Vài hình ảnh về thành phố Houston, Texas

TaoDi

Thành viên mới
Ðề: Vài hình ảnh về thành phố Houston, Texas

Hình bác Ticon chụp, xem xong "phê" hết cả người! :11::11::11:

Đúng ra là bác phải làm cho mấy công ty chụp hình quảng cáo du lịch mới đúng! (khàkhàkhà...:36::36::36::36:). Nhìn là muốn bay sang ngay!!!!!!!

W

watea

Guest

sẵn tiện Anh TICON cho em hỏi hiệu máy ảnh của Anh đang chụp là hiệu gì vậy Anh .cảm ơn Anh nhiều lắm

ticon

Cựu Ban điều hành

Chào bạn watea,

Anh chụp bằng Canon 50D lens 17-40L

Anh cũng chỉ là dân newbie thôi, chụp tài tử đở buồn, còn dở lắm nên phải ráng học đây

ticon

Cựu Ban điều hành

Trên freeway 290 về nhà

Những con đường vào thu ở Houston

Công viên George Bush

ticon

Cựu Ban điều hành

Downtown cuối tuần nên vắng xe cộ, chỉ có lá vàng rơi

Và gió lồng lộng thổi qua từng cao ốc

Chỉnh sửa cuối:

TaoDi

Thành viên mới

Cảm ơn Bác ticon "chiêu đãi" cho mọi người, nhất là những ACE sắp "đi kinh tế mới" ở Houston, Texas, những tấm hình đẹp về nơi mình sắp "cắp sào", "cuốc đất".

Xem xong là muốn "đóng thùng", bỏ hết cuốc, xẻng dzô...rồi chạy qua "bửa" mấy thửa ruộng bên đó quá! (khàkhàkhà....)

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

hi anh ticon,
time wa cũng lẹ wa. Mới đây cũng hơn 1 tuần e ở tp Houston này rồi, mà e toàn đi đuờng Local ko ah, thấy ko đẹp như hình anh post. Nhà e ở đường Bugle, gần Bellaird blvd. Bên đây e ko wen ai cả, có mỗi ba thôi, mà ba bận đi làm rồi, chả ai dẫn đi chơi, buồn wa hix.
Em ở Houston, ngay khu ng Việt, mà thấy anh ticon chụp cảnh ở Houston - ngay đó, mà cứ ngỡ như ở đâu xa xăm ấy hehe. Không biết là tại em chưa có dịp đi tới những chỗ đẹp đó, hay tại anh ticon lựa cảnh hay wa, hay tại máy chụp hình anh xịn wa nữa >"<
Ah, em có nói w ba e là bữa nào dẫn e xuống downtown chơi. Nhưng ba e, cũng như mấy ng bạn ba e đều ko chịu, nói ở đó traffic khó lắm, ko quen đi lộn xộn bị lạc hay bị police phạt liền. Thấy anh ticon rành vầy, anh chia sẻ vài kinh nghiệm với hihi, tháng sau e lấy bằng lái xong, có xe, tự mang xác lên downtown chơi cho sướng ^^

ticon

Cựu Ban điều hành

@kid4love,

Chào mừng đã đến Houston nha ! Chổ Bellaire khu đường Boon thì không đẹp mấy, hôm nào lái xe được tha hồ đi chơi .

Còn đi xuống Downtown thì phải rành đường vì khá rắc rối vì toàn là đường 1 chiều, lớ ngớ là bị Police ngay vì nơi đó nhiều Cảnh sát lắm !

Anh ticon thì quen rồi, hehe anh chuyên đậu xe tầm bậy để chụp hình có lúc cũng gặp mấy ổng nhưng anh...tha, haha

@đại ca phuthohoa,

Hôm nào dắt đệ đi câu "ẻm" được hông ? hehe

TaoDi

Thành viên mới

Ác, muốn bã cứa cổ tui. Đi đâu bả cũng kè 1 bên không thấy sao, làm ăn gì được nè.
"Quăng" mấy bã dzô trong Malls là sẽ "phẻ" tay ngay đó mờ, bác phuthohoa!

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

@chú Phuthohoa: thank chú đã chỉ dẫn, chắc con phải bữa nào đón xe bus ra downtown phiêu lưu 1 chuyến wa ^^! Mà chú có kinh nghiệm nào share cho con với, tại con thấy xe bus bên đây toàn school bus ko ah, còn public bus thí dụ có thì làm sao mình tra được tuyến. Lỡ nó chở con wa biên giới chắc chết hehe.
@anh ticon: thế thì làm sao để rành đường ở downtown đây anh? Còn trẻ khoẻ mà lẩn quẩn trong local thì chán chết, với ở đây ng Vn với Mễ, Mỹ đen ko, cứ như đi xứ nào ấy chứ k phải Mỹ ^^! Cách j cũng dc trừ cách wen thuộc của VN "bị vài lần là wen chứ j" ^^

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Hôm nay kid4l0ve có dịp vào khu Lake j j đó quên rồi, khu triệu phú, vào 1 căn nhà của ng VN, nhà đẹp tuyệt. Nhà như vậy mới như kid4l0ve từng mơ mộng, mà chắc vỡ mộng mất, Houston mà nhà thế cũng phải trên 500k usd, rồi còn đồ nội thất cũng phải 200 300k usd nữa. Nhìn cái garage, toàn Mer, Audi... ko... Mà nhà nào cũng na ná như thế, toàn xe 50k trở lên. Thèm waaaaaaaaaaaaaaaaa! Tiếc là kid4l0ve k có đem máy ảnh theo.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Chào bạn watea,

Anh chụp bằng Canon 50D lens 17-40L

Anh cũng chỉ là dân newbie thôi, chụp tài tử đở buồn, còn dở lắm nên phải ráng học đây
bác ráng làm thêm con 70-200 2.8 L đi cho máu , mấy em thấy ống to trắng mà dài thì cứ gọi là mê mẩn cho mà chụp thoải con gà mái , hờ hờ chưa kể chim bướm bay ngang , bắn phát chết luôn hehehe em là nikonian có con 500 mirror to , đen mà lại ngắn nên kg được các ẻm để ý cho lắm hehe :9::9:

ticon

Cựu Ban điều hành

Hehe, ASM

Ráng để dành tiền đây nè, keke

ticon

Cựu Ban điều hành

Chạy ngang 1 khu rừng thu tại Bắc Houston

Đã cuối mùa thu rồi

Công viên chiều cuối thu

minhquansk