lòng truy cập trang web của Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ tại: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3195.html#military_records
13.Hộ chiếu có hiệu lực ít nhất 8 tháng sau ngày cấp thị thực: Bản chính và bản sao. Chúng tôi yêu cầu mỗi đương đơn nộp một bản sao riêng kể cả trẻ em có cùng hộ chiếu với cha hoặc mẹ
14.Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản gốc I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov
•Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.
•Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Chiếu Khán quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại. Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn. Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính của không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.
15.Bằng chứng về mối quan hệ: Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).
•Diện bảo lãnh vợ-chồng: Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn. Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh. Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

•Diện bảo lãnh khác: Đương đơn cần chuẩn bị sổ đăng ký hộ khẩu cũ, học bạ cũ, hình ảnh cũ, giấy chứng sinh của bệnh viện, sổ gia đình công giáo… để chứng minh mối quan hệ với người bảo lãnh.

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào Anh VuThangSi!
Cám ơn Anh đã trả lời, Em nghe nói nếu lấy chồng người Ngoại Quốc thì khi đi phỏng vấn LSQ sẽ phỏng vấn bằng tiếng Anh phải không? Tiếng Anh của em cũng bị hạn chế, em lo lắng không hiểu được họ nói. Mong Anh và mọi người đã đi trước giúp. Em chân thành cảm ơn, chúc mọi người sức khỏe.

tien_thanh0711

Thành viên

Chào Anh VuThangSi!
Cám ơn Anh đã trả lời, Em nghe nói nếu lấy chồng người Ngoại Quốc thì khi đi phỏng vấn LSQ sẽ phỏng vấn bằng tiếng Anh phải không? Tiếng Anh của em cũng bị hạn chế, em lo lắng không hiểu được họ nói. Mong Anh và mọi người đã đi trước giúp. Em chân thành cảm ơn, chúc mọi người sức khỏe.
khi phỏng vấn họ sẽ hỏi bạn có cần người phiên dịch viên hay không? bạn đừng lo về phần PV bằng tiếng gì! quan trọng là làm sao cho nhân viên LSQ tin việc kết hôn của bạn là thật.@_@

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn, vợ chồng mình kết hôn thật và quen nhau 1 năm có thư từ qua lại, sau đó mới đi đến kết hôn. nếu tính thời gian từ tháng 6/2011 đến nay cũng được 2 năm rồi.
N.H@

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào Các Anh, Chị !
Em muốn hỏi khi em làm LLTP 2 em ghi địa chỉ hộ khẩu, khi em điền DS - 230 em lại ghi theo điện chỉ khác em đang ở.Không biết có được không? Mong ACE giúp em với. Chân thành cảm ơn.

N.H@.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào Các Anh, Chị !
Em muốn hỏi khi em làm LLTP 2 em ghi địa chỉ hộ khẩu, khi em điền DS - 230 em lại ghi theo điện chỉ khác em đang ở.Không biết có được không? Mong ACE giúp em với. Chân thành cảm ơn.

N.H@.
DOWNLOAD DS-230 Ở ĐÂY
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html
XEM HƯỚNG DẨN ĐIỀN ĐƠN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/257-Cách-điền-DS-230-Có-hình-ảnh-minh-họa
ĐỊA CHỈ LIÊN LẠC , GHI Ở CÂU SỐ 13 , TRONG ĐƠN DS-230
Mẫu đơn DS-230 phần I & II: hoàn tất mẫu DS-230 Phần I & II bằng tiếng Anh cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn. Đơn có thể tải từ mạng: http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html. Vui lòng lưu ý các điểm sau đây khi điền đơn:
•Mục số 13 trong đơn DS-230 phần I, vui lòng cung cấp địa chỉ và số điện thoại của nơi đương đơn đang sống, không phải địa chỉ đăng ký trong hộ khẩu;
•Ký tên trên tất cả các trang ngoài trừ trang 4 của đơn DS-230 phần II; đương đơn sẽ ký trên đơn này trước mặt viên chức Lãnh sự vào ngày phỏng vấn.

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào các Anh, Chị !
Em muốn hỏi, khi sắp xếp các bằng chứng về mối quan hệ của hai vợ chồng thì em viết tiêu đề bằng tiếng Việt hay tiếng Anh? Mong các Anh, Chị đi trước giúp và hướng dẫn. Em chân thành cảm ơn mọi người.
N.H@

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào Anh VuThangSi!
Hôm nay em rất vui, chồng em đã email thông báo con gái em đã có HCM 2013 rồi. Cám ơn các Anh, Chị trong diễn đàn và chúc mọi người được nhiều niềm vui và hạnh phúc.
Thân chào mọi người.
N.H@

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào các Anh, Chị !
Em muốn hỏi tại sao em và con gái nộp hồ sơ cùng 1 lúc và có giấy của US số 09,10 kế nhau, nhưng khi có giấy HCM thì lại không được kế nhau nữa. Em là HCM 2013633009 con gái là HCM 2013664025 , con gái em năm nay mới 13 tuổi như vậy khi đi phỏng vấn có được đi cùng 1 lúc không? Mong các Anh, Chị giúp. Em chân thành cảm ơn.
N.H@

vuthangsi

Ban điều hành

Chào các Anh, Chị !
Em muốn hỏi tại sao em và con gái nộp hồ sơ cùng 1 lúc và có giấy của US số 09,10 kế nhau, nhưng khi có giấy HCM thì lại không được kế nhau nữa. Em là HCM 2013633009 con gái là HCM 2013664025 , con gái em năm nay mới 13 tuổi như vậy khi đi phỏng vấn có được đi cùng 1 lúc không? Mong các Anh, Chị giúp. Em chân thành cảm ơn.
N.H@
Chồng đã bảo lãnh em, và con gái 13 tuổi MSC 1390054710 nộp 2 hồ sơ đã được đồng ý USCIS 19/2/2013, còn em được USCIS đồng ý 15/4/2013 và gửi giấy tờ cho NVC

1 Hai hồ sơ có ngày chấp thuận khác nhau trước sau , nên 2 số CASE NUMBER không kề nhau .
2 Khi có giấy gọi phỏng vấn , bạn và con bạn sẽ được phỏng vấn trong cùng 1 ngày .
Trong trường hợp ngày phỏng vấn của bạn và con bạn khác nhau , thì lúc đó sẽ điền đơn khiếu nại xin được phỏng vấn chung 1 ngày .

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Kính gửi Anh VuThangSi!
Cho em hỏi, khi em điền DS-230 mục số 13 em ghi số điện thoại di động và ghi số điện của văn phòng công ty làm việc của em. Nhưng mục số 13 yêu cầu mình ghi số điện thoại của nơi em đang sống, em đã bị nhầm lẫn không biết có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của em không? Mong Anh giúp em và chúc Anh nhiều sức khỏe, cám ơn Anh nhiều.
N.H@

vuthangsi

Ban điều hành

Kính gửi Anh VuThangSi!
Cho em hỏi, khi em điền DS-230 mục số 13 em ghi số điện thoại di động và ghi số điện của văn phòng công ty làm việc của em. Nhưng mục số 13 yêu cầu mình ghi số điện thoại của nơi em đang sống, em đã bị nhầm lẫn không biết có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của em không? Mong Anh giúp em và chúc Anh nhiều sức khỏe, cám ơn Anh nhiều.
N.H@
câu số 13 , ghi điện thoại cố định ở nhà .
cột email thì ghi địa chỉ email mà mình đã dùng để liên lạc với NVC .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/257-Cách-điền-DS-230-Có-hình-ảnh-minh-họa
tuy nhiên bạn đã có liên lạc với NVC bằng email rồi , thì NVC sẽ liên lạc với bạn qua địa chỉ email .
Chỉ dùng duy nhất 1 địa chỉ email đã khai trong ds-230 để liên lạc với NVC .
bổ xung thêm câu hỏi hôm trước của bạn
Hồ sơ của con bạn CR2/IR2 phụ thuộc vào hồ sơ gốc CR1/IR1của người mẹ , nên sẽ được giải quyết và phỏng vấn cùng một lượt với bạn .

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Xin chào Anh VUTHANGSI. Anh có khỏe không?
Trước tiên, em xin cảm ơn Anh và các Anh, chị (ACE) trong diễn đàn. Em gia nhập vào diễn đàn hơi trễ và rất ngắn ngủi, em đọc và thấy các Anh, Chị rất tận tình hướng dẫn cho nhiều trường hợp và em rất cảm động trước tấm lòng của Anh VuThangSi và các Anh, Chị trong diễn đàn. Nếu như có những trường hợp họ thắc mắc quá nhiều hoặc chưa hiểu lắm mong các Anh, chị bỏ qua nhé.
Còn về trường hợp của em thì đã ổn,chồng em đã đóng tiền 230$ vào ngày 12/6/2013 bây giờ chờ giấy phỏng vấn. Nhưng em không biết là bao lâu.
Còn về trường hợp con gái em thì cũng đã đóng 88$ và cũng đã nộp DS- 3032 cho NVC rồi, sau đó cũng đã nộp DS-230 cho NVC .Bây giờ chỉ chờ đợi NVC gửi email cho chồng em đóng tiền thị thực cho con gái nữa là xong. Em rất vui mừng, cũng nhờ các Anh, Chị giúp đỡ và chia sẻ. Em xin chân thành cảm ơn Anh VuThangSi và các Anh, Chị, chúc các Anh, Chị và diễn đàn mình thật nhiều sức khỏe, thành công và đạt được những gì mình mong ước nhé.
N.H@

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào Anh VUTHANGSI. Anh có khỏe không?
Trước tiên, em xin cảm ơn Anh và các Anh, chị (ACE) trong diễn đàn. Em gia nhập vào diễn đàn hơi trễ và rất ngắn ngủi, em đọc và thấy các Anh, Chị rất tận tình hướng dẫn cho nhiều trường hợp và em rất cảm động trước tấm lòng của Anh VuThangSi và các Anh, Chị trong diễn đàn. Nếu như có những trường hợp họ thắc mắc quá nhiều hoặc chưa hiểu lắm mong các Anh, chị bỏ qua nhé.
Còn về trường hợp của em thì đã ổn,chồng em đã đóng tiền 230$ vào ngày 12/6/2013 bây giờ chờ giấy phỏng vấn. Nhưng em không biết là bao lâu.
Còn về trường hợp con gái em thì cũng đã đóng 88$ và cũng đã nộp DS- 3032 cho NVC rồi, sau đó cũng đã nộp DS-230 cho NVC .Bây giờ chỉ chờ đợi NVC gửi email cho chồng em đóng tiền thị thực cho con gái nữa là xong. Em rất vui mừng, cũng nhờ các Anh, Chị giúp đỡ và chia sẻ. Em xin chân thành cảm ơn Anh VuThangSi và các Anh, Chị, chúc các Anh, Chị và diễn đàn mình thật nhiều sức khỏe, thành công và đạt được những gì mình mong ước nhé.
N.H@
Trước hết cám ơn về lời chúc của bạn .
Có chổ này tôi chưa hiểu

Còn về trường hợp con gái em thì cũng đã đóng 88$ và cũng đã nộp DS- 3032 cho NVC rồi, sau đó cũng đã nộp DS-230 cho NVC .Bây giờ chỉ chờ đợi NVC gửi email cho chồng em đóng tiền thị thực cho con gái nữa là xong.?

bạn xem ở đây

khi chồng bạn nộp ds-230 cho con gái bạn , thì đã phải đóng tiền lệ phí visa cho con bạn rồi chứ .
khi đã đóng tiền rồi thì mới có mã vạch bare code sheet để đính kèm theo ds-230 , gởi cho NVC thì mới hợp lệ .
trang đóng tiền ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet

III. Điền các mẫu đơn Sau khi việc đóng tiền hoàn tất, đã có DOCUMENT COVER SHEET các bạn ở VN có thể vào Link sau để download mẫu DS230 :

Bạn phải hỏi lại chồng bạn việc này xem sao ?

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Kính chào Anh VuThangSi.
Cám ơn Anh đã trả lời, em bị nhầm là chồng em đang đợi giấy báo đóng tiền 230$ và nộp ds-230 cho con gái.
Anh ơi, em muốn hỏi ngày 21/6/2013 em và chồng nhận được email của NVC gửi là:CHECKLIST
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrantvisa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documentswhich are indicated as missing or need additional information. You must submit the requiredinformation. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missingdocuments. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactlyas it appears below) on the upper right-hand corner of​
all documents.From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC toreview this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notifyyou/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), allsubmitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need tobe resubmitted in order to continue the immigration process.​
Case Number: HCM2013633009Beneficiary's Name: TRAN, NGOC HUONG THIPreference Category: CR1 - CONDITIONAL SPOUSE OF U.S. CITIZEN​
Priority Date: 11OCT2012
NVC nói là mẫu I- 864 cũ, sau đó ngày 24/6 chồng em đã gửi lại mẫu I-864 mới. Nhưng hôm nay em và chồng lại nhận được email của NVC là
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrantvisa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documentswhich are indicated as missing or need additional information. You must submit the requiredinformation. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missingdocuments. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactlyas it appears below) on the upper right-hand corner of​
all documents.From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC toreview this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notifyyou/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), allsubmitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need tobe resubmitted in order to continue the immigration process.​
Case Number: HCM2013633009Beneficiary's Name: TRAN, NGOC HUONG THIPreference Category: CR1 - CONDITIONAL SPOUSE OF U.S. CITIZEN​
Priority Date: 11OCT2012.
Em không biết thế nào nữa, mong Anh hướng dẫn em. Chân thành cảm ơn Anh nhiều, chúc Anh nhiều sức khỏe.
N.H@

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào Anh!Đây là email thứ 2 của NVC gửi
National Visa CenterCase Number Barcode Cover Sheet​
______________________________________________​
You must use this cover sheet when you physically submit formsand/or supporting documents to the NVC.Place a legible copy of this form on the top of each submission andmail to the address given below.
Note:​
Failure to use this cover sheet will delay your visa.Use this cover sheet only for the case number indicatedbelow.Information for any other case(s) being mailed in thesame packagemust include the cover sheet for that case.
National Visa CenterATTN: DR31 Rochester Avenue, Suite 100Portsmouth, NH 03801-2914​
Do Not use this cover sheet if you are submitting forms and/orsupporting documents by e-mail (Electronic Processing).Instead, type your NVC case number in the subject line of thee-mail message. Follow the directions on
to correctly scan and submitforms and documents.
HCM2013633009​
*HCM2013633009*​
INSTRUCTIONS FOR: TRAN, NGOC HUONG THI^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^​
______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________​
The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are stillwaiting for the response to the checklist letter for the Affidavit of Support (Form I-864). Please returnthe requested information so that we may complete the processing of your case.When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with thisletter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The barcode sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to theaddress provided.​
[SSM 07/03/2013] HCM2013633009
Mong Anh hướng dẫn em với, Em cám ơn Anh nhiều.
N.H@