[Hồ sơ F2A, 2B] Thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 chúc ace đậu hết nha!

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 chúc ace đậu hết nha!

cám ơn a vuthangsi chứ thật ra vợ em đi PV mà e còn run quá anh ơi

Khong bạn ơi mình đê vợ đi 1 mình . Đặng còn có thời gian giải quyết mấy e bên này đón vợ qua nữa chứ :)
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/20260-Có-ai-qua-Houston-không?p=133706#post133706

@shirley19
Run thiệt không ?Lo mà giải quyết mấy e bên này mà đón vợ qua đi .

vuthangsi

Ban điều hành

Mình 28/4 này lên dĩa, thấy lo quá. Bạn nào pv thành công rồi cho mình hỏi là khi đi pv có mang theo form DS-260 theo ko? Mình vợ bảo lãnh
Khi đi phỏng vấn , bạn chỉ cần mang theo trang xác nhận DS-260 .

dangbach1962

Thành viên mới

Xin chào AC xnc ! Tôi có 1 chuyện xin hỏi , là hồ sơ hoàn tất hồi 16/4 /04 diện F2A mẹ tôi gởi hồ sơ về Việt Nam để sau này tôi cầm đi phỏng vấn chỉ thiếu trang xác nhận DS260 , tôi điện qua mỹ thì luật sư của mẹ nói khõi cần hồ sơ hoàn tất chĩ cần chờ phõng vấn thôi ! Vậy tôi phải làm sao đây ? Xin nói thêm DS260 do LS bên. Mỹ làm dùm nên bây giờ tôi phải làm sao?

Jenny94

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trên diễn đàn .. Hôm nay e nhận được email checklist ... E không biết phải làm sao nữa .. E mong các anh chị giúp dùm e dể hồ sơ e được complete sớm ... E cám ơn mọi người ...

______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
We received your Immigrant Visa Application; however, we have not received an Affidavit of Support form. You must submit an Affidavit of Support form before we can complete your case.
Please go to our website immigrantvisas.state.gov for instructions on how to obtain, complete, and submit an Affidavit of Support form.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the address provided.

Lucia

Thành viên tích cực

Xin chào AC xnc ! Tôi có 1 chuyện xin hỏi , là hồ sơ hoàn tất hồi 16/4 /04 diện F2A mẹ tôi gởi hồ sơ về Việt Nam để sau này tôi cầm đi phỏng vấn chỉ thiếu trang xác nhận DS260 , tôi điện qua mỹ thì luật sư của mẹ nói khõi cần hồ sơ hoàn tất chĩ cần chờ phõng vấn thôi ! Vậy tôi phải làm sao đây ? Xin nói thêm DS260 do LS bên. Mỹ làm dùm nên bây giờ tôi phải làm sao?
Muốn có trang xác nhận DS 260 bạn chỉ cần có case Number và ID để đăng nhập vào trang này

https://ceac.state.gov

Tìm đến DS 260, đăng nhập vào và vô chữ SIGN để in trang xác nhận PRINT CONFIRMATION

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

Không có cũng không sao . Mình cũng không có vẫn đậu k bổ túc

dangbach1962

Thành viên mới

Cám ơn 2 bạn Lucia , Ngo anh tuan . Vậy là mình yên tâm rồi . Chỉ chờ phõng vấn nữa thôi

dangbach1962

Thành viên mới

Bạn Lucia thân mến ! Hay bạn nào biết xin chỉ dùm , vì vi tính hay lên mạng tôi không rành lắm chĩ toàn mò mẵm , làm đại , nên không dám làm càn vào hồ sơ của mình , là như vầy hồ sơ của tôi đã hoàn tất chĩ đợi phõng vấn nhưng luật sư bên mỹ không gỡi cho tôi trang xác nhận from DS260 vềVN đễ tôi cầm đi PV . Ổng nói không cần , nên ổng không in gởi vềVn
. Tôi thường theo đõi ddxnc tôi biết khi PV phải cầm trang xác nhận from DS 260. Do đó tôi muốn đăng nhập Ds260 để in ra, bạn Lucia có chỉ cách đăng nhập nhưng quá sơ sài nên tôi không dám vào , nhờ bạn Lucia hay bạn nào rành chĩ cặn kẽ dùm từng bước một để tôi in được trang xác nhận Ds260 . Tôi cám ơn các bạn nhiều

Lucia

Thành viên tích cực

Đầu tiên bạn phải biết case Number và số ID hồ sơ của bạn

Sau khi đã có thông tin, bạn làm như sau :

Thông tin DS-260: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/197-HƯỚNG-DẪN-ĐIỀN-DS-260

ĐẾN ĐÂY THÌ BẠN NHẤN VÔ IN TRANG XÁC NHẬN DS 260 NHƯ HÌNH ẢNH ĐÃ ĐƯỢC DỊCH NGHĨA

Gửi Lucia!
Admin đã xoá các hướng dẫn trong bài viết này, vì lý do nguồn không phải của xuatnhapcanh.com. Để tránh tình trạng sử dụng bản quyền mà không xin phép. Tất cả các bài hướng dẫn chúng ta cũng đều có trong mục hướng dẫn đầy đủ. Thank you!

Last edited by a moderator:

dangbach1962

Thành viên mới

Dangbach xin cám ơn bạn Lucia nhiệt tình hướng dẫn liền cho mình , mình cãm động quá.chúc bạn phỏng vấn thành công nhé . Mình đã in đươjc rồi 1 lần nữa cám ơn bạn nhiều nhiềuuuuu

Lucia

Thành viên tích cực

Gửi Lucia!
Admin đã xoá các hướng dẫn trong bài viết này, vì lý do nguồn không phải của xuatnhapcanh.com. Để tránh tình trạng sử dụng bản quyền mà không xin phép. Tất cả các bài hướng dẫn chúng ta cũng đều có trong mục hướng dẫn đầy đủ. Thank you!
Dạ, Em cũng biết là không nên đem chỗ khác vô đây mà gấp quá không tìm ra hình ảnh ở đâu để minh họa cho bạn đó dễ hiểu nên mượn tạm chỗ khác . Em cảm ơn anh T đã nhắc nhở.

Chúc anh cùng gia đình có những ngày nghỉ vui vẻ.

oanhvu

Thành viên tích cực

có ai 22/4 pv đên nay đã nhận đc visa rồi ko ạ ? em pv 22/4 mà đén h 9ngày rồi chua có viisa buồn wa'

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

mình 22/4 nè . Mình đã nhận được từ 29 rồi . Bạn nên kiểm tra lại đăng ký trên mạng ấy

oanhvu

Thành viên tích cực

mình 22/4 nè . Mình đã nhận được từ 29 rồi . Bạn nên kiểm tra lại đăng ký trên mạng ấy
vậy ha? bạn o sg chắc nhận đc sớm hơn mình ,mình o VT...minh dk d/c nhận visa online va cung đk tại quay ems luc pv ..minh check status visa thi thay visa da dc in roi ...hy vọng ngày mai sẽ nhận dc..

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực

mình nhận được rồi đặt vé xong hết rồi :D

oanhvu

Thành viên tích cực

mình nhận được rồi đặt vé xong hết rồi :d
bạn nhận đc sáng 29 hay chiều..sao minh cung pv 22/4 ma chua nhận đc ..bun ghê

f+org

Thành viên mới

bạn nhận đc sáng 29 hay chiều..sao minh cung pv 22/4 ma chua nhận đc ..bun ghê
Cho nhân viên EMS nghỉ lễ với chứ bạn :21:. Chắc là trong ngày mai có thôi!

oanhvu

Thành viên tích cực

Cho nhân viên EMS nghỉ lễ với chứ bạn :21:. Chắc là trong ngày mai có thôi!
hihi ..bạn nói chính xác lun sau 2 ngày cho ems nghĩ lễ hnay mình đã nhận đc visa rồi sau 10 ngay cho đợi dài cổ ...cám ơn tất cả ACE trong diễn đàn đã tận tình tư vấn giúp đỡ em trong suốt tjan qua...

oanhvu

Thành viên tích cực

có 1 điềunữa minh còn thắc mắc la tên trong passport cua mình la VU THUY HOANG ANH con tên trong visa bị đảo lại theo cách viết tên của Mỹ là VU, ANH THUY HOANG ..như vậy có anh huong j đến luc minh làm thủ tục xuất cảnh ko mọi ng co cần yêu cầu sửa lại cho đúng như trong passport la VU THUY HOANG ANH ko?

Status
Không mở trả lời sau này.