Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

Ái dà, em mới wýnh trận về, vô đọc thấy xum tụ wá :100: Đài phát bên Texas có vẻ sóng hơi bị khoẻ :113: hehehe em đang chờ xem tiếp tập 2 đây các bác :113:

kinbig

Thành viên tích cực

Chào mytran và các bạn, vì mới chân ướt chân ráo nên hongtran chưa thể quan sát được nhiều, chỉ ít dòng gởi tin về VN cho ông anh cả (Hoàng), các bạn đọc để biết thêm thông tin về vùng San Diego nhé

con la con đam mê tenis! nhung sao 2 vo chong quần với nhau ko vậy bác bộ ở mỹ ko co partner choi cung ah???

kinbig

Thành viên tích cực

Haa haa haa, phía Houston Texas có thêm thành viên gạo cội rồi, là Mẫu hoàng lận đó, Cali chịu thua đầu hàng vô điều kiện đi nhé.:41::41::41:
Có BinhMinh rồi có Hoangmau sẽ quậy tới bến luôn, có thêm ai tham gia nữa không giơ tay lên lẹ lẹ đi nhé.:113: Bác HoangMau sang đây sẽ dẫn đầu đàn phía Houston, tui rút lui. Hee hee hee
nghe mấy bác râm rang con muốn nhập môn quá liệu là con gái nhập môn được ko??? gia dình con cũng sắp qua rồi!qua đó ở Cali nên cho phép thì con nhập băng Cali với

langvuon

khoai nướng

nghe mấy bác râm rang con muốn nhập môn quá liệu là con gái nhập môn được ko??? gia dình con cũng sắp qua rồi!qua đó ở Cali nên cho phép thì con nhập băng Cali với
Kaka, :41: phe Cali lại có thêm một nữ sát thủ ( hảo thủ tennis chứ). Hy vọng sẽ có những cú service hạ knock out hay những cú đập Serena Williams ngoạn mục :36:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

@ Bác Liệu: Biết tin trễ nhưng em cũng xin chúc mừng bác đã đến Mỹ bình an :). Chúc gia đình bác mọi việc đều thuận buồm xuôi gió bác nhé.

Hôm đến Mỹ gia đình bác đến phi trường nào ạ? Gia đình tramgv dừng ở Los, ở đây họ đã làm thẻ xanh và SS luôn bác ạ. Hôm qua là đúng 10 ngày thì gia đình tramgv cũng nhận được đủ cả thẻ xanh và SS cho cả nhà luôn.
hi chi Tramgv,mình đến phi trường Los là làm Thẻ Xanh và sô sồ 1lúc được hả chị?chị ở bang nào vậy?Ngahuynh ở Bolsa nhưng chưa biết địa chỉ.Có thẻ xanh Mình sẽ qua Illinois(Champaign).Chúc chị thành công nơi quê hương mới nha....:9::9:

kinbig

Thành viên tích cực

vậy là vui quá rồi,mong là giữ liên lạc với mấy bác suốt đến lúc qua đó,con mà gia nhập môn phái là hi sinh hết mình vì đồng đội,:41:

tramgv

Thành viên tích cực

hi chi Tramgv,mình đến phi trường Los là làm Thẻ Xanh và sô sồ 1lúc được hả chị?chị ở bang nào vậy?Ngahuynh ở Bolsa nhưng chưa biết địa chỉ.Có thẻ xanh Mình sẽ qua Illinois(Champaign).Chúc chị thành công nơi quê hương mới nha....:9::9:
Hi chị ngahuynh04@yahoo.com,

tramgv cảm ơn chị. Khi gia đình tramgv đến Los cũng không biết là sẽ được làm SSN tại đây chị à. Ngay cả khi tramgv hỏi anh nhân viên người Việt (hỗ trợ cho bên hải quan làm thủ tục ở phi trường Los) là ở đây làm thẻ xanh và SSN luôn hay sao, thì anh ta nói là chỉ làm thẻ xanh thôi, về nói người nhà chở đi làm SSN. tramgv cũng nghe lời, "hành" ngưòi nhà chở đến sở an ninh xh 2 lần, cả 2 lần họ đều chỉ vào cái mộc oval đóng trên passport và nói là sau 1 tháng kể từ ngày vào Mĩ, nếu không có SSN thì đến đây họ sẽ làm cho vì họ sợ cấp SSN 2 lần. Rồi chỉ 10 ngày sau là họ gởi về nhà cả thẻ xanh và SSN cho cả 3 người luôn chị à. Không biết có phải vì hôm đó họ làm luôn cả 2 thứ nên làm xong thủ tục phải mất hơn 3 tiếng đó chị mà cũng chỉ có 6 gia đình đi định cư thôi, làm người nhà tramgv đón ở Los đợi mệt nghỉ luôn :(.

Khi nào thì chị bay vậy? tramgv ở Portland, bây giờ cũng chưa lạnh lắm đâu nhưng cũng muốn teo rùi chị ui. Chỗ chị ở (Illinois) có lạnh không, chuẩn bị đồ ấm nghe chị. Chúc chị mọi sự tốt đẹp chị nhé:).

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào Lieu Vu Huu !
Người quen cũ lâu ngày mới được biết tin . Chúc mừng Liệu và Gia đình đã đến Mỹ bình an . Mình nhận ra Lieu qua tấm hình chụp tại Sân Bay khi lang thang vào diễn đàn XNC . Nếu chưa đoán ra người bạn học thời PT thì liên lạc với mình : lienvu391@yahoo.com .
Chúc Lieu và Gia đình nhiều sức khỏe và may mắn nơi vùng đất mới .
Hello Minhlien, rất vui khi bạn nhận ra Liệu. Liệu đã send email cho bạn rồi đó. Chờ bạn hồi âm và có dịp sẽ gặp nhau hen.

Thanks.

hehe, chúc mừng bác Liệu và bác Utle1153 nghen đi nữa vòng trái đất... bỗng dưng 02 bác trở thành hàng xóm, hay thiệt
@quaidan: hổng chơi trò ganh tỵ nhá ...heheh....

thanhnv

Thành viên tích cực

Các bác cho hỏi thế bây giờ cán cân nghiên về hội Texas hay Cali? Tui ở gần Texas chắc theo phe cao bồi của bác Phuthohoa với ticon quá.

Jenny

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng anh Lieu cùng gd đến Mỹ bình an .

Nhà dì em 1 đoàn 6 người cỡ gần cuối tháng 12 cũng sẽ qua tới nơi ...

Anh Lieu check PM for my cell #.

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào Bác chủ topic và các ACE, cho Liệu tham gia vào hội nhá. Em mới đi "kinh tế mới" vào trưa thứ Bảy 06/11/2010 (giờ VN) và đã đến vùng đất mới vào 16 giờ chiều thứ Bảy (giờ US).

P/s: như đã hứa với bác Hongtran, Em có mặt trước NOEL 2010 và cố gắng "off chai" như đã bàn tính trước. Hy vọng chúng ta lại gặp nhau nhá....hehhehe....
Xin chào anh Liệu,

Xin chúc mừng gia đình anh đã đến nơi bình an.Cầu chúc mọi sự tốt đẹp.

Lịch visa chậm như thế này thì biết đến bao giờ chị em tụi tôi mới tham dự được buổi offl chai của anh :confused:

ngọc:)+

tramgv

Thành viên tích cực

Lịch visa chậm như thế này thì biết đến bao giờ chị em tụi tôi mới tham dự được buổi offl chai của anh :confused:

Thì tranh thủ tham gia óp ở VN nhìu nhìu đi chị, không thôi sang bên này lại thèm đó chị ui :9:

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Thì tranh thủ tham gia óp ở VN nhìu nhìu đi chị, không thôi sang bên này lại thèm đó chị ui :9:
Chào bạn tramgv,

Cảm ơn lời khuyên của bạn .Vâng,mình cũng sắp xếp thời gian đi dự offline bên này, từ khi biết được diển đàn, nhưng đến lúc có lịch Visa thì thất vọng não nề vì thời gian chờ đợi sẽ dài hơn.:12:

Cám ơn bạn nhiều, hy vọng có dịp nào đó sẽ gặp bạn trò chuyện nhiều hơn nhé.:41:

duonggioi

Thành viên mới

@ Ngọc Happy
Chị Tùng (TN) đây. Đừng buồn em nhé ! Cứ đến hẹn lại lên...mà.
chị đã chờ lịch Vi sa 5 tháng liền đứng im một chỗ, nên rất hiễu nỗi lòng của ACE mình. Xin chia sẻ với Ngọc (người bạn mới quen) và chúc em luôn vui và lạc quan nhé!....
Hẹn sẽ phone sau.

ngochappy

Cựu Ban điều hành

@ Ngọc Happy
Chị Tùng (TN) đây. Đừng buồn em nhé ! Cứ đến hẹn lại lên...mà.
chị đã chờ lịch Vi sa 5 tháng liền đứng im một chỗ, nên rất hiễu nỗi lòng của ACE mình. Xin chia sẻ với Ngọc (người bạn mới quen) và chúc em luôn vui và lạc quan nhé!....
Hẹn sẽ phone sau.
Thân gởi chị Tùng,

Cám ơn những lời động viên của chị dành cho em.Vâng, tụi em luôn lạc quan dù Lịch visa có dậm chân tại chỡ hay vọt lên.:11:

Offline sắp tới chắc chị không tham dự được nữa rồi, tuy buồn nhưng thật tâm tụi em rất vui vì chị sẽ sớm ổn định cuộc sống mới.:41:

Tụi em mong sẽ sớm có ngày gặp lại chị bên đó,:113:

Thân mến,

luckyseafood

Ban điều hành

Chào các chiến hữu, dạo này ít vào diễn đàn quá, hongtran thấy mình có lỗi với các bạn nhiều.

Biết nói gì đây, hơn 6 tháng thất nghiệp trên đất Mỹ, cộng với thời gian 6 tháng vui chơi bên VN trước khi đi, vậy là tròn 1 năm chưa kiếm đuợc đồng nào, đang ăn dần vào cái đuôi của mình, lo lắm thay.

Chỉ tại mình, nhiều người thích nghi hơn vẫn đi con đường di trú một cách tốt đẹp. Chung quy cũng tại mình: NHÁT và LƯỜI việc. Qua năm 2011 rồi tính.

Hình như những người mới qua như mình phải mất một thời gian mới thích nghi đuợc thì phải? Hy vọng là 2 năm thôi. Lâu hơn chắc khổ.

Ngày sau hy vọng sẽ vui và bình an như các bác tycon, phuthohoa là an tâm rồi, hihi...

Chuẩn bị đón một cái lễ Thanhsgiving và Black Friday đầu tiên trên nước Mỹ này, vui lên vậy. Giờ chuẩn bị xếp hàng đây.

Chúc một ngày cuối tuần vui vẽ.

colua

Thành viên tích cực

Thân chào anh hongtran !

Vậy là hồi chuông đã gióng lên, cho chúng ta rồi đấy.
Không nói ra thì kg ai biết, nói ra thì càng thấy....... lo hơn.
Nhưng chúng ta cũng đừng lo lắng gì cả, dẫu chúng ta chưa kiếm được việc làm, cũng đừng băn khoăn.
Này nhé ! Đầu tiên phải đi học tiếng Mẽo đã. Kg biết tiếng nó, có đi làm nó nói nghỉ tay, mình cũng chả hiểu, cứ tưởng nó nói làm cố lên...
Kg biết tiếng Mẽo, có người quen, xin cho vào được 1 chân bồi bàn, mừng húm! Nhưng chưa được bao lâu, thì cũng nghỉ. Lý do khách nó kêu cơm sườn. Mình mang ra bánh cuốn.
Thế đấy các bạn ơi. Đừng vội vã cho là thất nghiệp. Mình còn sống lâu dài, trên đất nước này mà ? Nếu như mọi người nói, đây là quê hương thứ 2.
Trước khi ra đi, ai trong chúng ta cũng mang đi 1 số vốn, kg nhiều, nhưng cũng đủ là hành trang...... ăn đi đường. Trước khi đi làm, hãy cố gắng tìm cho mình 1 chút hành trang về kiến thức. Thế mới vững.
Đừng than thở. Chiến hữu hongtran của tôi. Hãy cố lên !

TaoDi

Thành viên mới

Anh/chị colua ơi,

Anh/chị đừng lo! Bác Hongtran nhà mình, một trong những thành viên kỳ cựu của diễn đàn, chỉ hài hước hoá tình hình hiện nay của bác ấy mà thôi (cho vui cửa, vui nhà...ấy mà!). Thực ra, anh Hongtran là một người rất rắn rỏi, nhiều nghị lực, quyết tâm... Không dễ làm bác ấy đầu hàng nghịch cảnh đâu!

Phải không, sư huynh Hongtran? :36::36::36::36::36:

kinbig

Thành viên tích cực

gia đình bên đó đã chuẩn bị hết chỗ ở mà giấy tờ lâu quá! con ko biết rồi bố mẹ con qua đó cviec thế nào!công việc thì cũng có người định hướng cả rồi chỉ sợ bố mẹ con sẽ buồn thôi hi vọng nếu diễn đàn mình có các thành viên ở sanojer lễ lộc tổ chức tiệc tùng offline cho bố mẹ con tham gia cho vui.cuộc đời thì ngắn ngủi ai ai cũng mãi tìm hạnh phúc

colua

Thành viên tích cực

Chào Binh Minh !
Anh em bây giờ xa xôi quá, chẳng thể gặp nhau "tay bắt mặt mừng được nữa rồi" , anh hongtran thì tôi cũng đã từng "ly chạm ly" với nhau rồi mà. Mong những bạn bè trước và sau này, dù chỉ mới gặp nhau 1 lần ở 1 bàn tiệc, hoặc quán cà phê......Cố gắng thăm hỏi và động viên với nhau.
Trong lúc còn "chân ướt chân ráo", các ACE nào có kinh nghiệm gì , sống và làm ăn trên đất US, xin kể ra, để mọi người có thể chập chững mà theo bước trên con đường ấy.
Các ACE đi sau, như Binh Minh cũng phải cố gắng, vượt qua nhé !