Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

love1

Thành viên tích cực
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

love1 mình 22/10 ny bay qua worcester MA đó. phuthohoa ơi 2 ngày ở biển cầntho chắc là hồi đó bơi từ biển cần thơ sang philipin phải không?
hi Love1 rat vui vì có hàng xóm rồi ,love1 chúc mừng anh dohoaibao nhé có chuyến bay xắp tơi vui nhé .Love1 ở đường Kingsbury.wocrester .

Anh dohoaibao ở khu wocrester đường nào vây anh ?:)

love1

Thành viên tích cực

Cần thơ bến Ninh Kiều, đúng đó, gần như vậy nhưng dạt vào Bạc Liêu ngồi chơi 1 thời gian rồi lại lội tiếp 10 ngày sau gặp toàn dân cướp biển Thailand, sợ quá nên lội sang Mỹ ở luôn.
Hi anh phuthohoa chắc chắn anh phuthohoa ,là tay bơi số 1 nè ,love1 thấy anh lội từ cần thơ,rồi lội wa thailan,rồi lội đc tiếp wa mỹ luôn ,mà ko thấy quá gian tàu nào hết hen ,love1 bái phục :41:

dohoaibao

Thành viên tích cực

hi Love1 rat vui vì có hàng xóm rồi ,love1 chúc mừng anh dohoaibao nhé có chuyến bay xắp tơi vui nhé .Love1 ở đường Kingsbury.wocrester .

Anh dohoaibao ở khu wocrester đường nào vây anh ?:)
Nhà ở chung với ba mẹ 98 Greenwood st. Worcester email dobao67@yahoo.com, vậy đở buồn rồi có bạn off caphe

dohoaibao

Thành viên tích cực

chắc là nghe lời phuthohoa giành căn phòng mới sửa thêm đóa. Nhà người e gái thì ở 38 RYDBERG WORCESTER nhưng chắc buồn vì xa đường lớn thì phải, đang phân vân chổ ở mặc dầu là ở ké hì hì

love1

Thành viên tích cực

Nhà ở chung với ba mẹ 98 Greenwood st. Worcester email dobao67@yahoo.com, vậy đở buồn rồi có bạn off caphe
wa nhà anh dohoaibao gân sát nhà chồng love1 luôn,cách ngang nhau đường 290 lằng đường màu vàng đó .Love1 ở sát bên đường MAY ST ,:):) 3 kingsbury

Anh dohoaibao hiện tại ở vn ,anh sống ở quận mấy vậy,love1 thì ở quận 6,khu Metro bình phú đó .

Chỉnh sửa cuối:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Chào cả nhà XNC cho mình ké hỏi thăm 1tí nha,mình thấy bạn Love1 và dohoaibao hỏi thăm địa chỉ mình thấy cũng hay quá vì khi mới qua mỹ đa số chúng ta rất bở ngỡ mà có người quen ở gần để chia sẽ kinh nghiệm cho nhau thì tốt quá. vậy có ace nào ở Illinois ko vậy?cho mình làm quen nha.chúc mọi người mọi nhà luôn vui và yêu đời trong mọi hoàn cảnh..:):):):)

dohoaibao

Thành viên tích cực

wa nhà anh dohoaibao gân sát nhà chồng love1 luôn,cách ngang nhau đường 290 lằng đường màu vàng đó .Love1 ở sát bên đường MAY ST ,:):) 3 kingsbury

Anh dohoaibao hiện tại ở vn ,anh sống ở quận mấy vậy,love1 thì ở quận 6,khu Metro bình phú đó .
khi trước thì ở ngã tư hàng xanh, bây giờ thì ở và làm việc ở Cầntho love 1 ơi.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

wow, thông tin về nhà của bác phuthohoa good wá :41::41::41:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Ở gần chợ hàng xanh đó phuthohoa, sau đó thì về ở cư xá thanh đa vài năm. Nhà đó ba mẹ mình mua 2002 đúng rồi bạn hay quá

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

wow, lại phải wow thêm 1 lần nữa hì hì, trang này của bác phuthohoa phải nói là cực kì bổ ích luôn. Giá cả nhà gần như chính xác 90% luôn. 10% là dành cho inside (nhà có cũ, mục nát gì ko, tùy theo cách sử dụng của chủ nhà, và cách mua bán (chủ nhà cần bán hay do mình offer tốt...)...)
Em mới xem sơ qua, rất là thích khi mà đất ở Houston rẻ cực kì, ~120k là có thể mua một căn khá rộng rãi và đẹp để làm "the first house" cho mình rồi, đất khá là gần trung tâm Houston. Chỉ ko biết khu đất này có bị ngập ko thôi, nếu mà ko thì quá tuyệt luôn ^^! :41:

love1

Thành viên tích cực

wow zui ui.love1 bái phục anh phuthohoa luôn,chỉ có 1 cái địa chỉ nhà thôi.,mà anh phuthohoa đã cho love1 biết hết thông tin ,giá cả ngôi nhà rồi .hi

Uh nhà mẹ chồng love1 mua 3 tầng,mua bằng tiền mặt,nên cũng đỡ phải trả,nợ ngân hàng .lúc trươc thì để cho thuê,1 năm sau này,gia đình bà chị chồng ,đc mẹ chồng love1,bão lãnh wa,và đứa em chồng,lấy vợ cũng mới ,bão lãnh wa ,đông wa,nên mẹ chồng love1 cho mấy ,anh chị em đó ở hết.Nên ko còn cho thêu nửa .

Hi 2 vợ chồng love1 ,cũng ở ké nhà mẹ chồng ,ox đợi love1 wa mới tìm nhà mua,sống riêng cho thoải mái .

Love1 cảm ơn anh phuthohoa đã cho love1 biết 1 số thông tin hưu it,có gì cần tw vấn,anh phuthohoa tư vấn cho love1 nha .

nguyen du

Thành viên tích cực

Xin chào anh PHUTHOHOA,
Vào diễn đàn thấy anh nhiệt tình giúp đở các thành viên mình cảm phục lắm, nhân tiện tháng 11 này gia đình mình cũng sang Philadelphia rồi, nếu có thể nhờ anh tìm giúp nhà của người em, nơi mà gia đình mình sẻ tạm thời sinh sống, cũng háo hức , cũng hồi hộp mong biết được chút ít gì về nơi xa lạ mà mình sẻ cư ngụ...
Số nhà 4306 COTTMAN Avenue, Philadelphia, PA 19135.
Mong được sự quan tâm giúp đở của anh, thành thật biết ơn anh nhiều lắm.:):):)

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Để phụ anh Phuthohoa 1 tay hì hì!

Nhà trị giá $136k (2010), dt 1728 feet vuông, dtxd 1595 feet vuông, xây năm 1950, last sold 7/7/1997 (3 số 7 :D) với giá $59k. Nhà có 4 phòng ngủ, 1 phòng tắm zzz (cái này ngộ ah nha zzz), nằm ở quận Philadelphia City Sd School. Trường gần nhất là Forrest Elementary School, Meehan Middle School và Lincoln Hs.

nguyen du

Thành viên tích cực

Để phụ anh Phuthohoa 1 tay hì hì!

Nhà trị giá $136k (2010), dt 1728 feet vuông, dtxd 1595 feet vuông, xây năm 1950, last sold 7/7/1997 (3 số 7 :D) với giá $59k. Nhà có 4 phòng ngủ, 1 phòng tắm zzz (cái này ngộ ah nha zzz), nằm ở quận Philadelphia City Sd School. Trường gần nhất là Forrest Elementary School, Meehan Middle School và Lincoln Hs.
Cám ơn rất nhiều, không ngờ bạn giúp minh nhanh hơn mình tưởng, thật vui vì có những người nhiệt tình như bạn...Chúc mọi điều tốt đẹp cho bạn và gia đình, mong có dịp nào đó có thể găp nhau...:)

nguyen du

Thành viên tích cực

@ phuthohoa,
Rất vui vì những lời chia sẽ, Nghe bạn nói mình cũng an tâm, vì một phần cũng sợ kg an ninh, vì theo mình biết thì ở philly có rất nhiều mỹ đen, nên cũng ngán lắm...
Nhà như thế thì có đủ phòng, nhưng sao kg hiểu lại chỉ có một nhà vệ sinh??? Nhưng thôi cái đó tính sau, trước mắt có chổ ở nhờ trước đả, thong thả sẽ mua nhà khác, mình cũng đem sang tiền có thể mua ngay nhà riêng, nhưng lạ nước lạ cái đành phải chờ xem tình thế cụ thể rồi quyết định cũng kg muộn, phải kg bạn, một lần nữa chân thành cám ơn, hy vọng ngày nào đó có thể làm quen với bạn nơi xứ người...:)

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

Đại ca phuthohoa hổm rày phẻ hông dậy ?
Thấy đại ca nhiệt tình quá đệ cũng áy náy lắm, hổm rày lo rượt mấy ...nên hổng vào đây thăm đại ca, thiệt là bậy quá đi !
Hổng giúp gì được cho Diển Đàn hết, ticon mắc cở quá
Hehe

leo

Thành viên tích cực

hi mọi người,
Leo đến Mỹ cũng hơn một tuần rồi, hôm nay mới có thể vào diễn đàn đc. Hiện tại Leo ở địa chỉ: 12231 Ellen st, Garden Grove. CA.
Không biết có ACE nào ở gần nơi Leo đang ở ko vậy?

TaoDi

Thành viên mới

Đại ca phuthohoa hổm rày phẻ hông dậy ?
Thấy đại ca nhiệt tình quá đệ cũng áy náy lắm, hổm rày lo rượt mấy ...nên hổng vào đây thăm đại ca, thiệt là bậy quá đi !
Hổng giúp gì được cho Diển Đàn hết, ticon mắc cở quá
Hehe
Phải công nhận mấy "ẻm" ở "bển" "say" bác ticon thiệt á! Mà không "mê" sao được khi bác cứ đưa các nàng "du hí" hết chỗ này đến chỗ khác! Phê ghê! Hêhehe....:24::24::24::24:

rose8x

Thành viên mới

hi mọi người,
Leo đến Mỹ cũng hơn một tuần rồi, hôm nay mới có thể vào diễn đàn đc. Hiện tại Leo ở địa chỉ: 12231 Ellen st, Garden Grove. CA.
Không biết có ACE nào ở gần nơi Leo đang ở ko vậy?
Mình cũng đến Mỹ hơn 1 tuần .Mình ở Newhope st. Santa Ana CA. chắc cũng gần chỗ của bạn đó.Mới qua chưa có xe nên không thoái mái đi đâu được buồn quá đi hix.Mình đang đợi 2 cái thẻ giấy tờ về.còn bạn thì sao?

Lily

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng leorose8x cùng hai gia đình của hai bạn đến Mỹ bình an nhé ! :41::41::41::41:

Chúc các bạn luôn vui và thành công ở xứ sở nhiều cơ hội này. :):)