[Hồ sơ F2A, 2B] Thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 chúc ace đậu hết nha!

Status
Không mở trả lời sau này.

mychau2003

Thành viên tích cực
Ðề: Thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 chúc ace đậu hết nha!

Anh vuthangsi ơi cho em hỏi visa status ghi administrative processing thì chờ xử lý gì nữa anh? Hôm pv họ đồng ý cấp visa cho em rồi mà! Giờ sao lại phải chờ gì nữa vậy anh! Em cảm ơn anh !

tony.8910

Thành viên tích cực

Không biết hôm nay bạn tranthingocbich pv sao rồi,sao thấy im lặng quá.

britishsteel_85

Thành viên tích cực

V1 - SPOUSE OF LPR = LIFE ACT VISA .

Đếm từ trên xuống hàng 21
Em đã tìm thấy rồi. Cám ơn anh Vuthangsi nhiều nha. Em chỉ cần đăng ký 1 lần cho em thôi hả anh. Còn nhóc con em thì nó kèm theo vậy hả anh.

tony.8910

Thành viên tích cực

con của bạn thì qua trang 2,thành viên đi kèm,chỉ gỏ thêm tên và số pp thôi.

britishsteel_85

Thành viên tích cực

Thanks anh tony. Tuần sau em lên dĩa rồi, anh đã dk nhận visa tại nhà chưa

tidollars

Thành viên tích cực

Anh vuthangsi ơi cho em hỏi visa status ghi administrative processing thì chờ xử lý gì nữa anh? Hôm pv họ đồng ý cấp visa cho em rồi mà! Giờ sao lại phải chờ gì nữa vậy anh! Em cảm ơn anh !
Cái gì cũng có thời gian xử lý mà, hiện dòng này là visa sắp được in rồi có lẽ là trong chiều nay thôi bạn đừng quá lo lắng.

tony.8910

Thành viên tích cực

Cái gì cũng có thời gian xử lý mà, hiện dòng này là visa sắp được in rồi có lẽ là trong chiều nay thôi bạn đừng quá lo lắng.
Có khi nào họ SUY NGHI lại không?
đùa thôi chắc không sao đâu.

mychau2003

Thành viên tích cực

Dạ, nghe nói vậy em cũng yên tâm tí! Vì em định 28/4 bay cùng với ox luôn , sợ visa cấp chậm thì ko kịp thu xếp! Thanks tidollars nhiều lắm

mychau2003

Thành viên tích cực

Đúng rồi,issued hết rồi Khoa Huynh ơi! Sáng giờ mình lo quá đến nỗi ko ăn uống gì được luôn ! Tina ơi, ở nhà chờ nhận visa thôi :)

tony.8910

Thành viên tích cực

Anh tony đừng hù em nha! Em yếu bóng vía lắm ! Hic hic
Mình có người bạn pv xong về nhà chờ Visa thì 3 tuần mới về tới.ở Sóc trăng.
mà bạn có nhớ tên người pvan không?để sau nầy có gì mình còn hỏi họ sao hứa rồi mà lại nuốt lời hehe

tony.8910

Thành viên tích cực

Đúng rồi,issued hết rồi Khoa Huynh ơi! Sáng giờ mình lo quá đến nỗi ko ăn uống gì được luôn ! Tina ơi, ở nhà chờ nhận visa thôi :)
Trời ơi càng mong đợi thì càng lâu đó,không sao đâu bạn,visa sẻ về tới thôi.

Khoa Huynh

Thành viên mới

Thật ra "Administrative Processing" chỉ là tiến hành thủ tục hành chánh. Bước này là bước cuối cùng trước khi visa được in nên tất cả trường hợp phỏng vấn thành công đều phải trải qua. Tuy nhiên nó đáng sợ ở chỗ khi nhân viên lãnh sự kiểm tra lại hồ sơ lần cuối mà phát hiện bất kỳ điều gì sai sót hoặc không đúng sự thật, họ sẽ "treo" hồ sơ của mình lủng lẳng có khi đến vài tháng hoặc cả năm để yêu cầu bổ túc hồ sơ hoặc điều tra thêm. Nếu mọi chuyện đều suông sẻ thì tình trạng AP chỉ tồn tại khoảng 1-2 ngày rồi chuyển sang "issued", nếu lâu hơn thì chúng ta phải chuẩn bị tâm lý bổ túc hồ sơ. Đúng là một phen hú vía.

mychau2003

Thành viên tích cực

Thật ra "Administrative Processing" chỉ là tiến hành thủ tục hành chánh. Bước này là bước cuối cùng trước khi visa được in nên tất cả trường hợp phỏng vấn thành công đều phải trải qua. Tuy nhiên nó đáng sợ ở chỗ khi nhân viên lãnh sự kiểm tra lại hồ sơ lần cuối mà phát hiện bất kỳ điều gì sai sót hoặc không đúng sự thật, họ sẽ "treo" hồ sơ của mình lủng lẳng có khi đến vài tháng hoặc cả năm để yêu cầu bổ túc hồ sơ hoặc điều tra thêm. Nếu mọi chuyện đều suông sẻ thì tình trạng AP chỉ tồn tại khoảng 1-2 ngày rồi chuyển sang "issued", nếu lâu hơn thì chúng ta phải chuẩn bị tâm lý bổ túc hồ sơ. Đúng là một phen hú vía.
Trời ơi, hú vía thật anh Khoa Huynh ơi! Sáng giờ em tìm hiểu thông tin AP mà suy nghĩ đau đầu luôn vậy đó! Nhưng bây giờ tất cả ổn rồi! Mừng quá!

mychau2003

Thành viên tích cực

Mình có người bạn pv xong về nhà chờ Visa thì 3 tuần mới về tới.ở Sóc trăng.
mà bạn có nhớ tên người pvan không?để sau nầy có gì mình còn hỏi họ sao hứa rồi mà lại nuốt lời hehe
Tên người pv thì em ko nhớ nhưng nhớ là viên chức cửa số 14 đó anh! Nghĩ lại ngày pv của em cũng vui vui : 4/4/2014 pv ngay cửa số 14 luôn! Hì hì

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Mình pv thành công rồi. Vui quá hihi, mong các bạn sau cũng sẽ thành công rực rỡ nha :) Mình sẽ post 1 bài chia sẻ quá trình làm hs bảo lãnh đến khi pv của mình, vỏn vẹn 10 tháng cho F2A :)

DucTran

Thành viên mới

mình pv thành công rồi. Vui quá hihi, mong các bạn sau cũng sẽ thành công rực rỡ nha :) mình sẽ post 1 bài chia sẻ quá trình làm hs bảo lãnh đến khi pv của mình, vỏn vẹn 10 tháng cho f2a :)
Warm Congratulations !!!

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Tên người pv thì em ko nhớ nhưng nhớ là viên chức cửa số 14 đó anh! Nghĩ lại ngày pv của em cũng vui vui : 4/4/2014 pv ngay cửa số 14 luôn! Hì hì
Mychau2003 mình cũng pv ô 14, anh tây dễ thương đẹp trai vô cùng haha

Status
Không mở trả lời sau này.