Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

thehien

Thành viên tích cực
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Chỗ này hình như là phòng khám sức khỏe của bệnh viện chợ rẫy quá ,
công nhận bác langvuon mua phòng khám này đem qua mỹ hồi nào mà hay thiệt .

nhoczuimeo

Thành viên mới

hehhe Ku Zui qua tới Us ở trúng bang Michigan xong cái chuẩn bị đổi nick luôn thành Ku Buồn là vừa rồi đó :24:
HI!chắc là do lạnh hả đại ca?
chúc mọi ngươi zui ze:113:

Thành

Thích đủ thứ ...

HI!chắc là do lạnh hả đại ca?
chúc mọi ngươi zui ze:113:
Coi vài tấm hình cho biết nhe, đường xá gì mà tìm hoài chả thấy ai hết :13:

Đêm hội Halloween, người lớn & con nít khoái ngày này, đi vòng vòng thu hoạch Kẹo đủ loại :113:

Lễ Hội Halloween

Ngày cuối cùng của tháng Mười dương lịch là ngày Halloween. Đây là một lễ hội bắt đầu vào buổi chiều tối ngày 31-10 cho tới 12 giờ đêm. Trong dịp này, trẻ em và thiếu niên được mặc “y phục Halloween” để đi đến từng nhà, gõ cửa để nhận kẹo và chúc tụng… Theo tục lệ, các em nhỏ thường cầm theo lồng đèn làm bằng vỏ quả bí ngô được đục theo hình mặt người để ánh sáng xuyên ra ngoài…

dohoaibao

Thành viên tích cực

Cho minh tham gia voi. dobao67@yahoo.com worcester MA 01607. mình tới bên này được một tuần rồi đã có number SS và xin được chổ học cho 2 cháu lớp 6 và 11 bên này mọi thứ đều free. rât nhớ không khí của diễn đàn trong những ngày chờ đợi vừa qua. chúc sức khỏe tất cà các anh chị em.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Xin chào Bác chủ topic và các ACE, cho Liệu tham gia vào hội nhá. Em mới đi "kinh tế mới" vào trưa thứ Bảy 06/11/2010 (giờ VN) và đã đến vùng đất mới vào 16 giờ chiều thứ Bảy (giờ US).

P/s: như đã hứa với bác Hongtran, Em có mặt trước NOEL 2010 và cố gắng "off chai" như đã bàn tính trước. Hy vọng chúng ta lại gặp nhau nhá....hehhehe....

Utle1153

Thành viên tích cực

chúc mừng gia đình Bác Liệu đến xứ cờ hoa an lành, chúc gia đình Bác sớm hội nhập cuộc sống mới và đạt mọi sự tốt đẹp. :41::41:

phiden

Thành viên tích cực

Chúc Mừng ! Chúc Mừng! Hẹn ngày gặp lại nha bác LIỆU!

chúc mừng bác Liệu dến MỸ bình an nhé , vậy là buổi off cuối tháng 11 này sẽ váng 1thành viên rất là thân thiện rồi ( vì bác luôn di từ dầu bàn dến cuối bàn dể tham hỏi HS của mọi thành viên ) 1 lần nữa chúc bác và gia dình thành công nhé

thehien

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình Bác Liệu đến mỹ bình an, hy vọng sẽ có dịp gặp bác một ngày gần đây, nếu được thì bác Liệu và bác Hồng Trần cho biết nơi óp bên mỹ để anh chị em nào có điều kiện sẽ biết mà tham gia, thành thật cám ơn .

TaoDi

Thành viên mới

Hi, nông trường viên "kinh ...quốc tế mới" kiêm cán bộ đường lối Liệu!

Vậy là anh chị và hai em đã nhẹ nhàng, êm ái...đáp xuống Huê kỳ rùi hén! Chuyến bay vất vả không anh?

Chúc anh và gia đình luôn mạnh khoẻ và sớm làm quen với cuộc sống mới. Nhớ qua bển gầy độ "Úp-chai" XNC hải ngoại cho xôm tụ nghen!

Xin mời mọi người cùng xem dung nhan của cán bộ Liệu trước khi lên đường làm "nghĩa vụ quất tê":

A...hèm! Để xem lại coi cái vé máy bay của mình có còn đây không? Mất một cái là ở lại "úp chai" với anh em Xơi Nguyên Con (XNC) dài dài luôn đó!

Có đây rồi! Kỳ này qua tới "bển" phải gầy độ "úp" với mấy cha Hồng Trần, Phiden, Yman, Phuthohoa, Ticon, Lightwind.... "không say không về" mới được (hêhehe....)

Sắp đi rồi nên tranh thủ 888888888888 với mấy ACE XNC cái coi.....

Anh chị cán bộ đường lối Liệu chụp tấm kỷ niệm với VC Trưởng đoàn NT4:

Last edited by a moderator:

thanhnv

Thành viên tích cực

Bác liệu có phẻ hông? Lên tiếng nha.

@admin:

Halloween vừa rồi con bé nhà mình nó bắt mình đưa nó vô Mall xin kẹo chán chê về đến nhà 19h đến đám bạn nó rủ đi vòng vòng xin tiếp. Thế là mình lếch thếch đi theo lũ con nít đến gần 9h tối trong khi ngòai trời nhiệt độ chỉ 40 độ F. Kể ra thì cũng lạ mà vui mà ...tốn tiền nữa, hehe.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Hello các AC;

Xin cám ơn các AC và nhân tiện báo cáo 1 tẹo hen: GĐ Liệu xuống sân bay lúc gần 3 giờ chiều Thứ Bảy. Chuyến bay có gần 50 người diện định cư nên thời gian nhập cảnh khá lâu. Sau khi làm xong các thủ tục, ra khỏi phi trường là đã có người nhà đón rồi...hehehhe.....

Về nhà, sau khi tắm rửa là ăn cơm tối và 888 với người thân đến 2 giờ sáng mới đi khò được.

10 giờ sáng mới ngủ dậy và ăn trưa. Sau đó soạn đồ và sắp xếp ổn định 1 chút. Chiều khoảng 4 giờ ra bãi biển CA tham quan 1 tẹo để hưởng không khí se lạnh và gió biển.

6 giờ 30 chiều, cả nhà đi Lễ Chúa nhật. Sau đó đi siêu thị mua 1 chút đồ cá nhân và ăn tối .... đi khò....

Sáng nay, đi đăng ký SS, nhưng HS chưa về, họ hẹn 16/11 lên lại để làm thủ tục. Buổi chiều, dự tính sẽ đi lên trường đăng ký học cho con gái. Báo cáo hết.... khà ...khà ....

Khí hậu ở CA mát mẻ như ở Đà Lạt và rất dễ chịu, nói chung là quá xá đã....hehhehehe......

P/s: Nhắn các Bác Hongtran, Phiden, Utle và ACE ở Nam CA, cũng như các ACE đang ở USA, gửi cho Liệu số fone, thông qua tin nhắn trên web này nhé. Xin cám ơn và chúc sức khỏe.

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

Chúc mừng GĐ a Liệu đến xứ cờ hoa bình an.a ở bang nào vậy? 26/11 này Ngahuynh cũng bay qua Cali Ở Bolsa khu phước lộc thọ đây.. Chúc gđ a nhiều niềm vui nơi ở mới...:):):41::41:

luckyseafood

Ban điều hành

Lieuvh à, hãy đợi đấy. Cha nội thanhnv sướng thật, chưa thấy rên gì cả.

Giờ thì 3L đã hoàn toàn đặt chân lên nước Mỹ này rồi. Có còn nhớ gì ở quê nhà không hở các chiến hữu? Riêng hongtran là quán ốc trên đường Thành Thái và ... Rạp hát Nghệ thuật 4 quá xá bà kon ơi, hic hic...

joanANDmichael

Thành viên tích cực

hongtran mở mục này để các bạn sau khi đến Mỹ ghi danh nhé, vui lắm, hihi ....À mà chuẩn bị bay qua đây cũng nên đăng ký luôn như lightwind, yman ... nhe

Danh sách đang ký:

1. Hongtran - San Diego, CA - hongtrantan@yahoo.com - phone (chưa có)
2. tamchi - Houston, Texas - 24hrcafe@gmail.com
3. Lightwind - San Jose, CA - lightwindsaigon@yahoo.com
4. mytran - Houston, Texas -
5. ximuoi - Houston, Texas - vu9999@gmail.com.
6. ticon - Houston, Texas - tuoigiabaybuom@yahoo.com
7. phuthohoa - snguyenvdt@yahoo.com
8. ng2van - Orange County, CA - colao@ymail.com
9. tramgv - Portland, Oregon - bhgvvn@yahoo.com
10. thanhnv - Virginia.
11. lieuvh -
12. Yman - Garland - Texas - nit97vdt@yahoo.com
13. Bình Minh - Houston - Texas - wintercoldyeah@yahoo.com
14. phiden - Santa Ana - Orange County, CA - Dongtuyet@ymail.com
15. tuongvan - Seattle - WA - xiangyun4011@yahoo.com
16. thanhchi -
17. Diemhanh - Sacramento - CA - selyna_wong@yahoo.com
18. Bephuong - Seattle - WA - o_o_hoiucdauyeu_o_o@yahoo.com
19. quaidan - Maryland - chungnga_18@yahoo.com
20. Linda - Michigan - ntsc_tv@yahoo.com
21. Hoàng Mẫu - Seattle - CA -hoangmau57@yahoo.com
22. MyMy - Boston - MA - haimylien@yahoo.com
23. Tống Phước Trai - Houston - Texas - tongphuoctrai@yahoo.com
24. Vuongminhpham - Iowa - vuongminhpham@yahoo.com
25. Thắng - chicago - Ilinoise - parksonThang@yahoo.com
26. trunghai - Portland - Oregon - hieuhoang2005bh@yahoo.com
27. duonghoaitruong - San Jose - CA
28. Kiều Công Ánh - CA - kieuconganh6@yahoo.com
29. utle1153 - Santa Ana - Orange County, CA - utle1153@yahoo.com
30. ku___^!^___zui:Grand Rapids,MI, nhoczuimeo_383@yahoo.com
31. Thehien - thehientran59@yahoo.com
32. cuongxuanus - Garland - Texas cuongxuanus@yahoo.com
33. Kid4l0ve - Houston- Texas frogprince280290@yahoo.com
34. vinhtruong - Garden Grove - CA - buivinh2001@yahoo.com

Mại dzô bà con ơi.
em có thể tham gia đc ko ạh
35. joanANDmichael - Garden Grove - California:)

Last edited by a moderator:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng GĐ a Liệu đến xứ cờ hoa bình an.a ở bang nào vậy? 26/11 này Ngahuynh cũng bay qua Cali Ở Bolsa khu phước lộc thọ đây.. Chúc gđ a nhiều niềm vui nơi ở mới...:):):41::41:
Chào Chị NgaHuynh,

Hiện tại, GĐ Liệu đang ở Santa Ana và cách khu PLT khoảng 5 hay 10 phút lái xe ??? còn đi bộ thì chắc 1/2 tiếng ...hehhehe.....

Bác Phiden, bác Utle sao hổng thấy hồi âm nhỉ ????:confused::confused::confused:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Lieuvh à, hãy đợi đấy. Cha nội thanhnv sướng thật, chưa thấy rên gì cả.

Giờ thì 3L đã hoàn toàn đặt chân lên nước Mỹ này rồi. Có còn nhớ gì ở quê nhà không hở các chiến hữu? Riêng hongtran là quán ốc trên đường Thành Thái và ... Rạp hát Nghệ thuật 4 quá xá bà kon ơi, hic hic...
Hhehehe, chính xác hơn con gà ác ...khà ...khà....

3L đã qua US rồi, nhưng off chai chỉ còn 2L thui à, còn "cha nụi" thanhnv quá sướng, nên bỏ rơi anh em mình rồi bác Hongtran à ... hic ...hic.....

Utle1153

Thành viên tích cực

Xin chào Bác Liệu, Bác ở đường nào vậy? còn Mình ở đường Newhope gần đường Fiflh cắt ngan về hướng đường lst, số phone riêng chưa có cuối tháng nầy nhà hết hợp đồng đăng ký lại mình mới có, Mình sẻ cho Bác sao. thanks