[Hồ sơ F2A, 2B] Thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 chúc ace đậu hết nha!

Status
Không mở trả lời sau này.

ConChuot

Thành viên tích cực
Ðề: Thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 chúc ace đậu hết nha!

Mình pv thành công rồi. Vui quá hihi, mong các bạn sau cũng sẽ thành công rực rỡ nha :) Mình sẽ post 1 bài chia sẻ quá trình làm hs bảo lãnh đến khi pv của mình, vỏn vẹn 10 tháng cho F2A :)
Chúc mừng Ngọc Bích nha!

vuthangsi

Ban điều hành

Mình pv thành công rồi. Vui quá hihi, mong các bạn sau cũng sẽ thành công rực rỡ nha :) Mình sẽ post 1 bài chia sẻ quá trình làm hs bảo lãnh đến khi pv của mình, vỏn vẹn 10 tháng cho F2A :)
Chúc mừng TRANTHINGOCBICH.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Chị ơi, thư PV bảo lúc 8h, vậy em nên tới khoảng mấy h ạ? 6h ha? :(

mychau2003

Thành viên tích cực

Tháng 4 khởi đầu thật tốt quá! Chúc các anh chị pv sau thành công rực rỡ nhé :)

tony.8910

Thành viên tích cực

1.Xuan Thu: 3/4/2014
2.Mỹ Châu: 4/4/2014 Thành công rực rỡ
3.Tina Tran: 7/04/2014 thành công rực rỡ
4.ChoChuot: 8/4/2014 Đang đợi giấy hồng!!!
5.maria.minhhuyen: 8/04/2014
6.tranthingocbich: 10/04/2014 Thành công rực rỡ
7.ConChuot: 14/04/2014
8.Thinhthao PD: 17/04/2014
9.
luckydoll77: 18/04/2014
10.Tracytruong: 21/04/2014
11.oanhvu PD:22/04/2014
12.NgoAnhTuan: 22/04/2014
13. tahuuvinh1988:24/04/2014
14.Pluto.star1905: 25/04/2014
15.Ngocmai 9112000 25/04/2014
16.Shirley19: 28/04/2014
17.thuvan289: 28/04/2014
18.f+org: 28/04/2014
19.Tony.8910 : 29/04/2014

20.quocanh1412t: 29/04/2014

Chúc mấy ace nhà mình mang cờ hồng zìa treo nha!

tony.8910

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn đã thành công rực rỡ,nhớ chia sẻ cho mọi người kinh nghiệm nha.mình cảm thấy như vui lây vậy!

Lucia

Thành viên tích cực

các bạn cho mình hỏi mình mới phỏng vấn xong nhưng mình bị bổ túc hồ sơ ,trường hop của mình như sau
Mình bị điều chỉnh 1 chi tiết trên Ds-260 lý do là mình ghi No trong đơn có bị tứ chối visa du hoc 1 lần
thứ 2 : Là mình cần điều chỉnh viết thư giải thích lý do người bảo trợ tài chính khai trong quốc tịch tên Tommy Le ,nhưng trong hồ sơ khai thuế và bank thì tên vietnam la Lê Văn An ,nên lảnh sự quán yêu cầu viết thư giai thích vấnđề đó ,nhưng mình thắc mắc là
Luc đầu tiên vô họ nói mình chỉnh sửa lại sau đó nộp cho họ thì lsq sẽ cho mình lăn dấu tay lại
Mình chưa ký tên trên đơn ds 230 nua nen ko biet nhu the nao ? neu ai da bi truong hop nay chia se voi minh nhe ,minh cam on rat nhieu
OX của Lucia cũng y chang trường hợp của bạn, tên các giấy tờ đều là tên VN, tên quốc tịch là tên Mỹ ( anh ấy là người đứng đơn I 1864 ). Rất mong bạnvà anh Vuthangsi có thể chỉ bày cho Lucia cách thức làm bản tường trình giải thích lý do được không ạ. Xin cảm ơn

Tina Tran

Thành viên tích cực

Đúng rồi,issued hết rồi Khoa Huynh ơi! Sáng giờ mình lo quá đến nỗi ko ăn uống gì được luôn ! Tina ơi, ở nhà chờ nhận visa thôi :)
hihi. vừa về nhà nghe vui quá. tina cũng mới đi đặt vé 28/5 mới đi. để ở đây đi chơi cho đã rồi mới qua chịu khổ

mychau2003

Thành viên tích cực

hihi. vừa về nhà nghe vui quá. tina cũng mới đi đặt vé 28/5 mới đi. để ở đây đi chơi cho đã rồi mới qua chịu khổ
Mình thì đi chịu khổ trước tina 1 tháng ! Mình đặt vé 28/4 vì ông xã chỉ về phép được 1 tháng thôi à

shirley19

Thành viên tích cực

vái trời 28/4 này vợ mình phỏng vấn cũng thành công như mọi người . Đầu xuôi đuôi lọt hết .

mychau2003

Thành viên tích cực

vái trời 28/4 này vợ mình phỏng vấn cũng thành công như mọi người . Đầu xuôi đuôi lọt hết .
Sẽ ổn hết thôi à shirley! Chúc may mắn nha

Chochuot

Thành viên tích cực

Ban Lucia oi ,truong hop cua ban voi minh giong nhau ,co gi ban inbox cho minh de de lien lac va trao doi nhe ,cam on ban

Hoa Lý Võ

Thành viên mới

Cho mình hỏi là khi pv thành công roi, mình có ra quầy ems để đăng ký nhận visa tại nhà. Lúc đó anh nhân viên chỉ kiu mình đăng ký thông tin chứ không yêu cầu đóng phí gì cả. Mấy anh chị pv rồi có giống trường hợp của mình k?
Thông thường thì visa khoảng bao lâu thì tới nhà. Mình ở biên hoà ^^

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi là khi pv thành công roi, mình có ra quầy ems để đăng ký nhận visa tại nhà. Lúc đó anh nhân viên chỉ kiu mình đăng ký thông tin chứ không yêu cầu đóng phí gì cả. Mấy anh chị pv rồi có giống trường hợp của mình k?
Thông thường thì visa khoảng bao lâu thì tới nhà. Mình ở biên hoà ^^
Bây giờ không tính phí chuyển EMS về nhà nữa bạn

ngocmai9112000

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi mình dẫn ox theo cùng thì đăng ký ở đâu vậy bạn , có nên cho ox vô pv cùng mình hay ko vay hay mình đi 1 mình ?

Tina Tran

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi mình dẫn ox theo cùng thì đăng ký ở đâu vậy bạn , có nên cho ox vô pv cùng mình hay ko vay hay mình đi 1 mình ?
bạn không cần đăng ký gì hết chỉ cần nói ox mang theo passport hoặc thẻ xanh vô trình ra lúc người ta hỏi thôi là được vô à. dẫn ox vô pv cùng cũng tốt đỡ run với người ta cũng có thiện cảm hơn( tina nghĩ là vậy).tina thấy họ hỏi vợ chồng tina cũng hơi nhiều nhưng như là hỏi chơi chơi chứ ko hỏi cắt cớ hay hỏi gài gì cả. chúc bạn pv thành công rực rỡ nhé!

ngocmai9112000

Thành viên tích cực

Cám ơn Tina Tran nha , chuc bạn sang My gap nhieu mai man nhe

tranthingocbich

Thành viên tích cực

có bạn nào bay qua San Francisco không? Bay chung với mình cho vui? Mình bay 18/5 á

mychau2003

Thành viên tích cực

Bạn tranthingocbich nhận được visa tới nhà chưa? Mình cũng bay qua sanfan nè, mình định bay 28/4 nhưng giờ visa còn chưa tới để book vé nữa :(

Status
Không mở trả lời sau này.