Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

tamchi

Cộng tác viên
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Chào bác ticon, theo dự kiến thì cả ngày thứ sáu đi xem nhà ở Houston có đẹp như San Diego không? Sáng thứ bảy theo nhóm bạn ra sân tennis, chiều từ 2 đến 6 giờ đi tham quan thắng cảnh. Tối nhậu, hic hic.

Sáng Chủ nhật mới rãnh đi shopping, uống cà phê. Khi đó xin hẹn gặp các bác có đuợc không nhỉ. Chiều Chủ nhật thì quởn, hihi, ghé đâu đó làm vài ve thì tuyệt.

Thứ hai về đi học nghề, chuẩn bị cày. Nhưng nếu thấy Houston sống đuợc, hongtran ở lại, còn bà xã thì bay, khà khà.
Bác ticon và phuthohoa có thời gian để gặp bác hongtran vào ngày CN này không?

Bác yman đi xuống Houston bằng xe đò cũng được đó :)

Bác hongtran đi shopping vào sáng CN thì hơi buồn vì các cửa hàng mở cửa trễ.

ticon

Cựu Ban điều hành

@hongtran
Oh, vậy là căng rồi, ticon định nghĩ làm thứ bãy đón tiếp bác ở nhà sẳn làm nhẹ nhàng vài chai thôi, Chủ nhật thì ticon lại đi chơi biển rồi, bác có gan thì đi theo :41::41: haha
Đại quynh Phú thọ và tam chi tính sao ?

ticon

Cựu Ban điều hành

Đại Huynh Phuthohoa
Vậy là không có gì xãy ra hết a, tiếc thật
Thôi mai mốt làm dịp khác , đời còn dài mà, còn nhiều cơ hội gặp keke
Thứ bãy đệ lại đi kiếm bạc cắc nữa keke

luckyseafood

Ban điều hành

Hi hi, có gì đâu, hongtran qua Houston là để phỏng vấn xin việc làm mà, nếu được chấp nhận thì anh em mình sẽ còn nhiều dịp gặp nhau lắm.
Hình như mình mơ thấy Houston là điểm đến tương lai của mình đó

Hi hi, có gì đâu, hongtran qua Houston là để phỏng vấn xin việc làm mà, nếu được chấp nhận thì anh em mình sẽ còn nhiều dịp gặp nhau lắm.
Hình như mình mơ thấy Houston là điểm đến tương lai của mình đó
Đất lành ... chim đậu. Đất không lành ... đất nhậu chim luôn. Haha, anh Hong mở cơ sở ở Houston đi, cho em đăng ký 1 chỗ với nha.

phiden

Thành viên tích cực

Bác PhiDen ơi mình cũng đến Santa Ana đường Newhope, còn Bác ở đường nào? khi bay Bác đi hảng nào? và quá cảnh ở đâu để bay tiếp đến phi trường Los Angeles, ranh Bác tường thuật lại cho các ACE và mình thêm kinh nghiệm, hẹn gặp lại Bác một ngày gần đây, chúc Bác và gia đình thật nhiều sức khỏe và sớm hội nhập cuộc sống mới
Chào anh Utle1153,
Mình đi hảng United và qua cảnh ở Nhat 8 tiếng luôn qua tới Los Ang eles cở 12 giờ nên củng hơi nóng,chiều thì se se lạnh như ở ĐL vậy nói chung củng dể chịu,nhà cửa thì đẹp lắm nhưng hơi đắc à nha mấy hôm rày quần quá trời luôn nhưng vẩn chưa mướn được đó vẩn còn ở nhà của ông bà ngoại (Orange) chắc cuối tháng mới về Santa Ana,vì ở dưới đó gần trường học cho mấy đứa nhỏ,mấy hôn nay củng có kiếm nhà ở đường Newhope nhưng không có,sáng nay mới đi khám sức khoẻ cho mấy đứa nhỏ (free hết nha )nên nhắc dùm ACE khỏi chích ngừa lần hai vì bên này chích hổng có lấy tiền, người ta làm nhiệt tình lắm,có người nói tiếng Việt Nam luôn.Nói chung là thuận lợi cả ,mính đang chờ giấy tờ về mới làm những bước tiếp theo đó(xin học cho mấy đứa nhỏ,làm hợp đồng thuê nhà ,đi thăm bà con ở các tiểu bang khác,rồi mới về học lái xe,mua xe OK rồi mới đi cày) KHÀ KHÀ KHÀ...không vội gì đường còn dài mà Từ Từ rồi củng nhừ thôi ACE ơi.

thanhchi

Thành viên tích cực

CÁC bác ơi cho em đăng ký với em ở HOUSTON- TX 77062 có ai ở gần đó ko :100: :100:

thanhchi

Thành viên tích cực

bác phi đen hôm nay vui vẻ quá, mong sao em được như bác cứ vô tư cho lòng nhẹ nhàng,lo nghĩ quá chỉ mau già đúng ko bác phi đen :100:

Utle1153

Thành viên tích cực

cám ơn Bác PhiDen chúc gia đình Bác sớm ổn định chỗ ở và cuộc sống:):)

phiden

Thành viên tích cực

Có lo củng không đặng ThanhChi ơi cứ từ từ,ở đây mình như baby vậy,ăn,ngủ ,nhìn,hết nhưng củng đở mấy chổ làm giấy tờ điều có VN hết a không biết bên các tiểu bang khác sao ,khi nào qua nhớ thông báo nha Thanhchi

quaidan

Cựu Ban điều hành

....ở đây mình như baby vậy,ăn,ngủ ,nhìn,hết nhưng củng đở mấy chổ làm giấy tờ điều có VN hết a không biết bên các tiểu bang khác sao ...
Hehe, dị là bi giờ bác đã hết nóng duột dồi hén :100: Hủm rày có làm ve nào hôn bác Phiden :13:

Anhhuong

Thành viên tích cực

Xin chào các bác! Xin ghi tên em vào danh sách với ạ!
Anhhuong, Des Moines, IA, lth.nhhng@yahoo.com
Và xin cho em hỏi rằng trước khi đi mình có phải khai báo thủ tục gì với địa phương không ạ, và em còn kẹt lại một người con lớn cùng chung trong hộ khẩu thì bây giờ phải làm sao? Em có phải làm lại hộ khẩu khác cho 1 mình cháu hay không? Các bác ai có kinh nghiệm xin bày cho em với, em cảm ơn...

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin chào các bác! Xin ghi tên em vào danh sách với ạ!
Anhhuong, Des Moines, IA, lth.nhhng@yahoo.com
Và xin cho em hỏi rằng trước khi đi mình có phải khai báo thủ tục gì với địa phương không ạ, và em còn kẹt lại một người con lớn cùng chung trong hộ khẩu thì bây giờ phải làm sao? Em có phải làm lại hộ khẩu khác cho 1 mình cháu hay không? Các bác ai có kinh nghiệm xin bày cho em với, em cảm ơn...
Gia đình bạn không cần phải khai báo gì cả bạn ạ. Tuy nhiên bạn khoan cắt hộ khẩu ngay những người đi, cứ thong thả vài tháng sau con bạn lên CA quận xin cắt hộ khẩu với lý do xuất cảnh định cư và chuyển tên chủ hộ khẩu cũng được.

ticon

Cựu Ban điều hành

@ bác ticon,
Mai vẫn đi biển hả, chương trình đi biển của tôi bị huỷ rồi, đang phải kiếm nơi tiêu thời gian ngày chúa nhật .
@Tam công tử và Hongtran có mục gì lạ không? Sao rồi bác hongtran, mê nhà bên Houston Texas chưa? nhà to, rộng rãi rẽ hơn bên Cali nhiều, Houston đi dễ khó về mà, đúng không? Căn nhà khu Bác xem bên đây giá $152,000 nếu bên Cali. có thể giá trên $350,000 phải không nào? cũng tại gì nó mà tui sang đây chịu cái nóng kinh người muốn điên luôn.
Đại quynh phuthohoa
Ngày mai Chủ Nhật đệ vẩn đi Galveston, người bạn nói chổ đường 61 gần bờ biển vì she đã mướn chổ ở đó rồi, ra đó sẽ đi chơi và câu cá
Đại quynh đi không ?

phiden

Thành viên tích cực

Hehe, dị là bi giờ bác đã hết nóng duột dồi hén :100: Hủm rày có làm ve nào hôn bác Phiden :13:
Chào Quaidan,anh HoangMau.
Bia thì nhiều nhưng chưa có nhậu bửa nào hết a,có mình ên uống nổi gì,đợi bác Liệu qua rủ rê làm một bửa cho đả đây,à sáng nay mới nhận số ASXH nhưng thiếu của bà xả,thẻ xanh thì chưa về tới(tất cả đều làm ở phi trường cả )Hôm qua thì đi khám sức khoẻ,chích ngừa,khám răng,làm răng,khám mắt,làm kiến,thử lao tố khám tổng quát hết đúng một ngày,tất cả điều phi hết(chỉ mấy đứa nhỏ thôi)còn mình với BX đợi khi nào có bảo hiểm mới làm,nghe đâu sau khi có số ASXH xin được bảo hiểm đó nói chung là OK nhà thì cuối tháng này mới dọn được,chỉ có vậy có gì mới sẻ tiếp tục sau nhé.Chưa kiếm được thông tin đại lý phân phối,Gara cơ khí nha Anh MauHoang đợi ít bửa nửa quen quen rồi mới quần rồi cho anh hay sau nha .

dohoaibao

Thành viên tích cực

Anh phiden ơi em nhận được thư mời phỏng vấn rồi, mừng quá chừng luôn. gia đình em đã đi chích ngừa, ngày 7/9 kSK phỏng vấn ngày 14/9.

phiden

Thành viên tích cực

Anh phiden ơi em nhận được thư mời phỏng vấn rồi, mừng quá chừng luôn. gia đình em đã đi chích ngừa, ngày 7/9 kSK phỏng vấn ngày 14/9.
Chúc mừng Dohoaibao nhé . Chúc g/đ KSK và phỏng vấn thành công . Xin chúc mừng

thanhchi

Thành viên tích cực

chào các bác hôm nay em đi khám sức khoẻ ổn rồi 19 này em phỏng vấn và định ngày bay là 2 -9- , sẽ mau chóng gặp các bác để hoành tráng 1 bữa nữa chứ :100: :100:

Liệu

Cựu Ban điều hành

chào các bác hôm nay em đi khám sức khoẻ ổn rồi 19 này em phỏng vấn và định ngày bay là 2 -9- , sẽ mau chóng gặp các bác để hoành tráng 1 bữa nữa chứ :100: :100:
Chúc mừng GĐ Thanhchi đã khám SK tốt đẹp :41::41::41:

Chúc rinh giấy Hồng, PV nhanh gọn và nhẹ nhàng hen :41::41::41:

phiden

Thành viên tích cực

Chúc Mừng nha ThanhChi Chúc gặp nhiều may mắn sắp tới phỏng vấn thành công .