[Diện Vợ, Chồng] Thành viên mới mong các Anh, Chị giúp đỡ.

ngochuongforum

Thành viên tích cực
Ðề: Thành viên mới mong các Anh, Chị giúp đỡ.

Cám ơn Anh Vuthangsi!
Anh ơi, cho em hỏi khi kiểm tra ngày cấp VISA em có cần nhập mã số hồ sơ 2013xxxxx? Em có thể ghi cả 2 case number của 2 mẹ con để hỏi cùng 1 lúc hay không? Hay phải điền riêng. Chúc Anh vui vẻ trong cuộc sống.
Trân trọng.

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn Anh Vuthangsi!
Anh ơi, cho em hỏi khi kiểm tra ngày cấp VISA em có cần nhập mã số hồ sơ 2013xxxxx? Em có thể ghi cả 2 case number của 2 mẹ con để hỏi cùng 1 lúc hay không? Hay phải điền riêng. Chúc Anh vui vẻ trong cuộc sống.
Trân trọng.
Bạn cần đăng nhập số case number 2013xxxxx, sau đó bấm submit .Mổi lần chỉ điền được 1 số case number .

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Em chào Anh Vuthangsi!
Anh có khỏe không? Anh có thể hướng dẫn em kiểm tra EMS? Em kiểm tra và đã được in VISA rồi, nhưng em vào kiểm tra EMS mà không biết làm. Mong Anh hướng dẫn em. Cám ơn và chúc Anh nhiều sức khỏe và đạt được những điều Anh mong ước.
Trân trọng.

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Em chào Anh Vuthangsi!
Anh có khỏe không? Anh có thể hướng dẫn em kiểm tra EMS? Em kiểm tra và đã được in VISA rồi, nhưng em vào kiểm tra EMS mà không biết làm. Mong Anh hướng dẫn em. Cám ơn và chúc Anh nhiều sức khỏe và đạt được những điều Anh mong ước.
Trân trọng.

vuthangsi

Ban điều hành

Em chào Anh Vuthangsi!
Trân trọng.
KIỂM TRA EMS
http://www.ems.com.vn/
1 GỌI ĐIỆN THOẠI TRỰC TIẾP ĐỂ HỎI .
Số đt này có trên giấy báo đóng tiền chuyển phát nhanh của bạn .
2 Tra cứu vận đơn
Vận đơn gồm 13 ký tự chữ và số
(Ví dụ: EB125966888VN)
NHẬP SỐ VẬN ĐƠN VÀO Ô CHỮ NHẬT BÊN DƯỚI , VÀ BẤM TÌM KIẾM .
3 Tra cứu bằng tin nhắn đt
Để kiểm tra thông tin về bưu gửi, quý khách hàng soạn tin nhắn theo cú pháp sau:
EMS ExxxxxxxxVN gửi tới số 8176
Trong đó: ExxxxxxxxVN là mã vận đơn gồm 13 ký tự.
Cước dịch vụ: 1.000 đồng/ tin nhắn

CÁC SỐ ĐT KHÁC ĐỂ LIÊN LẠC EMS ĐỀU CÓ Ở CUỐI TRANG WEB NÀY .

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào Anh Vuthangsi!
Cám ơn Anh đã hướng dẫn em, hôm nay em đã nhận được VISA.Chúc Anh và các Anh, Chị trong BDH được nhiều sức khỏe và đạt được điều mình mong muốn. Chúc các Anh, Chị trong diễn đàn đạt được giấy hồng nhé.
Trân trọng kính chào.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào Anh Vuthangsi!
Cám ơn Anh đã hướng dẫn em, hôm nay em đã nhận được VISA.Chúc Anh và các Anh, Chị trong BDH được nhiều sức khỏe và đạt được điều mình mong muốn. Chúc các Anh, Chị trong diễn đàn đạt được giấy hồng nhé.
Trân trọng kính chào.
ĐÓNG LỆ PHÍ NHẬP CƯ 165$/NGƯỜI .
NÓI CHỒNG BẠN ĐÓNG LỆ PHÍ NHẬP CƯ CHO BẠN VÀ CON BẠN .

Quý vị có thể đóng khoản phí này bằng cách truy cập địa chỉ trang web www.USCIS.gov/ImmigrantFee, chọn đường dẫn tới trang yêu cầu thông tin của USCIS trên Pay.gov, trả lời các câu hỏi trên trang yêu cầu thông tin của USCIS, và cung cấp thông tin số tài khoản séc, thẻ ghi nợ, hoặc thẻ tín dụng. Do các khoản thanh toán bằng séc phải được rút tại một ngân hàng thuộc Hoa Kỳ, quý vị có thể nhờ người khác đại diện đóng khoản phí di dân USCIS này.

Quý vị phải đóng khoản phí này trước khi rời Việt Nam để nhập cư Hoa Kỳ. Sở Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS) sẽ không cấp thẻ xanh cho Quý vị nếu chưa nhận được khoản phí này. Tuy nhiên, trong trường hợp quý vị chưa đóng khoản phí này, các viên chức Cục Hải Quan và Biên Phòng Hoa Kỳ (CBP) vẫn sẽ cho phép quý vị nhập cảnh nếu quý vị hội đủ điều kiện nhập cảnh.

Nếu đóng tiền tại VIỆT NAM , xem hướng dận ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18920-Hướng-dẫn-đóng-tiền-thẻ-xanh-165-bằng-hình-ảnh

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Xin chào Anh Vuthangsi!
Em muốn hỏi, khi em đến Mỹ là chồng em thay đổi địa chỉ mới. Như vậy khi em nhập cảnh ở sân bay Mỹ em có nói cho họ biết địa chỉ mới của vợ chồng em ở? Và hiện bây giờ chồng em đã có địa chỉ mới. Khi em đến Mỹ là đến nhà mới ở luôn và không còn ở địa chỉ cũ nữa. Cám ơn và chúc Anh và gia đình nhiều sức khỏe.
Trân trọng.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin chào Anh Vuthangsi!
Em muốn hỏi, khi em đến Mỹ là chồng em thay đổi địa chỉ mới. Như vậy khi em nhập cảnh ở sân bay Mỹ em có nói cho họ biết địa chỉ mới của vợ chồng em ở? Và hiện bây giờ chồng em đã có địa chỉ mới. Khi em đến Mỹ là đến nhà mới ở luôn và không còn ở địa chỉ cũ nữa. Cám ơn và chúc Anh và gia đình nhiều sức khỏe.
Trân trọng.
THÔNG BÁO ĐỊA CHỈ MỚI CHO CÁC VIÊN CHỨC DI TRÚ TẠI SÂN BAY , KHI LÀM THỦ TỤC NHẬP CẢNH .
HỌ SẼ GỞI THẺ XANH VÀ THẺ SSN VỀ CHO BẠN THEO ĐỊA CHỈ MỚI .
Xem hướng dẫn thủ tục nhập cảnh tại sân bay HOA KỲ ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16345-Các-Thủ-tục-nhập-cảnh-Mỹ-cho-người-mới-định-cư

ngochuongforum

Thành viên tích cực

Chào Anh VuThangSi!
Em và con gái đã đến Mỹ được 10 ngày, hôm nay lên mạng và đọc tin tức mới biết ACE chúc mừng sinh nhật Anh.
Tuy muộn màng, nhưng em cũng chúc Anh sinh nhật vui vẻ và thành đạt trong tương lai.
Thân chào.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào Anh VuThangSi!
Em và con gái đã đến Mỹ được 10 ngày, hôm nay lên mạng và đọc tin tức mới biết ACE chúc mừng sinh nhật Anh.
Tuy muộn màng, nhưng em cũng chúc Anh sinh nhật vui vẻ và thành đạt trong tương lai.
Thân chào.
CHÚC MỪNG SỰ SUM HỌP ĐOÀN TỤ CỦA GIA ĐÌNH BẠN .
CÁM ƠN VỀ LỜI CHÚC SINH NHẬT .