[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

chào cả nhà. hôm nay mình đã nhận được email thong báo ngày phóng vấn 19/5/2015. ACE ai hỵ vọng tháng 5 có ngày phóng vấn thì check mail nhé. Ai tháng 5 phóng vấn thì vào đây cùng chia sẻ nè

teexee

Thành viên tích cực

chào cả nhà. hôm nay mình đã nhận được email thong báo ngày phóng vấn 19/5/2015. ACE ai hỵ vọng tháng 5 có ngày phóng vấn thì check mail nhé. Ai tháng 5 phóng vấn thì vào đây cùng chia sẻ nè
Chúc mừng Bạn angellovely_terexa..pv pink nhé

angellovely_terexa

Thành viên tích cực
Chúc mừng Bạn angellovely_terexa..pv pink nhé
cám ơn teexee. Chúc bạn cũng nhanh nhận được thư phóng vấn nhé. chắc có thể tháng 6 đó bạn . bạn complete tháng 3 thì hỵ vọng tháng 6. mình complete tháng 2, chờ hơn 1 tháng miệt mài hihi

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Bạn angellovely_terexa ơi, cho mình hỏi về cách điền DS-260. Mình in mẫu đơn ra điền rồi gởi đi cùng civil document hay mình có thể điền online? Mình cám ơn bạn nhiều.

teexee

Thành viên tích cực
Bạn angellovely_terexa ơi, cho mình hỏi về cách điền DS-260. Mình in mẫu đơn ra điền rồi gởi đi cùng civil document hay mình có thể điền online? Mình cám ơn bạn nhiều.
chào Bạn..mình nhớ AX mình điên DS 260 trực tiếp trên mạng..sau đó mình sẽ nhận được trang xác nhận trên mạng luôn Bạn..sau đó Bạn in trang xác nhận va gửi cùng Civil document.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

chào Bạn..mình nhớ AX mình điên DS 260 trực tiếp trên mạng..sau đó mình sẽ nhận được trang xác nhận trên mạng luôn Bạn..sau đó Bạn in trang xác nhận va gửi cùng Civil document.

Điền online đó bạn ơi. sau đó bạn in trang xác nhận để lúc đi phóng vấn mang theo bạn

Ngoc Phuong Le

Thành viên mới

Muốn KTra hồ sơ complete và thư phỏng vấn thì check như thế nào mọi người ơi

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn angellovely_terexa và teexee. Chúc 2 bạn mau sớm được đoàn tụ cùng anh xã nha! Mình cũng đang mong hồ sơ của mình được thuận lợi và mau chóng.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn angellovely_terexa và teexee. Chúc 2 bạn mau sớm được đoàn tụ cùng anh xã nha! Mình cũng đang mong hồ sơ của mình được thuận lợi và mau chóng.

cám ơn thuha. Hồ sơ của bạn tới đâu rồi?.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Muốn KTra hồ sơ complete và thư phỏng vấn thì check như thế nào mọi người ơi

Muốn biết hồ sơ complete thì 1 là khi đã civil documents cho nvc sau 1 tuần bạn email cho nvc hỏi. 2. là sau khi nvc nhận dược civil thì sẽ email cho bạn biết là đã nhận được và chồ it nhất 60 ngày để nvc xem xét. nếu ko bị checklisk thì NVC sẽ email cho bạn biết hồ sơ complete( hồ sơ của mình là đợi đúng 60 ngày là có email thong báo complete). 3/ đợi 60 ngày không thấy email thong báo complete thì gọi cho NVC.
Thư phóng vấn thì 1/ bạn cũng email hỏi. 2/ bạn gọi điện thoại nhưng hồ sơ của mình dù trước đó có gọi thì cũng được đã lời là chưa có trên danh sách xếp lịch phóng vấn và tiếp tục chờ . vì mỗi tháng nhân viên LSQ chỉ có thể giải quyết 1 lượng hồ sơ nhất định. lượng hồ sơ complete trước đó còn nhiều nên chưa đến lượt mình .
Mình mới nhận dược email phóng vấn hôm qua nên bây giờ chuẩn bị mọi thứ để khám sức khỏe và chích ngừa trước . sắp sếp hồ sơ trước đó có những gì mình cũng theo hướng dẫn trên diễn đàn làm sẵn rồi giờ có them cái gì thì mình bỏ vô them

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Chào bạn angellovely_terexa! Hồ sơ mình mới được approved ngày 17-03-2015 và đang chờ tin từ NVC...Bây giờ mình đang làm LLTP 2 và dịch civil documents để gởi qua cho chồng mỉnh trước. Mình muốn biết trước các bước để chuẩn bị cho thật chu đáo... Bạn đang chuẩn bị phỏng vấn nên chắc hồi hộp lắm?... Bạn đi khám sức khoẻ chưa và khám ở đâu vậy bạn?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực
Chào bạn angellovely_terexa! Hồ sơ mình mới được approved ngày 17-03-2015 và đang chờ tin từ NVC...Bây giờ mình đang làm LLTP 2 và dịch civil documents để gởi qua cho chồng mỉnh trước. Mình muốn biết trước các bước để chuẩn bị cho thật chu đáo... Bạn đang chuẩn bị phỏng vấn nên chắc hồi hộp lắm?... Bạn đi khám sức khoẻ chưa và khám ở đâu vậy bạn?
Bạn chờ trong tháng 4 hoặc đầu tháng 5 là có thể bạn có thong báo NVC gửi case number trong đó có id invoce và lúc đó tiến hành các bước tiếp theo như đóng fee bill-> điền online 261-> đóng visa #325-> diền online ds-260 và gửi tất cả civil cho NVC.
Cám ơn bạn mình cũng đang hồi hộp và lo lắng. Mình có gọi điện hẹn KSK ở bệnh viện chợ rẫy và được hẹn 31/3 này . chúc bạn nhanh có case number nhé

thuha110685vt

Thành viên tích cực
À bạn ơi. Cả mình và chồng đều phải điền Ds-261hay chỉ cần chồng mình điền thôi? Và Ds-261 cũng phải điền online hả? Cám ơn bạn thật nhiều nha! ... Mong bạn thường xuyên update tình trạng của bạn để những người đi sau như mình được học hỏi kinh nghiệm...hihi

mcroy

Thành viên mới

Chào cả nhà,

Mình mới đi phỏng vấn sáng nay và bị dính giấy xanh bổ túc. Để mình nói sơ trường hợp của mình như vầy:
- Mình diện IR1, đã có con chung, vợ mình bảo lãnh mình.
- Cả vợ và con mình đều đã có quốc tịch Mỹ, con mình sinh ở Sài Gòn, nhưng cũng đã làm được quốc tịch Mỹ cho cháu.
- Từ lúc cưới nhau đến giờ vợ mình ở lại VN luôn, không qua Mỹ lại, vì có 1 mình không thể nào xoay xở được (nên bây giờ mới bảo lãnh mình qua để cả gia đình cùng xoay xở), tính ra cũng gần 3 năm.

Sáng nay mình đi phỏng vấn, khi nghe gọi đến số mình, mình chạy lên thì đã thấy để sẵn tờ giấy màu xanh ngay trước mặt viên chức lãnh sự, tinh thần rối bời, nhưng cũng ráng trả lời các câu hỏi của viên chức:

1. Lần cuối anh gặp vợ anh là khi nào?/Vợ tôi sống với tôi ở VN từ 3 năm nay.
2. Vợ anh có nhà ở Mỹ không?/ Không
3. Vợ anh có việc làm ở Mỹ không?/ Không
4. Vợ anh có người thân nào ở Mỹ không?/ Có rất nhiều, dì, chú, cậu, mợ và anh em họ rất nhiều
5. (Một tràng tiếng anh) thông dịch viên nói lại như sau: "Tiêu chí visa của diện này là đoàn tụ gia đình, trường hợp của anh không phù hợp với tiêu chí này nên anh cần phải bổ sung các loại giấy tờ mà chúng tôi yêu cầu, những giấy tờ nào không thể cung cấp đầy đủ thì phải được giải thích bằng thư tay, trong thời gian 1 năm tính từ hôm nay, vào mỗi buổi chiều, khi có đầy đủ giấy tờ mà chúng tôi yêu cầu thì anh hãy quay lại, không cần phải xếp hàng, chỉ cần đưa tờ giấy này ở cửa số 1..."

Còn đây là các giấy tờ yêu cầu bổ sung:

1. Opening a bank account, *** Mở tài khoản ngân hàng
2. Tranfering funds to the United State, *** Chuyển tiền về Hoa Kỳ
3. Making investments in the United State, *** Đầu tư tại Hoa Kỳ
4. Seeking employment in the United State, *** Tìm việc làm tại Hoa Kỳ
5. Registering children in U.S school, *** Đăng ký cho con học tại trường ở Hoa Kỳ
6. Applying for a Social Security number, *** Đăng ký số an sinh xã hội
7. Voting in local, State, or Federal elections, *** Bầu cử tại địa phương, tiểu bang, liên bang.

Xin chia sẽ cùng anh chị em trên diễn đàn, mong được nhiều sự hỗ trợ, có thông tin gì thêm tôi sẽ cập nhật với diễn đàn.

hoian

Thành viên tích cực

Còn đây là các giấy tờ yêu cầu bổ sung:

1. Opening a bank account, *** Mở tài khoản ngân hàng
2. Tranfering funds to the United State, *** Chuyển tiền về Hoa Kỳ
3. Making investments in the United State, *** Đầu tư tại Hoa Kỳ
4. Seeking employment in the United State, *** Tìm việc làm tại Hoa Kỳ
5. Registering children in U.S school, *** Đăng ký cho con học tại trường ở Hoa Kỳ
6. Applying for a Social Security number, *** Đăng ký số an sinh xã hội
7. Voting in local, State, or Federal elections, *** Bầu cử tại địa phương, tiểu bang, liên bang.

Xin chia sẽ cùng anh chị em trên diễn đàn, mong được nhiều sự hỗ trợ, có thông tin gì thêm tôi sẽ cập nhật với diễn đàn.[/QUOTE]
.................................................
NBL cho dù là QT Mỹ mà sinh sống ở VN thì bảo lãnh bạn qua Mỹ làm gì,qua đó bạn sống với ai,trong khi NBL sống ở VN, Công việc không có,acc không có,nhà cửa không có.Thí dụ như bạn gả một đứa con gái lấy chồng, mà nó tứ cố vô thân thì bạn có đồng ý không .

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

À bạn ơi. Cả mình và chồng đều phải điền Ds-261hay chỉ cần chồng mình điền thôi? Và Ds-261 cũng phải điền online hả? Cám ơn bạn thật nhiều nha! ... Mong bạn thường xuyên update tình trạng của bạn để những người đi sau như mình được học hỏi kinh nghiệm...hihi
Ds-261 và Ds-260 đều điền online. Ds 261 thì trước đây mình điền(NĐBL). tất cả phần còn lại là chồng mình lo hết :1:

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Vậy là DS-261 thì chỉ cần 1 người điền thôi... Bạn sắp xếp hồ sơ sao rồi? Bạn có phải dịch CMND và hộ khẩu để mang nộp khi phỏng vấn không?

vuthangsi

Ban điều hành

Vậy là DS-261 thì chỉ cần 1 người điền thôi... Bạn sắp xếp hồ sơ sao rồi? Bạn có phải dịch CMND và hộ khẩu để mang nộp khi phỏng vấn không?
Mẫu đơn Điện tử DS-260 cho Thị thực Định cư:

Kể từ ngày 1 tháng 9 năm 2013, hầu hết hồ sơ bảo lãnh diện định cư được mở sau ngày này sẽ yêu cầu đương đơn hoàn tất mẫu đơn DS-260 (Mẫu đơn Điện tử cho Thị thực Định cư)

và mẫu DS-261 (Chỉ định người đại diện hay địa chỉ để nhận thư) thay cho mẫu đơn cũ DS-230 (phần I và II) và mẫu DS-3032.

Xem hướng dẫn tiến trình hoàn tất hồ sơ ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

DS-260: Hoàn tất bằng tiếng Anh mẫu đơn điện tử DS-260 cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn. Đương đơn có thể tải mẫu đơn điện tử DS-260 tại: http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html. Xin lưu ý khi đăng nhập để tải mẫu đơn DS-260, đương đơn được yêu cầu cung cấp số NVC Invoice ID. Vui lòng nhập đầy đủ ngày tháng năm sinh của đương đơn chính theo cấu trúc DD-MMM-YYYY thay vì số NVC Invoice ID. Để xem trả lời cho những câu hỏi thường gặp về mẫu đơn DS-260, vui lòng tham khảo tại trang DS-260 FAQs

Tôi có cần phải dịch các giấy tờ cá nhân để chuẩn bị cho phỏng vấn xin thị thực?

Tất cả những giấy tờ không bằng tiếng Anh hoặc tiếng Việt cần phải được đính kèm bản dịch tiếng Anh có công chứng ghi rõ “Bản dịch chính xác” và do “văn phòng/người có chức năng dịch thuật” thực hiện. Trong một số trường hợp đặc biệt, một số giấy tờ bằng tiếng Việt cũng có thể được yêu cầu dịch sang tiếng Anh.

GIẤY TỜ HỒ SƠ NÀO KHÔNG PHẢI LA TIẾNG ANH HAY TIẾNG VIỆT THÌ MỚI PHẢI DICH SANG TIẾNG ANH .

NBL ĐIỀN DS-261.
DS-261 CHỈ LÀ ĐƠN CHỈ ĐỊNH NGƯỜI ĐẠI DIỆN HỒ SƠ , THÔNG THƯỜNG LÀ NBL HOẶC LUẬT SƯ ĐỨNG LÀM ĐẠI DIỆN .
NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH ĐIỀN DS-260 .

Xem hướng dẫn điền DS-260 ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

Ngoc Phuong Le

Thành viên mới

Muốn KTra hồ sơ xem có complete được chưa mà em chỉ co cáe number mà không biết Invoice ID vậy không xem được đúng không mọi người Cáe# : HCM2015529113

Status
Không mở trả lời sau này.