[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Phuong Ngu

Phuong Ngu

Thành viên mới
Em là du học sinh đang làm giấy tờ theo diện vợ chồng ạ. Chồng em ko đủ income nên nhờ dượng em cũng là half-brother của chồng em cosign. Em thì đang ở nhà dượng, em điền hồ sơ 2 vk ck em ở nhà dượng luôn chỉ có ID là chưa đổi thôi. Nếu vậy dượng em sẽ điền i864 hay i864A ạ?
P/S: Ck em ko có income năm 2015, 2016 chỉ có 2017 vậy có cần viết đơn hay thư để giải thích tại sao ko ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em là du học sinh đang làm giấy tờ theo diện vợ chồng ạ. Chồng em ko đủ income nên nhờ dượng em cũng là half-brother của chồng em cosign. Em thì đang ở nhà dượng, em điền hồ sơ 2 vk ck em ở nhà dượng luôn chỉ có ID là chưa đổi thôi. Nếu vậy dượng em sẽ điền i864 hay i864A ạ?
P/S: Ck em ko có income năm 2015, 2016 chỉ có 2017 vậy có cần viết đơn hay thư để giải thích tại sao ko ạ?
Chào Phuong Ngu,
Bạn cần phải cung cấp đầy đủ thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
4/. Số hồ sơ Case Number hCM do NVC cấp.
5/. Hồ sơ bạn là diện bảo lãnh vợ chồng, nhưng là visa nào?
P/s: Khi post bài bạn tuyệt đối không được viết tắt, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Phuong Ngu

Thành viên mới
Dạ em chưa nộp hồ sơ cho USCIS ạ. Hiện em đang ở Mỹ rồi nên không thuộc trường hợp bảo lãnh vợ chồng từ Việt Nam qua
P/S: Xin lỗi em thành viên mới nên chưa biết quy định diễn đàn ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chưa nộp hồ sơ cho USCIS ạ. Hiện em đang ở Mỹ rồi nên không thuộc trường hợp bảo lãnh vợ chồng từ Việt Nam qua.
P/s: Xin lỗi em thành viên mới nên chưa biết quy định diễn đàn ạ!
Bạn được bảo lãnh theo diện vợ chồng, nhưng người bảo lãnh là công dân Hoa Kỳ có quốc tịch, hay Thường trú nhân có Thẻ xanh vậy?

Phuong Ngu

Thành viên mới
Bạn được bảo lãnh theo diện vợ chồng, nhưng người bảo lãnh là công dân Hoa Kỳ có quốc tịch, hay Thường trú nhân có Thẻ xanh vậy?
Dạ chồng em đã có quốc tịch, em là F1 student visa

Phuong Ngu

Thành viên mới
Dạ tại em thắc mắc là địa chỉ trên ID của chồng em là địa chỉ đang ở chưa có ý định đổi. Nhưng thực tế tụi em sống với nhau bên địa chỉ bên em tức là nhà dượng và dượng em cũng là half-brother của chồng. Địa chỉ hơi rắc rối như vậy thì mình sẽ điền form nào cho hợp lí. Và nếu điền i864a thì phần relationship sẽ đánh như thế nào ạ? Half-brother có đc coi là brother/sister không hay là other dependent ạ? Em cám ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ tại em thắc mắc là địa chỉ trên ID của chồng em là địa chỉ đang ở chưa có ý định đổi. Nhưng thực tế tụi em sống với nhau bên địa chỉ bên em tức là nhà dượng, và dượng em cũng là half-brother của chồng. Địa chỉ hơi rắc rối như vậy thì mình sẽ điền form nào cho hợp lí. Và nếu điền I-864A thì phần relationship sẽ đánh như thế nào ạ? Half-brother có được coi là brother/sister không hay là other dependent ạ? Em cám ơn!
Điền địa chỉ nơi để sau này bạn sẽ cư trú khi định cư ở Mỹ. Bạn có thể chọn other dependent, tức phụ thuộc khác.

Phuong Ngu

Thành viên mới
Điền địa chỉ nơi để sau này bạn sẽ cư trú khi định cư ở Mỹ. Bạn có thể chọn other dependent, tức phụ thuộc khác.
Dạ vậy chọn other dependent: half-brother phải không ạ? Và giấy thuê thì mình phải nộp những giấy tờ gì ạ? Tất cả có thể nộp bằng tax return transcript có được không? Dượng em cosign thì phải lấy năm 2017, 2016, 2015 nhưng năm 2017 là gần nhất nhưng lại chưa có như vậy có thể lấy 2016, 2015, 2014 có được không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ vậy chọn other dependent: half-brother phải không ạ? Và giấy thuê thì mình phải nộp những giấy tờ gì ạ? Tất cả có thể nộp bằng tax return transcript có được không? Dượng em cosign thì phải lấy năm 2017, 2016, 2015 nhưng năm 2017 là gần nhất nhưng lại chưa có như vậy có thể lấy 2016, 2015, 2014 có được không ạ?
Giấy thuế phải lấy của 3 năm gần nhất.