[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Em cám ơn anh vuthangsi, em sẽ tìm hiểu thêm để làm hồ sơ thật tốt.

Ngoc Phuong Le

Thành viên mới

Hồ sơ của em DS 260 Luật sư làm hồ sơ điền cho em luôn

Ngoc Phuong Le

Thành viên mới
Anh Thắng ơi, hiện nay tất cả giấy tờ và email liên quan đến hồ sơ bảo lãnh cua em thì NVC đều gửi về cho luật sư ở Mỹ hết. Có cách nào để NVC biết gửi email cho em và lsu ở Mỹ không anh? Mong anh hướng dẫn giúp em với.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

xin hỏi các ACE ai biết hồ sơ khám sức khỏe xong tại bệnh viện chợ rẫy đang ký EMS về địa chỉ nhà khoảng bao lâu là có ?. mình ở tỉnh . xin cám ơn

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Xin chào các anh chị. Mình có một số thắc mắc này muốn hỏi, xin các anh chị giúp em với.

Em đã điền DS-261 và đóng 120 đô. NVC nói chờ 3 ngày. Cho mình hỏi sau 3 ngày đó thì mình phải làm gì?

Khi nào mình có thể gởi giấy bảo trợ tài chính và mình có thể bỏ chung với supporting document (civil document), gởi 1 lần cho NVC hay gởi làm 2 lần?

Mình đang rất bối rối, không biết làm sao. Mong nhận được sự hướng dẫn của các anh chị em trong diễn đàn.
Xin chân thành cám ơn.

youtee

Thành viên mới

Xin chào các anh chị. Mình có một số thắc mắc này muốn hỏi, xin các anh chị giúp em với.

Em đã điền DS-261 và đóng 120 đô. NVC nói chờ 3 ngày. Cho mình hỏi sau 3 ngày đó thì mình phải làm gì?

Khi nào mình có thể gởi giấy bảo trợ tài chính và mình có thể bỏ chung với supporting document (civil document), gởi 1 lần cho NVC hay gởi làm 2 lần?

Mình đang rất bối rối, không biết làm sao. Mong nhận được sự hướng dẫn của các anh chị em trong diễn đàn.
Xin chân thành cám ơn.
1. Trong thời gian đó chờ và check online thường xuyên :21:, thực ra 3 ngày chỉ là chờ AOS Fee có PAID hay chưa thôi, sau đó chờ tiếp cả tuần nữa mới có INVOICE để đóng IV FEE nữa.

2. Gom đầy đủ gửi đi 1 lượt trong 1 phong bì.

thuha110685vt

Thành viên tích cực

1. Trong thời gian đó chờ và check online thường xuyên :21:, thực ra 3 ngày chỉ là chờ AOS Fee có PAID hay chưa thôi, sau đó chờ tiếp cả tuần nữa mới có INVOICE để đóng IV FEE nữa.2. Gom đầy đủ gửi đi 1 lượt trong 1 phong bì.
Bạn ơi! Cám ơn đã trả lời giúp mình. Cho mình hỏi thêm chút nha!Vậy, mình chờ đóng IV Fee xong rồi mới điền DS-260 và gởi I-864+ financial doc+ civil documents luôn...hay mình phải điền DS -260 và gởi I-864 trước thì mới có IV fee invoice?

Thành

Thích đủ thứ ...
Bạn ơi! Cám ơn đã trả lời giúp mình. Cho mình hỏi thêm chút nha!Vậy, mình chờ đóng IV Fee xong rồi mới điền DS-260 và gởi I-864+ financial doc+ civil documents luôn...hay mình phải điền DS -260 và gởi I-864 trước thì mới có IV fee invoice?
Xem từng bước sau đây sẽ biết mình phải làm gì nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

teexee

Thành viên tích cực

xin hỏi các ACE ai biết hồ sơ khám sức khỏe xong tại bệnh viện chợ rẫy đang ký EMS về địa chỉ nhà khoảng bao lâu là có ?. mình ở tỉnh . xin cám ơn
Bạn sắp xếp hs xong chưa? Mình được thư pv rồi ngày 2/6..Bạn đã đón đúng cho mình..cám ơn Bạn..Chúc angellovely_terexa pv pink nhé

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Bạn sắp xếp hs xong chưa? Mình được thư pv rồi ngày 2/6..Bạn đã đón đúng cho mình..cám ơn Bạn..Chúc angellovely_terexa pv pink nhé

Cám ơn bạn teexee , Mình sắp xếp mọi thứ xong hết rồi bạn , chờ tới ngày phóng vấn. mình cũng chúc bạn tháng 6 get pink nhé

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

Hi terexa , hồ sơ của bạn từ lúc nộp tới lúc nhân dược giấy phỏng vấn là bao nhiêu tháng vậy bạn ? Hs mình pd thang 5/ 2014 đến giờ chưa dược completed nửa, giờ mình lo quá, hs mình checklist 4 lần, bổ sung lần cuối cung vào tháng 4 này, hs ban co checklist lần nào không?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Hi terexa , hồ sơ của bạn từ lúc nộp tới lúc nhân dược giấy phỏng vấn là bao nhiêu tháng vậy bạn ? Hs mình pd thang 5/ 2014 đến giờ chưa dược completed nửa, giờ mình lo quá, hs mình checklist 4 lần, bổ sung lần cuối cung vào tháng 4 này, hs ban co checklist lần nào không?
..

Hi bạn! hồ sơ mình nộp 15/3/2014. complete 12/02/2015 và interview 19/5/2015 . hồ sơ mình không bị checklist bạn ơi. Nhưng bị điền sai ds 261 nên cũng bị chậm lại chút đỉnh

muoimuoi1984

Thành viên tích cực

..

Hi bạn! hồ sơ mình nộp 15/3/2014. complete 12/02/2015 và interview 19/5/2015 . hồ sơ mình không bị checklist bạn ơi. Nhưng bị điền sai ds 261 nên cũng bị chậm lại chút đỉnh
Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình nhe, chúc bạn phỏng vấn get pink de mau dược đoàn tụ cùng oxa

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Có anh chị nào giúp mình với! .... Mình điền Ds-261 cách đây 2 tuần. Mình vô hồ sơ của mình, ở phần Ds-261, bên trái ghi: No agent and attorney selected, bên phải ghi COMPLETED.... Mình đã chọn địa chỉ rồi sao họ ghi là No agent and attorney selected, mà nếu mình chưa chọn thì tại sao ghi COMPLETED?.Mình thắc mắc quá nên click vào chữ COMPLETED để coi, thấy thông tin giống y như lúc trước mình chọn. Nhưng khi mình đi ra thì người ta lại ghi INCOMPLETE... Mình không hiểu gì hết. Có bạn nào chỉ giúp để mình hiểu và mình nên làm gì tiếp theo? Mình nên điền lại hay để vậy luôn? Cám ơn các anh chị nhiều...

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình nhe, chúc bạn phỏng vấn get pink de mau dược đoàn tụ cùng oxa

cám ơn bạn rất nhiều. chúc hồ sơ của bạn nhanh complete và nhận được thư phóng vấn nhé

thuychaudp

Thành viên mới

Các anh chị trên diễn đàn thân mến!
Em vừa PV sáng 05/05/2015 và được cấp Visa, giờ em đang chờ Visa gửi về nhà, mừng lắm vì sắp được đoàn tụ với ông xã sau 2 năm làm hồ sơ.
Nhờ có diễn đàn này mà em cũng yên tâm vì vợ chồng em tự làm mà không thuê Luật sư.
Vào PV em chỉ được hỏi có 3 hay 4 câu gì đó, có sao em nói vậy, họ không đòi hỏi bằng chứng nào hết, em chuẩn bị quá trời bằng chứng.
Cảm ơn các anh chị trên diễn đàn XNC, chúc các bạn nhanh chóng nhận được visa.

thuychaudp

Thành viên mới

Hi bạn, mình cũng bị sai 4 lần nên hồ sơ kéo dài thườn thượt. hs của mình pending suốt từ tháng 7/2014. thường thì sau 6-8 tuần sau khi bạn bổ sung giấy tờ, họ sẽ báo HS của bạn đã complete chưa, như của mình là 4 tuần sau khi complete HS là có thư mời PV. Mình vừa đi PV hôm 05/05 và đã được cấp visa, giờ ngồi chờ họ gửi visa về nhà thôi.

thuychaudp

Thành viên mới

chào cả nhà. hôm nay mình đã nhận được email thong báo ngày phóng vấn 19/5/2015. ACE ai hỵ vọng tháng 5 có ngày phóng vấn thì check mail nhé. Ai tháng 5 phóng vấn thì vào đây cùng chia sẻ nè
Mình cũng nhận được thư mời PV cùng thời gian bạn nhận, ngày PV là 5/5, mình đã được cấp visa đang chờ gửi về nhà.
Đi PV lo lắng nhưng giờ xong rồi, mọi việc cũng không khó khăn như mình nghĩ, chúc bạn nhận được visa!

thuychaudp

Thành viên mới
Chào bạn angellovely_terexa! Hồ sơ mình mới được approved ngày 17-03-2015 và đang chờ tin từ NVC...Bây giờ mình đang làm LLTP 2 và dịch civil documents để gởi qua cho chồng mỉnh trước. Mình muốn biết trước các bước để chuẩn bị cho thật chu đáo... Bạn đang chuẩn bị phỏng vấn nên chắc hồi hộp lắm?... Bạn đi khám sức khoẻ chưa và khám ở đâu vậy bạn?
Bạn ơi, khi nào NVC yêu cầu gởi giấy tờ thì bạn hãy chuẩn bị, LLTP số 2 chỉ có giá trị trong vòng 12 tháng, bạn làm trước thì mất công lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.